Trang 35 / 50 FirstFirst ... 303233343536373840 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 341 đến 350 / 493
    Like
    3
    Ôi dào ông NHân có viết thư đâu, Ông admin và ông thư ký viết đó, anh Nhân chỉ ký thôi nên mới nhầm như vậy.

P/s : Sao mọi người lắm chuyện thế? cái trang Moet vẫn ra vào bình thường mà, đã ai fix đâu? vẫn còn bug editor và Include he he, thôi dốt thì nhận là dốt đi còn sĩ hão, lại đi oánh cái thằng trẻ con nó đã biết lỗi. Tôi nói thật , nhiều khi đi đường bọn trẻ con nó chửi bậy, mình oánh nó 1 phát nọ khóc òa và khoanh tay xin lỗi liền, đừng có to chuyện lôi nó ra CA xã mà phạt (theo luật thì chửi là hạ nhục tức là vi phạm pháp luật, chẳn lẽ trẻ con chửi bậy là mình sẽ bỏ tù nó?)
    Được sửa bởi leviethai lúc 15:47 ngày 29-12-2006

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nasavn View Post
    Vậy bạn thay Ngài Bộ trưởng soạn 1 bức thư gửi toàn thể nhân dân về vấn đề này đi.
    Nên nhớ bức hình mà Trí thay đổi là dịp thầy Nhân chúc mừng ngày Nhà giáo 20-11.
    Bình tĩnh đi bạn, Swan không phải là bộ trưởng mà nếu là bộ trưởng thì bức thư viết ra phải cẩn trọng không thể viêt 1 vội vàng (dĩ nhiên rồi). Cho nên tôi nói tôi tin bộ trưởng còn admin website viết ra bản báo cáo kia đang lấp liếm khiếm khuyết mặc dù nhận lỗi nhưng không thấy tinh thần cầu thị mà thay vào đó là bản kể tội người khác.

Like
    0

Giận dữ ! Sao bạn cứ bênh vực vậy?

Vậy bạn thay Ngài Bộ trưởng soạn 1 bức thư gửi toàn thể nhân dân về vấn đề này đi.
    Nên nhớ bức hình mà Trí thay đổi là dịp thầy Nhân chúc mừng ngày Nhà giáo 20-11.
    Đáng nhẽ ra những thông tin về ngày "tôn sư trọng đại" phải được tôn trọng giữ gìn thì em Trí lại thay đổi bằng hình của em. Thử hỏi hình ảnh của thầy cô bạn bị 1 người lạ bôi nhọ bạn phản ứng ra sao.
    Thêm nữa tôi cho rằng Bộ trưởng GD&ĐT không có quyền cuối cùng trong vấn đề này mà là Sở Bưu Chính Viễn Thông tỉnh Vĩnh Long về xử phạt cũng như BGH trường Nguyễn Bỉnh Khiêm về hình thức kỷ luật đối với em.
    Gia đình em thông qua báo chí gửi thư lên Bộ trưởng GD để xin ý kiến của ông. Với tư cách người đứng đầu cơ quan GD, thầy Nhân đã nói lên nỗi buồn thất vọng của mình về em và báo chí.

Thầy Nhân cũng cho biết rằng trách nhiệm xử phạt không thuộc về thầy mà là "các thầy cô và các em học sinh ở trường" và "ngành bưu chính - viễn thông".
    Bó tay, cỡ nào bạn lái cũng được, làm luật sư được đấy. Viết bức thư này Bộ Trưởng không tham khảo trước sao, không đọc trước báo cáo trình bày của cấp dưới sao. Nếu chưa có thời gian đọc, mà trình bày quan điểm như thế này liệu có hợp lý. Là 1 người giữ chức vụ quan trọng nên tìm hiểu kỹ vấn đề rồi mới đưa ra quan điểm cũng như tâm tư của mình, tránh gây nên hiểu lầm của mọi người. Bạn đừng nên cãi, hãy mở topic biểu quyết đi, xem ai đúng

Like
    0
    Quote Được gửi bởi maihongphuoc View Post
    Tôi không hiểu sao bạn lại vô lý như vậy, tôi chỉ thắc mắc chỗ không hợp lý, mà chỗ không hợp lý đó làm sai lệch vấn đề, bạn đọc kỹ

Vâng vì nó xảy ra nhằm vào 20/11 ngày Bộ trưởng có ấn tượng, nên đã "đau nhói", và dĩ nhiên hành động này đã gây cho Trí nặng thêm (bôi nhọ hình ảnh bộ trưởng nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam, ngày mà nhiều người ngay cả quốc tế ghé thăm trang web), liệu có thực tế không, hay chỉ là giả dối, hoặc giả từ "đau nhói" thêm vào cho bức thư thêm sinh động

Tôi đồng ý với bạn bức thư được gửi vào ban đêm, nhưng lấy gì chứng minh nó viết vào buổi tối. Có lẽ đêm qua bạn cùng Bộ Trưởng viết thư, nếu không bạn cũng không cần bức xúc với tôi như vậy. Hãy bình tĩnh nhìn nhận vấn đề, tôi nói như vậy vì tôi thấy có dấu hiệu chìm xuồng, việc em Trí sai là một chuyện, nhưng bộ máy quan liêu như thế thì cần giải quyết triệt để, chứ không thể im lặng coi như bình thường được.

Tôi không chấp nhận "Quan bênh Quan" mà phải công tư phân minh, ngay cả bài xin lỗi của ông Ngọc cũng vậy, cũng quy trách nhiệm cho phóng viên thôi, bó tay mấy ông quan chức nhà nước
    Nếu bức thư được viết từ lâu thì sao Bộ trưởng không chuyển qua nhân viên của mình để họ chính sửa. Tôi nhớ không nhầm thì những người đứng đầu cơ quan nhà nước đều có thư ký riên để hỗ trợ mình mà.

Vậy chắc bạn không đau nhói khi mình người đại diện cho chính sách số 1 của nhà nước bị bôi nhọ à.

Bạn nói quan bênh quan sao, chả phải là thầy Ngọc đã nhận lỗi của mình và trách nhiệm của TTTH sao. Hay là bạn yêu cầu hành động sa thải thay cho yêu cầu tự kiểm.
    Bạn đặt mình vào vị trí nhân viên phạm sai sót, ông chủ đòi sa thải bạn, bạn nói đây, bạn có mong muốn mình được chuộc lỗi không!?
    Bạn đặt mình vào vị trí nhà tuyển dụng, nhân viên có sai sót là bạn sẽ sa thải à!?
    Bạn có khả năng bằng thầy Quách Tuấn Ngọc hay không.
    Liệu cái bằng cấp của các bạn có sánh được với kinh nghiệm của thầy hay không!?
    Bạn muốn giữ lại nhân tài chưa được kiểm chứng thay bằng một nhân tài không biết nói chuyện à!?
    Nói chung với các bạn rằng nếu khả năng của các bạn giỏi hơn thầy thì hãy gửi đơn lên Bộ GD để đảm nhiệm vị trí trên. Chúc các bạn phỏng vấn thành công.

Like
    3
    Lại giở cái giọng " bạn có bằng ông Ngọc không?" chẳng lẽ bạn thấy Vn đá bóng như C mà bạn không được lên tiếng à? hay lại hỏi thế bạn có bằng ông Rít đần không?

Like
    0
    Đáng nhẽ ra những thông tin về ngày "tôn sư trọng đại" phải được tôn trọng giữ gìn thì em Trí lại thay đổi bằng hình của em. Thử hỏi hình ảnh của thầy cô bạn bị 1 người lạ bôi nhọ bạn phản ứng ra sao.
    Tôi không có quyền và cũng chẳng hứng thú gì làm cái việc đó. Bạn không thấy bạn nói như vậy là vô lý sao? Bạn đã biến việc ông Bộ trưởng nhầm ngày hack là 20/11 sang việc cái ảnh được chụp nhân ngày 20/11. Tôi nghĩ khi tranh luận cần rõ ràng mọi chi tiết chứ không nên "vặn" cái nọ thành cái kia như thế.

Từ đầu thread đến giờ, tôi chỉ đưa ra những ý kiến về những gì bản thân thấy là vô lý, chưa có một lời nào bênh vực em Trí hoặc nói xấu ông Bộ trưởng cũng như Bộ Giáo dục và Đào tạo. Bạn muốn tranh luận thì cũng nên xác định rõ đối tượng của mình chứ. Câu nhắn "không nên căng thẳng" hoàn toàn là thiện ý của tôi, vì tôi nhận thấy bạn đang coi tất cả thành viên post bài trong thread này mà không bênh vực Bộ GD và ĐT là đối địch, minh chứng là trường hợp của tôi đây. Tôi cảm thấy mình đã phí phạm thành ý của mình khi nhận được sự phản ứng kiểu này của bạn.

Quan điểm của tôi là người tranh luận thông minh là người biết nhìn nhận sự thật và sai sót của mình (nếu có). Còn nếu cứ nổi khùng lên mỗi khi có ai đó nói chạm đến mình thì chỉ làm cho những người đang quan sát có thêm thành kiến với mình mà thôi.
    Thêm nữa tôi cho rằng Bộ trưởng GD&ĐT không có quyền cuối cùng trong vấn đề này mà là Sở Bưu Chính Viễn Thông tỉnh Vĩnh Long về xử phạt cũng như BGH trường Nguyễn Bỉnh Khiêm về hình thức kỷ luật đối với em.
    Gia đình em thông qua báo chí gửi thư lên Bộ trưởng GD để xin ý kiến của ông. Với tư cách người đứng đầu cơ quan GD, thầy Nhân đã nói lên nỗi buồn thất vọng của mình về em và báo chí.

Thầy Nhân cũng cho biết rằng trách nhiệm xử phạt không thuộc về thầy mà là "các thầy cô và các em học sinh ở trường" và "ngành bưu chính - viễn thông".
    Bạn có công nhận với tôi rằng ý kiến của ông Bộ trưởng sẽ có một sức nặng "kha khá" đối với quyết định xử phạt em Trí hay không? Bởi nói gì thì nói, Bộ GD là "nạn nhân" và em Trí đang là học sinh.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi leviethai View Post
    Lại giở cái giọng " bạn có bằng ông Ngọc không?" chẳng lẽ bạn thấy Vn đá bóng như C mà bạn không được lên tiếng à? hay lại hỏi thế bạn có bằng ông Rít đần không?
    Bạn lên tiếng là quyền của bạn nhưng kết tội thì khi nào bạn đủ khả năng đi.

Like
    3
    Bạn lên tiếng là quyền của bạn nhưng kết tội thì khi nào bạn đủ khả năng đi.
    Ai kết tội nhỉ ? tôi nói là các em admin của MOET là gà về IT và trách nhiệm thôi, Bug đến hôm nay còn chưa fix thì ai có trách nhiệm đây?

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi maihongphuoc View Post
    Bó tay, cỡ nào bạn lái cũng được, làm luật sư được đấy. Viết bức thư này Bộ Trưởng không tham khảo trước sao, không đọc trước báo cáo trình bày của cấp dưới sao. Nếu chưa có thời gian đọc, mà trình bày quan điểm như thế này liệu có hợp lý. Là 1 người giữ chức vụ quan trọng nên tìm hiểu kỹ vấn đề rồi mới đưa ra quan điểm cũng như tâm tư của mình, tránh gây nên hiểu lầm của mọi người. Bạn đừng nên cãi, hãy mở topic biểu quyết đi, xem ai đúng

Vậy "cảnh cáo" thầy Ngọc... rùi phạt BMT ... vậy cho là công bằng à... Và "cảnh cáo" như thía nào đây... Người lớn ( người lãnh đạo ) có lỗi thì "cảnh cáo" còn học sinh phạm sai lầm thì phải phạt à...

Không sai, không phải con ngừoi chỉ phạm sai lầm 1 lần thi có thể đánh giá được con ngừoi đó như thế nào, nhưng hay xem lại đi ở đây là cả 2 bên đều sai... hãy khách quan xem xem nguyên nhân của vụ việc bắt đầu là do đâu.... BMT không phải ko cảnh báo cho admin BG & ĐT biết, mà do Bộ thiếu trách nhiệm đầu tiên..... dẫn đến việc BMT làm tiếp hành động defact....
    Được sửa bởi microvnn lúc 16:20 ngày 29-12-2006

Like
    0
    Quote Được gửi bởi swan View Post
    Tôi không có quyền và cũng chẳng hứng thú gì làm cái việc đó. Bạn không thấy bạn nói như vậy là vô lý sao? Bạn đã biến việc ông Bộ trưởng nhầm ngày hack là 20/11 sang việc cái ảnh được chụp nhân ngày 20/11. Tôi nghĩ khi tranh luận cần rõ ràng mọi chi tiết chứ không nên "vặn" cái nọ thành cái kia như thế.

Từ đầu thread đến giờ, tôi chỉ đưa ra những ý kiến về những gì bản thân thấy là vô lý, chưa có một lời nào bênh vực em Trí hoặc nói xấu ông Bộ trưởng cũng như Bộ Giáo dục và Đào tạo. Bạn muốn tranh luận thì cũng nên xác định rõ đối tượng của mình chứ. Câu nhắn "không nên căng thẳng" hoàn toàn là thiện ý của tôi, vì tôi nhận thấy bạn đang coi tất cả thành viên post bài trong thread này mà không bênh vực Bộ GD và ĐT là đối địch, minh chứng là trường hợp của tôi đây. Tôi cảm thấy mình đã phí phạm thành ý của mình khi nhận được sự phản ứng kiểu này của bạn.

Quan điểm của tôi là người tranh luận thông minh là người biết nhìn nhận sự thật và sai sót của mình (nếu có). Còn nếu cứ nổi khùng lên mỗi khi có ai đó nói chạm đến mình thì chỉ làm cho những người đang quan sát có thêm thành kiến với mình mà thôi.

Bạn có công nhận với tôi rằng ý kiến của ông Bộ trưởng sẽ có một sức nặng "kha khá" đối với quyết định xử phạt em Trí hay không? Bởi nói gì thì nói, Bộ GD là "nạn nhân" và em Trí đang là học sinh.
    Nhận định sai của Bộ trưởng về thời gian khi vừa đọc bài tôi cũng đã thấy nhưng cái ý chính của bức thư không phải là ở chỗ thời gian.
    "Có ai vui được trước sự kiện này, vậy mà có ý kiến đề nghị khen thưởng người đã gây ra sự phá hoại này."

Bộ trưởng nhận định việc làm của em Trí là sai.

Nhưng, bất ổn không nằm ở chổ thời gian mà là ngôn từ "vô tình" và "cố ý", thầy Nhân đã quá vội vàng về vấn đề này.

Song nên thông cảm cho Bộ trưởng vì vừa đang bận họp Chính Phủ vừa bị báo chí theo đuổi gắt gáo chuyện của em Trí thì sao mà đủ sự tập trung sáng suốt được.

Bộ trưởng chỉ mới nhậm chức chưa đầy 1 năm đã phải giải quyết nhiều vấn để nóng bóng bấy lau nay trong ngành GD nên tất nhiên phải có thiếu sót.

Trang 35 / 50 FirstFirst ... 303233343536373840 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết