Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 40
    Like
    0
    không thể có 1 falsh như thế, người nói site cậu ta bị ddos bằng flash như thế chắc đang hoang tưởng đấy mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lkn View Post
    Bạn thử cách này thử xem sao:
    - Thực hiện cách lây nhiễm tương tự như các con adware chat yahoo ấy. Trong file exe ấy thì bạn biết có chức năng gì rồi chứ => chạy mỗi khi khởi động máy, chạy xong nó bật trình duyệt vào trang có file flash ở chế độ ẩn, hoặc download file flash ở đâu đó về
    - Tha hồ làm gì thì làm
    bạn làm thử một trang đi, tui vào coi có bị dính kog ?

Một file .exe nêu kog nhấn cho nó run thì nó nằm trên web vẫn như chết flash thì khác, kog nhấn vào nó vẫn chạy sau khi đã load và tất nhiên flash kog có chức năng tạo khóa regedit !
    Nếu bạn làm một con adware chat yahoo thì nó là virus rồi (.exe... tóm lại kog phải flash), lúc đó máy của người bị dính trở thành zoombie rồi, kog còn là công cụ để dos 0 thôi (thứ này thì trên mạng có nhiều rồi, kog phải là ý tưởng mới ok ?)

"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ "
    Kog bít mọi ngừoi trích dẫn câu này để nói mình hay người mở thread này ?
    Được sửa bởi addme lúc 19:25 ngày 07-09-2006

Like
    0
    Đây là hình thức Ddos mới à

Like
    0

Tệ thật !

Cái câu "học..." có lẽ nên giành cho bác, tôi cũng không muốn gây chuyện làm gì. Bác cứ qua bên mấy forum hacker để mở mạng.

Mấy tuần vừa rồi khôgn biết bao nhiều người bị làm phiền với cái con ads yahoo, nói vậy cũng đủ rồi exe thì nhiễm bỏ nó vào thư mục Startup để chạy bác à, bác không run thì nó cũng chạy khi khởi động máy, chắc bác cao thủ nên chắc không bị dính, nhưng mà nhiều người không biết lắm, tụi nào mà làm cái ddos đó thì site die 1 cách nhanh chóng
    Bạn nên đọc topic cho kỹ chứ
    Người viết topic này đề cập đến Flash thì tôi phân tích flash
    sao lại nhần qua exe nhỉ
    Thực sự thì flash kog tao được regedit
    bạn nên hiểu như vậy chứ

Like
    3
    Quote Được gửi bởi addme View Post
    sao lại nhần qua exe nhỉ
    bạn nên hiểu như vậy chứ
    Flash ko can thiệp được vào registry đó là điều may mắn, nếu không chúng ta tạch hết rồi
    Quote Được gửi bởi erosinlove View Post
    Đúng là cành bị chặn thì con ký sinh trùng DDOS càng trở nên quái thai và nguy hiểm . Hình thức DDOS bằng xflash vẫn diễn ra nhưng nó chuyển biến theo 1 hướng khác , lần này hung thủ sẽ đặt 1 file flash ở 1 website nhiều người truy cập trong 1 thời gian nhất định và sẽ phi tang "hung khí" ngay sau đó .Người dùng khi vào website đó vô tình đã load file flash về temp của Internet Explorer .File này tự autorun mỗi khi máy tính người dùng kết nối và người dùng đã tiếp tay truyền nhiễm bệnh cho người khác .Như thế có nghĩa là website bị tấn công dù có kiên trì ngăn chặn đến mức độ nào thì vẫn bị phiền phức bởi không bao giờ dọn sách mớ ký sinh đó ....

Nếu bạn là người bị ddos trong trường hợp trên bạn sẽ làm gì ??
    THực ra bất cứ con xflash nào mà chả được load vào temp khi bạn vào website chứa file đó, nhưng đã làm gì có con nào autorun được đâu bạn .
    Mình ko biết có hiểu đúng ý bạn không nhưng bạn mở ra cho mình một ý tưởng mình nghĩ là đúng với ý bạn muốn nói.
    Flash file có thể chạy dưới dạng exe nếu đính kèm nó với một file cho phép ghi vào registry cho nó autorun mỗi khi khởi động, kèm theo một đoạn script lợi dụng lỗi của IE để load và run nó lần đầu trên zoombie thì sao nhỉ.
    Lúc đó nó thực sự là flash + autorun.
    Mô hình hoạt động như thế này
    Web dùng để phát tán và run nó lần đầu
    file exe là sự kết hợp của exe ghi vào reg và xflash dạng exe
    bạn làm thử một trang đi, tui vào coi có bị dính kog ?
    Một file .exe nêu kog nhấn cho nó run thì nó nằm trên web vẫn như chết flash thì khác, kog nhấn vào nó vẫn chạy sau khi đã load và tất nhiên flash kog có chức năng tạo khóa regedit !
    Nếu bạn làm một con adware chat yahoo thì nó là virus rồi (.exe... tóm lại kog phải flash), lúc đó máy của người bị dính trở thành zoombie rồi, kog còn là công cụ để dos 0 thôi (thứ này thì trên mạng có nhiều rồi, kog phải là ý tưởng mới ok ?)
    "Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ "
    Kog bít mọi ngừoi trích dẫn câu này để nói mình hay người mở thread này ?
    Một file exe chưa chắc là phải run nó thì nó mới chạy đâu nhé , nếu trình duyệt của bạn mắc lỗi cho phép thực thi ngầm một file bạn có biết được ko??? Gần đây IE có một lỗi đã bị lợi dụng rất nhiều để phát tán mấy con worm qua YIM đó, bạn chỉ cần mở website đó lên và ... tạch nó sẽ tự load một file tự run mà bạn chẳng hề hay biết.

Like
    0
    Một file exe chưa chắc là phải run nó thì nó mới chạy đâu nhé , nếu trình duyệt của bạn mắc lỗi cho phép thực thi ngầm một file bạn có biết được ko??? Gần đây IE có một lỗi đã bị lợi dụng rất nhiều để phát tán mấy con worm qua YIM đó, bạn chỉ cần mở website đó lên và ... tạch nó sẽ tự load một file tự run mà bạn chẳng hề hay biết.
    Reply With Quote
    Cái này thì chịu, ai muh bít được
    Máy mỗi người mỗi cảnh !

Like
    0
    sao lại nhần qua exe nhỉ
    bạn nên hiểu như vậy chứ
    Nhầm rùi, flash thừa sức can thiệp vào registry. Tôi nhớ là trên echip có giới thiệu 1 phần mềm tinh chỉnh registry được viết bằng actionscript 100%. Tôi cũng đã dùng thử rùi.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi darkera13 View Post
    Nhầm rùi, flash thừa sức can thiệp vào registry. Tôi nhớ là trên echip có giới thiệu 1 phần mềm tinh chỉnh registry được viết bằng actionscript 100%. Tôi cũng đã dùng thử rùi.
    Any demo??? I can't find it. Thanks a lot

Like
    0
    Có ai dám khẳng định không thể có xflash auto run không?
    Trả lời em!!!

Like
    0

Tệ thật !

Tui cũng pó tay với bác, rõ ràng vậy mà cũng chưa thông.

Bác cứ làm 1 cái file exe chức năng của nó là mở trình duyệt ẩn với 1 file flash dùng để Ddos là xong. Còn chuyện lây nhiễm hoạt động thì đã quá rõ rồi
    nói nhiêu quá
    demo đi

dừng múa mép nữa

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết