PDA

View Full Version : SEO dành cho newbie - Các pro góp ý:)

hieuvv
30-11-2011, 09:48
Bài này mình xin chỉ nói với các newbie seo (giống mình) còn các bác pro seo thì mong đọc nhưng chém. Nhẹ tay cho em nhé

Mở đầu có lời xin chào với các bác học seo hay mới làm seo gì gì đó :D

Bài này em xin mạn phép chia sẻ kinh nghiệm 3 tháng làm seo (em newbie seo) và khá thấy hiệu quả của việc mình làm . không biết các bác nghĩ thế nào khi lom các cách của em làm , nhưng dù sao cũng là 1 cách làm mà em thấy nó rễ và dễ hiểu ai cũng làm được mỗi tội hơi củ chuối ạ .bắt đầu nhé

Với 1 new seo thì vấn đề backlink hay pr là rất khó để đặt 1 backlink tốt hay kiếm pr là cả một quá trình vất vả đó là nhưng cái cao siêu mà đối với 1 người mới biết về seo hằng mong ước đến , với 1 người mới thì điều chú ý đầu tiên chính là visit và site của mình được nhiều người biết đến . đây là bước khởi đầu cho 1 new seo tiến tới thành công trong tương lại , và nắm nhưng điều cao siêu hơn , như một số pro ( vài ngày là lên top cho từ khóa) . quá trình của mình sẽ kể các bước dưới đây

Bước 1 : khởi đầu các bác lên đọc một số tài liệu để hiểu ý nghĩa từ SEO như thế nào rồi quá trình tìm kiếm của google , chỉ vậy thôi k cần gì thêm , vì mới đầu các bác có đọc nhưng cái cao cấp thì khó lòng tiếp thu ngay được và làm thì lại càng khó lên chỉ lên đọc cái rễ nhất nắm bắt được nó rồi mình sẽ tiến lên , như các cụ có câu , học bò rồi mới biết đi lên các bác đừng nôn nóng cừ từ từ và bình tĩnh :D

Sau khi các bác hiểu về SEO rồi , đầu tiên mình khuyên các bác là lên tìm hiểu môi trường diễn đàn , không phải 1 mà là nhiều diễn đàn khác nữa , với các bác mới thì tìm diễn đàn là rất khó , nhưng các bác đừng no đã có bác gu gồ giúp đỡ rồi , các bác lên tìm kiếm nhưng list danh sách diễn đàn dành cho seo là có hàng cho các bác dung . khi có các diễn đàn rồi các bác phải chịu khó nhé , khi mới đầu có thể các bác hăng say lắm cái đó em đảm bảo nhưng vài ngày có khi các bác chán nản ngay , đây là thời gian thử thách các bác tình kiên trì theo đuổi bá nghiệp SEO . các bác chỉ cần vào các diễn đàn đăng ký 1 tài khoản (tất cả các diễn đàn lên đặt là 1 cho rễ nhớ) và tạo chữ ký nếu diễn đàn đó cho tạo luôn , hãy kiên trì các bác ạ đừng nản , tạo đễn khi các bác thấy nản nản rồi , thì đến lượt post bài , bài này có thể giới thiệu về site của các bác

ví dụ :” Công ty cổ phần công nghệ VNIT việt nam chuyên thiết kế website (http://vnit.vn) , seo top google (http://vnit.vn/?msg=10) và dịch vụ in ấn (http://vnit.vn/?msg=4) . hãy đến với công ty chúng tôi chắc chắn bạn sẽ cảm nhận được dịch vụ tốt nhất của VNIT (http://vnit.vn/?msg=8) dành cho bạn”

đơn giản thế thôi các bác ạ , các bác có thể tạo ra 1 file rồi copy vào bài viết , nhưng lên nhớ tiện thể trong bài lên có đường link đến site hay 1 vài từ khóa của các bác đến site nhé (từ khóa càng tốt tiện thể seo luôn . chú ý các bác lên chọn bõ rao vặt hay linh tinh để khỏi bị baner nhé . đề phong mod cho là spam lên các bác chọn nhưng mục này thỳ yên tâm làm và đảm bảo tk an toàn nhất là những diền đàn tên tuổi)

Ý nghĩa của việc này là giúp các bác thêm 1 chút kinh nghiệm về DĐ , seo từ khóa (nếu bài viết của bạc có từ khóa) và quan trọng hơn nữa là site của bạn xuất hiện ở nhiều diễn đàn và nhiều người sẽ biết đến site của bạn , đó là mục đích của việc “Spam diễn đàn” này

Bước 2: bước này là sau b1 khi các bác đã chán làm b1 hay b1 các bác làm xong rồi có tiếng tăm rồi , thỳ làm bước này là oke nhất .

