PDA

View Full Version : CPU 2.9G chơi HKGH use 100% CPU

nlht
25-08-2006, 11:56
Mý mình CPU 2.9G vậy mà khi chơi HKGH máy lại chạy con CPU hết 100% mặc dù trò này chỉ yêu cầu CPU 1.4G là tối đa
Các bạn có thể giải thích cho mình bít hiện tượng kì là này dc ko ?

lee_huynh306
25-08-2006, 13:18
Cấu hình 1,4GHz là cấu hình thấp nhất có thể đáp ứng. ASIA SOFT cũng ghi rõ là với cấu hình thấp nhất bạn không thể chơi game một cách bình thường.
HKGH là một game 3D, mình thấy chất lượng hình ảnh của nó khá cao, nếu bạn xài Vid onboard có thể máy không chịu nổi luôn đấy. Chuyện máy bạn CPU 2.9Ghz mà full load cũng không có gì lạ đâu. Yên tâm đi.

hotkhoa
28-08-2006, 17:45
@nlht chơi game HKGH CPU Usage 100% cũng không có gì khó hiểu
1. Có thể bạn mở nhiều chương trình trong lúc chơi game (ví dụ: download manager, word, acrobat reader, yahoo mesenger, windows live mesenger...)
2. Lúc khởi động (start-up) máy đã load nhiều chương trình không cần đến (ví dụ: Acrobat Reader, Lạc Việt từ điển, spyware...)
3. Khởi động lại máy, mở Task Manager (Toolbar, click chuột phải, chọn Task Manager) kiểm tra CPU Usage, và Processes. Chỉ cần <27 processes là đủ.
Tiện đây @nlht ghi luôn cấu hình máy dễ dàng tư vấn hơn. Chúc thành công.

Tệ Hại
28-08-2006, 18:29
Nếu bạn kô mở các chương trình thêm như trên hoặc không sử dụgn mà có hiện tượng sử dụng 100% CPU có thể máy bạn đã bị nhiễm virus. HKGH tuy là trò chơi 3D tuy nhiên cấu hình đòi hỏi ko cao lắm. vga 8mb cũng chơi được & CPu 1ghz vẫn vô tư.

dhtlucky
29-08-2006, 03:32
Bình thường máy hông làm gì thì CPU có 100% không, bạn coi thử xem có chường trình ẩn nào tự chạy chiếm dụng CPU ko ?? Mở Tash Manager lên mà xem