PDA

View Full Version : Tại sao không cài win lại được???

hatsuonglangtu
24-11-2011, 09:20
Máy của tôi bị lỗi nên tôi phải cài win lại. Nhưng khi install lại thì máy chỉ chạy tới 88% thì không tiếp tục chạy nữa mặc dù đã đợi rất lâu! Cứ nghĩ là đĩa win bị hư nhưng khi thay đĩa khác nó vẫn bị như vậy! Đem đĩa win đó đi cài máy khác thì không có j` hết! Ai bik lý do vì sao không xin chỉ dùm!

kkanhhungvl
25-11-2011, 21:17
Cài ko dc bạn ghost lại xem như thế nào!
Dùng Hirenboot tìm HDD Regenerator Fix lỗi đĩa. SAu đó cài lại xem thế nào

hatsuonglangtu
26-11-2011, 10:31
Có thể hướng dẫn chi tiết được không! mình không rõ về phần này cho lắm!

kkanhhungvl
28-11-2011, 09:13
Xem hướng dẫn:
http://www.buaxua.vn/Phan-mem/Cach-sua-loi-Bad-Sector-cua-dia-cung-bang-HDD-Regenerator.html

Nếu bạn ko tìm thấy HDD Regenerator trong Hirenboot. Bạn vào DOS và gõ vào chữ M và Enter. Sau dó dùng phím mũi tên để tìm

vietzin288
28-11-2011, 10:14
có thể do CDROM bị lỗi :D đoán bừa thế thui nhé

gamap_nxt
04-01-2012, 09:28
Máy của tôi bị lỗi nên tôi phải cài win lại. Nhưng khi install lại thì máy chỉ chạy tới 88% thì không tiếp tục chạy nữa mặc dù đã đợi rất lâu! Cứ nghĩ là đĩa win bị hư nhưng khi thay đĩa khác nó vẫn bị như vậy! Đem đĩa win đó đi cài máy khác thì không có j` hết! Ai bik lý do vì sao không xin chỉ dùm!
Lúc nêu tính trạng bạn nên nói rõ cấu hình hê thống và hệ điều hành sử dụng khi cài nheé! Mình từng gặp trừng hợp này,cài window7,bạn thay hdd khác là ok ! ho
ặc cài nguợc về hệ điều hành
khác nhé !

martin90anh
04-01-2012, 15:29
thớt thử mua đĩa khác, ngày trước t mua 4 cái đĩa đều lỗi hết ko cài được. Hoặc xem lại cấu hình máy có phù hợp vs win đó ko. Có những dòng máy chỉ cho phép cài 1 số HĐH nhất định thôi, ko phải HĐH nào cũng cài được