Bước này các bác lên đọc một số tài liệu ebook về seo , như pr seo , onpage , anchor text , backlink unique …vvv Đến đây là lúc các bác tìm hiểu rõ hơn về nhưng thứ cao siêu một chút để lắm vững làm b2 này

Bước này mình khuyên các bạn 1 câu , hay dành nhiều time hơn cho công việc này , đừng chán nản , vì bước này không giống như bước 1 và cũng không thấy chán như b1 lắm .Lúc này các bác hãy chọn nhưng site nổi tiếng như ddth.com , vn-zoom .vv.v một số Site có tiếng tăm pr tốt và nhất là số người online thường xuyên và nhiều trong ngày , đây là môi trường cho các bác phát triển lên cao hơn và đỡ vất hơn b1 . các bác đừng vội vàng khi tham gia 1 DĐ có tiếng mà spam , đây là điều tối kị (baner nick đó ạ) các bác hãy đóng góp bằng nhưng comment cho các bài viết hay nhưng tin tức hay mà các bác biết đến qua các trang tin tức , nhưng lên nhớ là post đúng Box và ghi rõ nguồn nhé , khi các bác đã có một số lượng đòng góp cho diễn đàn rồi , thì đây cũng là lúc làm đây các bác ạ , đặt chứ ký là điều không thể thiếu được các bác ạ . nó như một cột mốc để gu gồ có tìm thỳ cũng biết là site của các bác cũng có link hay có mặt ở đó nhé . các bác hãy đóng góp nhưng bài viết tự than các bác trải nghiệm hay kinh nghiệm cuộc sống (có thể lien quan đến textlink hoặc không) cố gắng chọn lựa nhưng bài có liên quan đến site của các bác hoặc từ khóa mà các bác muốn SEO . comment trả lời nhưng bài hay nếu có liên quan đến từ khóa của các bác thỳ hãy để lại một chút giấu vết (như trong comment nói về site của mình chẳng hạn) . các bác chỉ làm như thế với tầm 3 diễn đàn trở lên là oke rồi (ưu tiên ddth nhé các bác :D)

Bước 3 bước này mình mới tìm hiểu cũng thấy nó khả dụng nhưng thú thực k được an toàn cho lắm , bù lại nó khá hiệu quả , mình khuyên các bác tìm hiểu và thực tập chút chút đừng lên làm dụng . Đây là cách dùng các tool hỗ trợ , nhưng site hỗ trợ kick rank traffic , dung tooll này chắc chắn sẽ yêu cầu tài khoản của các diễn đàn mà các bác muốn post bài hay đặt link . cái này kết hợp bước 1 là hết ý đấy các bác ạ (vì các bác đã có tài khoản sẵn rồi đỡ mất công DK lại :D) lên làm để hiểu k lên lạm dụng nó , về site hỗ trợ các bác cũng thế lựa chọn site an toàn một chút , có thể chạy nhưng thơi gian dùng lên it đy một chút , đề phòng google coi bác spam hay dùng hack gì gì đó , lại fix “đỏ” trang của bác thỳ công toi :D

Nói Chung mình khuyên lên làm b1 b2 còn b3 ta chỉ chơi bời thôi , bài này mình rút exp từ bản thân của mình ,không được chuyên nghiệp cho lắm , và cách làm thỳ khá newbie lên các pro đọc và góp ý cho em để tiếp thu exp của các bác góp phần lên cao tay SEO . Cám ơn đã đọc bài viết này Thank!

Nguồn :http://vnit.vn/forum/showthread.php?790-Seo-cho-newbie-Pro-ch%E1%BB%89-gi%C3%A1o-th%C3%AAm-D&p=1062#post1062

Rao.Vặt.Của Tui
30-11-2011, 09:55
chèn link vào biết viết hay nhỉ ! .... newbie mà như bác chắc mình cũng muốn làm newbie luôn :D

quanlykho6789
30-11-2011, 10:02
Zeeeeeeeeeee, làm newbie..............

hieuvv
30-11-2011, 10:03
bác cứ quá khen , em chỉ , học đòi theo người ta thui , chứ em nào dám múa rìu qua mắt thợ , các bác quất 1 cái là em sờ die ngay :). mong các bác chỉ giáo thêm cho em về kiến thức hay thử thuật SEO :D chân thành cám ơn các bác nhiều

namlinhchihq.com
30-11-2011, 10:20
Hì hì.... Bài viết của bác hay lắm! Nhưng mấy từ khóa bác đang seo thì khoai lắm!
Vả lại bác đặt link chữ ký như vậy là ko ổn đâu!
Bác tham khảo cách đặt link của Em nhé!

