PDA

View Full Version : Các máy trong mạng Lan không Share cho nhau

jondlove
23-08-2006, 03:31
Mình có một mạng Lan 10 máy .Thời gian đầu thì các máy nhìn thấy nhau và có thể Share cho nhau được.githì chỉ còn 2 máy là có thể Share được còn các máy khác vẫn nhìn thấy nhau nhưng muốn Share thì đều hiện lên bảng đòi Pass ( mặc dù mình không hề đặt pass cho các máy ). Ai biết chỉ dùm mình với >>Xin cảm ơn

neverstop
23-08-2006, 20:38
bạn thử vào máy đòi pass đó, kiểm tra xem tài khoản guest có được kích hoạt không, nếu được kích hoạt thì có để password không?
muốn share được tài nguyên lên mạng thì máy đó phải mở tài khoản guest, không nên đặt pass để người khác khi dùng tài nguyên đó khỏi phải biết pass.

tranhaibinh
24-08-2006, 11:10
Bạn vào Start\Run đánh vào lệnh Net Sent GuestPassworld xong rồi có thể Set Pas world nhưng mà đừng sét thi sẽ truy cập được mà thôi tôi đả từng bị như thế và nên Enabe chi tai khoan Guest nha
CHúc Thành công

jondlove
24-08-2006, 23:31
Các bạn làm ơn chĩ rõ cách Enabe tài khoản với mình vào như thế này nè:Computer Management\Loca Users and Groups\Uers..Rồi bỏ chọn hết nhưng không làm sao bỏ chọn dòng đầu tiên được"User must change password at next logon"..nhwng vẫn không được..Minh xin nói thêm là thời gian đầu các máy vẫn Sharre bình thường giờ không máy nào Share được nữa..cài lại 2 máy thì 2 máy Share được..Các bạn làm ơn tìm ra nguyên nhân này với...vì chẳng lẽ fair cài lại tất cả các máy..Xin Cảm ơn

tranducquang
25-08-2006, 10:30
Cho mình góp ý với nhé.
Bạn tới máy đòi Pass khi truy cập tài nguyên.
Trước tiên bạn Kích hoạt tài khoản Guest sau đó Stsrt/run gõ "gpedit.msc"
Chọn Local computer policy/Windowns setings/Local Policies/User Rights Asignment.
Double click "Access this computer from the network" rồi ADD tài khoản Guest / Ok.
Double click "Deny access this computer the network" rồi Remove tài khoản Guest /Ok.
Chúc bạn thành công

TuyetLanhSeTan
25-08-2006, 11:00
Cho mình góp ý với nhé.
Bạn tới máy đòi Pass khi truy cập tài nguyên.
Trước tiên bạn Kích hoạt tài khoản Guest sau đó Stsrt/run gõ "gpedit.msc"
Chọn Local computer policy/Windowns setings/Local Policies/User Rights Asignment.
Double click "Access this computer from the network" rồi ADD tài khoản Guest / Ok.
Double click "Deny access this computer the network" rồi Remove tài khoản Guest /Ok.
Chúc bạn thành công

thank bạn , hướng dẫn rất chi tiết