Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 40
    Like
    11
    Cái Flash nó có thể để dạng trong suốt,như trang Pavietnam.net đó, có lẽ người dùng không nhìn thấy thôi

Like
    0
    Vâng, đáp án đã có.

- Trên website thì vẫn tấn công bằng xflash.
    - Log chứa từ nhiều địa chỉ IP khác nhau. Ban đầu đặt tình huống là random IP trong header hoặc file xflash đo' tự chạy trên máy bị dính. Nhưng đây mới là câu trả lời chính xác nhất:
    Đó là con virus HpBotYM đang phát tán trên mạng gần đây thông qua YiM lợi dụng các nạn nhân để tấn công DDOS website. ( dĩ nhiên trong đó có website của tôi >_< )

Đó là câu trả lời cho các thắc mắc trên.
    Nguồn tuoitre.com.vn
    Link: http://tuoitre.com.vn/Tianyon/Index....7&ChannelID=16

Like
    0
    Xem ra nhiều người kiến thức về tin học cũng còn kém thật, thiếu khả năng tự phòng vệ trước những nguy hiểm trên internet.

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi attacker View Post
    Có ai dám khẳng định không thể có xflash auto run không?
    Trả lời em!!!
    Không thể, except trình duyệt bị hư

Cơ bản thì flash kog thể tự autorun . hết

(vì vậy đừng thấy site cài flash sợ mà kog vô nhé !)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi addme View Post
    Nói nghe hay quá, bạn thử làm một trang có chức năng 1. statup, 2 regedit xem ?

"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ "
    Hình như bạn ko đọc hết bài của mình mà đã chỉ trích mình rồi. OK nếu mình sai chỗ nào bạn cứ nói mình sẽ tiếp thu.
    Vấn đề mình nói đến chính là mình đã giải quyết mấy cái con virus mà mọi người vẫn đang dính ở bên trên kia kìa. http://tuoitre.com.vn/Tianyon/Index....7&ChannelID=16 Họ làm được rồi đó bạn ko thấy sao? Có thể bạn không dính, Nhưng những người khác họ có biết đâu mà nên chuyện dính là ko thể ko xảy ra. Mình vẫn còn nhiều thứ cần học để đến nơi và hiểu đúng chỗ lắm rất mong bạn chỉ giáo.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lkn View Post
    Flash thì không auto run được, nhưng không thằng nào ngu đi làm flash auto run cả, mà là làm 1 con exe có nhiệm vụ auto run ẩn cái flash, tác hại cũng như nhau cả thôi. Cùng lắm thì bỏ cái flash trong thư mục StartUp, máy người nào để mặc định flash chạy bằng cái gì đó thì cũng bị dính

Thảo luận chống Ddos đi, đừng nói mấy cái ai cũng biết nữa

Đấy, chúng ta đang đi tìm 1 con flash thuần chủng có khả năng auto run đê ddos

Ai có thì share đê

Like
    0
    Muốn chống lại được dos à? Chỉ cần có dollar xanh thôi. Đăng ký với các dịch vụ như là Akamai đấy. Đó cũng là phương pháp hữu hiệu các công ty lớn như Microsoft áp dụng. Ý mình nói là bó tay vì công ty nhỏ thì thua. Còn những phương pháp khác chỉ có thể làm dịu được nhưng cuộc tấn công kiểu cò con thôi các bác ạ. Thí dụ như nếu kẻ tấn công dùng khoảng 50000 zombie, gửi 1gig data/second tới site của bạn thì sao nhỉ?

Thêm 1 biện pháp nữa là có luật pháp và chế tài, không kỹ thuật nhưng rất hiệu quả.

Like
    0
    Gửi các bạn 1 câu chuyện có thật về DOS, rất lý thú nếu bạn chưa đọc.
    http://www.csoonline.com/read/050105/extortion.html

Accuser Guest
    Quote Được gửi bởi addme View Post
    Nói nghe hay quá, bạn thử làm một trang có chức năng 1. statup, 2 regedit xem ?

"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ "
    Bác sai là chỗ này,bác đã ko đọc kĩ và ko hiểu những gì real_time nói rồi lại văng miểng bậy bạ nên bị "bật" là đúng rồi . Bác ko hiểu thì để mình diễn giải đại í vậy .Người ta đâu có nói là "có một trang web có chức năng startup,regedit.." , flash ko tự làm chuyện đó đựoc mà là nó có một cái khác làm ngòi nổ (startup là cái này) , vậy thì nó là virus rồi và ddos chỉ là chuyện phụ ,tóm lại cái kiểu này ko còn thuần là flood bằng xflash nữa vậy nên chẳng có gì mới .

Like
    0
    Uh có lẽ mình kog đọc kỹ bài của real_time, nhưng mở đầu topic thì erosinlove chỉ nói là đặt flash tại 1 website, và nó có khả năng autorun !!!
    Mình đang tìm con flash này đây

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết