PDA

View Full Version : [Q] Xin cho hỏi :Lỗi không nhận được tín hiệu khi nối mạng

muonbiet
15-01-2003, 14:23
Ban đầu tôi nối mạng bình thường,nhưng Thỉnh Thoảng chỉ sau khoảng một hay hai tiếng thì mạng bị DOWN nhưng vẫn là nối mang chỉ không nhận được tín hiệu thôi ( đồng hồ tính giờ trên mạng vẫn chạy đều trong khi cái biểu tượng 2 cái máy tính thì đen sì ), nên không vào được bất cứ cài gì cả.
Tôi phải Disconect ra nhưng mãi mới ra được, và khi vào lại thì lại bình thường.
Tôi nghĩ không phải do Win2000 bị lỗi ......
Các bác giúp cho.

thitluoc
16-01-2003, 00:14
hehe, thỉnh thoảng ISP nhà ta bị lỗi đấy, DNS của họ đơ luôn, không tin cứ lần sau bị thế bạn thử lệnh này xem:
ping 203.162.0.11 (DNS của VDC)
or ping 203.162.4.1
hế hế, nó đấy

muonbiet
16-01-2003, 13:10
Nói chung tôi không biết nhiều lắm.
Bác cho hỏi làm thế nào để khắc phục.

Catalyst
24-01-2003, 00:00
bạn cho thêm chi tiết về modem của bạn và ISP mà bạn đang sử dụng nhé ! DNS của ISP cũng có khi die nhưng không hẳn là quá thường xuyên. Dv của mình chạy 24/24 mà ít khi nào thấy die lắm ( 1tháng vài lần thôi, hehe).

saliva
25-01-2003, 23:36
Minh hay bi rot manh lam. Phai lam sao?. Cam on truoc nha.

binhthedang
21-02-2003, 16:32
Vậy trong trượng hợp mạng vẫn chạy vẫn chat bình thường mà có một số wed o vào được .,để một hồi lầu lại vào được, nghe người ta nói là bị mất wed..nguyên do này là bị gì có cách nào khắc phục trạm thời không ?....

Catalyst
21-02-2003, 17:00
DNS server của Provider bị down vào lúc đó nên không vào web được. Có thể khắc phục tạm thời bằng cách gõ IP của website muốn truy cập thay vì tên trang web đó, hoặc là chờ cho đến khi DNS của provider up :D

nguyenvantunghieu
24-02-2003, 08:33
a`! bàn tới chuyện này mới nói. mình đang dùng cái:
3Com U.S Robotics 56K faxmodem. nhưng khổ nỗi là bị out hoài( có khi trong vòng 5 phút mà bị out 3-4 lân luôn), có lúc nó rất ổn định nhưng có lúc lại như bị ai đó kich trong yahoomessenger vậy! không biết nguyên nhân tại sao. mỗi khi nó bị như vậy nhiều lần tôi lại shutDown lại nhưng chẳng ăn thua gì! rùi sau đó vài hôm nó chạy bình thường...không bị out liên tục như những ngày trước nữa. ai biết nguyên nhân và cách khắc phục thì cho mình biết với nha. cám ơn rất nhiều nếu như các bạn ....help me! he he he

timdehoc
24-02-2003, 08:43
bạn cài win gì?

Catalyst
24-02-2003, 15:47
Chất lượng line đt :
* Coi lại các kết nối line đt trong phòng - đừng nên xài loại hộp chống sét (có led đỏ)
* Đừng để dây đt đi qua thiết bị nhiễu .
* Chất lượng trung kế,tổng đài đt ( cái này phải nhờ bên bưu điện thôi).
Chúc thành công