Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Import mail từ Outlook Express vào Outlook

Mình muốn import mail từ OE sang Outlook nhưng do mail bên OE rất nhiều, đang import 1 hồi thì nó ngưng, giờ mình extract mail từ OE thành *.msg nhưng khi kéo vào Outlook thì nó lại tạo ra 1 mail mới với attach là file msg đó trong khi mình browse thì file msg nó để là định dạng hỗ trợ bởi Outlook.

Có bạn nào biết cách giải quyết thì giúp mình, mình đang cần gấp, cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    bạn làm theo cách nà xem:
    - tìm đường dẫn đã lưu data mail trong OE(tìm file *.pst)
    - vào oulook -> import& export ->import from another program or file -> personal folder file(*.pst)-> allow duplicates to be created->chọn browse đã lưu data mail trong OE.
    Có trục trặc gì thì post lên nhé

Like
    0
    Bạn ơi, OE lưu mail thành *.dbx, bình thường mình import được nhưng có lẽ mail nhìu quá, chừng 8GB lận nên Outlook import ko nổi nên mới tìm cách export mail từ OE ra *.eml hoặc *.msg rồi import lại vào Outlook, khổ nỗi file *.msg là file được hỗ trợ bởi Outlook mà khi kéo vào nó ko chịu mới chit chứ.

Like
    0
    Bạn cứ để cho Outlook nó chạy, có thể do số lượng quá lớn nên phần GUI nó không react thôi còn bên dưới vẫn làm việc.

Nhưng email lên đến 8G mà vẫn dùng OE thì pótay thật. Ngay cả O quản lý số lượng lớn thế cũng còn mệt.

Like
    0
    Thế mới khổ, vấn đề là ông boss nước ngoài ở cty mình qua support thuộc dạng ngu lâu dốt bền khó đào tạo nói hoài ko thủng, thấy ổng xài OE mà mình cứ phập phồng lo nó hư.

Like
    0
    Bạn có thể thử GainTools DBX để PST phần mềm chuyển đổi

Like
    0
    bạn thao tác như thế này thử xem, trước hết vào: oulook -> import& export ->import from another program or file
    Have a nice day.

Like
    0
    Nhiều Công cụ có sẵn trên thị trường nhưng tôi khuyên bạn nên thử công cụ [B] Softaken DBX sang PST [/ B]. Bạn có thể dùng thử phiên bản dùng thử miễn phí.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết