Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24
    Like
    0

HDD Seagate vs Samsung confuse

mình đang định mua 1 ổ cứng mà fân vân ko bít chọn Seagate hay Samsung,cùng là ATA 100, 7200rpm và cùng dung lượng nhưng giá Seagate nhỉnh hơn Samsung 1 chút,nhưng bảo hành chỉ 1 năm so với Samsung 3 năm và 1 đổi 1 .vậy cái nào tốt hơn nhỉ,các bạn cho mình lời khuyên nên xài của hãng nào,còn Seagate mình nghe bảo hành 5 năm lận mà,sao toàn thấy báo giá nào cũng ghi có 1 năm dzi?
    thanks
    Quote Quote

Like
    0
    seagate bảo hành năm năm mà. Hiện tại ở TP Hồ Chí Minh tui chỉ thấy bên www.amtech.com.vn là có bán loại này thôi. Tui mua 1 cái cách đây gần năm thì thấy hàng Thái

Like
    0
    Bây giờ mình vẫn còn 1 ổ đĩa Seagate 40GB giao diện IDE, chưa bị bad sector nào. Mua nó từ cái thời Pentium III mới ra đó.

Like
    0
    HDD của Seagate cũng được đó bạn, 1 năm là do chỗ bán họ bảo hành, còn 5 năm là do hãng Sea bảo hành... vì vậy sau 1 năm sử dụng, qua năm 2,3,4,5 mà có bị gì, thì bạn phải đem trực tiếp lên đại lý phân phối của Seagate (ko nhớ địa chỉ)

Like
    0
    cảm ơn mọi người nhiều

Like
    0
    Uh, Tui cũng dùng Seageat từ thời sờ vào cái MT đến giờ, chưa bị hỏng hóc lần nào

Like
    1
    Quote Được gửi bởi darkangel2006 View Post
    seagate bảo hành năm năm mà. Hiện tại ở TP Hồ Chí Minh tui chỉ thấy bên www.amtech.com.vn là có bán loại này thôi. Tui mua 1 cái cách đây gần năm thì thấy hàng Thái
    nếu ai mà mua nhằm hàng seagate thái thì nên đổi lại đi,hôm rồi tui mua của thằng thành nhân chó chét một ổ 8og,về nhà so sánh với ổ của china đang sài thì thấy thằng thái tệ quá,con chip ram cuả nó không phải của samsung mà là hàng noname,bo mạch thì gồ ghề cong cong chứ không phẳng lì như của thằng china

Like
    0
    trời,lại còn vậy nữa ,mình thì chỉ biết mua ở PhongVũ hay Nova thôi,Nova nó bán hàng chính hãng nên cũng yen tâm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vit2148 View Post
    HDD của Seagate cũng được đó bạn, 1 năm là do chỗ bán họ bảo hành, còn 5 năm là do hãng Sea bảo hành... vì vậy sau 1 năm sử dụng, qua năm 2,3,4,5 mà có bị gì, thì bạn phải đem trực tiếp lên đại lý phân phối của Seagate (ko nhớ địa chỉ)
    Theo tin tức từ 1 nguồn tin khá đáng tin cậy thì đem lên nhà phân phối nó không chịu BH cho khách mua lẻ. Ai đã từng bảo hành được ở nhà phân phối rồi thì xác nhận lại nhé.
    Nguồn tin: http://forum.amtech.com.vn/showthread.php?t=23333

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lybang View Post
    nếu ai mà mua nhằm hàng seagate thái thì nên đổi lại đi,hôm rồi tui mua của thằng thành nhân chó chét một ổ 8og,về nhà so sánh với ổ của china đang sài thì thấy thằng thái tệ quá,con chip ram cuả nó không phải của samsung mà là hàng noname,bo mạch thì gồ ghề cong cong chứ không phẳng lì như của thằng china
    _ sao tui ko thấy nó bị như vậy, con 200Gb của tui ngon lành nè :| hàng Thái êm hơn hàng China 1 chút đó

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết