Trang 2 / 13 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 126
    Like
    529
    Đồng ý với Thedong ở khoản này, ket lắm chúng ta gom lại bán đồng nát cũng được ít nhiều để mua cable IDE, fan, headsik, cáp nguồn, tôi nghĩ các bạn đừng ngại nhận vì chúng ta còn rất nhiều khoản chi phí linh tinh mà khó có thể thông kê ra được. chỉ những anh em bắt tay vào công việc mới thấy rõ hết những khoản vặt vãnh mà lại không thể thiêu cho một cái máy tính mới hiểu được nhau mà thôi, từ một sợi cable cổng COM, FDD cho tới đẩu dây, chấu nối cho cái quạt, ôi thôi nhiều lắm các bạn ạ. Chính vì vậy mình nghĩ các bạn cứ nhận hết đi rồi tùy nghi sử dụng chứ nếu cứ ngại ngần chúng ta sẽ chẳng thể nào tiên hành công việc được đâu,

Đôi dòng chia xẻ. Chào thân ái

Like
    0
    chứ nếu cứ ngại ngần chúng ta sẽ chẳng thể nào tiên hành công việc được đâu.

Vậy là tốt rồi, những thứ em liệt kê ở trên hầu hết là toàn "tự thân vận động", chưa "nhân danh" "người của Làng Mùi" đi thu gom nên anh cứ an tâm.

Em chỉ băn khoăn mỗi việc là khi mình ko sửa được đồ của người đóng góp, mình bán đi để mua thứ khác thì có cần "minh bạch" cái khoản đấy cho mọi người, cho người đó biết không? Hay là khi đến nhận mình nói rõ là ko sửa được thì sử dụng vào việc khác? Như thế thì xí hổ nhỉ :p

Like
    529
    Anh nghĩ chắc mọi người cũng không trách đâu Donna ơi! Vì khi họ gửi cho chương trình hầu hết mọi người cũng biết thiết bị cũng cũ lắm rồi, thêm điều nữa là thiết bị điện tử sau nhiều ngày không sử dụng hầu hết đều trở nên nhõng nhẽo, mức đô tương thích của thiết bị nữa .... nên .... anh thấy các ân nhân của chương trình không câu nệ tiểu tiết đâu miễn sao công việc chúng ta làm trở nên có ích là mọi người vui rồi
    Được sửa bởi thagnv lúc 15:59 ngày 24-10-2006 Reason: Xin lỗi... click nhầm nút edit... :(

Like
    0
    Anh em ở HN thu gom cũng hoành tráng ghê. Tuy nhiên các bạn cố gắng update về contact@tinhocxanh.org thông tin các cá nhân, tổ chức cần hỗ trợ nhé. post những thông tin đó lên web cho các mạnh thường quân họ biết là nhiều người đang cần sự hảo tâm của họ.

Like
    0
    Các bác ơi đừng có spam ở đây nha,
    Đóng góp ý kiến mời vào đây
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=96731

@thedong : Cứ yên tâm đi, tất cả sẽ thành hiện thực
    @Donna: Dù sao cũng cần phải thật thận trọng, vì sợ nhất là có người hiểu nhầm mà họ không nói ra nên chúng ta không có cơ hội để bầy tỏ thôi.
    @VietDuc: Từ nay hàng tháng thx -hn sẽ có một report qua hộp thư Contact để thông báo tình hình.
    Được sửa bởi nguoimoi lúc 23:04 ngày 24-10-2006

Like
    0
    Tối nay 20h45 em đã sang nhà Milandini - Tùng ( số 50 phố Khâm Thiên ) và đã nhận được từ em trai của Tùng ( Bách ) những thứ sau :

2 ổ CDRom,1 ổ đĩa mềm,1 thanh SDRAM 8MB,2 chuột PS2,1 dây nguồn màn hình,1 bộ nguồn+vỏ máy.1 main có kèm pin CMOS+chip P2 socket 370 tốc độ 466MHZ+quạt cho chip,1 cổng COM,3 dây cáp dữ liệu.

E sẽ chuyển đến chỗ Anh thedong để k.tra các t.bị trong thời gian sớm nhất có thể .

Một lần nữa cảm ơn Tùng - Milandini đã ủng hộ cho chương trình tinhocxanh. Tiếc là hôm qua đến ko được gặp mặt hen
    Được sửa bởi DONNA_DONNA lúc 20:51 ngày 08-11-2006 Reason: Viết lại tiếng Việt do bữa trước viết ko dấu :D

Like
    0

Sơ kết 15 ngày, Tin Học Xanh - Hà Nội Chính thức hoạt động !

Tính từ khi Tin Học Xanh - Hà Nội chính thức đi vào hoạt động chúng tôi đã nhận được những thiết bị do các cá nhân và tổ chức ủng hộ như sau (xếp theo ABC):

1. Donna_donna (ddth.com)

- 1 thanh SDRAM 64MB.
    - 1 thanh SDRAM 16MB.
    - 1 máy in phun HP
    - 2 ổ Seagate 6GB
    - 2 ổ đĩa mềm.
    - 1 vỏ máy dành cho Socket 378.
    - 1 bộ nguồn

2.Huỳnh Anh Co., LTD

- 01 Intenal FaxModem

3. Bạn Milandini (ddth.com)
    - 2 ổ CDRom,
    - 1 ổ đĩa mềm
    - 1 thanh SDRAM 8MB,
    - 2 chuột PS2,
    - 1 dây nguồn màn hình,
    - 1 bộ nguồn+vỏ máy
    - 1 main có kèm pin CMOS+chip P2 socket 370 tốc độ 466MHZ+quạt cho chip,
    - 1 cổng COM,
    - 3 dây cáp dữ liệu.

4.Bạn Web 2.0 (ddth.com)

- Keyboard : 2 Chiếc
    - HDD Cable : 1 Chiếc

Like
    0
    Tin Học Xanh - Hà Nội xin thông báo :

Được sự ủng hộ của anh Thế Đông (thedong) phó giám đốc trung tâm HUPETS và cũng là một thành viên của Tin Học Xanh - Hà nội, để tiện hơn cho việc tiếp nhận (do địa điểm tiếp nhận cũ xa). Nay địa điểm tiếp nhận của Tin Học Xanh - Hà Nội được chuyển đến địa điểm mới:

Trung tâm HUPETS
    Số A102 - Ngõ 125, Trung Kính, Cầu Giấy, Hà Nội
    Điện thoại: 2146783 - Fax: 7820394

Xin trân trọng thông báo.
    Tin Học Xanh - Hà Nội,

@Dly: Anh cập nhật giúp em nhé! Thx
    Được sửa bởi nguoimoi lúc 22:02 ngày 16-12-2006

Like
    0
    ờ, ờ, vẽ thêm cái chỉ đường ra đây cho bà con đỡ lạc:
    đến với tớ nhá

Like