Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 39 / 39
    Like
    0
    định làm theo chủ topic , nhưng mà mới phát hiện ra máy mình driver nó chỉnh max sẵn rồi , hèn chi lap mình luôn bắt wifi tốt hơn các máy khác =.=, sài lap 2 năm nay, card vẫn tốt bt, a e đừng lo

Like
    1
    Vậy à,vậy thì phải chỉnh thôi,lap mình bắt sóng kém lắm

Like
    0
    BSS channel number mà chủ topic đưa không phải card wifi nào cũng có và cũng không phải loại nào cũng hiển thị giống nhau. Cái mà chủ topic đưa ra ở đây là card wireless laptop của bác. Có thể hiểu thế này, cái tần số 40MHZ nói lên là card wireless của bác là chuẩn N, tốc độ max là 300MB. Bình thường mặc định của driver chỉ để tần số 20mhz nghĩa là chuẩn N, tốc độ 150mb max.
    Bác thấy vào wireless nhanh hơn vì bác chuyển wireless lên làm việc với tốc độ max là 300mb. Tốc độ Speed wifi tăng lên khá nhiều. Tất nhiên sẽ nhanh hơn là bác dùng chuẩn N với tốc 150mb rồi.

Like
    0
    cái của mình max của nó chỉ có 14(20Mhz) thôi?

Like
    0
    Cảm ơn đã chia sẻ!!

Like
    4
    Quote Được gửi bởi tuine231 View Post
    Đây là hướng dẫn cho ai muốn sài wifi ké mà bị chập chờn, lâu kết nối, mạng wifi yếu...
    Bấm chuột phải vào Mycomputer->Manage->Device->Netword adapters-> chọn Card Wifi của máy tính bấm chuột phải chọn Properties->Chọn Tab Advanced, trong khung Property chọn thẻ WZC IBSS Channel Number rồi thiết lập Value cho nó bằng 11(40MHz-U)hoặc bằng Maximun.
    Khi mình thay đổi xong thì test thử 10 lần thì được 9 lần thành công. Còn khi chưa thay đổi thì 10 lần thì được 3,4 lần gì đó...Còn tốc độ thì cải thiện rất đáng kể ví dụ là viết bài lên ddth.com nè.

Bạn nào có thắc mắc gì thì cứ lên bây comment nhe.
    Bạn ơi cho mình hỏi là có phần mềm nào dùng để phát wifi mà ổn định không?
    Xin cảm ơn!

Like
    0
    Chắc nhà sản xuất nó cũng đã xem ntn là ôn rồi, nên đẻ mặc định cho tốt

Like
    0
    mình cũng đang cần chỉnh tăng khả năng bắt sóng cho laptop mà không được, cũng đang cần nhiều kinh nghiệm chop laptop cùi của mình đây.

Like
    0
    20MHz và 40MHz là độ rộng băng thông. Khi độ rộng băng thông là 40MHz đồng nghĩa với việc phải sử dụng 2 kênh wifi liên tiếp để (wifi 2.4GHz có tổng cộng 14 kênh, thông thường chỉ dùng từ kênh 1 đến kênh 11). Khi sử dụng 2 kênh liên tiếp đồng nghĩa với việc khả năng chồng lấn kênh sẽ cao hơn. Cụ thể chỉ có thể sử dụng 1 kênh 40MHz trong dãy tầng wifi để không chồng lấn, với băng thông 20MHz có thể được 4 kênh.

Bình thường máy sẽ để Auto để khi có chồng lấn kênh sẽ sử dụng 20MHz, ngược lại sẽ dùng 40MHz để tăng tốc độ đường truyền. Ở đây bạn đặt mặc định ở 40MHz sẽ tăng tốc đường truyền được với điều kiện khu vực xung quanh ít nguồn phát wifi, ngược lại khi bạn ở chung cư chẳng hạn, có nhiều nguồn phát wifi sẽ làm tình trạng càng thêm tồi tệ. Để biết mức độ chồng lấn kênh, bạn có thể dùng ứng dụng Wifi Analyzer trên điện thoại. Thân

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết