PDA

View Full Version : BIOS kêu 8 tiếng bíp

xuangpc
20-08-2006, 11:41
mainbo của mình mới boot lên kêu 8 tiếng bíp, sau đó ngắt. tiếp tục lặp lại như thế. cho hỏi đó là lỗi gì? (mình chỉ mới gắn cpu, ram, keybo)

dly
20-08-2006, 13:40
Ngắn gọn: Card màn hình lỗi
Chi tiết hơn: Card màn hình lỗi Ram

Cũng có thể card gắn khộng chặt khiến mainboard không detect được. Ghim chặt card VGA lại

xuangpc
21-08-2006, 21:07
Ngắn gọn: Card màn hình lỗi
Chi tiết hơn: Card màn hình lỗi Ram

Cũng có thể card gắn khộng chặt khiến mainboard không detect được. Ghim chặt card VGA lại
cám ơn bạn đã trả lời. mình dùng vga onboard nên ko thể là do vga gắn ko chặt đc! sáng nay mình đã thay ram khác, máy chạy ok. chắc do lỗi của ram (mặc dù ram cũ mình detect vẫn thấy đúng dung lượng)

Tệ Hại
23-08-2006, 18:10
cám ơn bạn đã trả lời. mình dùng vga onboard nên ko thể là do vga gắn ko chặt đc! sáng nay mình đã thay ram khác, máy chạy ok. chắc do lỗi của ram (mặc dù ram cũ mình detect vẫn thấy đúng dung lượng)
Ặc ặc. mình thì dốt tin học thiệt nhưng thấy Bác Dly trả lời và câu trả lời lại của bạn xuangpc mình không nhịn cười được nên post lên spam chút. Mong thương xót bỏ qua.:)

dly
23-08-2006, 20:23
Có chi đâu bạn . Sân chơi này người hỏi và người trả lời bổ xung kiến thức cho nhau mà. Nếu bạn thấy việc gì không đúng thì cứ trả lời ỏ đặt câu hỏi để mọi người cùng được biết thêm