Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 28 / 28
    Like
    86
    Đang rảnh chuẩn bị ăn Tết cãi lộn chơi. Bạn usranger gì đó sao so sánh HQ với Sing hay thế.

So sánh có nhiều cách để so sánh nhưng so sánh kiểu bạn không chấp nhận được . Bạn cho mình xin dẫn chứng Korea cao hơn về văn minh so với Sing nhé , và luôn chất lượng giáo dục đi nào ) nếu bạn đã từng ở cả 2 nước.

Tôi chỉ biết ở Sing còn Korea thì tôi dự định ghé thăm hoặc đi du lịch chứ không muốn sống ở đó. Lý do:

tôi có thể nói chuyện thoải mái với người bản xứ. Order đồ ăn có thể nói thoải mái là tôi không ăn được blah blah blah vì dùng tiếng Anh. Buồn thì vô coi phim cũng nói tiếng Anh. Đi mua đồ 2nd kiểu như ebay và yahoo auction là thoải mái vì cũng nói bằng tiếng Anh. Can you do that in Korea ???

1 2h sáng tôi có thể ngồi trong công viên đọc thơ ngắm trăng ( just kidding) mà không bao giờ sợ có ăn cướp hay trấn lột. Xmas đường phố đông nghẹt người nhưng tôi không bao giờ phải lấy tiền kiểm tra túi thường xuyên vì sợ móc túi. Can you do that in Korea ???

Chưa bao giờ thấy đánh nhau ngoài công cộng. Chỉ cần có 2 người chờ là đã phải có xếp hàng. Rất ít thấy cảnh chen lấn. Can you do that in Korea ???

Tôi không có khả năng nói về chất lượng giáo dục vì tôi không có đi học ở đây. Tôi chỉ có thể nói về sự văn minh và chất lượng cuộc sống thôi. Rồi bây giờ mời bạn

Like
    0
    Nước bé như lỗ mũi, học ở đó vừa mắc, vừa hư giọng english hết, không đi làm thêm dc, cũng chả có gì để tham quan. Chưa kể dân sin rất phân biệt chủng tộc với dân vn. Nó hên hơn vn ở chỗ cái nhà nước theo hệ thống của mỹ anh (hệ thống này thì nước có 3,8t dân như new zealand cũng phát triển), hên hơn mấy nước khác ở chỗ ko có đạo hồi. Trước 75 vn mình còn giàu hơn cả hàn quốc.

*Riêng về hàn quốc do được mỹ bảo vệ thành công khỏi bắc triều tiên xậy dựng TBCN nên phát triển rất nhanh, nền kinh tế đứng thứ 12 trên thế giới, samsung, lg khiến cả thế giới phải sợ. Rất nhiều cảnh đẹp (tất nhiên là có girl nữa). Campus bên sin như hạch, nói tốt nhất đông nam á thì dc. So với hàn quốc hay úc thì vẫn thua mấy bậc.
    *Chất lượng cuộc sống hàn quốc cao hơn hẳn sin, thu nhập bình quân đầu người cao hơn, dân đi xe hơi nhiều hơn, dễ kiếm việc làm thêm, đi làm thoải mái.
    *Còn nhớ thế vận hội seoul ko? Nhờ sự kiện đó mà dân vn mình mới nâng cao cuộc sống lên như hiện nay đấy. Tụi đông âu hồi đó phải choáng ngợp trước hàn quốc sao nó phát triển khủng khiếp thế.

Like
    0

Cần chú ý !

Quote Được gửi bởi namvinahr View Post
    Toi chua tung hoc o 1 trong 2 truong ma ban noi, nhung neu ban dang hoc Aptech va co y dinh hoc lien thong thi toi co 1 loi khuyen cho ban the nay
    Chung toi la dai dien tuyen sinh tai VN cua Arihant Education Foudation (AEF) ben An Do. ưebsite la www.arihant.org.in
    CHung toi dang tuyen sinh chuong trinh lien thong ĐH danh cho hoc vien cua Aptech Viet Nam, cac ban se duoc sang An Do hoc tiep 1 nam de lay bang cu nhan CNTT, hoc phi co 1000US$ /1 nam, chi phi sinh hoat an o cung re, va chat luong dao tao CNTT cua AN DO thi ko thua kem Malaysia hay Sing, tham chi con hon han, dieu nay chac ban biet
    CHung toi dang trien khai chuong trinh den cac trung tam cua Aptech o Ha Noi, neu ban quan tam thi hay lien he truc tiep voi toi de co duoc nhung uu dai tot nhat
    COng ty toi co dai dien o ben An Do de lo cho cac ban viec dua don, lam thu tuc, thue nha, xin bao lanh, ho tro hoc hanh, cuoc song,..... day la nhung dieu ma ko may cong ty co duoc
    Neu ban dang ky som toi co the xin cho ban 1 suat hoc bong hoc tieng Anh 3 thang truoc khi vao hoc chinh thuc
    Lien lac voi toi theo dia chi 133 Nguyen Tuan, Thanh Xuan, Ha Noi
    email: namlcnd@yahoo.com
    ĐT: 04.9162971, Mobile: 0985.740.200(Mr Nam)
    Em chẳng biết họ đào tạo như nào nhưng mà nhìn bác viết trên là biết đến 80% là..........
    Không gõ được Tiếng Việt

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thacmacXp View Post
    , khec khec khec, đọc bài này mắc cười quá nên đành phải chêm vào một câu. Mr. Vũ Văn Thoại là ai vậy, tôi chưa từng nghe bao giờ. Mà chủ tịch hội sinh viên VN ở Ấn Độ thì đã sao? Hơn nữa, hội sinh viên đó cũng chưa hẳn là đại diện cho sinh viên VN ở Ấn Độ.

