Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 40
    Like
    0
    Cám ơn mọi thảo luận của các bạn thật ra mình bị ddos là do thằng chủ đích ddos nó phân tán con funni rồi từ đó zombie ra thành vô số IP từ đó mình nảy sinh ra ý nghĩ đó thực chất ko thể nào active xflash để ddos khi ko kích họach nó . Nhưng nếu dùng file exe để làm điều đó thì đây cũng là 1 ý nghĩ có thể thực hiện được ...

Like
    0
    em chỉ mới đọc dc mấy bài đầu của topic nhưng qua cái domain đth.vn làm em có vài suy nghĩ về tác giả của topic??1. mọi người có thể nhận ra được tên domain giống domain nào rồi ha 2. link bác cho em vào không được. 3. cái flash gì gì đó bác giới thiệu mơ hồ quá ... tóm lại mục đích của bác là gì khi tạo 1 topic như vậy ( chắc nó cũng mơ hồ y như bài viết của em vậy, nhưng với em thì em biết rõ mụch đích cua em như bác biết rõ mụch đích của bác, hehe )nhảm hết sức.

Like
    0
    Nhìn nhận chung cái (Tại lỡ đọc phí hết 10 phút vô duyên)

1. => Trong này có những người không biết mình đang nói gì, có những người biết mình hỏi cái gì nhưng không biết một cái gì và có những người cái gì cũng biết nhưng không biết cụ thể một cái gì.
    2. => Túm tụm tất cả các loại đó tranh luận với nhau và cho ra cái chủ để này.
    3. => Buồn cười nhất là những người biết vẫn cố tranh luận với người không biết => Mà chẳng biết để làm gì (Không phải mục đích tẩy nảo vì tẩy không được). Hehe. Vác sách vở đi học đi cái đã rồi nói chuyện quốc tế + Khi nào nói cái gì mà không chắc chắn thì bảo là "Tôi nghĩ là...".
    4. => Lâu nay vẫn khâm phục real-time nhưng qua cái vụ cãi lộn với bọn này tự dưng thấy mất cảm tình. Chưa lớn được.

Like
    3
    Thôi cho tớ cố bài cuối của tớ trong cái topic này.
    Nếu nói nó là con HPbot thì tớ có ý kiến là ddos của nó ko sử dụng xflash sẽ hay hơn chỉ cần dùng một hàm trên autoit để get cái url random nào đó trên server là đủ rồi chả cần đến flash
    Còn về Flash tự auto run thì ko thể hoặc do trình độ của mình còn thấp nên chưa được biết đến flash autorun. Khả năng autorun là do registry nhưng khả năng này có lẽ mình cũng chưa tin tưởng lắm mình nghĩ nó cần một flash player để run chứ ko tự run riêng nếu ko có flash player được.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi erosinlove View Post
    Đúng là cành bị chặn thì con ký sinh trùng DDOS càng trở nên quái thai và nguy hiểm . Hình thức DDOS bằng xflash vẫn diễn ra nhưng nó chuyển biến theo 1 hướng khác , lần này hung thủ sẽ đặt 1 file flash ở 1 website nhiều người truy cập trong 1 thời gian nhất định và sẽ phi tang "hung khí" ngay sau đó .Người dùng khi vào website đó vô tình đã load file flash về temp của Internet Explorer .File này tự autorun mỗi khi máy tính người dùng kết nối và người dùng đã tiếp tay truyền nhiễm bệnh cho người khác .Như thế có nghĩa là website bị tấn công dù có kiên trì ngăn chặn đến mức độ nào thì vẫn bị phiền phức bởi không bao giờ dọn sách mớ ký sinh đó ....

Nếu bạn là người bị ddos trong trường hợp trên bạn sẽ làm gì ??

Đáp án của cách ddos : http://ddth.vn/showpost.php?p=595111&postcount=26
    Pác nói có Xflash nào như dzậy thì có thể cho mọi người xem Demo của Xflash đó ra sao thì mới tin được chứ .Còn nói khơi khơi thế này thì hơi đâu mà chửi nhau dzữ dz ậy ?

Like
    0
    Àh, cho mình hỏi cái dạng DDOS gì ấy có ảnh hưởng nhiều đến site chỉ chứa toàn file .html hoặc file .txt không nhỉ? Mình đang có một site chứa hầu hết file .html và file .txt để cho bạn bè muốn đọc thì vào đó đọc, nội dung thì chỉ là những mẩu chuyện ngắn nhỏ, truyện vui đùa để giải trí thôi.

Àh, mà tại sao không thằng Hacker nào DDOS Yahoo! hoặc Google nhỉ? Giải pháp chống DDOS hay nhất : trang bị 230.000 máy server, mỗi máy 4 con CPU, và đường truyền dùng cable quang. Như thằng Google ấy, tha hồ cho thiên hạ DDOS, chán thì thôi vậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthinb View Post
    Àh, mà tại sao không thằng Hacker nào DDOS Yahoo! hoặc Google nhỉ? Giải pháp chống DDOS hay nhất : trang bị 230.000 máy server, mỗi máy 4 con CPU, và đường truyền dùng cable quang. Như thằng Google ấy, tha hồ cho thiên hạ DDOS, chán thì thôi vậy
    Yahoo, Ebay hồi năm 2001 đã từng bị DDos đấy. Hacker thiết lập hệ thống Zombie cả trăm ngàn máy tính cùng request 1 lúc. Tất nhiên là không đến nỗi sụp đổ cả hệ thống nhưng cũng làm các Yahoo, Ebay điêu đứng vì hoạt động rất chậm.

Like
    0
    Kỹ thuật doss ko đơn thuần là request đâu bạn ! dos kết hợp lụt CPU & Ram -> máy nhiều cũng thế àh ! đường truyền càng mạnh càng chết với kỹ thuật này !

Like
    0
    Câu trả lời hay nhất trong ngày.

Like
    0

re

Yahoo dùng rất nhiều máy chủ,ko phải chỉ là Load balancing mà còn cả multilink nữa,nếu một hoặc hàng loạt server này chết thì một hay hàng loạt server khác tự động lấp vào ngay, vì thế ko phải Yahoo! ko bi ddos mà chúng ta ko nhận ra đc trạng thái bị ddos của họ.

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết