Trang 1 / 9 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 88
    Like
    529

CT TinHọc Xanh tổ chức trao tăng máy đến Gia Lai

Với những nỗ lực quyên góp và được sự hỗ trợ từ nhiều người, nhiều nơi cũng như sức hưởng ứng của các thành viên của ddth.

Đến nay chương trình Tin Hoc Xanh đã hoàn chỉnh được năm bộ máy tính để gửi tặng cho các em người dân tộc thuộc tỉnh Gia Lai - Kontum theo như thư xin hỗ trợ từ Sơ Huệ

Kính gởi : Nhóm Tin Học Xanh
    Tôi là Nữ tu Lê Thị Huệ, Dòng Thánh Phao lô, hiện đang phục vụ tại Cộng đoàn Phaolô Phú Bổn – Huyện Ayunpa – Tỉnh Gia lai. Dt : 059852113
    Hiện tại trong cộng đoàn đang nuôi dạy 59 em học sinh nội trú ( Cấp I : 28 em, Cấp II : 25 em, Cấp III : 6 em), con em người dân tộc Jrai, để giúp các em có được điều kiện ăn học. Các em này hoàn cảnh gia đình rất nghèo, cha mẹ không đủ điều kiện cho con đi học.
    Để cho các em có được kiến thức cần thiết về tin học, giúp các em có thể theo kịp bạn bè, tôi kính xin Nhóm Tin Học Xanh giúp đỡ, hỗ trợ cho 5 máy vi tính để các em có được điều kiện học hành tốt. Tôi rất mong sớm nhận được sự hỗ trợ của Nhóm. Tôi xin chân thành cám ơn.
    Nt. Lê Thị Huệ
    ( huespc@gmail.com )
    Ban vận đông "thu gom máy tính cũ làm tư thiện" (tinhocxanh.org) dự kiến tổ chức buổi trao tặng máy đến tận nơi vào ngày 11 và 12 tháng 11 năm 2006

Về phương tiện vận chuyển chúng ta có hai phương án

1./ Theo xe khách (chi phí thấp)
    2./ Thuê xe (chi phí cao)

Thân mời các bạn trong ddth, các thành viên quan tâm đến chương trình tham dự buổi trao tặng (Rất mong các thành viên sắp xếp được thời gian cũng như công việc để cùng đi). Chúng ta sẽ cùng share chi phí đi lại, ăn uống để đưa được các bộ máy đến tận nơi giúp các em.

Nhân đây tôi cũng xin được thông báo kể từ ngày Chương Trình khởi động tới nay (1/06/2006 -23/10/2006) Chương trình đã gửi tặng được cho 3 nơi

-1 máy đến bạn Trinh (Sông Bé)
    -1 máy đến bạn Thương (Phú Nhuận)
    -5 máy (Kiên Giang)
    Và 5 máy đến Gia lai

Vì sự cố kỹ thuật vừa qua chúng tôi đã không lưu giữ được đầy đủ thông tin về các thiết bị nhận được từ các ân nhân. Chúng tôi vô cùng ân hận.Xin tạ lỗi cùng các bạn

Like
    0
    Thông tin update trên www.tinhocxanh.org khá đầy đủ. Cảm ơn bác Lý. Tôi hi vọng chúng ta sẽ có 1 buổi đi Gia Lai để trao tặng cho các em nhỏ thật thành công.

Like
    146
    Tôi nghĩ những bạn muốn tham gia chuyến đi trao tặng máy tính cho các bạn ở tỉnh Gia Lai, chúng ta nên đăng kí danh sách tham dự để ban tổ chức dự trù được nhân sự, số lượng người để có kế hoạch chi tiết cụ thể.
    Trước ngày khởi hành - ngày 11 tháng 11 năm 2006 - khoảng một tuần chúng ta sẽ họp mặt những thành viên đăng kí tham dự để bàn bạc và thống nhất kế hoạch chi tiết.
    Mong ý kiến đóng góp của mọi người!
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Hay quá, với sự ủng hộ của mọi người chắc chắn Tin Học Xanh sẽ có thêm nhiều chiến công.

Vui quá, Chiều nay tự thưởng cho mình một "quai".

Like
    0
    OK
    em sẽ sắp xếp công việc để có chuyến đi này.
    theo xe khách cũng tốt (vì rẻ)
    còn thuê xe đi 2 ngày thì tiền đó để mua những thiết bị thiếu có lý hơn
    em nghĩ vậy thôi.

Like
    529
    Chương trình vẫn được tiến hành theo ngày 11và12 tháng 11 năm 2006, Các bạn tham dự xin cho biết để chúng ta biết và tính việc tổ chức được tốt hơn
    Được sửa bởi dly lúc 16:18 ngày 24-10-2006

Like
    146
    Em đăng kí, lấy số thứ tự 01
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Chúc mọi người Thượng lộ bình an và thật dzui nha

Like
    0
    chú lu đi với anh cho vui chứ.

Like
    529
    Đã liên lạc được với nhà xe. Chuyến đi trao tặng máy tới Gia Lai sẽ khời hành vào lúc 19 giờ ngày 10 tháng 11 năm 2006 tại Công ty Digipower.

Chương trình Tin Học Xanh cũng vừa nhận được $100 từ bác T.O.M trao tặng. Tôi xin phép được dùng số tiên này làm chi phí cho chuyến đi. Phần thiếu đủ còn lai các thành viên tham dự sẽ đóng góp thêm.

Hiện tại chúng ta đã có những thành viên có tên đưới đây tham dự

1/ Thagnv
    2/ Jollibe
    3/ Viet Duc
    4/ Venus
    5/ Hieep (Vũng Tầu)
    6/ ..... đang chờ tin anh The Old Man
    7/ ............

Mong các bạn có mặt tại công ty Digipower trước 19 giờ cùng ngày.

Rất mong các bạn quan tâm đến CT tinhocxanh đăng ký tham dự, và cùng tiếp tay giúp cho chương trình quảng bá đến được nhiêu người, nhiều nơi hơn.

Thân
    Được sửa bởi dly lúc 22:10 ngày 02-11-2006

Trang 1 / 9 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết