PDA

View Full Version : Giúp em share thư mục với

nlht
14-08-2006, 14:18
em ko thể share thư mục vì khi bấm vô các mục chọn trong đây nó bị mờ nên ko thể share có ai biết nguyên nhân là vì sao ko giúp em với
http://www.easyvn.com/easyweb/id/welcome_you/truyencuoi/untitled.jpg
em ko biết post hình lên như thế nào nên em chỉ dưa ường dẫn mong mấy anh thông cảm xem giúp em cái nha

tahlove
14-08-2006, 14:56
Bạn đang truy cập vào với quyền gì. Nếu là User thì không share được đâu. Bạn thử vào với quyền administrator xem sao.

kid112
14-08-2006, 15:47
ah. . .hay wa. cám ơn huynh nhiều nhiều nha. em search ra rồi.

chết chết. em nhầm .coppy nhầm. mong các huynh thông cảm. . .
em có 1 kinh nghiệm về vụ này như vầy nè. những máy ở chỗ huynh nlht xài Lan nhưng trong quá trình cài đặt lại ko "turn on" cái chức năng "share priner and files thì phải nên mới có tình trạng như vầy. muốn share file được thì huynh có lẽ lại phải cài lại từ đầu gòi.ko bít đúng hay ko. . . các huynh góp ý với

nguyenvuhoang
14-08-2006, 18:07
đúng là do không bật service share printer and file, tuy nhiên bạn không phải cài đặt lại từ đầu đâu, khi click chuột phải để share, windows se hỏi bạn cái gì đó (tui quên mất tiêu rùi), bạn chỉ cần click vào những cái đó va ok là xong, chức năng share printer and file sẽ turn on thôi

dhtlucky
29-08-2006, 04:29
Control panel > network connections > right-click trên biểu tượng kêt nối > Properties > chọn Files and Printers Sharing for Microsoft network (Nếu chưa có thì chôn Install > Services > chọn Files and Printers Sharing for Microsoft network )
OK.

nghiahuynh1975
29-08-2006, 12:34
Trước hết máy bạn phải Format NTFS. Sau đó My computer>tools>folder options>view click bỏ chọn hàng cuối cùng. sau đó mơi share