Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

có loại mắt kiếng thuốc - đeo khi sử dụng máy tính ko ???

Tuy có để í đến tư thế và khoảng cách tiếp xúc nhưn vì thường xuyên sử dụng máy vi tính (8->10/24) nên mắt rất nhức mỏi ...

Cho mình hỏi hiện nay trên thị trường có loại mắt kiếng nào dùng để đeo, nhằm bảo vệ sức khỏe (mắt) người sử dụng máy vi tính ko nhỉ ?

Giả sử có thì hiệu quả của nó thế nào ???? Giảm thiểu độ ảnh hưởng của màn hình ra sao ????

Nếu bạn đã sử dụng máy tính lâu năm và quan tâm đến vấn đề sức khỏe... có thể tư vấn hộ "vụ" này ko ???

Thanks rất rất rất rất .... nhiều
    Quote Quote

Like
    529
    Để bảo vệ mắt tốt nhất khi sử dụng máy tính theo tôi là ráng đấu tư cho một monitor LCD va không nên chỉnh cường độ sáng quá cao

Còn về kiếng thì ..... hổng biết

Like
    0
    Thanks you. mình có sử dụng LCD. Nhưng sao nó sáng quá. Làm sao để chỉnh cho nó bớt sáng lại ????? ( vì làm trên máy của người khác nên ko dám tò mò táy máy).

còn cái vụ kiếng thì .... xin ai đó giúp với...

Like
    529
    Vào Menu, chọn brightness giảm xuóng chút, phần contrast tăng cao cao chút sẽ dễ làm việc hơn

Like
    0
    Ở ngoài có loại thuốc nhỏ mắt Computer Eye, có ai dùng thử chưa cho ý kiến với. Loại đó nhỏ mỗi ngày được ko nhỉ ?

Like
    86
    Tôi còn hơn bạn nữa ấy chứ. 1 ngày chắc khoảng gần 16 tiếng. Ngoài dly hướng dẫn ra, bạn nên không nhìn máy tính quá thường xuyên. Cứ làm khoảng nửa tiếng thì chịu khó đi lấy nước, hay nhìn ra chỗ khác hoặc nhìn vô cực ( nhìn lửng lơ không chú ý cái gì cả) khoảng 1 phút

Xài các thuốc nhỏ mắt có tác dụng tăng cường độ ẩm cho mắt vì mắt nhìn 1 chỗ hoài sẽ dễ bị khô.

Mắt tôi dạo này nhìn miết cũng bắt đầu nhòe đi. Mệt thiệt. Đúng là bệnh nghề nghiệp.

Like
    0
    ko thấy ở ngoài nhưng xem phim, thấy mỗi lần dùng mát tính là "họ" đeo kính vào, mà họ đâu có cận ????

Thế nên mình nghĩ chắc là có ???

Like
    529
    Quote Được gửi bởi monghoado View Post
    ko thấy ở ngoài nhưng xem phim, thấy mỗi lần dùng mát tính là "họ" đeo kính vào, mà họ đâu có cận ????

Thế nên mình nghĩ chắc là có ???
    Kiếng dùng trong những rạp chiếu phim là kính tạo hiệu ứng 3D cho thể loại Film này bạn ạ. Nó đâu phải là kiếng bảo vệ đâu

Like
    0
    Có phần mềm này http://www.rsiguard.com/ ! Nó sẽ nhắc và hướng dẫn (bằng hình ảnh hẳn hoi) bạn 01 giờ 01 lần đứng dậy massage, tập thể dục vai, tay, chân và cả mắt nữa.
    Cứ thực hiện theo nó là OK.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Kiếng dùng trong những rạp chiếu phim là kính tạo hiệu ứng 3D cho thể loại Film này bạn ạ. Nó đâu phải là kiếng bảo vệ đâu
    xem film hàn quốc, thấy mấy rhawngf sinh viên nó thế nên nghĩ thế. Ai bào đi xem film rạp đâu chứ

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết