Trang 1 / 10 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 95
    Like
    0

Anh em lên cẩn thận 1 công ty TMĐT chuyên lừa đảo

Mình năm nay học năm thứ 3 rồi chuyên Ngành CNTT , lớp mình khá nhiều người nhà khá giả mình thì chả được như họ , cũng đang tìm tòi CNTT và khá đam mê mảng TMDT và Marketing Online

Mới đây hơn 1 tháng mình thấy vài người bạn của mình có bảo " Do mày thích TMDT lên đi theo tao qua cty tao giới thiệu cho mày cái này hay lắm " mình tò mò đi theo

Đi khá xa Tận bên Hà Đông thì phải .... qua đến nơi thì mình khá choáng ngợp trước sự hoành tráng ở đây ....

Rồi buổi hội thảo bắt đầu họ giới thiệu cho mình biết Web site của họ là trang
    "muaban24.vn" chuyên làm về TMDT 8000 thành viên với trên 40 nghìn gian hàng với sứ mệnh
    “Đào tạo mua bán trực tuyến, xây dựng niềm tin và văn minh tiện ích trong thương mại điện tử”

Họ đưa ra dẫn chứng 2 trang tiêu biểu, đó là “chodientu.vn và vatgia.com”, những trang web này sẽ có những gian hàng, họ sẽ cho doanh nghiệp thuê, quảng cáo, bán hàng… và giá thuê đối với chodientu.vn là 4,5 triệu/năm, còn vatgia.com là 12 triệu /năm. “Theo thống kê của Bộ Công Thương thì 2 trang web này chỉ có 0,02% người mua hàng, những người còn lại là khách vãng lai. Tại sao vậy? Vì: Họ không biết mua và họ không tin”

Họ nói nghe rất hay rất bài bản ...... khiến mình rất phẩn khích và thèm muốn kiếm tiền rồi họ nói tiếp đến các khoảng lợi nhuận

“công ty chúng tôi tên “Công ty Cổ phần Đào tạo mua bán trực tuyến”. Muaban24.vn cũng kinh doanh các gian hàng, và bạn muốn là hội viên của công ty bạn phải bỏ ra 5,2 triệu để thuê một gian hàng nhưng không phải một tháng, một năm mà là mãi mãi”.
    Sau đó, Trang tiếp tục “thuyết minh” cho tôi một số “tiện ích” khác mà khi tham gia vào công ty ĐTMBTT như được phổ cập tin học, học kỹ năng mềm, cơ hội tiếp xúc với các doanh nhân thành đạt, mua hàng giá gốc rẻ hơn từ 10-50%, được tham gia các câu lạc bộ bóng đá, dance, ngoại ngữ…

Cơ hội kiếm tiền ở đây được tính theo phút, bạn nên quyết định sớm. Vậy tôi tham gia thì bao nhiêu tiền?, tôi hỏi. Trang bảo mua một gian hàng ảo là 5,2 triệu. Lúc đó tôi sẽ được cấp một tài khoản thành viên trên trang muaban24.vn, với tài khoản này, tôi có thể mua bán gì tùy thích trong gian hàng ảo đó.

Đồng thời, Mình có thể mời bạn bè tham gia vào đây, với mỗi thành viên do Mình giới thiệu tham gia trực tiếp mua gian hàng, công ty sẽ trả cho Mình 1,5 triệu. Hệ thống cứ phát triển đến khi nào tôi có 2 nhánh mỗi nhánh có 99 gian hàng (có nghĩa là có 99 cặp người tuyến đưới ở 2 nhánh) thì tôi sẽ được công ty nâng lên 1 bậc là VIP và thưởng VIP 80 triệu đồng. Với mỗi gian hàng gián tiếp, Mình cũng sẽ nhận được 320 nghìn. Như vậy, từ việc mời 2 người tham gia, tôi có cơ hội kiếm được hơn 110 triệu thông qua “vận động” của các thành viên khác.

Mình thật sự rất khoái TMDT nhưng nếu bỏ tiền để học hỏi để tham gia nó thì mình ko muốn lên đành thôi về nhà check rank với check thông tin khá là choang vì nó là 1 công ty lừa đảo chuyên nghiệp ......

Minh viết bài ko nhằm mục đích đả kích ném đá ai cả chỉ mong các bạn còn đang là Sinh viên như mình hãy tỉnh ra 1 chút khi nghe các Lão làng chém gió kiểu nói ...... Đừng như 3 đứa bạn mình đã ném vào đó khá nhiều tiền mà chưa thấy thu lại gì

Đứa đầu tiên : bỏ 45 triệu thuê 9 gian hàng + 2 triệu quần áo giày dép , bỏ học khá đều đặn đi làm hay nói cách khác là đi lừa

Đứa thứ 2 : mới chỉ bỏ vào đó 15 tr + ngày nào cũng comple đầy đủ như giám đốc đi mời chào các lớp khác trong trường mình ....

Đứa cuối cùng : thì chỉ bỏ vào đó 5 tr thôi , nhưng nó ngày nào mình online là nhảy vào dội boom mời đi làm bằng đc

Mong anh em thật sự đề phòng với kiểu lừa đảo này
    Quote Quote

2. 6 thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Cty này mình cũng vào rồi,và có cảnh báo đây :http://www.ddth.com/showthread.php/7...MDT?highlight=

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    hiện tượng này đã về nông thôn rồi, ảo tung chảo, mọi ngừoi cẩn thận. Việc tạo một gian hàng ảo là dễ dàng nhưng có làm người ta vào xem hàng của mình không thì không dễ. Hiện có rất nhiều site lớn và tiên phong như rongbay, raovat, enbac, .. nếu quan tâm thì bạn nên hợp tác với họ.

Like
    3
    Dân VN còn nhiều kẻ dễ bị lừa như thế lắm, cảnh báo không tác dụng gì, cứ để họ trải nghiệm để có kinh nghiệm về sau

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sh12345 View Post
    thằng thứ 3 là cậu , tui cũng bị nè, hơn 5 triệu chút
    bạn mình thôi mình còn chả đủ tiền đóng học ý chứ ham hố j trò này

Like
    11
    HIHI, mọi người đều bị ngu muội bởi số tiền mà mình có thể kiếm được ,kaka, làm cho tmdt hay bán hàng việt nam ngày càng đen tối
    Tăng Fan ZALO YH : online_2002

Like
    47
    Haizz muaban24.vn mình lạ gì, con em mình nó cứ bảo "Anh đến gặp con bạn em, nó làm 1 tháng 60 triệu" Hỏi làm gì mãi nó mới chiu nói muaban24.vn
    Search 1 lúc là ra :-j
    Các bác cảnh giác !

Like
    2
    ối bà con ơi, làng nước ơi. Thế kỷ 21 rồi sao vẫn nhiều người tin vào trò này thế nhỉ.
    Lợi đụng lòng tham của mọi người để kiếm tiền! Những con người luôn có tư tưởng kiếm nhiều tiền mà ko phải đổ mồ hôi

Like
    37
    Nói chung những gì ta chưa biết, nếu ý tưởng nghĩ ra tiền ngay lúc đó thì tin ngay là chuyện bình thường

Like
    24
    cái này biết từ đời nào rồi bạn ạ up lên cho a em có người nhà thì cảnh giác nhất là các chú học thương mại khoa thương mại điện tử,hay sinh viên các trường kinh tế ngựa non háu đá!
    đm các a các chị đi làm phọt kứt ra chỉ có chục triệu là nhiều mà các bé mơ mộng vài chục triệu 1 tháng rồi thì quản lý cấp cao. .......... buồn nhất các bác lãnh đạo dân kêu như điên mà k túm hết chúng nó lại còn để nó bành trướng mở 1 đống cơ sở!

Trang 1 / 10 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết