Trang 4 / 12 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 111
    Like
    0
    aaabbbccc bôi bác ctin LHP quá nhá, ctin mà hỏi mấy câu đó thì bị đá xuống lớp thường từ lâu rùi.
    đọc sơ sơ thấy mấy bạn bàn tán về mấy bài ACM cũng nhiều, nhưng rất tiếc tui...quên hết rùi , mấy thuật toán cổ điển may ra còn nhớ chút xíu :P (dijkstra, flow, match....)
    { chang qua co' ban nhac toi ctin LHP tui moi nhay vo ..spam 1 phat }

Like
    0
    Tui ko tin là chuyên tin lại làm những thứ vớ vẩn như thế này, nếu mà như thế này thì tự làm cũng vẫn ra cơ mà... quá đơn giản,cho thằng lớp 6 đọc quyển sách về Pascal nó cũng làm ngon

Like
    0
    tất nhiên, ctin mà lại làm cái trò nhảm nhí này à? à mà cũng có thể, tui không có sure lém :P. Biết đâu sau này đổi chương trình rùi . Nhưng theo tui chắc aaabbbccc học lớp A, mấy bạn lớp A hồi ấy cũng hay làm những bài đại loại như vậy.

Like
    0
    he he, tui làm bài 9 đó, tui quên mất đề bài chỉ có 3 số, xin lỗi

Like
    0
    Mấy anh ơi.Em có bài:Nhập vào số n rùi vẽ ra màn hình các cánh quạt,mỗi cách là 1 hình vuông cân có cạnh bên là n *.Em viết ra rùi thì các chiều cánh quạt là khác nhau nên phải chia mỗi cánh viết riêng.Vậy em viết procedure thì phải đổi sao???Mấy anh ghi code lên giùm em!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NothingToLost View Post
    Tui ko tin là chuyên tin lại làm những thứ vớ vẩn như thế này, nếu mà như thế này thì tự làm cũng vẫn ra cơ mà... quá đơn giản,cho thằng lớp 6 đọc quyển sách về Pascal nó cũng làm ngon
    học chuyên tin thì cũng có thể là mới vào lớp 10, mới học nhập môn thì sao hả các bác. Đâu có phải vừa có cái mác chuyên tin fat là phải giỏi ngay, ko cần làm qua mấy bài đơn giản thế kia.

Like
    0
    Xin lỗi bác NothingToLose sao lại dùng file như thế.
    + 2 tỷ kí tự là gần 2GB ổ cứng rồi ?
    chưa kể tạo ra cái file đấy đã mất O(2 tỷ). Với Turbo Pascal 1s cùng lắm là lặp được 10^6, chẳng lẽ phải mất gần 2000s = 30 phút để chạy 1 test?
    + chưa kể là tại sao phải tạo file chứ, như cách của hotboy thì chỉ cần một vòng while thôi ?
    Dù sao thì tốt nhất nên làm cách O(1) của bạn condecodon ở bên trên.

Và xin nói thêm : đã là chuyên tin thì phải làm cách O(1).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NothingToLost View Post
    Đơn giản nhưng bác đâu có làm được ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi condecodon2003 View Post
    Cái này chắc là phải tính trâu bò vì 20000 cũng ko lớn lắm, với lại số chữ số của các số Fibo cũng ko dễ như dãy 1,2,3,...
    còn phải tính toán với số nguyên lớn nữa, dùng 2 mảng để biểu diễn 2 số Fibo, tính qua lại cho nhau + đếm số chữ số nữa
    Éc.... làm giè mà trâu bò lém. Các số Fib này dùng công thức truy hồi tính ra cực nhanh lun.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lytamhoana6cntt View Post
    Éc.... làm giè mà trâu bò lém. Các số Fib này dùng công thức truy hồi tính ra cực nhanh lun.
    Bạn ko hiểu ý của mình rồi, trâu bò tức là phải tính từ F1,F2,... và đếm số chữ số của nó, phải đếm như vậy cho đến chữ số thứ n của dãy. Còn fibo đương nhiên là có công thức truy hồi rồi (chính là cái công thức cho để xây dựng dãy Fibo), chỉ cần dùng 2 mảng hay xây để tính qua lại nhau là đủ.

Trang 4 / 12 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết