PDA

View Full Version : Google bị sao thế bit bai gốc lại index thua bai copy

minhtuandh
27-11-2011, 23:37
tình hình là blog phim cua e nhiều bài viêt phải mất công viết nhung lai ko index con trong khi nhung trang khac lại copy y nguyên nhung lai index len top google nua chu. vo ly wa. Vì sao vậy các bác cho ý kiến cái. blog e noi chu ký đó.

minhtuandh
27-11-2011, 23:44
hix thế thì phải làm sao đây bác. có công mà ko dc hưởng thì làm sao

google.cn
27-11-2011, 23:47
bạn yên tâm, bây giờ như vậy thôi, nhưng 1 thời gian ngắn google sẽ hiểu bài viết gốc là của bạn, sẽ index bạn trc, giống như lần đầu tiên nói thật thì ít người tin, nhưng nói thật nhìu người ta sẽ tin ngay thôi :)

minhtuandh
27-11-2011, 23:54
mong la như thế. :-s

sieutoc.com.vn
28-11-2011, 00:02
Dục tốc bất đạt bạn à. Trong trường hợp này thì lời khuyên là cứ từ từ :).

quattichdien.net
28-11-2011, 00:03
có thẻ meta cho bài viết gốc đấy bạn thử xem, còn site của họ mạnh hơn site bạn về onpage, link thì đứng trên bạn là đúng rồi :).

minhtuandh
28-11-2011, 00:05
Hi. vi bogspot nen cung ko seo wa với lại blog dang con new wa nên index rất chậm. bác nào có cách nào nâng cao tốc độ index len ko. hay thu thuât sao á

leetinhf
28-11-2011, 00:35
Giống mình quá, ức chế thật... Site mình hạng và PR đều tốt hơn, nhưng index chậm hơn và thứ tự trên gg thấp hơn?!

seofreepro
28-11-2011, 10:26
Bạn cứ yên tâm, không sợ bị thiệt đâu
Mình có site còn bị copy nguyên cả site cơ (có site thì auto blog, mình chèn rất nhiều link vào vài viết, nó chơi cả cụm heheeee", cũng thấy "tức cái cửa mình", sau đọc 1 số tài liệu nói là cứ để 1 thời gian ngắn là google sẽ lấy lại những gì đã mất cho bạn.
Đúng là đến bây giờ mấy site copy kia cái thì dính panda, cái thì đạng chạy "hít khói"
Hiiiii tự nhiên có site "vệ tinh" cho mình cũng thấy hay hay

Bây giờ copy và auto "lỗi thời" rồi, chịu khó mà tìm bài sửa chữa cho nó lành

sharko
28-11-2011, 10:31
Site mới mà đòi index cao sao được hở bác. Bạn post bên mấy trang khác là tức nhiên ăn theo lượng visit và index của người ta rồi

vanthuongkb
28-11-2011, 11:26
site nó seo tốt hơn, pr cao và có site link từ lâu rồi. Site bạn non trẻ nên dù pub first nhưng vẫn thua các site đó. mấy cái index này cũng dựa vào robots của goo thôi mà
tình trạng chung thui bác! em thấy em viết lòi con mắt cũng chẳng được, Sitelink em cũng có mà sao chẳng ăn thua

xinh75
28-11-2011, 11:39
tình hình là blog phim cua e nhiều bài viêt phải mất công viết nhung lai ko index con trong khi nhung trang khac lại copy y nguyên nhung lai index len top google nua chu. vo ly wa. Vì sao vậy các bác cho ý kiến cái. blog e noi chu ký đó.
Bạn promote kém hơn người ta, cái backlink ở chữ ký của bạn còn chưa set up đúng nữa. Cần phải nghiên cứu thêm để làm sao 1 bài post của bạn sau khi đăng được nhiều bot, với post link ra nhiều trang.

hieuvv
28-11-2011, 11:51
quan trọng là site của bạn có danh tiếng hay không là chính :)

:">
28-11-2011, 12:59
1 ngày bơm cho 3 bài tự viết xem :D
chả mấy khi mà top cả đống

tuvanseoonline
28-11-2011, 13:11
Hi. vi bogspot nen cung ko seo wa với lại blog dang con new wa nên index rất chậm. bác nào có cách nào nâng cao tốc độ index len ko. hay thu thuât sao á

Giải pháp là tạo sitemap tốt và RSS cho site sẽ index rất nhanh!

noname.net
29-11-2011, 15:32
1 ngày bơm cho 3 bài tự viết xem :D
chả mấy khi mà top cả đống
chắc phải nhờ anh Thành pro giúp thì mới top đây hehe

takang
29-11-2011, 15:42
Hiện tại phải cho GG hiểu rõ nguồn gốc lúc đó bạn sẽ đạt thành quả của mình.

noithatit
29-11-2011, 15:48
Cái này nó dựa vào SEO, PR, tuổi domain, trust,..của mỗi domain mà nó cho cái nào lên top, đúng như có bạn ở trên đã nói là do các yếu tố này của chủ thớt thua sút domain copy kia nên họ top còn bạn mất tiêu.
Cũng giống như ngoài đời, bạn là 1 kẻ vô danh tiểu tốt vừa viết xong 1 bài viết hay đem cho mọi người coi, 2-3 ngày sau 1 bác chủ tịch xã nào đấy có 1 bài y chang đem ra công bố, đương nhiên mọi người sẽ nghĩ bài đó là của bác chủ tịch xã vì bác ấy có địa vị và tiếng tăm hơn.
Khác phục thì chỉ có một cách là bạn phải hơn hẳn đối phương về các điểm như mình đã nói: danh tiếng, trust, PR,...

phamvansytaa
29-11-2011, 15:49
bạn chèn link vào bài viết kiểu gì mà nó ko biết thế, có thằng nào ngu đâu mà copy về để nguyên cả link post lên chứ.

Duongbkaka
29-11-2011, 15:55
site bạn không bằng site người ta thì phải chấp nhận thôi, GG ko lấy lại công bằng chuyện này cho bạn đâu, ko tin các bạn cứ đợi thử mà xem!

mjnhkata
29-11-2011, 16:18
mình vẫn đang băn khoăn là google sẽ chọn bài viết nào là bài viết gốc, giữa 1 bài copy đc index trước và bài viết ban đầu.

vantantr
29-11-2011, 16:59
cá lớn nuốt cá bé.
Viết bài unique thì site lớn lấy của bạn thì bạn cũng chỉ biết van xin nó thôi :whistling (không nói mấy trang auto bèo)

ctydoanvien
30-11-2011, 02:01
Viết bài đc index lên google nhanh là một nghệ thuật... và người đi leech bài mà được index trc cũng là một nghệ sĩ :D