PDA

View Full Version : thay đổi nội dung màn hình easycafe tinasoft

thuanqb
21-08-2006, 09:08
tui dùng easycafe của tinashoft nhưng không muốn dùng màn hình giới thiệu của họ. em muốn sữa lại thàng của mình thì làm sao vậy , có ai biết chỉ cho tui với. tui đã thủ thay file flash bằng một file flash có nội dung khác trên client với tên như vậy nhưng vẫn không được, chương trình cứ tự động trở lại file flash củ . ai đã làm được chỉ mình với nhé

songtoai
07-09-2006, 20:39
Đã xài miễn phí thì phải chịu chút ảnh hưởng của người ta. Nhưng mà theo tui nghĩ thì ko đc thay thế đâu. Bởi vì giao diện của ct là như thế rồi. Nếu đc thì chỉ thay thế mấy cái chữ TINASOFT, HAY EASYCAFE thôi. chào. Ai biết chỉ dùm, cảm ơn nhiều.

combui
21-10-2006, 15:41
Bạn vào options của EASY cafe server, tìm thẻ Baner add các hình muốn thay vào đó.(add bao nhiêu cũng được, đuôi .JPG)

Lâu quá rồi ko xài nen không nhớ chi tiết, bạn thử đi.

uroif
21-10-2006, 15:52
tui dùng easycafe của tinashoft nhưng không muốn dùng màn hình giới thiệu của họ. em muốn sữa lại thàng của mình thì làm sao vậy , có ai biết chỉ cho tui với. tui đã thủ thay file flash bằng một file flash có nội dung khác trên client với tên như vậy nhưng vẫn không được, chương trình cứ tự động trở lại file flash củ . ai đã làm được chỉ mình với nhé

Bạn chuyển giao diện về tiếng Anh rồi làm như sau:
- Từ Easycafe Sever, trên menubar chọn Services > System Properties
- Trong hộp thông báo, nhấn vào thẻ banner, chọn add để thêm vào quảng cáo của bạn, sau đó nhấn Save là xong.

thongtinlaptop
21-10-2006, 15:54
Không cách nào có thể được đâu

songtoai
23-10-2006, 23:48
Ai bảo làm không đc vậy trời, không cần chuyên qua tiếng anh đâu.
Các bạn cứ vào phần "Cai dat Dich Vu", chon tiếp phần Cài Đặt hệ thống. Các bạn chọn thẻ Quảng Cáo, rồi thêm vào vào bao nhiêu hình cũng đc, miễn là hình *.jpg là được àh. chúc các bạn thành công như ý.

_FallenAngel
26-10-2006, 14:53
hì ai bảo là ko được nè, tớ làm hoài mà, bác vào System parameters, chọn tab Banners, sau đó add ảnh mà bác muốn thay đổi vào, vậy là xong.
Muốn thay đổi cái panel quảng cáo của easy client (cái màn hình tính tiền ý)thì open frontpage ,edit cái file news.html trong thư mục cài Easycafe server, vậy là xong.

Không cách nào có thể được đâu