PDA

View Full Version : Giờ làm sao đây

amnhactructuyen
12-08-2006, 17:28
Hix, máy tớ mới mua xong
Main Asus P5LD2-VM
HDD: Seagate 120 Barracuda ATA

Tớ cài Win XP SP1 vào, màn hình Welcome To Setup tớ nhấn Enter
Nó báo lỗi:
" Setup did not find any hard disk. Installed in your Computer.
Make sure any hard disk drives are powered on and properly connected to your computer and that any disk-related hardware configurationis correct...
Setup cannot continue."
Nó kêu nhấn F3 và khởi động lại luôn, không cài được Win. Chẳng lẽ Main Asus của tớ bắt buộc phải dùng ổ cứng S-ATA chăng, a_e giúp với

PMT
12-08-2006, 19:26
Bạn vào CMOS xem thử ổ cứng có được nhận chính xác không nhé.

lee_huynh306
13-08-2006, 00:23
Chắc chắn là chưa nhận ổ cứng rồi. Cắm cable IDE lại xem nào. Xem lại nguồn cho HDD nữa. Nếu ko được, mượn tạm máy ai đó gắn thử!
Hehe, đừng nói quên gắn nguồn cho HDD nghe. Hôm bữa tui cũng dzậy á, mà ko phải nguồn HDD mà là nguồn cho cái Vid, cũng may nó thông minh nó báo lên màn hình bảo tui gắn nguồn vào. Hì hì!

Tệ Hại
13-08-2006, 11:11
Hic! Xem lai cap gan ngo cho o cung xem sao. Can than xem lai het cho chac.

dhtlucky
29-08-2006, 04:33
Ko fải đâu các cậu, nhá tớ có 1 cái y chang nè. Main đó tuy có 2 khe IDE nhưng hình như để dùng RAID, chỉ dùng bình thường 1 khe cho CD thôi. Nếu muốn dùng HDD IDE thì fải gắn chung trên 1 sợi cáp. Còn không thì đừng hòng nó nhận cho cài win được. Khi mua cái main đó về fải cấu hình mấy ngày mà vẫn không xài được 2 cáp IDE, bởi vì cái đó do nàh sx người ta làm vậy rồi. Mà đã xài main đấy thì fải dual core, dual channel, SATA2 nữa mới đủ bộ chứ.
Giờ ổ SATA2 cũgn bằng giá HDD thường thôi mà.

th_dug
29-08-2006, 14:04
cú theo chỉ dẩn của bạn dhtlucky la ok t thử coi nha chúc bạn sớm cài đựoc win

hotkhoa
02-09-2006, 08:30
@amnhactructuyen Asus P5LD2-VM motherboard thiết kế ngớ ngẩn, khi dùng SATA cũng rắc rối hơn so với Gigabyte/MSI. @amnhactructuyen đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng sẽ dược thôi. @amnhactructuyen được nhưng để 1 IDE cho DVD, không nên dùng HDD chung cáp với DVD. Chúc thành công.