Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Ổ CỨng KhÔng BẬt TrỰc TiẾp ĐƯỢc

Ổ CỨng CỦa Em BỊ Virus Hay KhÔng MÀ KhÔng KÍch HoẠt TrỰc TiẾp ĐƯỢc. CÓ CÁch NÀo SỬa MÀ KhÔng CẦn Fomat LẠi KhÔng. NÓ CÓ Ảnh HƯỞng GÌ ĐẾn Win KhÔng VÌ MÁy Em CŨng Hay BỊ Treo LẮm
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn phải nói rõ: "không lích hoạt trực tiếp được" nghĩa là thế nào.

Like
    0
    à khi mình kích vào thì nó không vào các file trên ổ đĩa mà hiện lên cái "OPEN WITH" mà thôi.

Like
    0
    Bệnh này Tôi chưa gặp bao giờ, nhưng Tôi đoán là nó bị virus rồi. Bạn thử quét virus xem sao. Chúc Bạn thành công.

Like
    0
    Mình cũng đoán là virus. Trước đây có đứa bạn bị trường hợp giống của bạn, định cài anti vào scan, nhưng nó có nhu cầu cài lại Win=>Format luôn!
    Trước tiên bạn cứ quét virus đi đã, sau đó thế nào post lên rồi tính tiếp.

Like
    0
    quét cả chục lần với cả chục phần mềm cũng không ăn thua gì đâu đã fomat lại chạy được 1 thời gian thì bị lại tình trạng này nhiều người bị lắm nhưng không biết làm sao

Like
    2
    Bởi vì bạn làm format chưa sạch,mình nghĩ vậy,những tình trạng virus nặng nên Fdisk chứ format nhiều khi ko có ăn thua!
    dTien87_0979.899.599 ||facebook.com/dtien87

Like
    0
    Tưởng gì, cái này có thể do 2 nguyên nhân sau:
    1. Dạo gần đây mấy cái USB (partition trên ổ cứng cũng thế) hay bị như thế lắm. Nguyên nhân là do virus (tui quên tên rồi). Nó thay đổi nội dung file "Autorun.inf" trong thư mục gốc của ổ đĩa. Khi bạn double click thì sẽ ko open được mà sẽ hiện hộp thoại yêu cầu bạn chọn chương trình để open. Cái này có thể sửa = cách cho hiện hết các file ẩn, sau đó tìm xóa file "autorun.inf" rồi dùng trình duyệt virus quét hết ổ đĩa là được.

2. Đó là do bạn táy máy mục "File Types" trong Folder Options. Cái này nếu đúng thì có thể add nick Y!M của tui rồi tui chỉ cho cách fix. Nói = text khó hình dung lắm.
    Y!M: duy007vn

Nhưng tui vẫn nghiêng về khả năng máy bạn bị dính virus hơn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duy007vn View Post
    Tưởng gì, cái này có thể do 2 nguyên nhân sau:
    1. Dạo gần đây mấy cái USB (partition trên ổ cứng cũng thế) hay bị như thế lắm. Nguyên nhân là do virus (tui quên tên rồi). Nó thay đổi nội dung file "Autorun.inf" trong thư mục gốc của ổ đĩa. Khi bạn double click thì sẽ ko open được mà sẽ hiện hộp thoại yêu cầu bạn chọn chương trình để open. Cái này có thể sửa = cách cho hiện hết các file ẩn, sau đó tìm xóa file "autorun.inf" rồi dùng trình duyệt virus quét hết ổ đĩa là được.
    Nếu là con đó, thì khi click chuột vào ổ đĩa, nó hiện lên Autoplay, chứ ko hiện Open with... đâu.

Like
    0
    Đúng như bạn khoaboe108 nói đấy.
    Nếu là con virus đó, thì khi click chuột trái vào ổ đĩa, nó hiện lên bảng báo lỗi. Khi click chuột phải vào và chọn Open thì mới mở được.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết