PDA

View Full Version : Máy đang chạy vào win thì bị restart ????

mirinda
16-08-2006, 13:38
===>Triệu chứng : bật máy lên thì nó yêu cầu nhấn f2 để load lại chế độ mặc định , ok rồi thì đang chạy vào win thì tự động restart và nguồn điện bị tắt luôn ( ko còn đèn tín hiệu và quạt ngưng quay ).
===> Nguyên nhân : em về quê lên lại mở lại máy bị vậy.
==? Kết luận, em nghi nó bị bụi bám nhưng đã lau lại kỹ nhưng vậy bị vậy, đã lau kĩ ram và card màn hình man nhưng em không dám tháo bộ ngùon ra thay vì..nghe nói bị gật điện.
===>> Mong đuợc giú đỡ.
Cảm ơn nhiều.

vovantuan2004200
16-08-2006, 15:10
Còn máy của tui thì shutdown\Turn Off nó lại restart, tui phải tắt = cúp ổn áp, nhờ các bạn chỉ cách sửa, cám ơn nhiều.

tran_phong
16-08-2006, 15:23
bạn đầu nên coi lại nguồn và HDD.
Bạn thứ 2 cái vấn đề đó vào control panel- power options sẽ giả quyết được thôi.
good luck

mirinda
16-08-2006, 16:46
coi lại nguồn như thế nào??? tháo ra lau lại àg, có giựt điện ko ????????

th_dug
16-08-2006, 19:31
ko thử sao biết hả bạn thử bị giật một lần thí biết ngay thui mà trùi người ta làm miết đâu có d\sao đâu chứ thử coi nha chúc bạn thành công

mirinda
17-08-2006, 08:34
Bộ nguồi bị hư thì có sửa đuợc ko nhỉ, màh nếu thay bộ nguồn mới thì fải thay luôn case luôn àh ???

Vid_boy
17-08-2006, 09:07
ko,, mua nguồn mới ko cần phải mua case đâu
cơ ma theo mình đã hỏng một lần rồi tốt nhất nên mua nguồn chất lượng một tý ít cung phải làm cái tầm 50$

mirinda
18-08-2006, 07:17
cơ màh, cái nguồi của em đi đứt roài.....
==> mấy bác chỉ em ở tp HCM chỗ nào mua nguồn tốt , bảo đảm 1 chút đi, màh em chưa có kinh nghiệm lắp nguồn liệu có làm đuợc ko nhỉ ????

Shinichi_haha
18-08-2006, 19:33
Nguồn cậu nên chọn mua tốt một chút vì nó là nguyên chính gây hư hại nhiều cho máy tính: Cậu nên mua các cửa hàng lớn Như Phong Vũ, hay Hoàng Long...Tránh mua nguồn ngoài chợ trời, còn lắp ráp thì dễ ợt ấy mà cậu chỉ cần quan sát một chút máy của mình là lắp nguồn cái một (đừng nên rung tay vì khó hỏng lắm hi! hi!).

nintama
19-08-2006, 01:42
Mua nguồn tại nova cho an toàn, nếu bạn dư dả một chút thì đầu tư một con coolermaster PSU cho chắc ăn, còn bao nhiêu Wat thì tùy theo túi tiền và cấu hình thiết bị máy của bạn.. phần còn lại mong các bạn khác chỉ giáo