PDA

View Full Version : [DIS] Trình biên dịch từ Pascal - C và ngược lại

Zero
17-01-2003, 16:41
Đây là bài tập lớn của Zero trong học kỳ này: Convert một file .pas - .cpp tương ứng không cần sửa chữa có thể chạy đuợc luôn. Bài này được giao cho nhóm làm (7-8 người)

Mình nghĩ đây là một vấn đề rất hay (các trình convert mà mình biết đều chỉ có thể convert kc 90%, sau đó người lập trình muốn chạy được phải sửa chữa mới chạy được) và có lẽ cũng rất khó ít ra là với mình.

Các bạn hãy thử làm xem ? hoặc nếu ai đã viết rồi có thể cho Zero xin code đi chấm :D

CrazyBabe
18-01-2003, 14:23
Làm xong cái này là giàu rùi đó cu, về mặt lý thuyết thì các ngôn ngữ này có thể chuyển được vì đều có thể phân tích bằng (LA)LR nhưng trong thực tế thì khó có thể áp dụng vì xây dựng cây tương đương wá lớn. Kĩ thuật này được các site có chức năng dịch như là AltaVista sử dụng để dịch các ngôn ngữ có cú pháp gần tương đương (Anh- Đức - Bồ..), chú mà là Ok là lắm xiền lắm đó, he he....

hiensmart
18-01-2003, 15:29
Em có chương trình nè, có bác nào cần ko, thì gửi mail cho em, của em là: thien_lhp@yahoo.com

LanAnh
18-01-2003, 17:01
Chuyển file từ mã về dạng nguồn phải dùng công nghệ redone. Công nghệ này hiện tại người Nga đang chế ngự, bọn tớ đang đọc, học và dịch ra tiếng Việt.

Chỉ có điều, những vòng lặp, biến lặp và đệ quy bị thay đổi so với gốc, còn lại hầu như về đúng với ý tệp nguồn, phải cái nó không gọn thôi.