PDA

View Full Version : Xem tivi qua Card TV bởi 2 máy nối mạng Lan

zik
10-08-2006, 04:10
Chúng tôi có 2 máy nối mạng Lan với nhau, một máy (vd may01 )có cắm card TV và xem TV bình thường. Vậy máy 02 muốn xem tivi (tất nhiên cũng là kênh mà may01 đang xem) có được ko? Và chúng tôi phải dùng chương trình gì?
Xin hướng dẫn cụ thể cách sử dụng. Cám ơn nhiều.

nino
10-08-2006, 07:50
Hic vụ này mới đây có ai biết không vậy? theo tui nghĩ chắc không được đâu, có bác nào biết chỉ dùm... em cũng có 2 cái pc nối với nhau qua mạng LAN và cũng có TV card ở 1 cái nè...

pinochu
10-08-2006, 08:59
vậy xài VNC đi, opensource!

hdb3
10-08-2006, 10:54
noi' rõ hơn cho anh em "sa'ng " thêm 1 chút nữa bạn ơi

dly
10-08-2006, 14:06
Cài Remote Anything vô và xem ké

phamduyvt
10-08-2006, 14:16
được, nếu bạn mua thêm 1 card tv nữa và gắn vào máy 2,....ko có soft nào làm nỗi việc này, Soft Netop School là shoft remote LAN mạnh nhất mà làm không được. vnc viewer,remote pó giò

zik
11-08-2006, 17:13
Ko có thật sao? Hic....

addme
11-08-2006, 17:24
được, nếu bạn mua thêm 1 card tv nữa và gắn vào máy 2,....ko có soft nào làm nỗi việc này, Soft Netop School là shoft remote LAN mạnh nhất mà làm không được. vnc viewer,remote pó giò

Remote PC để mà xem TV à ?, nếu remote thì máy kia sẽ kog hoạt động được
Tốt nhất nên dùng videolan http://www.videolan.org

redhorse
12-08-2006, 11:42
nhà có 1 máy ngon và 1 máy cùi, dùn VNC thì máy cùi coi hình giựt giựt, ko biết là do đương truyền hay do máy cui, ai có 2 máy ngon test thử, kô được nửa thử nâng cấp LAN lên 1Gb chắc đươc :D

noi' rõ hơn cho anh em "sa'ng " thêm 1 chút nữa bạn ơi
VNC là trương trình capture hình từ máy này sang máy kia, dùng cho việc giạy học hay quản lý máy từ xa, lợi dụng tính năng này làm coi phin từ xa luôn

addme
12-08-2006, 17:05
VNC là trương trình capture hình từ máy này sang máy kia, dùng cho việc giạy học hay quản lý máy từ xa, lợi dụng tính năng này làm coi phin từ xa luôn

Máy này remote máy kia thì máy bị remote làm sao sử dụng được ?, ngồi xem máy kia điều khiển máy này à ?

hqtconan
12-08-2006, 18:47
Mình dùng thằng RADMIN thì máy "bị Remote" vẫn điều khiển được bình thường, chỉ có điều quyền ưu tiên sử dụng chuột và bàn phím thì thuộc vào "máy Remote" thôi.

Hoặc không thì nó cũng có có tính năng chỉ xem màn hình máy kia (không điều khiển)

Với các phần mềm khác thì mình không nhớ rõ lắm nhưng mà VNC hình như có tùy chọn đó mà.

-
Nhưng mà nói thế nào chứ dùng kiểm Remote này để "coi phim chung" thì không ổn chút nào.

redhorse
13-08-2006, 02:42
Máy này remote máy kia thì máy bị remote làm sao sử dụng được ?, ngồi xem máy kia điều khiển máy này à ?
câu trả lời ở trên :D
thì mình chỉ biết dùng VNC thôi, có bác nào chỉ cái videoLan. chưa thử nên chưa biết, để hôm nào rảnh thử cái.