Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22
    Like
    0
    Có phần mềm này http://www.rsiguard.com/ ! Nó sẽ nhắc và hướng dẫn (bằng hình ảnh hẳn hoi) bạn 01 giờ 01 lần đứng dậy massage, tập thể dục vai, tay, chân và cả mắt nữa.
    Cứ thực hiện theo nó là OK.
    Rất tuyệt, cảm ơn anh nhiều, để em về thử. Nhiều lúc mải mê bên cái computer quá rồi khi đứng dậy thì thôi rồi: mỏi cổ, đau đầu, ê mông ... đủ kiểu! Híc!

Sử dụng máy tính không đúng phương pháp rất hại sức khỏe! Đáng lẽ vấn đề này nên được mọi người quan tâm hơn.

Like
    2
    Ôi chài tớ ngồi đúng tư thế nên 0 thấy ảnh hưởng nhìu

Nhưng ngồi thế nào thỳ ngồi chứ làm việc lien tục là ảnh hưởng sống lưng nữa cơ
    Ngồi đùng tư thế thỳ 0 ảnh hưởng đến đến thị lực đâu ( đảm bảo vì sau 4 năm ngồi ol 10 h/ngày vậy mắt tớ..vẫn chả lên số nào )chỉ ...hưi nhức đầu mỏi mắt tí thoai.

Like
    0
    nếu bạn ngồi lâu mà thấy mỏi mắt là vẫn còn oke đấy nếu ko thấy mỏi mắt nữa thì mới tai hại vì luc ấy mắt bạn đã quen với trạng thái ấy rồi cũng có nghĩa là ...
    bạn phải dùng 4 mắt mới nhìn rõ được
    theo mình khi làm việc với máy tính cứ thường xuyên nhìn ra chỗ khác xa gần khác nhau để mắt điều tiết thì sẽ ko bị cận đâu
    VD cụ thể là khi ngồi chơi haft life hay đế chế trong quán net thì có ngồi cả ngày cũng không bị cận hay it bị mỏi mắt vì lúc nào bạn cũng quay ngang quay ngửa để nhìn máy người khác
    mình là 1 ví dụ
    nhưng nếu ngồi trước ddth.com thì chỉ 1 đến 2 tiếng thôi là toét mắt ra rồi không đứng lên ko được

Like
    0
    Quote Được gửi bởi zoha View Post
    VD cụ thể là khi ngồi chơi haft life hay đế chế trong quán net thì có ngồi cả ngày cũng không bị cận hay it bị mỏi mắt vì lúc nào bạn cũng quay ngang quay ngửa để nhìn máy người khác
    mình là 1 ví dụ
    bạn mà bắn với tui, thì tui úynh cho sưng đầu

nhưng nếu ngồi trước ddth.com thì chỉ 1 đến 2 tiếng thôi là toét mắt ra rồi không đứng lên ko được
    Hình như bạn chưa phải làm việc (làm chứ ko phải chơi) với máy tính quá 15h 1 ngày

Like
    0

Nói nhỏ nè !

bạn ra hiệu kính mua loại kính phản quang, mình dùng thử rồi thấy rất ổn không hề ảnh hưởng tới sức nhìn chút nào. Mình nghĩ dân IT hay dân game nên trang bị cho bản thân để bảo vệ sức khỏe cho đôi mắt

Like
    0
    Có pác nào biết ở tphcm có chổ nào bán kính cận thị chất lượng giá rẽ không.xin cho vài địa điểm xem thử

Like
    20
    Không có mắt kiến nào đặc biệt cho người dùng máy Vi tính cả.
    Khi bị cận hay viễn thị thị phải có mắt kiến đúng độ với mắt dù dùng trong hoàn cảnh nào, đọc sách, xem báo, chơi máy hay làm việc, chơi PC vv. Phải bảo vệ mắt ở mọi trường hợp chớ không riêng gì chơi Vi tính.

Like
    529
    Quote Được gửi bởi chinhngon View Post
    Có pác nào biết ở tphcm có chổ nào bán kính cận thị chất lượng giá rẽ không.xin cho vài địa điểm xem thử
    Chỉ vì ham rẻ bạn đã mất đi cái quý hơn nhiều. "Đôi mắt"

Like
    0
    Em cũng hay bị nhức mắt khi xài PC ... phải liên tục uống nước....
    Tình hình này fai kiếm cặp kính về đeo thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chinhngon View Post
    Tui thấy dọc Lý Thường Kiệt bán nhiều lắm, bác ghé xem đi

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết