PDA

View Full Version : Máy tính khởi động lại khi xem video trên YouTube :(

nino
02-12-2011, 22:52
Máy tính chạy bình thường, xem video bình thường, biên tập video bình thường, nhưng hễ lên youtube xem clip một hồi (tầm 5-6 clip) là máy bị khởi động lại, không biết tại sao.
Nhờ các cao thủ giúp đỡ, đã cài mới win (chạy vài ngày là bị lại)

Cấu hình máy

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011120233548zwuyyte1zt58160_1.jpeg

Chỉ cài vài soft

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011120233548ztmzowm1nz51307_1.jpeg

Đang điên vì nó, các bác hỗ trợ dùm ạ!

kenny_chicken 2
02-12-2011, 23:01
Khá khá =)) bác Nị Nổ cũng gặp vứn đề à ? Em nghĩ con chip chơi flash nóng quá đó bác. Update flash ver mới nhất xem.

Bác cũng chưa nói rõ là dùng trình duyệt nào ? Tất cả trình duyệt đều vậy hay sao ? Thử lúc play flash bác bật task lên xem CPU bao phần trăm ?

nino
02-12-2011, 23:11
Khá khá =)) bác Nị Nổ cũng gặp vứn đề à ? Em nghĩ con chip chơi flash nóng quá đó bác. Update flash ver mới nhất xem.

Bác cũng chưa nói rõ là dùng trình duyệt nào ? Tất cả trình duyệt đều vậy hay sao ? Thử lúc play flash bác bật task lên xem CPU bao phần trăm ?
em xài FF (không xài IE), cpu chỉ tầm 30% thôi, quạt cpu chạy im re không thấy gầm gừ gì (cái case hiện tháo 2 nắp luôn).
Thường bị là khi kéo thanh trượt của youtube tua cho qua nhanh, hay khi mạng chậm youtube chờ để load video là y như rằng âm thanh đang hát thì nó kêu ngay đoạn đó luôn và tối đen màn hình (loa vẫn kêu) một tý thì cpu khởi động lại :(

giờ đang điên với nó... đang coi phim XX_X mà nó tèo thì ức quá đi :w00t::w00t::w00t:

tme_power
02-12-2011, 23:13
Cài win lại đừng cài các phần mềm khác rồi vào xem thử có bị không? Để ý xem phần mềm nào cài vào bị xung đột không nữa. Cái này hơi khó xác định, nhưng chú ý trước khi bị thì có cài thêm cái gì mới không và tháo nó ra lại xem sao. Test nhiệt độ cpu xem có quá nóng khi xem video trên youtube không? Có khi trình duyệt nó xung đột với script hoặc phiên bản flash đang dùng cũng bị đơ và khởi động lại máy

nino
02-12-2011, 23:15
thường bị sau khi windows update lên s/p1 là nó tèo :embarrass
chả nhẽ lại không cho win update??

kenny_chicken 2
02-12-2011, 23:42
Nghe bác diễn tả mà em cũng akay lây, đang xem mà... Vậy có thể là flash player firefox sung đột với windows hay sao á. Bác thử remove flash player rồi download bản mới nhất cài thử xem. Cẩn thận hơn thì remove firefox và flash player lun. Chúc bác thành công. :rolleyes:

nino
02-12-2011, 23:46
để thử coi sao, cảm ơn bác Gà :)

nino
03-12-2011, 00:19
có vẻ ổn rồi bác Gà ui, nãy giờ xem mà không bị khởi động lại nữa :)

nino
03-12-2011, 13:30
tình trạng vẫn như cũ... ai có cách nào khác không ạ :(

maybis
03-12-2011, 17:07
Bác cài FF Việt hay Anh. Nếu là Việt thì xem remove và cài bàn Eng. Vì lúc trước mình cài bản Việt cũng gặp nhu vậy và cài lại bản Eng thì hết. còn khác thì mình ko bít

huyan0702
03-12-2011, 17:16
tình trạng vẫn như cũ... ai có cách nào khác không ạ :(
Thay chip thử xem bác.

kenny_chicken 2
03-12-2011, 18:57
Thử dùng IE chạy nó coi có bị nữa ko bác ? Nếu IE vẫn bị thì do chip nóng quá rồi. Còn ko bị chắc có xung đột giữa windows và flash rầu.

nino
03-12-2011, 21:39
đã làm đủ kiểu theo hướng dẫn (chưa thay chip... mà thay chip gì bây giờ, thay chip là thay luôn main, ram :( ) nhưng kết cục vẫn vậy... pó tay hu hu

kenny_chicken 2
03-12-2011, 22:25
Cũng chưa chắc là dò Chip nóng quá. Còn nước còn tát, hết nước tát sình lol lol Cài windows lại xem thế nào bác ơi. Nếu bịnh vẫn ko khỏi thì còn cách sống chung với nó thôi.

Vấn đề này cũng có thể do vga card nữa đó.

nino
03-12-2011, 23:13
nếu cài mới win thì không bị gì (đã cài mới 2 lần) nhưng sau khi update lên s/p1 là nó giở chứng... chắc phải bung lại file ghost và không cho win 7 update mới được (main của mình là intel G41, vga onboard)
Dù sao cũng cảm ơn bác bác nhiều!

kenny_chicken 2
04-12-2011, 10:56
Vga onboard là đúng rồi bác ơi :yes: Các game thủ kêu trời vì mấy vụ onboard này hoài à.

nino
04-12-2011, 12:33
Vga onboard là đúng rồi bác ơi :yes: Các game thủ kêu trời vì mấy vụ onboard này hoài à.
hic, bình thường treo máy cả ngày có bị gì đâu, nó chỉ bị khởi động lại máy tính khi xem clip trên youtobe một hồi thôi

em ko rành mấy cụ phần cứng này lắm nhưng dạo này youtube thỉnh thoảng không xem được, bác thử dùng fake ip xem được liền.
nếu bác dùng fake ip mà xem được trang này http://tuyennhanvienonline.com thì youtube cũng xem được :D
vẫn vào được vô tư bác ạ

mà bác tranh thủ quảng cáo như thế này coi chừng bị chém á lol