PDA

View Full Version : Cần mọi người tư vấn về khoá học SEO

red_devils_2016
19-11-2011, 14:30
Tình hình là em đang tính học SEO ở Trung tâm Tin học Hoàng Nguyễn :ĐC: 264 Lê Văn Sỹ, P.14, Q. 3,Nhưng không biết ở đây như thế nào?có anh em nào học rồi tư vấn giúp em ở đây dạy như thế nào.Cảm ơn mọi người.

nanalove
19-11-2011, 15:15
hehe, em đang học lớp đó đây, thầy thường dạy rất nhiệt tình

vnrealjsc
19-11-2011, 16:27
SEO sẽ mất đất sống khi google thay đổi thuật toán, Hiện nay mấy anh em seo chưa có giải pháp nào hạn chế chuyện này, chưa có phương án để đối phó với google. SEO làm giảm doanh thu của google, do vậy họ đang có nhiều thay đổi để đối phó với việc này. Đây là ý kiến nhận định của mình. Vậy nên có nên đi học seo nữa ko???

hoanghiep287
19-11-2011, 17:09
Chấp nhận với thực tại là ngành nào mà chả phải có cạnh tranh nếu làm tốt thì lương cũng ko kém đâu bạn ah' nhưng nghề seo nhanh nản lắm :(

hophudat
19-11-2011, 17:30
Đang định học SEO . Nghe mấy Pro nói vậy mà nản .

nanalove
19-11-2011, 17:38
SEO sẽ mất đất sống khi google thay đổi thuật toán, Hiện nay mấy anh em seo chưa có giải pháp nào hạn chế chuyện này, chưa có phương án để đối phó với google. SEO làm giảm doanh thu của google, do vậy họ đang có nhiều thay đổi để đối phó với việc này. Đây là ý kiến nhận định của mình. Vậy nên có nên đi học seo nữa ko???

Sao bạn biết?
Mỗi ngày google có hàng trăm sự thay đổi về thuật toán xếp hạng của họ, điều này không thể bàn cãi. Nhưng nếu chung ta nắm chắc những điều cơn bản, và luôn tìm tòi ra các yêu càu khác của google, sẽ thành công.
Còn về doanh thu google:w00t:. Bạn nói mình không hiểu, tại sao lại giảm doanh thu, theo mình thì càng seo, doanh thu của google càng lên, sự cạnh tranh từ khóa ngày càng gay gắt se dẫn đến chạy google adwords ngày càng nhiều và sự cnahj tranh cũng lớn

nanalove
19-11-2011, 17:40
Đang định học SEO . Nghe mấy Pro nói vậy mà nản .
Đừng nản bạn ạ, em cũng học seo ở nhà, seo mấy từ khóa lên top nhưng tại sao em vẫn đi học seo:), để học hỏi thêm, seo là không ngừng thay đổi mà bác. Bác nãn vậy thì không làm seo được đâu:D

dinhbas
19-11-2011, 17:45
như vậy là SEO hết đất dụng võ rồi

red_devils_2016
19-11-2011, 23:00
Hix mới chuẩn bị học thôi mà sao nghe mấy bác nói nản quá vậy?Các bác nào hiện đang làm SEO trong các công ty không vậy?mức lương thường dao động khoảng bao nhiêu mấy bác.

bumnguyenit
19-11-2011, 23:02
Cách an toàn và nhanh nhất cứ backlink thật nhiều. Như bác vặt giá xem... chả sợ gì :tongue:

webmaytinh.com
19-11-2011, 23:19
Học rõ là hơn không học, lười học thì lâu giỏi lắm

nanalove
19-11-2011, 23:37
Làm một site cho đàng hoàng, onpage thât tốt thì chả sợ thàng vật giá

shopmuachung
20-11-2011, 00:20
Cách an toàn và nhanh nhất cứ backlink thật nhiều. Như bác vặt giá xem... chả sợ gì :tongue:

nghe bác này là vỡ mồm đây này !!!!

quattichdien.net
20-11-2011, 01:41
Vật giá nó onpage khá tốt mới được như vậy, cứ đâu backlink không.

timvechinhtoi
20-11-2011, 06:11
Gì thì gì cứ Onpage trước đã.

chovangno1
20-11-2011, 09:09
theo ngành này bữa nay chắc là khó sống rồi

nanalove
20-11-2011, 19:13
đặt blacklink thật nhìu là sao bác, em ko rành cái vụ này lắm :(

Là spam nhiều đó mà :)

azlazco
21-11-2011, 09:18
tự tìm hiểu , có kỹ năng cơ bản & làm nhiều rồi sẽ thích nghi !

takang
21-11-2011, 09:46
Học gì thì cũng phải onpage cho tốt còn offpage sau

hieuvv
21-11-2011, 10:59
học xong không biết khi làm có ngon không nhỷ?

hungvu89
21-11-2011, 11:41
Tình hình là em đang tính học SEO ở Trung tâm Tin học Hoàng Nguyễn :ĐC: 264 Lê Văn Sỹ, P.14, Q. 3,Nhưng không biết ở đây như thế nào?có anh em nào học rồi tư vấn giúp em ở đây dạy như thế nào.Cảm ơn mọi người.
Hoàng Nguyễn dạy cũng tốt, mình cũng vừa học xong khóa SEO ở đó, thầy Thường giảng bài rất hay :)

azlazco
21-11-2011, 16:53
Học nhiều làm gì , có kỹ năng cơ bản ví dụ như dùng ftp , control panel hosting , chỉnh sửa html , php , kỹ năng sử dụng , khai thác internet tốt tức là hiểu rõ nguyên lý hoạt động của các diễn đàn có thể khai thác tốt nóvv... Kỹ năng phân tích website . Phân tích những website đang seo thành công nó dựa trên cái gì để thành công từ đó rút ra những cái mình nên làm cho chiên dịch nào , nên nhớ seo đừng theo form gì cả ! Có những yếu chung cần phải có nhưng đôi lúc những cái tinh tế ở riêng mỗi con người quyết định tất cả !

onggiang
06-12-2011, 17:41
Chuyện ấy cũng còn xa lắm bác ạ. Trước mắt thấy đối thủ nằm trên là thấy sôi máu rồi...hihi..Có điều kiện thì làm 1 khóa học bài bản cũng tốt. GG có thay đổi thuật toán thì cũng còn lại cái Onpage tốt, có backlinks..đằng nào cũng còn có lợi mà..

shopmuachung
06-12-2011, 18:19
Nếu muốn sống bằng SEO có lẽ phải học White Hat SEO thôi

monamour53
06-12-2011, 18:21
seo dựa vào google rất nhiều quan trọng là bạn tự học tự cập nhật và bạn làm nhiều bạn sẽ nhận ra cách làm nào là tốt vì google thay đổi liên tục ta cũng fai thay đổi ko ngừng nhưng những cái cơ bản bạn fai làm được đã
chúc bạn thành công

webmaytinh.com
06-12-2011, 22:17
Các cậu tham khảo thêm
http://daotaoseo.org và http://daotaoseo.com

nanalove
06-12-2011, 22:54
Học nhiều làm gì , có kỹ năng cơ bản ví dụ như dùng ftp , control panel hosting , chỉnh sửa html , php , kỹ năng sử dụng , khai thác internet tốt tức là hiểu rõ nguyên lý hoạt động của các diễn đàn có thể khai thác tốt nóvv... Kỹ năng phân tích website . Phân tích những website đang seo thành công nó dựa trên cái gì để thành công từ đó rút ra những cái mình nên làm cho chiên dịch nào , nên nhớ seo đừng theo form gì cả ! Có những yếu chung cần phải có nhưng đôi lúc những cái tinh tế ở riêng mỗi con người quyết định tất cả !
Vâng, bác nói đúng, nhưng khi đi học thì không phải thầy giảng trò nghe mà cùng nhau thảo luận:)

p/s: bác seo từ dịch vụ seo sao em thấy mật độ từ khóa dịch vụ seo của bác có 0.1%

phpstudent
07-12-2011, 16:29
Tự học là chính thôi.

Bạn có thể tham gia khóa học của seocertification[dot]org

Tự học là chính và test online.

AkuVn
08-12-2011, 10:42
Công thức, Quy trình, Lý thuyết, Tài liệu, v.v.. Là vật chết!
Tư duy, Sáng tạo, Thích ứng, Con người, v.v.. Là vật sống!

Dù Google có thay đổi cũng ko dám thay đổi 180 độ mà chỉ thay đổi từng chút một nên cũng không phải quá xoắn!

huuan17
16-02-2012, 10:09
không hiểu các bác seo thế nào chứ ra tết e thấy seo bết bát lắm mấy bác à . không biết có ai gặp tình trang như em không