PDA

View Full Version : Một diễn đàn chuyên về SEO và Make Money Online

rock0em
14-08-2006, 20:29
Hàng tháng phải trả tiền phí duy trì hosting, hàng năm phải trả tiền domain, đối với các công ty lớn thì không nói làm gì, nhưng đối với các bạn là sinh viên, không có tiền trang trải thì đó là cả 1 vấn đề, để góp phần trang trải chi phí đó, Make money $ online là giải pháp rất hữu ích, đó là quảng cáo cho các site ở nước ngoài như: google, adbrite để kiếm tiền . . .

Để kiếm được tiền từ quảng cáo website của bạn cần phải có traffic cao, phải có rank cao . . . để có được traffic cao, rank cao, bạn phải hiểu đôi chút về Search Engine Optimized - SEO . . . SEO và Kiếm tiền trực tuyến (Make Money online) là 2 vấn đề liên quan mật thiết với nhau:

+ Các bạn kiếm tiền online cần tới SEO để có traffic cao, để tăng số hit và click . . .
+ Các công ty lớn cần SEO để đặt được rank cao, để khẳng định vị trí thương hiệu, để quảng bá rộng rãi website của mình . . .

Từ lâu SEO và Make Money $ Online đã gắn bó chặt chẽ với nhau, chúng không chỉ đơn thuần là kiếm tiền mà nó còn là nghệ thuật, là niềm đam mê đối với các webmaster . . . Xuất phát từ niềm đam mê đó, chúng tôi đã cùng nhau lập nên OnTopRank.com với mục đích tạo 1 sân chơi chuyên nghiệp về SEO và Make Money $ Online, rất mong được sự đóng góp của các bạn . . .

"ontopRank cùng chia sẻ để đi tới thành công"

"ontopRank diễn đàn SEO lớn nhất Việt Nam"

Welcome to http://www.OnTopRank.com

TuanLaVft
14-08-2006, 21:31
Có vẻ Rock0em bắt đầu chọn con đường webmaster một cách nghiêm túc rùi. Chúc mừng forum mới. Nhưng tớ vào không được, forum đòi phải register. Tớ recommend bỏ chức năng này đi, vì phải thấy gì hay mới register chứ.
Any way, Congratulation!

1adult
14-08-2006, 21:42
home thì click đâu cũng là http://www.ontoprank.com/forum ,
nay đã bỏ register nhưng k có coi bài viết được,
forum còn nhỏ mà làm vậy thì chỉ mất khách

tinhyeuon
15-08-2006, 01:06
Ko làm thế mọi người chỉ vô đọc thông tin rùi bye luôn hii

1adult
15-08-2006, 06:44
Ko làm thế mọi người chỉ vô đọc thông tin rùi bye luôn hii

nhầm rồi, đăng ký rồi coi 1 lần cũng bye, có khi còn k thèm đăng ký cũng bye vì chưa biết đăng ký xong thì đọc được gì!!!!!!!!

Jacob
15-08-2006, 09:08
Bất kỳ một việc gì bao gờ chẳng có sự khởi đầu. Vạn sự khởi đầu nan mà

nhầm rồi, đăng ký rồi coi 1 lần cũng bye, có khi còn k thèm đăng ký cũng bye vì chưa biết đăng ký xong thì đọc được gì!!!!!!!!

Đố bà con biết nghề của 1adult là nghề gì ?

1adult
15-08-2006, 09:36
Bất kỳ một việc gì bao gờ chẳng có sự khởi đầu. Vạn sự khởi đầu nan mà

Đố bà con biết nghề của 1adult là nghề gì ?

Tôi chỉ có ý nói rằng k nên để như vậy, tôi cũng đã thử đăng ký xem sao rồi, nội dung vẫn còn nghèo. Tôi cũng đó bạn luôn đó, tôi làm nghề gì????

Jacob
15-08-2006, 10:42
Tớ cũng là người quan tâm đến SEO nên thấy 1 diễn đàn như vậy thì ủng hộ vậy thôi.

rock0em
15-08-2006, 18:18
Forum mới mở cửa dc 2 ngày mà, sự khởi đầu nào cũng 0 thể chánh khỏi thiếu xót, rất mong các bạn góp ý để ontoprank trở thành 1 sân chơi lớn cho những ai đam mê SEO và Make $ . . .

Thanks!

eyesofdemon
15-08-2006, 21:50
Tôi chỉ có ý nói rằng k nên để như vậy, tôi cũng đã thử đăng ký xem sao rồi, nội dung vẫn còn nghèo. Tôi cũng đó bạn luôn đó, tôi làm nghề gì????
Em mạn phép đoán nhé!
Ông anh 1adult thường cầm 1 cái que dài đi ngoài đường, thấy ai đang tập xe loạng choạng là ổng thọc gậy vô bánh liền à, đảm bảo ngã té lăn lun.
Vui vẻ một chút kô có ý gì đâu ạ, anh 1adult đừng giận em nhe.

1adult
15-08-2006, 22:24
Forum mới mở cửa dc 2 ngày mà, sự khởi đầu nào cũng 0 thể chánh khỏi thiếu xót, rất mong các bạn góp ý để ontoprank trở thành 1 sân chơi lớn cho những ai đam mê SEO và Make $ . . .

Thanks!

Tôi rất quan tâm đến vấn đề này và cũng post khá bài bên site bạn, k bít có bị coi la spam k hehe.

cyber5000
16-08-2006, 11:54
Mình cũng rất thích về chủ đề này, rất ủng hộ bạn mình đã add vào favourite hehehehee

Jacob
17-11-2006, 20:51
Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mời trao đổi thêm kiến thức tại http://ontoprank.com

nguyentanlong
19-11-2006, 00:07
mình đang quan tâm chủ đề này, website khá cool, cảm ơn ai đã xây dựng, mai mốt tui có tiền, tui rủ đi cafe nha.

onlinemind
19-11-2006, 11:16
Ebook tiếng Việt “ Lịch Sử các Công cụ Tìm Kiếm” tôi mới viết.

Đây là quyển ebook đầu tiên được viết ra để chia sẻ những hiểu biết của tôi về lĩnh vực tiếp thị bằng các các công cụ tìm kiếm, một lĩnh vực tiếp thị sẽ phát triển mạnh tại Việt Nam trong thời gian sắp tới.
Lý do mà bạn nên đọc quyển sách này:

1. Bạn sẽ có được những hiểu biết khá đầy đủ về lịch sử phát triển của từng công cụ tìm kiếm nổi tiếng thế giới, những công cụ dùng tra cứu thông tin hàng ngày mà chúng ta hay dùng như Google, Yahoo!, MSN, AOL, ALLtheweb....

2. Bạn sẽ hiểu được cơ bản phương thức họat động của các công cụ tìm kiếm trong việc thu thập cơ sở dữ liệu và xuất kết quả tìm kiếm theo từ khóa tương ứng.

3. Bạn sẽ có thể hình dung ra phương thức phối hợp kinh doanh và mạng lưới quan hệ giữa các công cụ tìm kiếm tưởng chừng như hoàn toàn họat động tách biệt.

4. Bạn sẽ nhận được những nền tảng cơ bản về tiếp thị trực tuyến bằng công cụ tìm kiếm; quyển ebook này là phần vô cùng cần thiết để tham khảo trước khi bạn đọc quyển ebook thứ 2 do ithietkeweb phát hành sắp tới.

5. Tôi đã sử dụng khá nhiều hình ảnh minh họa trong ebook để có thể tăng hiệu quả tiếp thu mà bạn mong muốn.

Để tải ebook này về, bạn cần có đăng ký tài khoản đơn giản tại website cá nhân của tôi: http://ithietkeweb.com .Lợi ích chính của việc có một tài khoản thành viên của ithietkeweb là bạn có thể nhận được thông báo của ithietkeweb khi có ebook mới, hoặc bạn có thể viết comment nhận xét về các ebook để tôi có thể cập nhật tốt hơn và tạo ra ebook có giá trị cho mọi người hơn. Sau khi tạo tại khoản, bạn có thể vào phần Free Download để tải ebook về.

Các bạn đọc và cho nhận xét nhé.

Quang Huy

dreamstar
26-11-2006, 14:38
Ebook tiếng Việt “ Lịch Sử các Công cụ Tìm Kiếm” tôi mới viết.

Đây là quyển ebook đầu tiên được viết ra để chia sẻ những hiểu biết của tôi về lĩnh vực tiếp thị bằng các các công cụ tìm kiếm, một lĩnh vực tiếp thị sẽ phát triển mạnh tại Việt Nam trong thời gian sắp tới.
Lý do mà bạn nên đọc quyển sách này:

1. Bạn sẽ có được những hiểu biết khá đầy đủ về lịch sử phát triển của từng công cụ tìm kiếm nổi tiếng thế giới, những công cụ dùng tra cứu thông tin hàng ngày mà chúng ta hay dùng như Google, Yahoo!, MSN, AOL, ALLtheweb....

2. Bạn sẽ hiểu được cơ bản phương thức họat động của các công cụ tìm kiếm trong việc thu thập cơ sở dữ liệu và xuất kết quả tìm kiếm theo từ khóa tương ứng.

3. Bạn sẽ có thể hình dung ra phương thức phối hợp kinh doanh và mạng lưới quan hệ giữa các công cụ tìm kiếm tưởng chừng như hoàn toàn họat động tách biệt.

4. Bạn sẽ nhận được những nền tảng cơ bản về tiếp thị trực tuyến bằng công cụ tìm kiếm; quyển ebook này là phần vô cùng cần thiết để tham khảo trước khi bạn đọc quyển ebook thứ 2 do ithietkeweb phát hành sắp tới.

5. Tôi đã sử dụng khá nhiều hình ảnh minh họa trong ebook để có thể tăng hiệu quả tiếp thu mà bạn mong muốn.

Để tải ebook này về, bạn cần có đăng ký tài khoản đơn giản tại website cá nhân của tôi: http://ithietkeweb.com .Lợi ích chính của việc có một tài khoản thành viên của ithietkeweb là bạn có thể nhận được thông báo của ithietkeweb khi có ebook mới, hoặc bạn có thể viết comment nhận xét về các ebook để tôi có thể cập nhật tốt hơn và tạo ra ebook có giá trị cho mọi người hơn. Sau khi tạo tại khoản, bạn có thể vào phần Free Download để tải ebook về.

Các bạn đọc và cho nhận xét nhé.

Quang Huy

Cám ơn bạn đã viết ebook rất hữu ích, website bạn optimize cũng tốt quá. Bạn có thể cho biết web bạn dùng script gì kô? có phải wordpress kô?

yagooviet
03-12-2006, 23:48
Mình cũng rất quan tâm đến lĩnh vực SEO, hiện đang tối ưu cho một số trang web của mình. Rất muốn được trao đổi cùng các bạn. Bạn nào rành về SEO giúp đỡ mình với nhé. Sẽ hậu tạ nếu sự giúp đỡ các bạn thực sự hữu ích. Thanks trước nha.

love12
04-12-2006, 08:10
Cám ơn bạn đã viết ebook rất hữu ích, website bạn optimize cũng tốt quá. Bạn có thể cho biết web bạn dùng script gì kô? có phải wordpress kô?

joomla.com ....................................(js_simplicity _red)

ongmatdo
13-12-2006, 17:28
Chào, tui cũng mới tham gia forum này lần đầu, vào đọc bài viết của bạn. Trong SEO thì t cũng mới là Dummies thôi, và thật sự cũng rất mong có một nơi để tham gia trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm về SEO.
T đã thử vào site của bạn, nhg sao nó ko phải là 1 forum giống như bạn đã giới thiệu? Nếu có thể thì bạn nên tách rời mục đích thương mại ra khỏi các forum, như vậy sẽ tạo dc môi trường tốt để phát triển hơn.
Dù sao cũng chúc thành công
Ng.Minh - BeeBranding.com

doubleje
22-09-2008, 08:36
Đào mộ người một tí, hóa ra là toppagerank là của rock em :d Câu jtham gia làng SEO sớm quá nhỉ :D

[.]
22-09-2008, 20:28
OnTopRank.com và rock0em là 1 hả? Sặc quá!

Tên rock0em này chuyên sài thẻ tín dụng chùa nè. SEO mà chơi thẻ chùa thì có ngày website khách hàng cũng toi theo. Bó tay! Kiểu làm ăn này chắc chỉ có ở Việt nam.

host84.com
24-09-2008, 06:58
@[.]: Xin thông báo với bạn 1 điều là OnTopRank va Rock0em hiện tại do 02 người khác nhau sở hữu và không liên quan gì nhau cả.

[.]
24-09-2008, 07:25
Tôi đang nói cậu chứ nói Rock0em nào đâu.

http://ddth.com/showthread.php?p=1315881

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tôi đang nói cậu chứ nói Rock0em nào đâu.

http://ddth.com/showthread.php?p=1315881