PDA

View Full Version : Giảm tốc độ?

ninjapro
24-08-2006, 23:52
Chào mấy bạn, mình có cái này thắc mắc muốn hỏi. Hôm nay, mình vừa ra tiệm net download một số thứ cần thiết về (tại nhà mình dùng Dail-up mà). Lúc đầu down "vèo vèo" rất nhanh, khoảng 200-300K/s nhưng lúc sau tự nhiên giảm kinh khủng xuống còn khoảng dưới 20K/s. Không biết đó là do nhà cung cấp dịch vụ (ISP) hay do chủ quán cố tình làm vậy. Mong các bạn giải đáp giúp.

meobong
24-08-2006, 23:57
Theo mình thì do lúc đầu có 1 mình bạn download, sau đó có ai hoặc nhiều người cùng download giống như bạn nên tốc độ giảm xuống. Chủ quán không làm như vậy đâu, nếu có làm thì bạn down chậm ngay từ đầu rồi, còn ISP thì hiếm khi có vụ chậm chờn kiểu đó.

addme
25-08-2006, 00:06
Chào mấy bạn, mình có cái này thắc mắc muốn hỏi. Hôm nay, mình vừa ra tiệm net download một số thứ cần thiết về (tại nhà mình dùng Dail-up mà). Lúc đầu down "vèo vèo" rất nhanh, khoảng 200-300K/s nhưng lúc sau tự nhiên giảm kinh khủng xuống còn khoảng dưới 20K/s. Không biết đó là do nhà cung cấp dịch vụ (ISP) hay do chủ quán cố tình làm vậy. Mong các bạn giải đáp giúp.

Còn tùy nhiều thứ lắm
1. Download bằng IE thì khoảng tgian đầu rất nhanh, nhưng sau đó giảm kinh khủng
2. Như meobong nói
3. Nếu chủ quán xài ISA thì họ có thể setup tốc độ cho từng máy, max load trong khoảng bao lâu thì chậm lại !

Nếu được phép setup phần mềm trên máy đó thì bạn nên download flashget về trước rồi dùng nó để tải, nó chạy rất nhanh !