Trang 2 / 16 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 158
    Like
    0
    cái thứ 2 là theo Squall là game engine thì chúng sẽ cung nhau học c# căn bản cho chắc, rồi học cái engine nguồn mỡ này Jadengine link:http://www.codeplex.com/Wiki/View.as...Name=JADENGINE
    cai engine này thì nó hỗ trợ hoàn toàn ngôn ngữ c# và nó co nhiều tutoral rất là thí thực, mặt khác nó là một project được sự hỗ trợ của microsoft

Like
    0
    tuy là mình nó là làm game nhưng thực chất chỉ là lập trình game thôi còn về các model để mà lập trình thì chúng ta sử dụng các model đã được thiết kế sẵn .chứ ôm luôn phần học đồ họa thì hơi tham không khéo lại chả đi được tới đâu.khi nao trình độ chúng ta đã khá hơn thì chúng ta sang 3dvn.com tìm và hợp tác với một nhóm đồ họa nữa thì tuyệt

Like
    0
    mình biết là trong lập trình game còn rất nhiều vấn đề cần giải quyết.nhưng chúng ta mà giải quyết được thi cool.Vậy thì ai đam mê lập trình game đừng có tự học một mình nữa vì một người không thể là được một game cho ra hồn đâu mà hay tham gia cùng học với nhau đi nha.

Like
    0
    vậy là chúng ta có 3 ngừoi rồi đấy

Like
    0
    Biết sơ về C#, không biết có cho đang kí vào nhóm để học biết thêm về C# được hông, nói trước là chỉ biết sơ sơ thôi đó nhá.

Like
    0
    Ý tưởng rất hay, cho mình tham gia với. Mình đang học c# nhưng vẫn còn ngu lắm. Đây sẽ là nơi để trao đổi và học hỏi tốt. Còn muốn viết một Game cho ra hồn thì mình nghĩ còn tốn nhiều cơm gạo lắm. À mà bạn định viết Game gì vậy, có kịch bản chưa. Phải định hình trước những gì phải làm đi chứ, cứ mơ hồ thế này thì đến bao giờ mới cho ra dược một Game có thể dự thi được đây

Like
    0
    Theo mình các bạn nên lên phattriengame.net để làm việc, bên đó vừa có nhiều người đam mê game. Và đó là một diễn đàn dev game thực sự.

Like
    0
    minh chi biet hoi ve c# ,muon tham gia duoc khong . minh cung me game
    Được sửa bởi meovang lúc 14:36 ngày 02-09-2006

Like
    0
    Chào các bạn như mình đã nói thì mình cũng chỉ là người mới học c# căn bản thôi nên mình cũng không phải là cao thủ gì đâu
    nếu muốn tham gia thì hãy gửi mail đăng kí cho mình khi nao mình thấy đủ đủ rồi mình sẽ gút danh sách lại va tụi mình sẽ hẹn gặp một nơi nào đó và bắt đầu bàn bạc phương hứong giải quyết chứ còn bây giờ nói về kịch bản thì mình cũng chưa biết vì cái sở thích thể loại của game của mỗi người khác nhau.(ví dụ mình thì mình thích starcraft,warcraft,earth 2160,tất cả đều là game chiến thực .nếu như cho mình cái quyền nêu ra kịch bản thì mình sẽ chon thể loại chiến thuật nói về các cuỗc kháng chiến của dân tộc)nên bây giờ mà mình bàn vào một game lớn thì khi mà làm không được sẽ làm mọi người nản,mà mình thì không muốn nhóm lập ra rồi chết ỉu như bao nhóm khác.Nếu tụi mình không đạt được mục tiêu thì mỗi người cũng học được với nhau nhưng kiến thức về lập trình game và
    C#

Like
    0
    như mình đã nói thì sau 2 năm thì mục tiêu của nhóm là mình có game tham dự giải việt game.

Trang 2 / 16 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết