Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Các bạn giúp tôi tìm 1 phần mềm nghe nhạc có các tính năng...

Chào mọi người. Tôi là một người thích nghe nhạc, nhưng không sành máy tính lắm. Lâu nay tôi đang mong muốn 1 chương trình nghe nhạc như ý, nhưng 1 phần do có nhiều phần mềm quá, 1 phần lớn nữa là do... lười tìm :"> nên vẫn chưa kiếm được. Vậy nên tôi hi vọng sẽ được các bạn có nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn chỉ dẫn giúp. Cái chương trình trong mơ của tôi cần có những tính năng dưới đây, xếp theo thứ tự ưu tiên giảm dần:
    1/ Phải có (need):
    - Direct keyboard control & hotkeys: Tức là trên giao diện chương trình, tôi luôn luôn có thể bấm bàn phím để sử dụng hầu hết những tính năng của phần mềm, đặc biệt là các tính năng liên quan đến playback. VD như VLC hay MPC, bấm space luôn là tạm dừng (WMP không làm được).
    - Easy & organized playlist: tức là danh sách bài nhạc phải:
    + Dễ dàng thay đổi kiểu hiển thị: tôi có thể hiển thị các bài hát theo tên, hoặc theo ca sĩ, hoặc theo tên file...
    + Dễ dàng thay đổi nội dung: ít nhất là phải có thể kéo thả bài hát từ Win explorer vào list. Tốt hơn thì phải thế này: có 1 vùng hiển thị các playlist, 1 vùng hiển thị các bài của list hiện hành, ta có thể kéo 1 vài bài từ list này sang list kia. Cao hơn nữa thì có chức năng import, merge playlist... thì càng tốt ^^
    + Có thể search, sort... playlist hiệu quả.
    - Tempo & pitch adjustment: Có thể thay đổi tốc độ &/hoặc cao độ tùy thích (có hotkey cho cái này thì tuyệt)
    2/ Tùy chọn (optional):
    - Format support: phải hỗ trợ đủ ít nhất 3-4 định dạng thông dụng nhất, ngoài ra thì càng nhiều càng tốt ^^
    - Additional features: vài tính năng mà tôi muốn có là convert qua các định dạng & ghi âm ngay trong chương trình (VD như ghi âm ngay bài hát đã được thay đổi tempo / pitch)
    - Small & fast: phần mềm gọn nhẹ, tốn ít RAM, CPU thì tốt hơn, nhưng cũng không quan trọng lắm.
    Thế có vẻ đủ rồi đấy @@. Các bạn cho tôi hỏi: liệu có 1 chương trình như thế hay không? & nếu có thì chỉ giúp tôi tên cùng các plugin nếu cần thiết để làm được những điều ở trên nhé. Xin cám ơn trước ^^
    Quote Quote

Like
    2
    Đồi hỏi của bác cao quá.

Like
    3
    bác yêu cầu ghê quá. Chắc ko có cái nào đạt yêu cầu của bác. Hay bác lập trình lấy cái

Like
    20
    Quote Được gửi bởi 11tn2 View Post
    Chào mọi người. Tôi là một người thích nghe nhạc, nhưng không sành máy tính lắm. Lâu nay tôi đang mong muốn 1 chương trình nghe nhạc như ý, nhưng 1 phần do có nhiều phần mềm quá, 1 phần lớn nữa là do... lười tìm :"> nên vẫn chưa kiếm được. Vậy nên tôi hi vọng sẽ được các bạn có nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn chỉ dẫn giúp. Cái chương trình trong mơ của tôi cần có những tính năng dưới đây, xếp theo thứ tự ưu tiên giảm dần:

Bác yêu cầu giống anh bạn composer của tôi đòi hỏi cách đây 5 năm. Tuy rằng anh ta đòi hỏi hơi nhiều, nhưng tôi vẩn giúp cho anh ta được.
    Nay bạn muốn FREE và lại còn lười tìm thì câu trả lời của tôi dành cho bạn là "Có Soft như thế và ráng siêng năng tự đi tìm lấy đi"

Like
    0
    Foorbar 2000 thế nào ?

Like
    0
    Chuẩn ^^ Đạt 5.5/6 rồi. Nhưng bạn ơi, còn cái ghi âm trực tiếp thì có plugin không thế?

Like
    0
    đúng là yêu cầu cao như vậy mà ... chỉ dành cho dân chuyên ngành. Foorbar 2000 thì cũng đáp ứng được cho bạn 1 phần đó. còn thông tin thêm về software đó thì bạn có thể tìm hiểu trên trang chủ của nó.

Like
    415
    đọc xong tiêu chuẩn về phần mềm nghe nhạc của bác ấy tự nhiên mình nghĩ tới thẻ visa của mình.hix, hông biết thẻ còn tiền hông nữa

Like
    11
    cơ bản là windows media player mặc định đã làm dc tất cả các yêu cầu, kể cả việc nhấn space là pause (từ windows media 11 trở đi) tại sao mình chọn cái WMP, lý do đơn giản là support em hotkey nhiều hơn foobar

còn việc convert thì mời bác sang goldwave, nghe nhạc cho ra nhạc, convert nhạc cho ra convert nhạc ! không có dưa dưa bở bở như vậy dc !
    1 cái là media player, 1 cái là media editor, 2 cái khác nhau

Like
    13
    Nghe nhạc ko thôi sao mà yêu cầu ghê thế.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết