PDA

View Full Version : FPT đứng đàu trong các ISP !

U.F.O
10-08-2006, 16:57
http://www.pcworld.com.vn/pcworld/binhchon.asp?t=mzdetail&atcl_id=5f5e5d5e595d59
http://www.pcworld.com.vn/user/binhchon/2006/ketqua_a.htm
Từ trước tới nay chúng ta thường tranh cãi việcd ùng VNN hay FPT . Năm 2006 .FPT đã đứng đầu với 42 % bình chọn . VDC là 33 %
Có thể nghĩ là 2 con số này chả chênh nhau là bao nhưng các bạn có để ý là FPT chỉ cũng cấp cho SG và HN . Còn VNn thì được cả nước bình chọn .
Như vậy . FPT đã hơn hẳng VNN về đẳng cấp ,chất lượn sản phẩm lẫ sự hậu mãi chu đáo
.
Bây giờ lại còn có thêm 1 đợt khuyễn mãi cho Mega style nữa . Còn vnn đến 2/9 mới có khuyễn mãi .
Có khi FPT vô đối rồi T_T

khaplienhoa
10-08-2006, 20:03
Cái này chẳng có nhiều ý nghĩa, vì pcworld việt nam không có nhiều tiếng nói, dân abc thì không đọc, dân sành sõi (không nhất thiết CNTT) thì chẳng thèm đọc. Như tôi đã 3 năm rồi không còn đọc một trang nào của tờ tạp chí này.

haranpi
11-08-2006, 06:52
Ít có ai có dịp sử dụng một lúc hai dịch vụ internet cũng như các sản phẩm phần cứng khác như pcworld bình chọn đâu mà có điều kiện so sánh, thành ra ai dùng gì thì bầu nấy thôi chứ sao.

Pagan
11-08-2006, 07:21
Còn phải xem là họ lấy ý kiến của bao nhiêu người nữa, chứ cứ chuyển hết sang % kiểu này thì dễ ăn gian lắm :D.

nktdigital29
11-08-2006, 10:31
thằng FPT nó tóm hết các tạp chí gòi...!!! Đây là một cách tạo Event cho nó...!!! Nó giống như PR á...!! Làm cái đế gì cũng cần cái mối quan hệ cả...giống như Relational Datbase á...:)) !!!

bonmat
11-08-2006, 13:23
Mình chả có tin mấy cái số liệu này đâu. Hơn nữa từ lâu rồi mình cũng không đọc PC World. Từ ngày thấy PCW thiên về quảng cáo sản phẩm là mình bớt đọc và ngưng luôn. Không biết các bác nghĩ sao?

Pagan
11-08-2006, 14:17
Tôi thì chỉ ngừng đọc báo in của họ thôi, còn báo điện tử thì miễn phí, lại thỉnh thoảng cũng có bài hay, tội gì không đọc :).

embroidery
11-08-2006, 14:27
Cái này chẳng có nhiều ý nghĩa, vì pcworld việt nam không có nhiều tiếng nói, dân abc thì không đọc, dân sành sõi (không nhất thiết CNTT) thì chẳng thèm đọc. Như tôi đã 3 năm rồi không còn đọc một trang nào của tờ tạp chí này.
anh sành sỏi về ngành nào cho em học hỏi với

raovats.com
11-08-2006, 16:26
Vì tôi đã 2 lần nên vnn để rap alsl nhưng cho đến bây giờ vẫn chưa đạt được vì lý do "hết cổng".
Trong khi nhà tui ở quận 10 đường tô hiến thành với bực chứ.
Còn FPT từ xưa tôi đã nghe tiếng xấu, nhưng thực tế họ đã chứng minh được là nhà cung cấp hàng đầu nhờ vào chất lượng dịch vụ,
Bạn thử gọi hỗ trợ 2 bên xem, bên nào nhanh hơn.? bạn thử gọi xuống rap adsl xem bên nào nhanh hơn?

Để check lại
tui làm cái vote vậy.

U.F.O
11-08-2006, 16:48
QUả thực từ trước khi có cái thông tin nyaf trên PCWvn .Tôi cũng nghĩ VDC là vô đối về chất lượng ổn định và tốc đô lẫn dịch vụ .
Tuy nhiên ,nghĩ lại quả thực .Các công ty nhà nước làm ăn rất chậm chạp , 0 có chí kiếm ăn mà chỉ đợi tiền từ trên rót xuống .Trong khi đó FPT các bác cứ chê hoài là độc quyền với cả đểu .(trên DDTH này tui thấy chê nhìu nhất là chê FPT) .Nhưng họ phải có thế thì mới có tiền .Có tiền họ mới cậy mà độc quyền vì số người dùng dịch vụ của nó nhìu quá.Tuy vậy kể ra họ dã làm gì quá đáng chưa ?

FPT vô đối mất rùi .
Tháng sau nhà em lắp ADSL . không biết nê dùng VNN Easy hay là MEGA Style đây .Hizhiz

ongxadeptrai
11-08-2006, 20:41
cả FPT và vnn thằng nào cũng củ chuối hết ... cứ đợi đó, lúc vn vô wto cho tụi mày toi cả lũ ....

U.F.O
13-08-2006, 15:11
cả FPT và vnn thằng nào cũng củ chuối hết ... cứ đợi đó, lúc vn vô wto cho tụi mày toi cả lũ ....

Tụi mày là tụi nào ?

tahlove
14-08-2006, 08:50
Mình thấy khoảng 2 năm gần đây chất lượng dịch vụ và độ ổn định của FPT rất tốt. Ngày xưa FPT lởm thật nhưng giờ khác rồi. Mình nghĩ trước khi phê phán mình phải dùng thử đã. Viettel là chuối nhất ^_^

vit2148
14-08-2006, 16:47
FPT thì tạm chấp nhận được thui chứ không thể gọi tốt được...

VNN thì của nhà nước, em miễn bàn... :D

vipoftheworld
14-08-2006, 20:00

Vào WTO thì kô có chuyện các tập đoàn nước ngoài vào lập đường truyền Internet riêng cạnh tranh với VNN lẫn FPT đâu. VN chúng ta thoả thuận WTO là công ty nước ngoài chỉ đc thuê đường truyền của các nhà cung cấp trong nước thôi...vì lý do an ninh.

Nói chung vào WTO tình hình vẫn kô sáng sủa gì hơn đâu, nói thiệt đó. Chất lượng Internet vẫn củ chuối, người sử dụng bị bóc lột, giá quá cao so với chất lượng. Bên Đức giá 35 Euro cho Internet 8Mbps (25Euro) và cho điện thoại (10Euro). Download bằng BitTorrent chỉ có 900 KiloBytes (kô phải bits) thôi.

50 năm nữa VN mà bằng người ta tui mới sợ :P

fibonacci1
14-08-2006, 21:30
thực sự nửa năm trở lại đây các ISP ở việt nam đều có những sự cải thiện về dịch vụ, phải công nhận FPT đã có những đột phá lớn nhất về hậu mãi và dịch vụ gia tăng trong khi VNPT thì lại tỏ ra khá ù lỳ ,còn Vietel thì chất lượng ko đồng đều giữa các nơi

quoccuong51
21-08-2006, 23:23
Viettel là chuối nhất ^_^
Chắc ko phải Viettel chuối nhất đâu!Mà là SPT đó!Em đang xài nè!Wá chuối đi mất!Xài gói Speed500(512kbps/256kbps)mà download lúc nào cũng chỉ ở khoảng 8->14kb/s(hiếm lắm mới được 14).Thất vọng về nó wá!Hu Hu

Em thích nhất cái câu này!

xikechua
22-08-2006, 10:41
FPT là khá nhất so với các isp khác

cyber5000
22-08-2006, 13:12
Chất lượng dịch vụ gia tăng trên internet thì FPT là tốt nhất hiện nay, không thể phủ nhận với chiến lược vừa game, vừa video, vừa ca nhạc trên internet, không có cái gì mà thiếu mặt ông FPT này.

quangkid
22-08-2006, 13:29
ai nói chất lượng FPT đỡ hơn ?
tui 0 bao giờ tin vào FPT.
Đừng nhìn thấy bề ngoài hoặc số liệu của ai đó đưa ra,mà nói của FPT ngon lành. Cái gì cũng củ chuối hết đó là phương châm của FPT.

U.F.O
23-08-2006, 19:46
Cái gì cũng củ chuối hết đó là phương châm của FPT.
Thế thì có ma nó đăng kí cho FPT à?
Nếu bác ở HN bác sẽ thấy đi 10 hàng game thì có 8 hàng dùng FPT
2 hàng còn lại toàn chat chit với đọc tin, chơi cờ

xuongheo
24-08-2006, 11:12
Công nhận FPT support khá ổn... còn internet của FPT cũng chẳng đến nỗi nào. Là khách hàng sài nét của FPT từ cách đây 6 tháng mình biết nét FPT càng ngày càng ổn định... Các bác cứ sài đi ít nhất trong 1 vài tháng rồi nhận định. Sống trên đời ghét nhất kẻ không biết gì.. thấy người ta nói này nói nọ cũng hùa theo. Nên trải nghiệm thực tế thì tốt nhất.

meobong
24-08-2006, 21:24
ai nói chất lượng FPT đỡ hơn ?
tui 0 bao giờ tin vào FPT.
Đừng nhìn thấy bề ngoài hoặc số liệu của ai đó đưa ra,mà nói của FPT ngon lành. Cái gì cũng củ chuối hết đó là phương châm của FPT.

Tui thấy chất lượng của FPT tương đối. Còn về support thì rất tốt. Không biết bạn đã dùng ADSL của bên nào chưa mà nói như vậy. Còn bạn nói phương châm của FPT là như vậy thì cho tui hỏi là bạn có cơ sở gì để tuyên bố là củ chuối ? Hay là bạn nói cho vui, tỏ ra mình có hiểu biết ?

pippit2hn
24-08-2006, 21:46
...Nói chung đúng là về dịch vụ bên FPT là tốt nhất, trục trặc gì gọi thẳng đến họ hướng dẫn luôn, nếu có vấn đề về đường dây thì họ cũng đến sửa rất nhanh...Các dịch vụ đi kèm cũng rất hay, dùng trọn gói thì tha hồ với ephim, iptv :D...
Về đường truyền thì ko dám nói, chưa dùng thử các ISP khác nhưng mà nói chung là hài lòng, chơi game ngon, nghe nhạc ol ổn, xem phim trên ephim vù vù, xem truyền hình trực tuyến hơi giật tý, tốc độ download cũng ko chậm lắm, mấy topic khác đã tranh cãi rùi...~~~>>phù hợp với cái giá mình phải trả...:D

U.F.O
28-08-2006, 16:49
Chiều nay em đi đăng kí đây
^^

dhtlucky
29-08-2006, 02:47
Những người chê là thiểu số thôi. Cái này phải được bình chọn một cách ngie6m túc thì mới xác định được. Ai dùng ISP nào thấy tốt thì khen, còn lỡ trục trặc gì đó thì chê tới bến.
Như mình đây dùng "Vit teo" thấy cũng ổn định, khá nhanh, tốc độ truyền đúng với thực tế. Hỗ trợ kĩ thuật cũng nhiệt tình, nhanh chóng (ai bảo là công ty nhà nước ù lí chứ)
Còn nhà thằng bạn mình dùng FPT cũng ổn định có kêu ca gì đâu. Nói chung là hên xui.
Mà sao có nhiều người bất mãn với mấy công ty nhà nước mình thế nhỉ, các bạn thử nghĩ xem, đât nước ta còn nghèo, đã chiến tranh mất chục năm thì làm sao mà sánh được với các đại gia đã phát triển mấy chục năm được. Hiện nay nhà nước ta đang phấn đâu ngày càng đi lên, bạn không ũng hộ thì thôi sao cứ phê phán rồi đem so sánh với nước ngoài , 50 năm nữa VN có phát triển thì nước ngoài nó cũng phát triển. Chạy sao lại.
"50 năm nữa VN mà bằng người ta tui mới sợ :P" <== câu này tuy nói đùa nhưng mà sao thấy nông cạn quá. Hehehe...giỡn thôi nha, đùng giận

U.F.O
29-08-2006, 20:11
Ack chiều nay đi bị "ép" dùng modem 4 cổng -> ngậm ngùi chịu 150k
hizhiz

pippit2hn
30-08-2006, 00:16
Ack chiều nay đi bị "ép" dùng modem 4 cổng -> ngậm ngùi chịu 150k
hizhiz
...Bó tay, bọn nó bắt phải mua à, mà cũng có 150K, sau này dụ dỗ hàng xóm lắp cùng, đỡ phải mua hub hay switch đỡ tốn...

U.F.O
31-08-2006, 12:54
Tình hình là hum nai đã hết khuyến mãi
Chiều nai ai đăng kí thì nhanh chân lên ^^

lamnh
04-09-2006, 22:56
Vào WTO thì kô có chuyện các tập đoàn nước ngoài vào lập đường truyền Internet riêng cạnh tranh với VNN lẫn FPT đâu. VN chúng ta thoả thuận WTO là công ty nước ngoài chỉ đc thuê đường truyền của các nhà cung cấp trong nước thôi...vì lý do an ninh.

Nói chung vào WTO tình hình vẫn kô sáng sủa gì hơn đâu, nói thiệt đó. Chất lượng Internet vẫn củ chuối, người sử dụng bị bóc lột, giá quá cao so với chất lượng. Bên Đức giá 35 Euro cho Internet 8Mbps (25Euro) và cho điện thoại (10Euro). Download bằng BitTorrent chỉ có 900 KiloBytes (kô phải bits) thôi.

Chí lý nhất đó các bạn

khanh3t
19-09-2006, 01:59
chán, nói mãi rồi

chả mấy ai dùng thường xuyên cả 3 thằng cả để mà so sánh, nhưng thực tế bác nào khen thằng đang dùng nhưng đến khi nó chuối thì quay chửi và cạch ngay

Em ban đầu dùng VNN 2M ngon lành nhưng đắt xuống Home FPT , khen nó hết lời nhưng sau sang HomeN chỉ vì vụ down trong 3 tháng liền chỉ có 5-10KB/s, giờ vẫn dùng VT thấy ngon , down trong nước ko nhanh bằng FPT những 300KB/s nhưng đc cái em đk 1M nó down 120K, đk 1.6M nó down 190K, thế là ổn ( nhưng ko hiểu em mà ko làm ở đó thì còn ngon ko :D )

haquahy
26-09-2006, 11:51
Tôi thấy FPT có hơn VNN đó
Thời buổi kinh tế thị trường mà, VNN là cơ quan nhà nước nên khó chơi lắm.
Dùng FPT thì các dịch vụ hỗ trợ kỹ thuật sẽ tốt hơn

ryon
26-09-2006, 15:20

^^ sao bạn lại nghĩ như vậy nhỉ hiện nay tôi đang ở úc.1 trong những nước phát triển hàng đầu thế giới nhưng tôi sử dụng internet cable (nhanh nhất) của nhà cung cấp optus (lớn nhất của úc) vậy mà tốc độ tối đa là 650 kbs (tốc độ lý thuyết 1gbs ) tuy nhiên khách quang mà nói tôi sử dụng 2 máy cùng lúc với mạng ko dây) nhưng giá rất đắt với 48 $/tháng bạn chỉ tại tối đa 1GB mà thôi >_<.Về mạng vn thì nhà tôi sử dụng viettel tôi thấy ổn định và ko rớt mạng,bạn tôi xài FPT thì thấy nó chậm quá.đó là quan điểm của tôi thôi ko phải cái gì vn cũng yếu nhất đâu bạn ^^

embroidery
28-09-2006, 23:30
vào WTO thì phải theo luật thương mại chung của WTO, bạn nói vậy ko đúng.Bạn là Ủy viên Bộ Chính Trị hay sao mà biết chính sách của nhà nước ta trong tương lai vậy ?

thongtinlaptop
28-09-2006, 23:33
....
.
Bây giờ lại còn có thêm 1 đợt khuyễn mãi cho Mega style nữa . Còn vnn đến 2/9 mới có khuyễn mãi .
Có khi FPT vô đối rồi T_T

Chắc đây là nhân viên kinh doanh ADSL của FPT thì phải???

dtlong
29-09-2006, 00:04
Chả biết mọi người thế nào chứ mình dùng ADSL MEGA-PUBLIC ngày dis chục lần lâu thì 10 tiếng nhanh thì 5 phút đang định đổi sang dùng VNN Mà nói thật chơi game online bây giờ dùng mạng FPT lởm lắm chắc chỉ chơi MU với PTV thì mới ko lag còn chơi Con đường Tơ lụa với Cửu Long chắc chắn ko thể nào bằng VNN được

bienmaixanh
29-09-2006, 10:20
*Chất lượng:
- Tổng dung lượng đường truyền của VNN đi quốc tế lớn hơn FPT. Tỷ lệ giữa đường truyền /thuê bao lớn hơn(Tham khảo tai vinic)
- FPT thì tùy theo gói bạn đăng ký vd bạn đăng ký gói 400,000 VND thì khi bạn chưa sử dụng hết thì chạy nhanh, nếu đã quá thì chạy chậm lại. Đặc biệt khi mới đăng ký thì chạy rất nhanh.
- Nhìn chung VNN chất lượng ổn định hơn
*Dịch vu: FPT làm nhanh hơn và giám hứa hẹn hơn, nhưng VNN chỗ nào đã có cổng chũng chỉ trong 1 ngày.
*Quảng cáo FPT làm tốt hơn.
*Nói tóm lại là dùng em nào thì đôi khi bạn vẫn phải đau khổ

Chỗ tôi dùng khỏang 10 line FPT và 40 line VNN. Tôi thấy VNN làm tôi ít đau khổ hơn.

darkera13
29-09-2006, 11:09
Mà sao có nhiều người bất mãn với mấy công ty nhà nước mình thế nhỉ, các bạn thử nghĩ xem, đât nước ta còn nghèo, đã chiến tranh mất chục năm thì làm sao mà sánh được với các đại gia đã phát triển mấy chục năm được. Hiện nay nhà nước ta đang phấn đâu ngày càng đi lên, bạn không ũng hộ thì thôi sao cứ phê phán rồi đem so sánh với nước ngoài , 50 năm nữa VN có phát triển thì nước ngoài nó cũng phát triển. Chạy sao lại.

Em thì lại nghĩ, mấy thằng Mĩ, Pháp mà nó không kéo sang VN thì không khéo anh em mình giờ đang cày ruộng chứ không được gõ bàn phím thế này đâu. Chỉ tiếc là ngày ấy thằng Anh nó không kéo sang mình, không thì mình cũng chả kém gì Thái Lan, Malaysia. Mà chúng nó phát triển trước mình mấy trăm năm chứ không phải mấy chục năm đâu anh ơi. Còn vì sao không tin được mấy bố nhà nước thì nói ra làm gì, ai mà chả biết nguyên nhân rồi. Pó chiếu luôn.

Zens
30-09-2006, 16:37
*Chất lượng:

- FPT thì tùy theo gói bạn đăng ký vd bạn đăng ký gói 400,000 VND thì khi bạn chưa sử dụng hết thì chạy nhanh, nếu đã quá thì chạy chậm lại. Đặc biệt khi mới đăng ký thì chạy rất nhanh.
.
Chất lượng thì hên xui theo khu vực thui à.Dùng Mega Xì tin mà mạng ổn định ,lướt web,chơi game ko bị đứt mạng mấy.Chưa kể dịch vụ hỗ trợ của FPT là rất ổn.
So với VNN vì là thuộc nhà nước nên ko thể có tính cạnh tranh = FPT đ.c( Có thiên vị FPT quá ko nhỉ :) )

gillian_chung
30-09-2006, 21:32
mình thấy fpt bị các báo phản ánh rất nhiều

Zerofire
30-09-2006, 23:40
Về chất lượng đường truyền thì VDC và FPT đều là phở cả.

Lúc đầu dùng MegaVNN, gọi sụp pót thì cứ gọi là vui, có bữa một thằng ku ở Bưu điện Hà Nội nó bảo mình mua thang bắc lên hỏi ông trời vì cái này nó không biết.

Cách đây 1 năm, ADSL của FPT lộp phộp, gọi sụp pót thì chuyển qua tất cả 8 đứa, mỗi đứa ăn một bài chửi, kết quả: chiều tối ông trưởng phòng hỗ trợ đến tận nơi xin lỗi.

Vậy sau đó chỉ dùng của FPT, vẫn giữ lại đường MegaVNN, phòng lúc chú hiện tại ngỏm.

Vậy tạm kết luận là:
- Chất lượng đường truyền "phò" như nhau
- Đối đãi với khách hàng của FPT ăn đứt.

Và cuối cùng: chỉ dùng ADSL của FPT mới xem phim được ở ePhim.com

alibaba1983
30-09-2006, 23:59
Em dùng VNN thấy chất lượng là tốt nhât với lại hỗ trợ của VNN cũng rất tốt như em đây này vừa có sự cố gọi điện cái là có người gọi điện lại hỗ trợ ngay không mất tiền cước cái thằng FPT là công ty tư nhân lên nó quan hệ đút lót báo chí dễ dàng nên báo chí nói nó hỗ trợ tốt thôi chứ còn lâu mới bằng VNN được làm gì có chuyện cái thằng đi thuê đường truyền lại cung cấp ổn định hơn là cái người tạo ra đường truyền được .VNPT còn cho cả FPT thuê đường truyền các bác xem đấy đường trục của VNPT to gấp mấy lần của FPT làm gì có chuyện nó không bằng FPT là cái thằng đi thuê đựoc chứ

alibaba1983
01-10-2006, 00:03
cái thằng FPT lởm thấy mồ chẳng qua là quảng cáo tốt thôi chứ còn lâu mới bằng VNPT được.

"Chuyện lạ đời là cái thằng đi thuê đường truyền của kẻ khác lại cung cấp đừong truyền ổn đinh hơn người cho thuê à.Người tạo ra đường truyền phải dùng cái tốt nhất có thừa cái lởm thì mới cho thuê chứ" .Không hiểu các bác ăn cái gì của FPT mà nói tốt cho nó dữ vậy

vipoftheworld
01-10-2006, 00:40
vào WTO thì phải theo luật thương mại chung của WTO, bạn nói vậy ko đúng.Bạn là Ủy viên Bộ Chính Trị hay sao mà biết chính sách của nhà nước ta trong tương lai vậy ?

Theo luật chung nhưng cụ thể cho từng lĩnh vực thì khác nhau.
Có những lĩnh vực nhà nước ta thương thuyết để không mở vì nhiều lý do đặc thù, như Viễn thông, tôi biết rõ và chắc chắn, đừng hỏi tại sao tôi biết có người không biết, hãy hỏi là sao bạn quá thờ ơ với ngành này? Vấn đề này đã được đưa lên báo rồi bạn.
Việc mở cửa ngành Viễn thông là 1 vấn đề nhạy cảm liên quan đến an ninh, chính trị. Trung Quốc là nước đi đầu trong việc kiểm soát Internet, VN chúng ta theo sau họ. Bạn phải hiểu rằng kết nối Internet vệ tinh trực tiếp tại các gia đình là bất hợp pháp vì không kiểm soát đc.
Một điều nữa là, giá cước Internet ADSL chúng ta thấp nhất nhì Đông Nam Á vì Bộ Bưu Chính Viễn Thông quy định mức giá trần. Nhưng chất lượng Internet chúng ta CŨNG thấp nhất nhì thế giới vì mức cước ATM cổng ra quốc tế cao nhất nhì (sau Cuba) và bị khống chế bởi MỨC GIÁ SÀN!!!
Bữa nào rảnh rang mời các bạn lên VTI (Công ty viễn thông Quốc Tế - thuộc bộ BC-VT) mà tham khảo mức giá thuê kênh quốc tế đi, nhớ hỏi luôn, sao mắc thế? - Trả lời: luật cấm cho thuê rẻ hơn mức giá sàn!

vipoftheworld
01-10-2006, 00:46
Chất lượng ADSL của FPT đang xuống dốc thê thảm, đặc biệt sau khi đạt thứ hạng cao nhất của PC World Việt Nam.
Tốc độ buổi sáng hiện nay chỉ maximum là 30 KBytes/s = 240Kbps
Tốc độ buổi tối hiện nay chỉ maximum là 200 KBytes/s = 1600Kbps nhưng rất hiếm khi đạt đc và chỉ đạt từ khoảng 4h-6h sáng. Từ 1h-4h thì tốc độ không ổn định đạt chừng 60-100+KBytes/s.
Lúc trước bạn có thể đạt 300KBytes/s nhưng chuyện đó bây giờ không còn nữa.
Băng thông cổng ra quốc tế của FPT bị capped dã man chưa từng thấy.
Hix
Xài FPT từ hồi MegaHome, nay phải chia tay FPT rồi
Phim trên ePhim.com và tv.fpt.vn tui chả thèm coi đâu, chất lượng xấu. Download phim DVD từ các tracker của BitTorrent chất lượng tốt hơn nhiều, mới hơn, mà lại là bản DVD Uncensored, Uncut, Unrestricted nữa coi mới hay

alibaba1983
01-10-2006, 10:06
.
Mà sao có nhiều người bất mãn với mấy công ty nhà nước mình thế nhỉ, các bạn thử nghĩ xem, đât nước ta còn nghèo, đã chiến tranh mất chục năm thì làm sao mà sánh được với các đại gia đã phát triển mấy chục năm được. Hiện nay nhà nước ta đang phấn đâu ngày càng đi lên, bạn không ũng hộ thì thôi sao cứ phê phán rồi đem so sánh với nước ngoài=>cai này tin tin
50 năm nữa VN có phát triển thì nước ngoài nó cũng phát triển. Chạy sao lại=Cái này tôi không tin
"50 năm nữa VN mà bằng người ta tui mới sợ :P" <== câu này tuy nói đùa nhưng mà sao thấy nông cạn quá. Hehehe...giỡn thôi nha, đùng giận

Tôi không tin việt nam 50 năm nữa không bằng thế giới các bác chắc đi tây về nên nhìn viêt Nam mới bảo không phát triển ấy chứ.Tôi thấy việt nam phát triển rất nhanh chóng mặt là khác ấy chứ.Với tốc độ cứ phát triển năm này hơn năm khác với tốc độ như hiện nay thì tôi tin Viêt Nam sẽ vựot Thái Lan trong vòng 20 năm tới kể cả Thái Lan vẫn phát triển.

Bằng chứng là Trung Quốc phát triển sau các nước Châu Âu đến cả trăm năm thế mà nó sắp vượt Châu Âu đấy cho dù Châu Âu hay các nước phát triển vẫn tăng trưởng đấy chứ thế mà có bằng nó đâu

ryon
08-10-2006, 11:01
đồng ý với alibaba,VN được coi là 1 thị trường tìm năng của thế giới tốc độ phát triển kinh tế rất lớn đó là lí do nhà máy thứ 6 của intel,nhà máy lớn nhất thế giới của canon đang được xây dựng tại vn.đừng bao giờ nghĩ vn mình ko bao giờ có thể đi kịp thế giới.Hiện nay cái gì thế giới có là vn có thậm chí như con N73 của em mua ở vn qua úc nó còn chưa có nữa là .

U.F.O
20-10-2006, 20:30
hizhiz FPT vô đối zồi
Dạo này VNN làm ăn... lề mề quá
T_T
Hum gì đi hộ đăng kí cho con bạn . Mãi mí xong cái hợp đồng T_T

vunam
20-10-2006, 23:13
Bác alibaba1983 nói buồn cười quá.Đừng nên so sánh mình với Trung Quốc nên nhớ TQ nó khác hẳn mình Dân số đông hơn =>Thị trường tiêu thụ lớn("Cái này cấp 2 là đã biết rồi môn địa lý đó"),tài nguyên nhiều hơn,lịch sử cũng khácvà quan trọng là chính sách tốt đối ngoại tốt hơn.Em kô am hiểu lắm nên chỉ nói thế thôi.

conmeotreocaycau
22-10-2006, 16:49
Bác U F O nó thế nào chứ FPT nổi tiếng về khả năng lừa đảo: treo đầu dê được vài tháng sau đó toàn bán thịt chó. Coi chừng bị FPT lừa

refont
22-10-2006, 17:02
Hic! chổ nào là chẳng vây? VNPT cũng chẵng hơn gì đâu... bị lỗi kỹ thuật trên đó sao mà fire wall liên tục, có lúc firewall luôn cả goddady.com luôn! còn mấy hôm nay thì firewall mấy tên miền có đuôi *.net.ms *net.tf *net.tc .....

Vậy đó!

nohaoma
22-10-2006, 17:56
đồng ý với alibaba,VN được coi là 1 thị trường tìm năng của thế giới tốc độ phát triển kinh tế rất lớn đó là lí do nhà máy thứ 6 của intel,nhà máy lớn nhất thế giới của canon đang được xây dựng tại vn.đừng bao giờ nghĩ vn mình ko bao giờ có thể đi kịp thế giới.Hiện nay cái gì thế giới có là vn có thậm chí như con N73 của em mua ở vn qua úc nó còn chưa có nữa là .

Anh bạn này nói đúng đấy.
Việt nam mình có đầy đủ hết, đa số từ cá nhân, doanh nghiệp tư nhân (hình như có vụ của TiTan vừa rồi) cho đến các thành phần thuộc quốc doanh cũng sử dụng các software mới nhất mà thế giới đang sử dụng, chỉ khác là ... no licence.
Với khả năng như vậy chắc không tới 50 năm nữa Việt Nam mình sẽ vượt qua Thái lan, Singapore hay tất cả các quốc gia còn lại.

nohaoma
22-10-2006, 18:28
Có lẽ tình trạng mạng phụ thuộc vào từng khu vực, tôi nghĩ vậy, khu vực của tôi thuộc q10 TPHCM.
Dịch vụ chổ tôi có cả Net, các Gamonline đang thịnh và đã sử dụng 2 line ADSL của cả VNN và FPT liên tục trong 4 năm nay. Tôi có thể thống kê như sau :
-Mạng của VNN lúc trước dùng MegaVNN, sau "bị bắt buộc" đổi sang MegaPro, không Dis, tốc độ của cả 2 mọi lúc đều chậm như nhau và ổn định về tốc độ như thế.
-Mạng của FPT lúc trước dùng MegaNet, sau "được khuyến khích" đổi sang MegaPublic, tốc độ kết nối đúng như đã qui định của mỗi gói, chu kỳ Disconnect cả 2 gần như nhau.
Đến ngày hôm nay tôi chỉ còn chịu đựng được 1 line duy nhất của gói MegaPublic của FPT cho 39 máy, tất cả đều đang tốt đẹp.

U.F.O
22-10-2006, 18:41
Nói thật các bác cũng tùy vùng thôi
Mà FPT là nó cũng...vẫn thuộc quản lí của nhà nước đấy ^^
Chứ 0 phải mún làm giề cũng được đâu
staff của ló toàn là...các ông khủng khủng thuộc viện cơ học mí cả quốc phòng, viện toán, tự động hóa.......... cả đêý ^^

tềthiên
22-10-2006, 21:29
Nói thật các bác cũng tùy vùng thôi
Mà FPT là nó cũng...vẫn thuộc quản lí của nhà nước đấy ^^
Chứ 0 phải mún làm giề cũng được đâu

Ai mà chả phải chịu sự quản lý của nhà nước ? Nhưng quản lý khác với kiểm soát. Hiện nhà nước đang nắm 51% cổ phần của FPT Telecom (cty con của FPT cung cấp dịch vụ ADSL) đó.

nobie
22-10-2006, 21:34
VNN thì làm ăn chậm chạp nhưng đáng tin hơn là công ty FPT. Mấy người bên FPT dốt nát thì đã đành, không đáng trách nhưng về khoảng làm ăn dốt trá, lừa đảo, đểu cáng thì ít ai bì kịp. Nhưng ai đã từng mở cửa hàng dịch vụ Internet dùng mạng của FPT thì chắc đã nhiều lần gặp cảnh nhân viên của FPT đến xin tiền đều đều mặc dù đã đóng tiền rồi. Chúng nó cứ lờ đi như thể là ko có chuyện gì xảy ra ý để gặp gà là chém.

Ông nào muốn bị nó lừa thì cứ chơi với nó. Nó bóc lột nhân viên của nó còn thậm tệ chứ nói gì đến khách hàng của nó.

alibaba1983
29-10-2006, 10:56
Ai mà chả phải chịu sự quản lý của nhà nước ? Nhưng quản lý khác với kiểm soát. Hiện nhà nước đang nắm 51% cổ phần của FPT Telecom (cty con của FPT cung cấp dịch vụ ADSL) đó.

Ai bao bac là FPT chịu sự quản lý của nhà nước. ai mà chả chịu thế nhưng mà FPT là doanh nghiệp tư nhân hoàn toàn . Tiền của FPT có chui vào túi nhà nước đâu mà chui vào túi các ông như Trương Gia Bình thôi còn VNPT là doanh nghiệp nhà nước chính cống chứ chẳng phải tư nhân chẳng phải cổ phần. Do là doanh nghiệp tư nhân nên họ có những chiêu thức kinh doanh mà doanh nghiệp nhà nước không làm được ví dụ như đút nót các nhà báo nói xấu các doanh nghiệp nhà nước cùng cạnh tranh với họ. Chi tiền quảng cáo rồi mua thương hiệu những cái vụ này doanh nghiệp nhà nước làm sao mà theo kịp(Vì làm nhà nước phải đúng luật chứ không thể đi sân sau như FPT được)
Mà các bác cứ chê VNPT là vô lý vì tất cả đường truyền internet hiện này các doanh nghiệp cung cấp internet đều thuê của VNPT làm gì có chuyện VNPT lại cung cấp không bằng cái anh đi thuê của mình được,cái thằng FPT làm gì có đường truyền riêng nó đi thuê lại của VNPT thì làm gì có chuyện tốt hơn được

alibaba1983
29-10-2006, 11:04
Bác alibaba1983 nói buồn cười quá.Đừng nên so sánh mình với Trung Quốc nên nhớ TQ nó khác hẳn mình Dân số đông hơn =>Thị trường tiêu thụ lớn("Cái này cấp 2 là đã biết rồi môn địa lý đó"),tài nguyên nhiều hơn,lịch sử cũng khácvà quan trọng là chính sách tốt đối ngoại tốt hơn.Em kô am hiểu lắm nên chỉ nói thế thôi.

Ai bảo bác VN không so sánh được với trung quốc. Ai chẳng biết Trung Quốc nó hơn mình ,mình không phải là so sanh nền kinh tế viêt nam với trung quốc, làm sao mà Việt nam so đước với trung quốc. Mình chỉ nói rằng Việt Nam tương tự như Trung Quốc thôi và mình tin rằng viêt nam sẽ đứng đầu đông nam á trong vòng 50 năm tới bất kể các nước trong khu vực đông nam á vẫn phát triển cũng giống như trung quốc theo sau các nước mỹ,nhật, tây âu cả trăm năm nhưng trong vòng 50 năm tới sẽ vượt tất cả các nước này cho dù các nước này vẫn phát triển cũng giống như việt nam sẽ vượt các nước đông nam á vậy cho dù các nước này vẫn phát triển.(chứ mình không so sánh việt nam với trung quốc nhé.1000 năm nữa thì việt nam cũng chả bằng được)
Tại sao mình nói điều này bởi các bác nghĩ xem ở các nước đông nam á có nước nào ổn định chính chị được như việt nam(với sự lãnh đạo sáng suốt của đảng cộng sản viêt nam quang vinh) đâu tuy vẫn còn nhiều bất cập nhưng mình thấy còn hơn khối các nước trong khu vực.

SpeedTouch
13-11-2006, 08:59
Thế thì có ma nó đăng kí cho FPT à?
Nếu bác ở HN bác sẽ thấy đi 10 hàng game thì có 8 hàng dùng FPT
2 hàng còn lại toàn chat chit với đọc tin, chơi cờ

Mình đồng ý với bác, nói chi ở Hanoi, ở Tphcm thôi, 10 hàng NET thì có đến 9 thằng dùng line FPT làm Primary (game không lag, web duyệt nhanh, nghe nhạc xem phim tốt, hỗ trợ nhiều dịch vụ khác) Line VNN hoặc line khác chỉ làm Backup thôi...các bác không tin thì cứ đi chơi NET ở ngoài là biết, lâu lâu mình chốn nhà ra ngoài chơi (Ở nhà chơi bà già chửi), Máy mạnh, line mạnh, game VLTK ghoặc PTV thì trên cả tuyệt vời.

vipoftheworld
14-11-2006, 12:05
Ai bảo bác VN không so sánh được với trung quốc. Ai chẳng biết Trung Quốc nó hơn mình ,mình không phải là so sanh nền kinh tế viêt nam với trung quốc, làm sao mà Việt nam so đước với trung quốc. Mình chỉ nói rằng Việt Nam tương tự như Trung Quốc thôi và mình tin rằng viêt nam sẽ đứng đầu đông nam á trong vòng 50 năm tới bất kể các nước trong khu vực đông nam á vẫn phát triển cũng giống như trung quốc theo sau các nước mỹ,nhật, tây âu cả trăm năm nhưng trong vòng 50 năm tới sẽ vượt tất cả các nước này cho dù các nước này vẫn phát triển cũng giống như việt nam sẽ vượt các nước đông nam á vậy cho dù các nước này vẫn phát triển.(chứ mình không so sánh việt nam với trung quốc nhé.1000 năm nữa thì việt nam cũng chả bằng được)
Tại sao mình nói điều này bởi các bác nghĩ xem ở các nước đông nam á có nước nào ổn định chính chị được như việt nam(với sự lãnh đạo sáng suốt của đảng cộng sản viêt nam quang vinh) đâu tuy vẫn còn nhiều bất cập nhưng mình thấy còn hơn khối các nước trong khu vực.

Cái này gọi là ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG đấy
Thật đáng xấu hổ.
Bạn nên đi nước ngoài như TQ và cả phương Tây đi rồi mở mắt ra, ở đó mà cứ tin vào lời thầy cô, họ không chê những gì họ làm vì như thế là tự chửi mình sao

SpeedTouch
15-11-2006, 18:07
Ai bao bac là FPT chịu sự quản lý của nhà nước. ai mà chả chịu thế nhưng mà FPT là doanh nghiệp tư nhân hoàn toàn . Tiền của FPT có chui vào túi nhà nước đâu mà chui vào túi các ông như Trương Gia Bình thôi còn VNPT là doanh nghiệp nhà nước chính cống chứ chẳng phải tư nhân chẳng phải cổ phần. Do là doanh nghiệp tư nhân nên họ có những chiêu thức kinh doanh mà doanh nghiệp nhà nước không làm được ví dụ như đút nót các nhà báo nói xấu các doanh nghiệp nhà nước cùng cạnh tranh với họ. Chi tiền quảng cáo rồi mua thương hiệu những cái vụ này doanh nghiệp nhà nước làm sao mà theo kịp(Vì làm nhà nước phải đúng luật chứ không thể đi sân sau như FPT được)
Mà các bác cứ chê VNPT là vô lý vì tất cả đường truyền internet hiện này các doanh nghiệp cung cấp internet đều thuê của VNPT làm gì có chuyện VNPT lại cung cấp không bằng cái anh đi thuê của mình được,cái thằng FPT làm gì có đường truyền riêng nó đi thuê lại của VNPT thì làm gì có chuyện tốt hơn được

Cái ông này chẳng hiểu mô tê gì cả, cứ nghe người ta nói cái xem sao, cái ông nhà nước của ông tốt đẹp lắm, Uh, không đi sân sau, chỉ có ăn tiền sau lưng thôi, ai mà chả biết, làm ăn cũng như hạch như nhau cả thôi- tốt đẹp lắm mà khoe

U.F.O
15-11-2006, 19:57
Tớ nói thật các bro cứ nói FPT lừa này lừa nọ. Nói thẳng ra là lừa
gà đi đấy. Làm sao?

Trước khi dùng FPT tớ cũng tung hô chán cho VNN. Ổn định vô cùng nhưng than ôi dịch vụ và thái độ nhân viên thỳ.
Còn bây giờ nói thật . Dùng FPT thỉnh thoảng...nó lag bất chợt cũng tức lắm chứ. Có điều làm gì có ISP nào hoàn thiện đâu.
Tớ chỉ thík cái. Những lúc thế gọi điện cho tt là có ng alô và nói rất dễ nghe ngay.
Những lúc lỗi đường dây thật thỳ bạn cũng phải chấp nhận đợi chứ bảo họ být làm sao. Cứ chày chật bắt bẻ họ ( ra vẻ ta pro) thỳ đường cùng nhan viên cũng phải tìm 1 lí do gì chứ.

Tớ nói thật lun là đây là sang tháng thứ 4 tớ dùng FPT. chỉ có 3 tháng đầu công nhận quả thật là ngon thôi. Bốc vô cùng.
Tuy nhiên bây giờ tớ vẫn thỏa mãn và chấp nhận với FPT.

Còn việc chính trị...tớ nghĩ các bác...0 nên ...akak
kẻo..ban nik đếy ~.~

alibaba1983
16-11-2006, 02:49
các bác nên biết một điều rằng tất cả các nhà cung cấp internet khác đều thuê lại đường truyền của VNPT đấy làm gì có chuyện thằng đi thuê lại có dịch vụ tốt hơn người cho thuê được người ta có dùng thừa người ta mới cho thuê chứ

SilverStar
16-11-2006, 07:17
các bác nên biết một điều rằng tất cả các nhà cung cấp internet khác đều thuê lại đường truyền của VNPT đấy làm gì có chuyện thằng đi thuê lại có dịch vụ tốt hơn người cho thuê được người ta có dùng thừa người ta mới cho thuê chứ

bác alibaba1983 chậm cập nhật thông tin quá đi. Cái thế độc quyền kết nối đã hết từ lâu rồi bác ơi. Các ISP/IXP đã peering rồi, mấu ông lớn đều cũng nối với nhau đường 1 Gbps bằng cáp quang không à. Bác có thể tham khảo tại VNNIC để update lại thông tin nhe. Chứ nói mấy thông tin thời "Bảo Đại ở truồng tắm mưa" thì chết :lick:

http://vnnic.net.vn/vnix.jsp

Dung lượng kênh và hướng kết nối quốc tế quí 3/2006
VNPT 3875.0
FPT 1550.0
VIETTEL 620.0
EVN Telecom 200.0
SPT 80.0

alibaba1983
17-11-2006, 15:20
ừ thế các bác xem đấy đường truyền của VNPT gấp đôi thì làm gì có chuyện nó chậm hơn thằng FPT được

tuanlv221
17-11-2006, 15:48
Nhưng VNN phủ sóng toàn bộ 52 tỉnh thành pác alibaba ơi.Còn FPT chỉ có HN và TP thui.Pác chậm hiểu thế

haranpi
17-11-2006, 18:00

Đừng có nghĩ thịnh vượng là chỉ xét ở yếu tố kinh tế thôi nhé, tôi thà nghèo còn hơn bị bịt mắt, bịt mồm, bịt mũi,....rồi được giàu có như Trung Quốc thì hổng ham đâu. Nhiều người cứ hay lấy tăng trưởng 8%-10% làm cái thước đo để chỉ rằng đất nước ngày càng phát triển, thịnh vượng, nhưng không biết rằng đât nước đang thụt lùi. Thôi không bàn đến chính trị nhiều, kẻo bị ban nick.

tuanlv221
18-11-2006, 13:16
Pác Haranpi nói sai rùi,tốc độ phát triển kinh tế chính là thước đo chung của toàn xã hội chứ kô phải chỉ ở 1 mặt.Kô phủ nhận đất nước chúng ta vẩn đang đi lên tuy còn 1 số vuớn mắc ở khâu quản lý nhưng kô thể phủ nhận tất cả những gì mà nhà nước đã và đang làm cho nhân dân hiện nay.
Pác nói chúng ta thà nghèo còn hơn bị bịt mắt bịt mũi chỉ đúng 1 phần nào thôi và đâu phải chỉ ở VN thôi,thiếu gì các nước trên thế giới người dân vẩn bị như thế.
Dân chủ như Mỹ thì tớ thấy cũng kô hằn là đã hay,cái gì cũng kiện cáo được cả,loạn cả lên.

tềthiên
21-11-2006, 20:23
Ai bao bac là FPT chịu sự quản lý của nhà nước. ai mà chả chịu thế nhưng mà FPT là doanh nghiệp tư nhân hoàn toàn . Tiền của FPT có chui vào túi nhà nước đâu mà chui vào túi các ông như Trương Gia Bình thôi còn VNPT là doanh nghiệp nhà nước chính cống chứ chẳng phải tư nhân chẳng phải cổ phần.

Nói chuyện với những người cãi lấy được này mệt quá !

Vô đây xem nè http://www.fpt.net/details.asp?ID=21&CatID=2

Công ty cổ phần Viễn thông FPT (FPT Telecom), được thành lập trên cơ sở chuyển đổi Công ty Truyền thông FPT, vừa được Bộ Bưu chính Viễn thông trao giấy phép thiết lập hạ tầng mạng viễn thông cố định nội hạt trên phạm vi toàn quốc để cung cấp dịch vụ Internet.

Ông Trương Đình Anh, Tổng giám đốc FPT Telecom, cho biết với 51,5% vốn cổ phần của nhà nước, FPT Telecom được thừa hưởng tất cả khách hàng, nhân viên và cơ sở vật chất của Công ty Truyền thông FPT. Công ty mới cũng kế thừa toàn bộ trách nhiệm và quyền lợi đối với khách hàng và các đối tác.

metadata
22-11-2006, 12:15
Em thì lại nghĩ, mấy thằng Mĩ, Pháp mà nó không kéo sang VN thì không khéo anh em mình giờ đang cày ruộng chứ không được gõ bàn phím thế này đâu. Chỉ tiếc là ngày ấy thằng Anh nó không kéo sang mình, không thì mình cũng chả kém gì Thái Lan, Malaysia. Mà chúng nó phát triển trước mình mấy trăm năm chứ không phải mấy chục năm đâu anh ơi. Còn vì sao không tin được mấy bố nhà nước thì nói ra làm gì, ai mà chả biết nguyên nhân rồi. Pó chiếu luôn.

thế thì bọn da đỏ giờ này chắc là có tốc độ phát triển kinh lắm nhỉ ?Mày thử nghĩ xem trong 100 năm bị thông trị bao nhiều tài nguyên khoán sản bị mất đi,bao nhiêu người chết để cho thằng như mày được ngồi gõ bàn phím.Mày không nhìn xem nứoc Mĩ không bị ảnh hương bởi chiến tranh giờ nó đang như thế nào .

SuperCHANH
22-11-2006, 15:50
Các pro đừng khen quá lời. Vài hôm ông FPT tăng cước ADSL nhà em.. có mà chết.

SilverStar
22-11-2006, 17:16
Công ty cổ phần Viễn thông FPT (FPT Telecom), được thành lập trên cơ sở chuyển đổi Công ty Truyền thông FPT, vừa được Bộ Bưu chính Viễn thông trao giấy phép thiết lập hạ tầng mạng viễn thông cố định nội hạt trên phạm vi toàn quốc để cung cấp dịch vụ Internet.

Ông Trương Đình Anh, Tổng giám đốc FPT Telecom, cho biết với 51,5% vốn cổ phần của nhà nước, FPT Telecom được thừa hưởng tất cả khách hàng, nhân viên và cơ sở vật chất của Công ty Truyền thông FPT. Công ty mới cũng kế thừa toàn bộ trách nhiệm và quyền lợi đối với khách hàng và các đối tác.

To: tềthiên
Việc chuyển đổi này do quy định của Bộ bưu chính, không thành công ty cổ phần thì mấy ảnh hông cho lập hạ tầng thì có mà chết.:bb:. Bác bưu chính chơi chiêu nên phải làm vậy rồi:tongue:

tềthiên
22-11-2006, 19:26
To: tềthiên
Việc chuyển đổi này do quy định của Bộ bưu chính, không thành công ty cổ phần thì mấy ảnh hông cho lập hạ tầng thì có mà chết.:bb:. Bác bưu chính chơi chiêu nên phải làm vậy rồi:tongue:

Đính chính : Không để nhà nước nắm trên 50% cổ phần thì không được thiết lập hạ tầng mạng. Chuyện nó là vậy. Nhưng có người vẫn cứ cố cãi là nhà nước không quản lý FPT Telecom.

Vậy thui.

alibaba1983
26-11-2006, 07:25
Đính chính : Không để nhà nước nắm trên 50% cổ phần thì không được thiết lập hạ tầng mạng. Chuyện nó là vậy. Nhưng có người vẫn cứ cố cãi là nhà nước không quản lý FPT Telecom.

Vậy thui.

bác chả biết gì cả
Hình thức thì là thế thôi còn chính thức thì công ty FPT là công ty tư nhân gần đến 100%.
Cái thằng FPT nó khôn vậy đấy khi quy định nhà nước là cấm công ty tư nhân được thiết lập mạng thì nó làm cho nó hợp pháp cũng như ngày đầu công ty FPT là công ty thuộc bộ khoa học công nghệ đấy rồi khi nó phát triển lớn nó sẽ làm cách để cổ phần hóa rồi các chiêu bài khác nhau để làm sao biến công ty và số vốn lãi khổng lồ của nó vào túi mấy thằng lãnh đạo của FPT chứ có vào nhà nước đâu cái thằng FPT nó chuyên làm cái chuyện đó mà, Nó chuyên dùng cái chiêu bài khi nào khúc mắc thì nó tìm cách cho hợp pháp rồi sau đó nghĩ cách chiếm đoạt giống y buổi đầu thành lập công ty FPT lúc đầu nó thuộc về bộ khoa học công nghệ và được sự đỡ đầu của bộ khoa học công nghệ lên nó mới phát triển được rồi sau đó khi đã phát triển rồi thì nó nghĩ cách chiếm đoạt bằng cách muốn cổ phần đây chỉ là cái cỡ mà ông trương gia bình và đội ngũ lãnh đạo muốn chiếm đoạt tiền của nhà nước thôi.

Rồi FPT telecom cũng vậy thôi chả khác gì đâu các bác cứ chờ mà xem đến một thời điểm nào đó khi nó đủ mạnh rồi nó sẽ nghĩ ra chiêu bài gì gì đó thôi mà chiêu bài này sẽ làm lợi cho những ông trương gia bình thôi

alibaba1983
26-11-2006, 07:33
trong vài chục năm nữa (ít nhất là khoảng 50 năm nữa) Việt Nam có thể thua Nhật Bản, Trung Quốc nhưng việt Nam sẽ không thua bất kỳ một nước nào của châu á cả kể cả hàn quốc luôn ấy chứ cho dù các nước khác vẫn phát triển hãy nhìn Trung Quốc mà xem khi đã vào guồn g phát triển thì cho dù các nước khác vẫn phát triển cũng chả bằng được hãy nhìn trung quốc mà so sánh nhé. Trung Quốc thua các nước châu âu cả trăm năm đấy thế mà nó vượt đến rồi. Còn dân tộc việt nam ta với truyền thống cần cù lao đông thông minh sáng dạ chắc chắn sẽ vượt các nước châu á khác thôi (tất nhiên là trong tầm 50 năm nữa trừ các nước Trung Quốc và Nhật Bản thôi) còn Việt Nam chấp tất kể cả Hàn Quốc tương lại cũng chưa chắc bằng Việt Nam

haranpi
26-11-2006, 11:23
Bác alibaba1983 nếu có "tự sướng" thì cũng vừa phải thôi, có hơn nhau thì phải ở chỗ biết mình biết người cơ, tự dưng đem lấy so sánh Trung Quốc với nước mình. Mà thử hỏi Trung Quốc hơn các nước Châu Âu ở chỗ nào, chỉ riêng về kinh tế và khoa học kĩ thuật thôi đã thấy nhiều thứ bất ổn, hàng hóa thì toàn sản xuất hàng giả, hàng nhái, các công trình khoa học kỹ thuật thì ăn cắp của nước ngoài về làm của riêng mình. Nói ngay đến chính trị, tốc độ cải cách tệ hại đến mức các thành phần trí thức ở nước họ còn phải ghanh tị với tiến độ cải cách chính trị của Đảng Cộng Sản Việt Nam đến mức ông Hồ Cẩm Đào còn xem tiến trình đó là một nguy cơ ngay nách Trung Quốc.
Nhìn nick bác có lẽ bác sinh năm 1983, bằng tớ nhưng tớ có cảm giác suy nghĩ của bác không có được người lớn lắm, khi xác định được định hướng cho tương lai thì phải có cơ sở , đừng để những suy nghĩ ngông cồng nó lấn áp, kẻo bị người người cười chê.

vipoftheworld
26-11-2006, 19:43
Trung Quốc thực sự bản thân nó nghèo dù kô bị chiến tranh thảm khốc như mình, nếu kô nhờ bọn Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan hay Mỹ đầu tư và nếu kô có chính sách mở cửa thì đâu có được như ngày nay.
Nói về sản xuất hàng giả thì TQ là đứng nhất thế giới.
Bác alibaba này thực sự nghe người ta nói (thầy cô, báo lá cải) nói thôi chứ biết gì đâu.
Alibaba nên đi Mỹ Tây Âu, Nhật và TQ đi rồi bạn sẽ thấy chân lý.

metadata
28-11-2006, 16:50
bác vip nói thế thì quá chân lý chăng ai cãi đươc .Ngay đến bọn Mỹ ,Nhật không làm như Trung Quốc đóng cửa ,không cho các nước khác đầu tư vào thì 10 năm nữa nó cũng nghèo như VN mình thôi .Bác alibaba dự đoán xa quá 50 năm thì khó mà biết được .Bác haranpi có vẻ hơi định kiến đúng là Trung Quốc sản xuất nhiều hàng giả thật nhưng nhiều hàng hóa Trung Quốc khác như oto,điện thoại...đều đang xây dưng thương hiệu ở nước ngoài .Còn về khoa học kĩ thuật Trung Quốc mới phóng cái Thần Châu ra ngoài vũ trụ liệu có phải là sự tiến bộ khoa học không ?Nền kinh tế Trung Quốc hiện đang đứng thứ 4 tg liệu thế đã hơn nhiều nước châu Âu chưa ?