cavienchien1357
30-11-2011, 10:29
cám ơn bạn, bài viết hay đấy. Nhưng hơi dài nên mới đọc sơ 1 lần ah

hieuvv
30-11-2011, 11:03
cavienchien1357 cám ơn bác , đã sửa lại , cái đó là lúc mới vào chưa am hiểu :) mong các bác góp ý nhiều để em học hỏi , vâng bài viết này em viết theo kinh nghiệm lên có sơ sài và lằng nhằng , ngôn ngữ hơi dài và có thể khó hiểu , các bác góp ý để em rút kinh nghiệm cho các bài sau , Thank..

ntc2511
30-11-2011, 11:11
Bài này mình xin chỉ nói với các newbie seo (giống mình) còn các bác pro seo thì mong đọc nhưng chém. Nhẹ tay cho em nhé

Mở đầu có lời xin chào với các bác học seo hay mới làm seo gì gì đó :D

Bài này em xin mạn phép chia sẻ kinh nghiệm 3 tháng làm seo (em newbie seo) và khá thấy hiệu quả của việc mình làm . không biết các bác nghĩ thế nào khi lom các cách của em làm , nhưng dù sao cũng là 1 cách làm mà em thấy nó rễ và dễ hiểu ai cũng làm được mỗi tội hơi củ chuối ạ .bắt đầu nhé

Với 1 new seo thì vấn đề backlink hay pr là rất khó để đặt 1 backlink tốt hay kiếm pr là cả một quá trình vất vả đó là nhưng cái cao siêu mà đối với 1 người mới biết về seo hằng mong ước đến , với 1 người mới thì điều chú ý đầu tiên chính là visit và site của mình được nhiều người biết đến . đây là bước khởi đầu cho 1 new seo tiến tới thành công trong tương lại , và nắm nhưng điều cao siêu hơn , như một số pro ( vài ngày là lên top cho từ khóa) . quá trình của mình sẽ kể các bước dưới đây

Bước 1 : khởi đầu các bác lên đọc một số tài liệu để hiểu ý nghĩa từ SEO như thế nào rồi quá trình tìm kiếm của google , chỉ vậy thôi k cần gì thêm , vì mới đầu các bác có đọc nhưng cái cao cấp thì khó lòng tiếp thu ngay được và làm thì lại càng khó lên chỉ lên đọc cái rễ nhất nắm bắt được nó rồi mình sẽ tiến lên , như các cụ có câu , học bò rồi mới biết đi lên các bác đừng nôn nóng cừ từ từ và bình tĩnh :D

Sau khi các bác hiểu về SEO rồi , đầu tiên mình khuyên các bác là lên tìm hiểu môi trường diễn đàn , không phải 1 mà là nhiều diễn đàn khác nữa , với các bác mới thì tìm diễn đàn là rất khó , nhưng các bác đừng no đã có bác gu gồ giúp đỡ rồi , các bác lên tìm kiếm nhưng list danh sách diễn đàn dành cho seo là có hàng cho các bác dung . khi có các diễn đàn rồi các bác phải chịu khó nhé , khi mới đầu có thể các bác hăng say lắm cái đó em đảm bảo nhưng vài ngày có khi các bác chán nản ngay , đây là thời gian thử thách các bác tình kiên trì theo đuổi bá nghiệp SEO . các bác chỉ cần vào các diễn đàn đăng ký 1 tài khoản (tất cả các diễn đàn lên đặt là 1 cho rễ nhớ) và tạo chữ ký nếu diễn đàn đó cho tạo luôn , hãy kiên trì các bác ạ đừng nản , tạo đễn khi các bác thấy nản nản rồi , thì đến lượt post bài , bài này có thể giới thiệu về site của các bác

ví dụ :” Công ty cổ phần công nghệ VNIT việt nam chuyên thiết kế website (http://vnit.vn) , seo top google (http://vnit.vn/?msg=10) và dịch vụ in ấn (http://vnit.vn/?msg=4) . hãy đến với công ty chúng tôi chắc chắn bạn sẽ cảm nhận được dịch vụ tốt nhất của VNIT (http://vnit.vn/?msg=8) dành cho bạn”

đơn giản thế thôi các bác ạ , các bác có thể tạo ra 1 file rồi copy vào bài viết , nhưng lên nhớ tiện thể trong bài lên có đường link đến site hay 1 vài từ khóa của các bác đến site nhé (từ khóa càng tốt tiện thể seo luôn . chú ý các bác lên chọn bõ rao vặt hay linh tinh để khỏi bị baner nhé . đề phong mod cho là spam lên các bác chọn nhưng mục này thỳ yên tâm làm và đảm bảo tk an toàn nhất là những diền đàn tên tuổi)

Ý nghĩa của việc này là giúp các bác thêm 1 chút kinh nghiệm về DĐ , seo từ khóa (nếu bài viết của bạc có từ khóa) và quan trọng hơn nữa là site của bạn xuất hiện ở nhiều diễn đàn và nhiều người sẽ biết đến site của bạn , đó là mục đích của việc “Spam diễn đàn” này

Bước 2: bước này là sau b1 khi các bác đã chán làm b1 hay b1 các bác làm xong rồi có tiếng tăm rồi , thỳ làm bước này là oke nhất .

Bước này các bác lên đọc một số tài liệu ebook về seo , như pr seo , onpage , anchor text , backlink unique …vvv Đến đây là lúc các bác tìm hiểu rõ hơn về nhưng thứ cao siêu một chút để lắm vững làm b2 này

Bước này mình khuyên các bạn 1 câu , hay dành nhiều time hơn cho công việc này , đừng chán nản , vì bước này không giống như bước 1 và cũng không thấy chán như b1 lắm .Lúc này các bác hãy chọn nhưng site nổi tiếng như ddth.com , vn-zoom .vv.v một số Site có tiếng tăm pr tốt và nhất là số người online thường xuyên và nhiều trong ngày , đây là môi trường cho các bác phát triển lên cao hơn và đỡ vất hơn b1 . các bác đừng vội vàng khi tham gia 1 DĐ có tiếng mà spam , đây là điều tối kị (baner nick đó ạ) các bác hãy đóng góp bằng nhưng comment cho các bài viết hay nhưng tin tức hay mà các bác biết đến qua các trang tin tức , nhưng lên nhớ là post đúng Box và ghi rõ nguồn nhé , khi các bác đã có một số lượng đòng góp cho diễn đàn rồi , thì đây cũng là lúc làm đây các bác ạ , đặt chứ ký là điều không thể thiếu được các bác ạ . nó như một cột mốc để gu gồ có tìm thỳ cũng biết là site của các bác cũng có link hay có mặt ở đó nhé . các bác hãy đóng góp nhưng bài viết tự than các bác trải nghiệm hay kinh nghiệm cuộc sống (có thể lien quan đến textlink hoặc không) cố gắng chọn lựa nhưng bài có liên quan đến site của các bác hoặc từ khóa mà các bác muốn SEO . comment trả lời nhưng bài hay nếu có liên quan đến từ khóa của các bác thỳ hãy để lại một chút giấu vết (như trong comment nói về site của mình chẳng hạn) . các bác chỉ làm như thế với tầm 3 diễn đàn trở lên là oke rồi (ưu tiên ddth nhé các bác :D)

Bước 3 bước này mình mới tìm hiểu cũng thấy nó khả dụng nhưng thú thực k được an toàn cho lắm , bù lại nó khá hiệu quả , mình khuyên các bác tìm hiểu và thực tập chút chút đừng lên làm dụng . Đây là cách dùng các tool hỗ trợ , nhưng site hỗ trợ kick rank traffic , dung tooll này chắc chắn sẽ yêu cầu tài khoản của các diễn đàn mà các bác muốn post bài hay đặt link . cái này kết hợp bước 1 là hết ý đấy các bác ạ (vì các bác đã có tài khoản sẵn rồi đỡ mất công DK lại :D) lên làm để hiểu k lên lạm dụng nó , về site hỗ trợ các bác cũng thế lựa chọn site an toàn một chút , có thể chạy nhưng thơi gian dùng lên it đy một chút , đề phòng google coi bác spam hay dùng hack gì gì đó , lại fix “đỏ” trang của bác thỳ công toi :D

Nói Chung mình khuyên lên làm b1 b2 còn b3 ta chỉ chơi bời thôi , bài này mình rút exp từ bản thân của mình ,không được chuyên nghiệp cho lắm , và cách làm thỳ khá newbie lên các pro đọc và góp ý cho em để tiếp thu exp của các bác góp phần lên cao tay SEO . Cám ơn đã đọc bài viết này Thank!

Nguồn :http://vnit.vn/forum/showthread.php?790-Seo-cho-newbie-Pro-ch%E1%BB%89-gi%C3%A1o-th%C3%AAm-D&p=1062#post1062

Spammer chính hiệu .
SEO = onpage + promotion your site (Social , pr , ...).

viethaiabc
30-11-2011, 11:24
giờ sao lại ngại đọc quá!

bladeblack
30-11-2011, 11:35
Bài viết dài và không có hình ảnh minh họa đọc xong 2 con mắt e mỏi quá chừng. Nhưng bù lại bài viết hay quá.

Duongbkaka
30-11-2011, 11:36
thanks đã chia sẻ!!!!!!!!

shopmuachung
30-11-2011, 11:40
mình sẽ báo cho MOD về vấn đề chèn link của bạn, bạn đã lừa phỉnh mọi người về việc site bạn bị hack này nọ để câu view nữa, tưởng tôi quên sao?

hamhocth
30-11-2011, 12:41
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm. Nhưng cái này bạn có thể chia làm nhiều phần để nói được chi tiết, kèm theo ví dụ minh họa hay hơn :)

nanalove
30-11-2011, 13:02
Mình thì không phải pro nhưng mình xin góp ý.
Bài viết của bạn dài mà không gây sự chú ý, không hấp dẫn thì người dùng ích đọc:)
-> bài viết để off-page chưa tốt:)

luxifelover
30-11-2011, 13:04
Viet dai qua! chac coppy paste day

hieuvv
30-11-2011, 14:10
thưa bác shopmuachung bác nói gì mà có lừa phỉng ở đây , xin đính chính cho bác biết nhé , em đã check nhưng bài em viết rồi , và chưa có bài nào liên quan đến hack hay bị hack nhé , vui lòng bác thông báo cho mod kiểm tra xem em có viết nhưng bài đó không hay bác chỉ lên tiếng nói này nói nọ . thứ tiếp em viết bài chia sẻ kinh nghiệm và có chèn link , mod cũng không có bỏ qua cho em được đâu bác ạ , nêu mod check và ban em thì cho em hỏi 1 chút với các bác . em viết có spam hay không . nhiều người cũng đã làm đó thôi , sao đến em chia sẻ lại bị bác coi là lừa phỉng câu view , ai làm seo chả mong từ khóa mình lên , được chèn vào bài viết , bác coi lại những bài và comment xem em đã làm vậy chưa kính bác check lại dùm trước khi nói . thứ nữa bài này em tự tay viết và cũng đã nói là newbie seo rùi , thực sự bản thân sau khi viết xong cũng thấy nó dài và thiếu hình ảnh minh họa , nhưng đảm bảo đây là 100% tự viết k có copy hay lừa phỉng lên các bác góp ý để em lắm rõ cách viết rút kinh nghiệm cho nhưng bài sau

một số bác nói dài quá ... vâng cám ơn các bác đọc . em sẽ rút kinh nghiệm trong vấn đề này :)

candydoll90
30-11-2011, 14:39
bài viết hay, tóm gọn súc tích lại thì tuyệt hơn :)

kenhmuasam24h
30-11-2011, 15:33
Bác Hiếu có nhã ý thì mong các bác điều hành đừng làm khó làm gì.
Bài viết hay thật. mình là dân kinh doanh nhưng cũng muốn kiếm thêm ít kiến thức về SEO

hieuvv
30-11-2011, 16:18
bài viết hay, tóm gọn súc tích lại thì tuyệt hơn :)
vâng cám ơn sự ủng hộ của bác nhiều . sự góp ý của bác em sẽ tiếp thu để chỉnh sửa cho nhưng bài viết sau này :)

chogiamgia.net
30-11-2011, 16:42
Đây mới là SEO Pro chính hiệu

hieuvv
30-11-2011, 16:58
like bài viết hay, rất tốt cho newbie :D
chúc bác thành công trong cuộc sống , cám ơn đã đọc và đóng góp :)

Đây mới là SEO Pro chính hiệu
bác đánh giá em cao quá , k dám nhận đâu bác ạ , dù sao cũng cám ơn bác đã góp ý , chúc bác thành công

dafa
30-11-2011, 17:00
bài viết hay nhưng quá dài

xinh75
30-11-2011, 17:04
SEO mà toàn hướng dẫn spam diễn đàn thì với từ khóa trung bình chắc mất cả 6 tháng. Đa dạng thêm các link, comment ở các blog có PR cao, gắn link vào trang khác nếu không có thì exchange link ....

hieuvv
30-11-2011, 17:10
SEO mà toàn hướng dẫn spam diễn đàn thì với từ khóa trung bình chắc mất cả 6 tháng. Đa dạng thêm các link, comment ở các blog có PR cao, gắn link vào trang khác nếu không có thì exchange link ....
bác ơi , bác pro rồi thì nói vậy , bác đi hỏi các newbie chưa biết đó , giao cho 1 từ khóa rồi bắt nó seo lên top , rồi chả nói gì nữa lúc đó newbie đó k biết gì về seo thỳ bác nghĩ sao mà đòi 6 tháng từ khóa của bác lên được ạ ? , em nói ở trên là dành cho newbie mới tìm hiểu hay muốn làm thì bắt đầu làm quen về spam (spam để biết và tránh mod baner nik) diễn đàn , rồi biết rõ cách thức viết bài như thế nào ...... Ông cha ta có câu : " Học bò mới lo Học đi" tự dưng bác bắt nó đi luôn thì có mà đánh đố nó , cái nào chứ seo thì đốt cháy giai đoạn chỉ có pro chỉ cho newbie mới được , còn tự tìm thì ... xương lắm bác ạ

noithatit
30-11-2011, 22:17
Phải newbie không vậy? Biết post 1 bài hoành tráng rùi biết chèn link vào bài khá hợp chủ đề nữa, không giống newbie lắm ^^!
Còn spam diễn đàn thì tuỳ mỗi 4rum, có người quản lý chặt thì spam=banned

Gloden star
30-11-2011, 22:41
em cũng đang tập tành hoc khi nào khó năng giúp em vơi nhé

shopmuachung
30-11-2011, 23:02
có vẻ như chủ thớt đang gặt hái được thành công vì khá nhiều người reply topic này.

hieuvv
30-11-2011, 23:53
đính chính newbie 100% k hơn cũng không kém , còn bài này thì thì tự thân viết ra sau khi tổng hợp nhưng kinh nghiệm của 1 thời làm " newbie seo" lên tự biên tự diễn các bác đừng nghi ngờ tội nghiệp , nếu k sao em dám đưa nhưng ý kiến và cách làm mà mấy bác pro không " thèm ngó tới" . mong các pro giúp đỡ thêm những ý kiến và các cách để em tổng hợp thêm kiến thức , tất nhiên nếu em biêt chỗ nào , em đều chia sẻ cho mọi người newbie seo để họ cũng hiểu được đỡ phải mất công đọc nhưng lý thuyết khó hiểu trên mạng . Thank các bác rất nhiều

conan2001
01-12-2011, 12:33
em cũng là newbie đây, vào đây xem các bác truyền đạt kinh nghiệm ^^ !!

tin_truc22
01-12-2011, 12:38
Ủa mình tưởng công việc của SEO phải dùng tới não chứ? Để vài bửa viết 1 bài thử xem :))

nakut3
01-12-2011, 12:42
bài viết rất hay nhưng mình chư đọc :D .. chả biết ai rỗi hơi đọc hết cái spam này ko :))

monamour53
01-12-2011, 13:04
chủ top cũng đang làm seo ghê ghớm :-ss nói thì ít mà lợi dụng thì nhiều :-s

hieuvv
01-12-2011, 13:58
chủ top cũng đang làm seo ghê ghớm :-ss nói thì ít mà lợi dụng thì nhiều :-s
bạn nói rõ hơn về :" nói thì ít mà lợi dùng thì nhiêu" được không . còn vấn đế mình " seo ghe ghớm" thì hiện tại mình đang làm và học , nhưng không đến " ghê ghớm" như bạn nói đâu :D

hieuvv
01-12-2011, 14:00
bài viết rất hay nhưng mình chư đọc :D .. chả biết ai rỗi hơi đọc hết cái spam này ko :))
chả hiểu bạn nữa , bạn chưa đọc mà có thể biết được bài hay , hay bạn chỉ cảm nhận qua tiêu đề nếu là thế thì bạn k lên dùng từ "spam" mà đánh giá , nếu spam thì bạn yên tâm , mod sẽ quyết định lên vấn đề này bạn khỏi phải no làm gì tốn cơm , vấn đề hiện tại là bạn có thể đọc bài này hay không thôi :D

Ủa mình tưởng công việc của SEO phải dùng tới não chứ? Để vài bửa viết 1 bài thử xem :))
nếu bác viết 1 bài hay nhớ pm hoặc đưa link để em đọc nhé , mong chờ bài của bác rất nhiều :)

takang
01-12-2011, 15:29
Nhìn chèn link thuần thục lắm không biết có phải newbie không nhỉ ?

noithatit
01-12-2011, 15:33
Thế mới nói, chắc bác ấy cưa sừng làm nghé câu bài chèn link một cách cao cấp chăng? ^^!
Bản thân mình muốn build 1 bài tự viết để chèn link khéo léo cũng ko phải dễ dàng.

hieuvv
02-12-2011, 08:14
Thế mới nói, chắc bác ấy cưa sừng làm nghé câu bài chèn link một cách cao cấp chăng? ^^!
Bản thân mình muốn build 1 bài tự viết để chèn link khéo léo cũng ko phải dễ dàng.
bác nói gì mà cưa sừng làm nghé nghe ghê quá bác ơi

lanictu
02-12-2011, 08:29
ở đây toàn các bak pro thôi ạ/ Bác nào nhiệt tình chỉ giáo e với. E cug dang muốn học seo/
Nhưng chag biết bắt đầu từ đâu. huhu

hieuvv
02-12-2011, 09:26
seo mỗi người mỗi cách bạn ạ , có thể chỉ cho bạn , nhưng khi bạn làm nó lại khác , bạn lên nhớ mấy câu này " chăm chỉ" chịu khó" tư duy tốt" tìm tòi " thì chắc chắn bạn sẽ là pro seo đó :D

hieuvv
02-12-2011, 10:06
Bài viết này khá hay! Cám ơn bạn nhiều vì những thông tin trên.
cám ơn bạn đã đọc bài , có gì giúp đỡ mình nhé :)

phamvansytaa
02-12-2011, 10:38
bài viết dài, nhưng lại nêu chung chung. thế này các newbie khôg hiủ đâu.

hoanghiep287
02-12-2011, 10:41
Đọc hay mà bác mình rất thích đọc những bài kiểu thế này mỗi lần đọc lại thấy được thêm một tý . Thanks nhé

hieuvv
02-12-2011, 10:47
bài viết dài, nhưng lại nêu chung chung. thế này các newbie khôg hiủ đâu.
bác có thể nói rõ cái chung chung đó không , để em còn biết nối khai thác nó , thank bác đã bớt thời gian để đọc bài và comment :D

Đọc hay mà bác mình rất thích đọc những bài kiểu thế này mỗi lần đọc lại thấy được thêm một tý . Thanks nhé
cám ơn bạn góp ý , bài viết còn thiếu sót nhiều lắm , chúc bạn 1 ngày tốt lành :D

iStorePremium
02-12-2011, 10:52
Hay đấy, nhưng mà cách trình bày của bạn còn dài dòng quá, nên cô đọng vấn đề lại sẽ dễ đọc và tiếp thu hơn với newbie đấy :)

hieuvv
02-12-2011, 11:02
Hay đấy, nhưng mà cách trình bày của bạn còn dài dòng quá, nên cô đọng vấn đề lại sẽ dễ đọc và tiếp thu hơn với newbie đấy :)
cám ơn bác , em công nhận bài của em dài , và có vẻ khô khốc khi nhìn , nhưng đó là nhưng gì của em khi học seo share cho các newbie để góp chút kinh nghiệm cho ae đỡ vất khi định hướng seo :)

hieuvv
03-12-2011, 08:14
Nhìn chèn link thuần thục lắm không biết có phải newbie không nhỉ ?
đính chính rồi mà bạn , 100% newbie , chứ không tại sao mình làm seo đến 2 tháng nay rồi mà từ thiet ke website (http://vnit.vn) vẫn không lên được top 10(trong top 10) chứ , như các pro vài ngày là xuất hiện , các bác trung bình chắc chưa đến tháng là lên , còn mình 2 tháng rồi mà chả thấy xê chuyển . Chán lắm bạn ạ

hieuvv
04-12-2011, 03:39
em áp dụng kiến thức SEO này cho từ tuyen nhan vien online (http://tuyennhanvienonline.com) khi nào lên top đây các bác
bác làm thế này chả mấy chốc là lên được đó ,mới điều kiện các bác trong diễn dàn click cho nữa , thì có mà top đầu nay mai ấy chứ :D.chúc bác sớm lên top nhé :)

hieuvv
04-12-2011, 03:40
Đặt link hay quá chủ top oi..
bác quá khen rồi , ngại quá :)

quansh
04-12-2011, 06:59
kiến thức chung chung ko cụ thể cho lắm, nếu rõ ràng cho newbie dễ hiểu thì hay quá

xuanhung123
04-12-2011, 09:22
Đầu trang 2 rồi. Chúc mừng bác nhé. :D

hieuvv
04-12-2011, 09:59
tương lai thế nào cũng lên thôi , bác cứ chăm chỉ như thế này thì chả mấy chốc lên vù vù . mình còn gà lên từ khóa của mình còn thấp quá , k biết khi nào thì sẽ lên được :(

hungvu89
04-12-2011, 10:45
bài viết hơi dài nhưng rất tâm huyết, thank bác :)

hoangliensonmt
04-12-2011, 12:09
Ai cũng chỉ phán là cần công cụ, tiền nhiều hơn,... mà không ai chỉ cách làm thế nào? Giấu nghề cũng đúng thôi, vì thời nay hầu như không ai cho không ai cái gì mà.

crocodine
04-12-2011, 21:19
Muốn SEO tốt thì điều đầu tiên phải rèn luyện được sự kiên trì

hieuvv
05-12-2011, 08:10
bài viết hơi dài nhưng rất tâm huyết, thank bác :)
cám ơn bác nhiều

Hầu hết các Seoer chuyên nghiệp cũng làm chừng ấy bước, chỉ có điều họ đặt đc nhiều backlink hơn, phân tích nhanh hơn và có công cụ hỗ trợ (phải mất nhiều tiền để mua đó)
Chuẩn Không cẩn chỉnh , bác nói hay quá :D

Ai cũng chỉ phán là cần công cụ, tiền nhiều hơn,... mà không ai chỉ cách làm thế nào? Giấu nghề cũng đúng thôi, vì thời nay hầu như không ai cho không ai cái gì mà.
lại thêm bác nữa , chuẩn không cần chỉnh bác ạ :D

nhiều chữ quá ngại đọc
chịu khó lên bác ạ , seo mà k đọc để hiểu là hơi khó đây

Muốn SEO tốt thì điều đầu tiên phải rèn luyện được sự kiên trì
Chuẩn k cần chỉnh bác ơi :D

chúc các bác thành seo pro nhanh và chóng nhé gook luck !

i_meo
05-12-2011, 10:20
sếp mình cũng mới giao cho site :http://angi.com.vn/ này, chưa biết bắt đầu từ đâu :(

cảm ơn bài viết của bác, để áp dụng dần :D

giacaphe.com
05-12-2011, 10:25
cám ơn vì tinh thần chia sẽ

hieuvv
05-12-2011, 11:14
sếp mình cũng mới giao cho site :http://angi.com.vn/ này, chưa biết bắt đầu từ đâu :(

cảm ơn bài viết của bác, để áp dụng dần :D

cách của 1 mình cũng là 1 cách , hoặc bác có thể tham khảo nhiều cách khác nữa là oke mà :D

hieuvv
05-12-2011, 11:14
cám ơn vì tinh thần chia sẽ
thank bác nhiều nhé , chúc bác thành công

onggiang
06-12-2011, 17:05
Hay..rất đáng để học hỏi ( Cách chèn links của bác)...:))

hieuvv
07-12-2011, 10:26
Hay..rất đáng để học hỏi ( Cách chèn links của bác)...:))
hi bác quá khen rồi , cám ơn bác nhiều về lời khen , chúc bác làm ăn phát đạt :D

songvaconghien
07-02-2012, 16:46
hiệu cũng chịu khó viết bài nhỉ.

thanhsara
07-02-2012, 16:54
Hic hic viết dài quá trời mà đọc xong thấy vẫn cao siêu quá :d

hieuvv
08-02-2012, 14:09
cám ơn hiệu nhé. mình đã thành công theo cách của hiệu chỉ đó. giờ mình cũng có một từ nằm top 3 rồi nhưng mà vất vả quá trời luôn
Công nhận anh chịu khó quá , em còn gà lắm , cần học tập nhiều , Cùng lên top Nhé anh

mebepizza
09-02-2012, 17:18
thank bạn đã share. Rất hữu ích

hieuvv
10-02-2012, 08:48
bác minhkhoidnn nói đúng , mỗi tội các newbie thường tìm nhiều giải pháp nhanh gon và "sổi" để "ăn ngay" là 9 . với lại 2 cách bác nói đó phối hợp cùng nhau thì giúp đỡ nhàm chán hơn , chứ nếu cứ làm hết cách này đến cách khác nhanh nản lắm bác ạ

0915199187
10-02-2012, 09:02
Nhiều kinh nghiệm hay quá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

akiana
10-02-2012, 15:38
Tôi thấy tôi đang thực hiện b2 thì phải, mà chưa thấy hiệu quả gì cả, hơi nản...

hieuvv
10-02-2012, 16:16
Tôi thấy tôi đang thực hiện b2 thì phải, mà chưa thấy hiệu quả gì cả, hơi nản...
seo mới đầu có ai thấy thú vị đâu bác , đại đa số đọc nhiều làm đi làm lại dẫn đến chán nản là chuyện BT mà , nói chung là sau khi thành thục rồi và yêu nó rồi thì mới thấy thích và k còn chán ngán nữa

hieuvv
11-02-2012, 10:05
Nhiều kinh nghiệm hay quá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
:D , nếu bác hỏi nhiều thì còn nhiều exp hơn nữa ấy chứ , mỗi tội tôi gà lên ...thấy exp ít quá :D