Còn công ty cổ phần hay TNHH thì bây giờ nhan nhản, ai mở mà chẳng được, hix. Nói chung tôi ko nói bạn là nói xạo (người bắc gọi là nói láo hay nói dối gì đó), nhưng hãy đưa ra một cái gì đó thuyết phục hơn.
    Người Bắc khi đánh giá 1 sự việc mà không đúng sự thật như người khác nói thì họ gọi là Nói phét không gọi là nói láo hay nói dối đâu bro
    Có câu:
    Ăn tục nói phét, đánh rắm rong
    )

Like
    86
    Quote Được gửi bởi usranger View Post
    Nước bé như lỗ mũi, học ở đó vừa mắc, vừa hư giọng english hết, không đi làm thêm dc, cũng chả có gì để tham quan. Chưa kể dân sin rất phân biệt chủng tộc với dân vn. Nó hên hơn vn ở chỗ cái nhà nước theo hệ thống của mỹ anh (hệ thống này thì nước có 3,8t dân như new zealand cũng phát triển), hên hơn mấy nước khác ở chỗ ko có đạo hồi. Trước 75 vn mình còn giàu hơn cả hàn quốc.

*Riêng về hàn quốc do được mỹ bảo vệ thành công khỏi bắc triều tiên xậy dựng TBCN nên phát triển rất nhanh, nền kinh tế đứng thứ 12 trên thế giới, samsung, lg khiến cả thế giới phải sợ. Rất nhiều cảnh đẹp (tất nhiên là có girl nữa). Campus bên sin như hạch, nói tốt nhất đông nam á thì dc. So với hàn quốc hay úc thì vẫn thua mấy bậc.
    *Chất lượng cuộc sống hàn quốc cao hơn hẳn sin, thu nhập bình quân đầu người cao hơn, dân đi xe hơi nhiều hơn, dễ kiếm việc làm thêm, đi làm thoải mái.
    *Còn nhớ thế vận hội seoul ko? Nhờ sự kiện đó mà dân vn mình mới nâng cao cuộc sống lên như hiện nay đấy. Tụi đông âu hồi đó phải choáng ngợp trước hàn quốc sao nó phát triển khủng khiếp thế.
    Đầu năm lôi bạn ra khai bút chơi. Bạn có biết hơn 25% dân số Sing là gốc Malay không? Bạn có biết những người Malay đó đạo gì không ? ) Sao nói không có đạo Hồi.
    Ai nói cho bạn biết dân Sing kỳ thị dân VN ? Thế Đại Hàn không có à ?? Hiện nay dân Việt ở Sing đa số là Sinh Viên Học Sinh hoặc người trí thức đi làm. Chỉ có dạo gần đây chị em VN làm nghề cave qua Sing hơi nhiều nên giá dân VN hơi giảm xuống xíu. Thế còn Korea ?? Nơi tiếp nhận đa số là dân làm việc phổ thông, tình hình chị em lấy chồng Đại Hàn ??? Thế ai hơn ai nào ?
    Tôi không dám lạm bàn việc học hay campus vì tui nói rùi tui hổng phải là dân đi học.

Chuyện xe hơi nhiều hơn vì đơn giản ở Sing đất nước nhỏ, phương tiện công cộng tốt, tại sao phải đi xe hơi ? Và để khống chế số lượng xe hơi, chính phủ đánh vô số thuế vô cái xe vậy nếu không phải để khoe mẽ, hay có vợ con tại sao phải kiếm 1 chiếc xe hơi để cực khổ trong việc đổ xe , tiền phạt rồi thuế tùm lum ???

Thu nhập đầu người cao hơn hẳn ? Đúng và không đúng ? Nếu lấy trên GDP Sing là 29600 trong khi Korea là 25000 ( số liệu lấy từ http://www.econstats.com/). Nếu lấy về mức giá sinh hoạt tôi chưa ở Korea quá lâu để biết nhưng nếu qua tham khảo bạn bè, giá sinh hoạt ở Seoul cao hơn nhiều so với Sing. Vậy sống ở đâu là tốt hơn ????

Lần sau khi biện luận bạn nên đưa ra số liệu cụ thể hơn rồi mình bàn tiếp )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocquang19877 View Post
    Mình đang học Aptech và có ý định học liên thông 1 trong 2 trường SwimBurn (trường ở malaysia) và oxford brokes ở singapore. Không biết có bạn nào từng học ở 2 trường này có thể cho mình 1 vài lời khuyên được không ?

Cám ơn các bạn đã quan tâm.
    Lời khuyên của mình , bạn nên suy nghĩ như sau du hoc malaysia thì nên du hoc Malaysia thì Đại Học Sunway là ngon nhất. Còn Singapore có điều kiện thì vào SMU còn không thi Curtin . Mình có biết 1 chị tư vấn cho em họ mình đi nè số phone : 0934 093311 - Ms Hạnh

Like
    27
    muốn dành 1 suốt đi du học cần đạt những tiêu chuẩn gì nhỷ?
    Cuộc sống tươi đẹp.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuongnvsq View Post
    muốn dành 1 suốt đi du học cần đạt những tiêu chuẩn gì nhỷ?
    Quan trọng là bạn muốn đi nước nào?Ngành gì? Tài chính là bao nhiêu?thì mới có thể nói điều kiện cụ thể được bạn ah. Bạn có thể lấy số phone ở trên hỏi thử. Chị đó tư vấn rất nhiệt tình

youtube/v=hITKhDANgnE

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết