Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 35 / 35
    Like
    168
    Trời đất ơi, giờ này mà còn nói chuyện VCD. Ngay nước láng giềng họ đã bỏ có lẽ cả 15 năm nay, họ dùng SVCD. Bây giờ ai cũng dùng DVD hoặc BD thôi !

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    >Thấy mọi người mổ xẻ sâu về kỹ thuật mình không muốn bàn luận

Tại sao vậy? cá nhân tôi thấy đề tài rất hay vì trước đây tôi đã nhiều tháng ngày trăn trở vì nó vả lại trong #12 bạn còn thích tranh luận về KT cơ mà.

>Bởi chỉ là đưa ra mẹo thôi mà..

Thực tế bạn có đưa mẹo nào đâu mà chỉ đơn thuần giới thiệu software mà thôi.

>giờ này mà còn nói chuyện VCD

Có gì đâu bạn người ta dó lên sao Hỏa cũng mặc người ta, cái chính là nhu cầu hay điều kiện của chính mình.

@khungtanthoi

Bạn có thể upload 1 clip quay bằng máy DV cảnh chợ Tết (màu sắc, chuyển động) khoảng 2 phút, nhớ để nguyên DV Codec.

Like
    0
    Hức hức hức, em đang tìm, mà không biết nó nằm đâu rồi!

Like
    0
    Nếu có cả cảnh múa rồng thì càng hay vì qua đó đánh giá được trình encoder rõ hơn nữa.

Like
    0
    Bác Coloa nói phải.
    Tại bạn chủ thớt cứ lẫn lộn giữa kỹ thuật và nôi dung, rồi chỉ vài cái nhấn chuột lại gọi là mẹo.
    Power Director mới mình kó ài, nhưng bản 3-5 mình sài rồi phải nói là tệ ( nếu so với các trình đẹp khác, chứ so với mấy cái khác thấy ngang ngửa như Pinnalce Studio, Media StudioPro,....)
    So sánh và càm quan thì phải thật rành rẽ mới nói được. Trong khi bạn chủ thớt nói lại chung chung quá. Trong khi về kỹ thuật cũng không rành -> khó tạo tin tưởng được choa i rành về VCD.
    Vì về VCD thì trong nầy nhiều anh em đã bõ công sức nghiên cứu rất nhiều để ra sản phẩm đẹp nhất rồi.
    Mình chỉ góp ý như bác khungtanthoi đã nói, chủ thớt coi lại nha:
    1. Bạn thử tìm lại các VCD Herry Poster coi đi, xem thử VCD coi mã nó thế nào. Nhìn nó so với DVD xem cách biệt thế nào và với VCD của bạn làm ra thế nào !? Sẽ biết được cái mã của VCD.
    2. Về so sánh rất dễ gây tranh cãi, vì mỗi soft chuyển có ưu thế riêng. Nhưng anh em hãy lấy cái chung để so sánh. Cái chung như 1 đoạn film có cận cảnh - trung cảnh và toàn cảnh rồi từ ảnh tỉnh đến đoạn pan hay người đi. ( Còn cụ thể dân làm dịch vụ cưới hỏi mình thường lấy để so sánh là lúc đãi tiệc - người và người nhỏ nhỏ vả động đậy liên tục). Từ đó mới nói trình nào đẹp được.

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết