Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 45
    Like
    0

Đọc tiếp thư ngỏ đến đoạn giữa!

"...Họ muốn dùng Microsoft Word để viết bài , học tập, để tiếp thu thêm bao kiến thức, hiểu biết. muốn vươn lên, vươn tới những điều mới, lạ, thay vì ngày đêm cặm cụi dùng cây bút bi , bút chì để thực hiện..."

Chẳng bao giờ báo điện tử thay thế được báo giấy, chẳng bao giờ MS Word trong PC thay thế được bút chì, bút bi, một ví dụ điển hình của người thành đạt không Com-pu-tờ: Bác Lê Hoàng của Gái nhảy năm 96 cafe cafáo ở Lý Chính Thắng chỗ xưởng phim bác làm, tôi đã thấy đeo con Erisson 337 thời thượng ở cạp quần, gần đây có 1 bài phỏng vấn thấy bác vẫn chưa biết gửi MEO đâu, toàn nhờ thôi

Thư ngỏ dài quá, theo tôi, thư ngỏ mang tính "cổ động" thì ngắn hơn nữa đi. Đề cử SM THÍCHGÁI trong góc thư giãn chấp bút lại hoặc chỉnh sửa.
    Thân

Like
    529
    Trước tin xin lỗi bạn nguoimoi khi nhận được PM của bạn mình hiểu ý bạn chỉ muốn chúng ta soạn bức Thư Ngỏ này một cách âm thầm sau khi hoàn chỉnh hẫy công bố trước mọi người. Nhưng mình nghĩ đây là một việc làm công đồng nên mạn phép bạn mình đưa ra đây luôn để mọi người cùng thảo luận

Thư ngỏ !
    buổi trưa ngồi viết thử, tuy chưa được như ý những chắc cũng không tệ.

Thư ngỏ !

Thưa cùng những tấm lòng, những trái tim biết sẻ chia. Đã từ lâu những hình tượng: "Lá lành đùm lá rách" - "Bầu ơi thương lấy bí cùng" đã trở thành những minh chứng sinh động cho tấm lòng Việt, cho tâm hồn Việt.

Chương trình Tin Học Xanh ra đời với mong ước giúp đỡ những em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, những em chịu nhiều thiệt thòi và những em có hoàn cảnh éo le trong cuộc sống. Mong muốn các em có thêm cơ hội để vươn lên khẳng định bản thân và hòa nhập vào hơi thở của cuộc sống, giúp các em tự tin hơn khi bước vào đời.Nụ cười của các em là mục tiêu, là kim chỉ nam cho mọi hành động của chương trình Tin Học Xanh.

Với phương châm hoạt động là : Không vụ lợi - Trong sáng - Minh bạch và mang đậm tính nhân văn. Chúng tôi mong muốn nhận được sự chung tay và sẻ chia của những cá nhân, những tổ chức có lòng hảo tâm, để cho những em nhỏ thiếu may mắn ấy có thêm niềm vui và làm dịu bớt những đắng cay !

Ban vận động.
    Riêng ý mình vẫn thích cách viết sao cho đơn sơ, giản dị, dễ kêu gọi và đánh động vào lòng nhân ái của con người nhất. Xin hẫy để tình người chan hòa, chia xẻ với nhau. Thân.

Mời các bạn cùng góp ý. Cảm ơn tất cả mọi người
    Được sửa bởi dly lúc 22:20 ngày 20-09-2006

Like
    146
    Thư ngỏ !
    buổi trưa ngồi viết thử, tuy chưa được như ý những chắc cũng không tệ.

Thư ngỏ !

Thưa cùng những tấm lòng, những trái tim biết sẻ chia. Đã từ lâu những hình tượng: "Lá lành đùm lá rách" - "Bầu ơi thương lấy bí cùng" đã trở thành những minh chứng sinh động cho tấm lòng Việt, cho tâm hồn Việt.

Chương trình Tin Học Xanh ra đời với mong ước giúp đỡ những em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, những em chịu nhiều thiệt thòi và những em có hoàn cảnh éo le trong cuộc sống. Mong muốn các em có thêm cơ hội để vươn lên khẳng định bản thân và hòa nhập vào hơi thở của cuộc sống, giúp các em tự tin hơn khi bước vào đời.Nụ cười của các em là mục tiêu, là kim chỉ nam cho mọi hành động của chương trình Tin Học Xanh.

Với phương châm hoạt động là : Không vụ lợi - Trong sáng - Minh bạch và mang đậm tính nhân văn. Chúng tôi mong muốn nhận được sự chung tay và sẻ chia của những cá nhân, những tổ chức có lòng hảo tâm, để cho những em nhỏ thiếu may mắn ấy có thêm niềm vui và làm dịu bớt những đắng cay !

Ban vận động.
    Em nghĩ nên sửa lại là

Thư ngỏ !

Thưa cùng những tấm lòng, những trái tim biết sẻ chia. Đã từ lâu những hình tượng: "Lá lành đùm lá rách" - "Bầu ơi thương lấy bí cùng" đã trở thành những minh chứng sinh động cho tấm lòng Việt, cho tâm hồn Việt. Ngày nay, trước đà phát triển của đất nước mà mũi nhọn là các ngành kinh doanh không khói, trong đó Công nghệ thông tin đóng vai trò quan trọng và thiết yếu.

Chương trình Tin Học Xanh ra đời với mong ước giúp đỡ nhưng em có hoàn cảnh khó khăn, có ý chí vươn lên, có hoài bão lớn, tạo điều kiện giúp đỡ các em có cơ hội tiếp xúc với Công nghê thông tin mà những viên gạch đầu tiên đặt nền móng để xây dựng ước mơ chính là từ những thiết bị máy tính của nhà hảo tâm, những người muốn đóng góp công sức nhỏ bé của mình tạo tiền đề cho thế hệ đàn em chúng ta có cơ hội tiếp xúc với CNTT.

Với ước mong từ những đóng góp nhỏ bé của mình chúng ta có quyền tin tưởng vào một tương lai tươi sáng của các em.

Bạn sẽ làm gì? Hãy đóng góp cho chúng tôi những thiết bị vi tính mà do nhu cầu công việc, hoặc qua quá trình sử dụng, bạn không còn cảm thấy cần thiết nữa.

Với tiêu chí hoạt động Không vụ lợi, trong sáng và rõ ràng. Chúng tôi xin hứa sẽ chuyển tận tay các em những tấm lòng vàng, những niềm tin mà các bạn đã gửi gắm.
    Em nghĩ nếu nghèo quá thì chỉ lo cái ăn cái mặc trước mắt... đối tượng của ta không phải là họ, mà là những bạn nhỏ có ước mơ hoài bão nhưng không đủ điều kiện để sở hữu một chiếc máy vi tính...
    Đôi dòng...
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Tất cả chúng ta đều chưa có kinh trong vấn đề này, THX đang lớn mạnh (đã có sự quan sát của báo chí) nên theo tôi BQT nên gỡ cái thư ngỏ hiện nay trên THX, thấy nó lủng củng & không PRO lắm.

Tán thành quan điểm của thagnv, THX là nơi cung cấp "cần câu" chứ không phải "cá" & nụ cười (cái này Colgate lo )

Nên thay từ "em nhỏ" vì đối tượng của THX là các bạn trẻ mong muốn & say mê tin học nhưng không có điều kiện

"Lá lành đùm lá rách" - "Bầu ơi thương lấy bí cùng" nghe như ủng hộ bão lụt, nên thay bằng câu gì nhỉ? ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi SweetGinger View Post
    đối tượng của THX là các bạn trẻ mong muốn & say mê tin học nhưng không có điều kiện
    - Tôi không đồng tình với quan điểm này! Đối tượng chính của Tin Học Xanh là các EM CÓ HOÀN CẢNH ĐẶC BIỆT, chứ không phải NHỮNG BẠN YÊU TIN HỌC MÀ KHÔNG CÓ ĐIỀU KIỆN MUA MÁY TÍNH, vì đây là đối tượng đáng được quan tâm hơn.
    Được sửa bởi nguoimoi lúc 12:55 ngày 21-09-2006

Like
    0
    - Tôi không đồng tình với quan điểm này! Đối tượng chính của Tin Học Xanh là các EM CÓ HOÀN CẢNH ĐẶC BIỆT, chứ không phải NHỮNG BẠN YÊU TIN HỌC MÀ KHÔNG CÓ ĐIỀU KIỆN MUA MÁY TÍNH và mục đích này là không thay đổi.
    Hoàn cảnh đặc biệt không có nghĩa là "nghèo". Chúng ta đã và đang tặng cái "cần" chứ không tặng "cá". Cả 3 lần trước các đối tượng thụ hưởng đều được tặng máy với ý nghĩa trên. Ý Thắng nói có lý đó. Hơn nữa tranh luận quá kỹ từng từ có mang lại lợi ích hơn hay đẩy mạnh được thực tế hơn không? Quan điểm của tôi là cứ cái gì thực tế, thực dụng thì làm. Miễn ba cái chuyện so đo xét nét, hình thức nhiều chi cho mệt. Rất mong những dự tính trong buổi họp chiều qua sẽ thực hiện được đúng kế hoạch tháng này.

Like
    529
    Mình đang ngồi làm đây Việt Đức. Nhất định mục tiêu sẽ đạt được. Chúng ta chỉ cần làm cho hiệu quả. Tới nơi tới chốn. trước giờ mình vẫn đặt kết quả công việc trên hàng đầu. Các bạn yên tâm

Like
    0
    Không vụ lợi - Trong sáng - Minh bạch

Ngay cái phương châm của tổ chức các bạn cần chú ý . "Không vụ lợi - Trong sáng - Minh bạch " cả 3 cái này đều có 1 nghĩa ( đối với người hiểu ) . Thật sự là không nên dùng 1 lúc 3 cụm từ này , trong ngữ pháp tiếng Việt hầu như 3 cụm từ này luôn luôn đi độc lập với nhau , TRONG SÁNG đó là cụm từ được chuyển từ cụm từ MINH BẠCH ( Hán Nôm ) . Các bạn nên dùng từ chính xác để tránh hiểu nhầm không hay . Trong bài thư ngỏ của trang tinhocxanh đã dùng cụm từ " Làm việc không vụ lợi " Theo tôi đây mới chính là cái các bạn đang muốn đúng ko ? 1 cụm từ rất dân dã về ngôn ngữ học nhưng hàm xúc đầy đủ ý nghĩa của công việc các bạn .

Đôi dòng viết vội

Like
    529
    Rất cảm ơn anh đã cho một nhận định rõ ràng về ngôn ngữ

Like
    0
    Mình có 1 góp ý trên cương diện 1 bạn đọc khách quan của trang tinhocxanh :

Thứ nhất : Các bạn là 1 tổ chức phi lợi nhuận , tuy không có con dấu hoạt động và tư cách pháp nhân nhưng việc làm của các bạn xứng đáng được trân trọng . Tuy nhiên bất cứ 1 tổ chức hay 1 nhóm CLB nào cũng cần có 1 cơ cấu điều hành rõ ràng . Cụ thể là cần có 1 buổi ra mắt Ban Điều Hành và phân công công việc rõ ràng ( Các bạn chưa có 1 tấm ảnh giới thiệu Ban Điều Hành ).

Thứ hai : Công việc các bạn làm rất tốt nhưng chưa phát triển rộng được bởi vì các bạn chưa xây dựng được 1 cơ cấu rõ ràng , 1 đội tình nguyện viên nhiệt tình , quan trọng là kinh phí hoạt động . Về mặt kinh phí các bạn có thể vận đông hậu trường với 1 số doanh nghiệp và cho họ tài trợ bằng cách đặt banner quảng cáo thương hiệu .

Thứ ba : Các bạn còn quá nhiều bất đồng ý kiến nhưng chưa có 1 người đứng ra giải quyết 1 cách nhất quán ( Điều này có thể hiểu vì các bạn chưa ra mắt được 1 người thủ lĩnh ) .

Mình có vài điều như vậy , mong các bạn suy nghĩ

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết