PDA

View Full Version : Cuối năm 2011 THX đến Lộc Ninh

kiettt
18-11-2011, 09:22
hic, đợt này con bận quá nên không có phụ được mọi người gì hết á, dù sao cũng vui vì chuyến đi này thành công rồi.......

cheer!!!!!!!!!!!!

Giờ này tháng sau còn bận không ? Cuối năm nay làm chuyến nữa nè. Sáng đi chiều về, Lộc Ninh, cách biên giới khoảng 10km

onggia9999
18-11-2011, 13:02
Giờ này tháng sau còn bận không ? Cuối năm nay làm chuyến nữa nè. Sáng đi chiều về, Lộc Ninh, cách biên giới khoảng 10km

Chính xác là KV nào của LNinh vậy anh, theo em biết thì từ LNinh tính ra khu gần nhứt cũng cách biên giới ít nhất 30km.
Từ Sài Gòn đến LN chắc chưa tới 150km, nên đi sớm về trể thì chỉ mất 1 ngày và dư hơn 1/2 ngày để lắp đặt. Nếu CN đi thì chắc em theo phụ được. :yes:

kiettt
18-11-2011, 13:42
May quá, có thread mới rồi, thông tin chi tiết tại đây:

XIN TÀI TRỢ MÁY TÍNH CHO HỌC SINH NGHÈO

Thân gởi: NHÓM TIN HỌC XANH
Tôi là linh mục Paul Nguyễn Quốc Khánh, chánh xứ Tích Thiện xã Lộc Điền huyện Lộc Ninh tỉnh Bình Phước.
Giáo xứ Tích Thiện là một vùng sâu xa xôi thuộc tỉnh Bình Phước, cách biên giới Campuchia 10 km, người dân ở đây còn rất nghèo, rất nhiều học sinh còn mù máy tính (nhất là các học sinh người sắc tộc Stiêng - Khmer), vì chưa có điều kiện tiếp cận phương tiện học tập tiên tiến này, trong khi ở các trường học phổ thông có rất ít máy tính phục vụ cho các em ….
Chúng tôi mong ước xây dựng một lớp học vi tính miễn phí, tại nhà xứ, quy tụ khoảng 100 em học sinh cấp 2-3, đã có giáo viên thiện nguyện sẵn sàng giúp đỡ. Mục đích là giúp các em làm quen với máy tính, hy vọng đạt được trình độ A, và có thêm điều kiện học ngoại ngữ, …..
Được biết quý vị đang có chương trình tài trợ máy tính cho học sinh học tập. Đây là một sự hổ trợ rất cao quý và rất cần thiết cho chúng tội. Chúng tội ước mong được quý vị cứu xét giúp đỡ, để các em học sinh có thệm điều kiện học tập và tiến thân,
Chân thành cảm ơn quý vị. Kính chúc quý vị sức khỏe và may lành,
Linh mục Paul Nguyễn Quốc Khánh –ĐT: 0918754271
Email: paulkhanhln2003@yahoo.com

Dự kiến ta sẽ lên đường vào ngày chủ nhật, 11/12/2011 lúc 5g sáng, khởi hành sớm cho nó mát và hy vọng sẽ kịp thánh lễ thiếu nhi dành cho các trẻ em người dân tộc lúc 8g, hy vọng là dịp để ai muốn thì tìm hiểu thêm vài nét văn hóa địa phương (chưa hỏi, nhưng có lẽ không đặc thù lắm đâu, vì người dân địa phương gồm cả người Khmer và S'tiêng nên chắc ông cha phải nói chuyện bằng tiếng Kinh thôi).

dly
18-11-2011, 15:30
Câc bạn nào tham gia được thì cho biết luôn nhé để tớ còn liệu đường thuê xe

kiettt
18-11-2011, 15:34
1. Kiệt 4 người (có 2 bạn là người giới thiệu cho THX show này, nhà ngay đó nên đi theo làm hoa tiêu)

Một chỗ báo giá xe 16 chỗ là 1,9 triệu anh, họ nói đây lên đó nhiều trạm mãi lộ lắm nên không tính rẻ hơn được, anh hỏi Hóa thử xem.

dly
18-11-2011, 17:43
Đúng rồi. Tuyến đường này các chốt mãi lộ nhiều như rươi , không phạm lỗi cũng bị kiếm chuyện.Để hỏi gần nhà xem có đỡ được tẹo nào không.

Đã hỏi rồi anh. Lúc này đang nhằm mùa cưới. Giá anh thuê được xe cũng đã là giá tốt đó anh.

kiettt
18-11-2011, 19:59
Vậy để thứ Hai em book xe luôn, do cũng là người quen, gia đình của một bạn đồng nghiệp.

Lần đi kinh E vừa rồi, mình chơi chiếc 16 chỗ với 5 bộ máy, còn dư được 2 băng ghế thì phải, coi như số người đi theo có thể khoảng 7-8 người ??

Mà mình đi xe ngoài như vầy, chắc hẹn xe đậu ngay hẻm rồi lại tăng bo máy ra ngoài, chứ đâu có chỗ nào đậu xe và chứa đồ kế bên ???

dly
18-11-2011, 21:14
Để thuận tiện cho anh em tham gia. Lý tính chiều hôm trước sẽ chuyển máy về Ng Duy Khang. Sáng hôm sau anh em đến nhà Lý, chất máy móc và gửi xe luôn ở đây cho tiện anh ạ chứ lấy bên kho giờ đó có nhiều phiền toái lắm

nino
18-11-2011, 22:01
4-5 giờ sáng mà vác đồ ra đầu ngõ thì :(

onggia9999
18-11-2011, 23:56
Khu vực này em biết khá rỏ, nếu từ Sài Gòn đi thì chỉ khoảng 130km thôi.
Đường khá tốt (QL13) chỉ còn 1 khúc khoảng 25km từ Bình Long tới Lộc Ninh là đang làm nên hơi xấu. Khi đi thì có 4 trạm thu phí, khi về 5 trạm (thêm trạm cầu Bình Phước 2). Khu vực Bình Dương ít có bắn tốc độ, nhưng qua đến Bình Phước thì cẩn thận, vì CA khu này khi bắt rồi thì miễn xin xỏ hay chung chi, nhưng chạy đúng thì ko sao vì ko có kiểu kêu zô mãi lộ lung tung.
Người Khmer hay S'tiêng ở đây sống gần người kinh nên họ nói tiếng kinh khá rỏ. lol

opa_sunrise
19-11-2011, 00:11
đợt này con cũng ko đi theo được :(
chắc hẹn tiếp lần sau nữa

Em Chán Gà
20-11-2011, 23:04
Lâu quá không đóng góp được gì cho THX, Chuyến này đi em gửi theo 500k để anh em uống nước! Phương thức gửi khi nào lập lịch đi tính.

Kai_it
21-11-2011, 10:03
Nếu không có bất ổn về tài chính xin phép theo chuyến này :)

kiettt
21-11-2011, 14:11
Nếu không có bất ổn về tài chính xin phép theo chuyến này :)

Sắp xếp được thời gian quan trọng hơn chú.

Kai_it
22-11-2011, 10:01
Sắp xếp được thời gian quan trọng hơn chú.

mọi người không đi vào ngày t2-t6 là sắp xếp được 1 phần rồi lol

maychu.net
22-11-2011, 13:53
Giáo xứ Tích Thiện là một vùng sâu xa xôi thuộc tỉnh Bình Phước, cách biên giới Campuchia 10 km, người dân ở đây còn rất nghèo, rất nhiều học sinh còn mù máy tính (nhất là các học sinh người sắc tộc Stiêng - Khmer), vì chưa có điều kiện tiếp cận phương tiện học tập tiên tiến này, trong khi ở các trường học phổ thông có rất ít máy tính phục vụ cho các em.

Chú Kiệt cài trên máy tính bộ gõ tiếng Khmer, hoặc có bàn phím tiếng Khmer, sẽ thiết thực đó chú.

Một chỗ báo giá xe 16 chỗ là 1,9 triệu anh, họ nói đây lên đó nhiều trạm mãi lộ lắm nên không tính rẻ hơn được, anh hỏi Hóa thử xem.

Treo cái băng rôn đi "làm việc nghĩa" phía trước, xem có được bớt tiền mãi lộ không chú?

kiettt
22-11-2011, 16:48
Chú Kiệt cài trên máy tính bộ gõ tiếng Khmer, hoặc có bàn phím tiếng Khmer, sẽ thiết thực đó chú.

Treo cái băng rôn đi "làm việc nghĩa" phía trước, xem có được bớt tiền mãi lộ không chú?

Unicode của windows hình như có mà ? Với lại không biết tiếng Khmer, cứ thấy chữ giun rồi cài lộn qua chữ Thái hay chữ Phạn lại càng rách việc.

Hồi xưa hay uống cà phê sáng ở gần trụ sở chính của Mai Linh, nghe mấy ông tài xế kháo nhau bị chận đường xét xe khi xe treo cái băng đỏ "xe đưa đón hài cốt liệt sĩ". Cỡ cái băng đó mà còn bị chận đường, mình là cái đinh gì, thôi thì cứ giả nai cho yên thân.

dly
22-11-2011, 16:53
Hôm Chủ Nhật rồi có đi Lộc Ninh. Đúng như lão Chó gặm nói. từ từ mà đi chẳng có chuyện gì xẩy ra cả anh ạ hay tại bữa đó có cái nón quăng ở đầu xe :D

onggia9999
22-11-2011, 18:19

Em dám cá là mấy chú Khmer ở đó tiếng Khmer còn ko nói rỏ nói chi tới chử Khmer. :tongue:

Unicode của windows hình như có mà ? Với lại không biết tiếng Khmer, cứ thấy chữ giun rồi cài lộn qua chữ Thái hay chữ Phạn lại càng rách việc.

Hồi xưa hay uống cà phê sáng ở gần trụ sở chính của Mai Linh, nghe mấy ông tài xế kháo nhau bị chận đường xét xe khi xe treo cái băng đỏ "xe đưa đón hài cốt liệt sĩ". Cỡ cái băng đó mà còn bị chận đường, mình là cái đinh gì, thôi thì cứ giả nai cho yên thân.
Chắc CA nhìn thấy mấy xe đó nghi ngờ là xe ngụy trang chở gổ lậu nên khám xét đó anh. lol

kiettt
23-11-2011, 10:55
Đã book một xe 16 chỗ, khởi hành lúc 05:00 sáng Chủ nhật, 11/12/2011. Cu chán Gà mê chó khi nào lúa vào bồ thì báo để anh cho số TK mà chuyển tiền, thích VCB hay BIDV đây chiều tất. :yes:

ngoccong2001
23-11-2011, 11:18
Chuyến này kinh phí ra sao bác :)
Để anh em góp 1 tay cho đỡ gánh nặng mấy bác :yes:

dly
23-11-2011, 11:55
Chuyến này đi về trong ngày. Anh Năm Lực (buôn đồng nát) cũng thường nghỉ ngày Chủ Nhật để Lý rù ảnh đi cùng anh em mình một chuyến ha anh Kiệt.

Tạm thời xí hai chỗ

kiettt
23-11-2011, 13:10
Chuyến này kinh phí ra sao bác :)
Để anh em góp 1 tay cho đỡ gánh nặng mấy bác :yes:

Rủ anh Năm đi chơi với bọn mình đi anh Lý, tội nghiệp ổng lặng lẽ đứng sau lưng đẩy anh em biết nhiêu lâu nay.

Kinh phí thì cũng như lâu nay, sau khi chốt số anh em tham gia, cộng số được tài trợ và giảm trừ gia cảnh thì mình cộng chi phí rồi chia đều ra trên đầu người. Tất nhiên là mọi sự giúp đỡ đều được nhiệt liệt hoanh nghênh, có dư ra thì lại vào quỹ chứ có chạy đi đâu được mà sợ. Lúc nào mà chả thiếu tiền mua đồ phụ tùng còn thiếu.

ngoccong2001
23-11-2011, 13:28
OK.
Sẽ liên lạc với bác sau :)

:rolleyes:

onggia9999
23-11-2011, 20:40
Giờ tới đó nếu ko có vấn đề gì thì em xin đi theo trợ oai.
Mà tới h này sao chưa thấy phòng tổng vụ cho cái lịch ăn tất niên, hi vọng nó không trúng ngay ngày đó. lol

kiettt
23-11-2011, 22:25
Một bạn sẽ đi chung muốn góp thêm cái TV màu 14" (hình như là JVC màu đỏ, model 1440 vang bóng một thời), hay Sony gì đó em quên mất rồi, bạn ấy nói là còn đang xài tốt, anh Lý nghĩ sao ? Mình mang theo luôn hay để dành đó ?

dly
24-11-2011, 07:12
Mình xin để dành lại đi anh. Vùng Tây Nguyên các em cần cái này hơn. Hôm rồi về La Sơn sr Huệ có ao ước xin cái TV. Lý không dám trả lời vì phần việc mình làm hổng liên quan gì đến nó :D

hoangnamquan
24-11-2011, 07:44
để em xem lại lịch làm việc cho chắc ăn rùi xem có đu gió theo dc ko, vì hình như thứ 7 em phải test chuyên môn ở sg, mà sao lại nhớ ngày 11-12, nếu đc nhất định đi, hứa lèo nhiều rồi

kiettt
24-11-2011, 09:53
Mình xin để dành lại đi anh. Vùng Tây Nguyên các em cần cái này hơn. Hôm rồi về La Sơn sr Huệ có ao ước xin cái TV. Lý không dám trả lời vì phần việc mình làm hổng liên quan gì đến nó :D

Vậy để em tìm cách chở về, do bạn này nhà cũng hơi xa. À, sẵn chuyện xa, có anh nào gởi mail bảo là muốn tặng cái màn hình 17" CRT ở vùng Tân Phú, bữa giờ em quên mất tiêu :embarrass

để em xem lại lịch làm việc cho chắc ăn rùi xem có đu gió theo dc ko, vì hình như thứ 7 em phải test chuyên môn ở sg, mà sao lại nhớ ngày 11-12, nếu đc nhất định đi, hứa lèo nhiều rồi

thì 11/12 là chủ nhật đúng rồi mà, anh coi lịch cẩn thận lắm, lần này không lộn ngày được đâu

Em Chán Gà
25-11-2011, 03:07
ờ, ổng hay lộn ngày lắm nè.
Dùng cái bồ VCB đi anh, em để dành thóc trong bồ đó.

kiettt
25-11-2011, 09:46
Đáng lý cái này phài nằm bên "những thiết bị..." nhưng sẵn mọi người đang theo dõi ở đây đông, đua gió theo luôn.

Có ai đang ở Cần Thơ hoặc sắp đi CT mà xe rộng chỗ, cho mình gởi 3 cái màn hình về SG nhe, 2 cái 15" và 1 cái 17". Nị nổ vừa lấy thịt đè người, chen lấn mua được 2 màn hình, trên nóc nhà hum bữa tự nhiên thấy có cái TV 15" nữa, đống này mà ngồi xe đò về thì chết tiền xe. Bạn nào giúp được xin cho biết, để mình cho số điện thoại Nino hoặc bác Cả, cám ơn nhiều.

Để canh dịp cuối năm giảm giá, tớ mua thêm 2 cái đầu DVD mới nữa kèm theo 2 cái TV này cho đủ bộ, ai còn mấy dĩa CD, DVD Xuân Mai, hoạt hình không xài nữa ráng để dành dùm nhe, kết hợp cho tụi nó thành một set hoàn chỉnh luôn.

PS: DVD xuân ... tình cũng lấy luôn, nhưng nhớ dặn trước và gói riêng hỉ :embarrass

nino
25-11-2011, 10:36
Đáng lý cái này phài nằm bên "những thiết bị..." nhưng sẵn mọi người đang theo dõi ở đây đông, đua gió theo luôn.

Có ai đang ở Cần Thơ hoặc sắp đi CT mà xe rộng chỗ, cho mình gởi 3 cái màn hình về SG nhe, 2 cái 15" và 1 cái 17". Nị nổ vừa lấy thịt đè người, chen lấn mua được 2 màn hình, trên nóc nhà hum bữa tự nhiên thấy có cái TV 15" nữa, đống này mà ngồi xe đò về thì chết tiền xe. Bạn nào giúp được xin cho biết, để mình cho số điện thoại Nino hoặc bác Cả, cám ơn nhiều.

Để canh dịp cuối năm giảm giá, tớ mua thêm 2 cái đầu DVD mới nữa kèm theo 2 cái TV này cho đủ bộ, ai còn mấy dĩa CD, DVD Xuân Mai, hoạt hình không xài nữa ráng để dành dùm nhe, kết hợp cho tụi nó thành một set hoàn chỉnh luôn.

PS: DVD xuân ... tình cũng lấy luôn, nhưng nhớ dặn trước và gói riêng hỉ :embarrass

éc, đính chính là chỉ có 1 cái Mo 14" và 17" chứ hông phải 2 cái 15"
Còn đĩa CD Xuân Mai nhà em nhóc ken... nhưng hông biết còn play được hay không :(, phải kiểm tra lại lol

Em Chán Gà
28-11-2011, 17:59
Alo ALo!
Bác Kiệt cho xin cái "giỏ" em chuyển thóc qua khoảng ngày 5 tây em chuyển nha. Nhớ là VCB nha!

kiettt
29-11-2011, 10:47
Alo ALo!
Bác Kiệt cho xin cái "giỏ" em chuyển thóc qua khoảng ngày 5 tây em chuyển nha. Nhớ là VCB nha!

Con gà đen !

Khi chuyển nhớ ghi dòng lý do đơn giản thôi, "tin hoc xanh" nhé, vì cái giỏ này mượn của vợ, có lý do thì mình mới đòi được, còn mà không ghi thì coi chừng bị tịch thu sung vào công quỹ :rolleyes:

lqkhoi
30-11-2011, 21:54
T7 này em trả xiền cafe có gọi là nạp máu cho quỹ hun :)). Bữa Kiệt Ca đi cho máu chưa dzậy, bữa giờ bận quá chẳng rảnh thứ 7 nữa

---
- Sent from my iPad using Tapatalk

kiettt
30-11-2011, 22:09
T7 này em trả xiền cafe có gọi là nạp máu cho quỹ hun :)). Bữa Kiệt Ca đi cho máu chưa dzậy, bữa giờ bận quá chẳng rảnh thứ 7 nữa

Chưa, bữa coi lộn lịch, tính rủ bà con chủ nhật này đi xin tí huyết nữa, may mà coi lại sổ, tới tết tây lận.

Tuần này cà phê chủ nhật đi, ông Dê thứ sáu, thứ bảy này đi đâu ấy mà.

pinochu
01-12-2011, 16:14
cho em một chỗ nha, còn bao nhiêu chỗ vậy anh?

kiettt
01-12-2011, 21:12
cho em một chỗ nha, còn bao nhiêu chỗ vậy anh?

Kiệt 4, bác Lý 2 là 6 mạng. Confirm thì mới 5 à, tính thêm chú Chu nữa là 6 mạng confirm, vì bác Lý tính mời bác Năm ve chai đi theo nhưng không biết hẹn chưa, tối hôm qua có nói chuyện với bác Năm mà quên hỏi :embarrass

Waiting list có cu già, cu Văn, cu Nắm Quần. Qua tuần sau ai sắp hàng trước thì được kể, ai muốn đua gió theo thì đi xe gắn máy đi, đây lên đó cỡ Vũng Tàu chứ gì :whistling

opa_sunrise
01-12-2011, 21:38
cho con vô waiting list luôn nha chú Kiệt :yes:

bố cu
01-12-2011, 21:50
Anh Năm hôm đó cũng tham gia đó anh.

kiettt
01-12-2011, 22:11
Anh Năm hôm đó cũng tham gia đó anh.

Đếm lại, K 4, L 2, thêm cu Chu là 7 mạng. Chắc ráng nhét cũng được thêm 1 mạng nữa ha ta ?

Em Chán Gà
01-12-2011, 22:44
Nhớ là khi nào có kế hoạch Tây tiến thì em ké theo, chứ về hướng đó thì chịu rùi!
Hix!

onggia9999
02-12-2011, 13:08
Đếm lại, K 4, L 2, thêm cu Chu là 7 mạng. Chắc ráng nhét cũng được thêm 1 mạng nữa ha ta ?

Chuyến này dự tính đem đi bao nhiêu máy lận anh. Ủa mà đi xe gì zậy ạ?

kiettt
02-12-2011, 21:07
tổng cộng là 5 máy, chắc tốn hết khoảng băng rưỡi chiếc 16 chỗ do bác Lý cho rằng đi gần, đường tương đối tốt chắc không cần thùng bọng chắc chắn, xe anh đặt rồi (sáng nay bà chủ xe gọi cằn nhằn, bảo là mình nói chỗ này bằng đường đi Vũng Tàu, nên bả tính mình giá như vậy, khi gởi thông tin giờ giấc, bả biểu chỗ này tới 140km lận, nhỏ con dâu bả nhõng nhẽo "anh già bạn con đi làm từ thiện, thôi bà nội tính giá mềm đi", bả mới chịu nghe :embarrass)

Cu Gà giờ mở thêm văn phòng hai dưới miền Tây rồi à ? Chỗ nào vậy, trên hay dưới Cần Thơ ? Phải mà được khoảng giữa CT và Cà Mau, mai mốt anh em có xuống tuốt dưới có chỗ ngủ hả, tối ngày quấy quả nhà Nino hoài :rolleyes:

Xí quên, cu Chu đi mấy chỗ ?

ngvanmy
02-12-2011, 22:22
dạo này bận việc quá nên ít vào, chúc mọi người lên đường bình an nhé.
Khi nào anh Lý vào Phú Yên kêu em với nhé:D

nino
02-12-2011, 23:20
Cu Gà giờ mở thêm văn phòng hai dưới miền Tây rồi à ? Chỗ nào vậy, trên hay dưới Cần Thơ ? Phải mà được khoảng giữa CT và Cà Mau, mai mốt anh em có xuống tuốt dưới có chỗ ngủ hả, tối ngày quấy quả nhà Nino hoài :rolleyes:

hic, chả giúp gì được, lâu lâu anh em ghé vậy là vinh dự lắm rồi, cứ vô tư anh ơi lol
pà cố ghé 1-2 bữa thì được ở 1 tuần chắc chít

nino
02-12-2011, 23:21
Nhớ là khi nào có kế hoạch Tây tiến thì em ké theo, chứ về hướng đó thì chịu rùi!
Hix!
bác Gà ở đâu nhỉ?
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters

bố cu
02-12-2011, 23:59
dạo này bận việc quá nên ít vào, chúc mọi người lên đường bình an nhé.
Khi nào anh Lý vào Phú Yên kêu em với nhé:D

Bố khỉ. Hôm rồi về lại Hoa Châu gọi cho Mỹ có được đâu

ngvanmy
03-12-2011, 10:15
hồi trước có 1 lần em mất đt nên không liên lạc được vài ngày, không lẽ trúng mấy ngày đó ta?

kiettt
03-12-2011, 20:21
hồi trước có 1 lần em mất đt nên không liên lạc được vài ngày, không lẽ trúng mấy ngày đó ta?

Bữa đó đi ngày 11/11, về ngày 13/11, trước đó 1 tuần anh có gọi Mỹ nhưng ò í e, nhắn tin thì không thấy tới, lại nghĩ chắc chú này trốn tình nên bỏ số đó rồi :rolleyes:

kiettt
03-12-2011, 20:24
hic, chả giúp gì được, lâu lâu anh em ghé vậy là vinh dự lắm rồi, cứ vô tư anh ơi lol

pà cố ghé 1-2 bữa thì được ở 1 tuần chắc chít

Ha ha ha, ghẹo cu Cá viên ấy mà. Cu Cá giờ mở thêm phòng nhì dưới miền Tây mà không biết chỗ nào, phải mà khoảng Sóc Trăng, Bạc Liêu gì đó thì quá tiện lun ha. Nino trốn con, tọt xuống đó ngủ một đêm, vừa gần nhà vừa thoải mái :whistling

ngoccong2001
04-12-2011, 16:02
@Bác Kiệt: Cái giỏ BIDV của bác không thay đổi phải không bác!

kiettt
04-12-2011, 16:47
@Bác Kiệt: Cái giỏ BIDV của bác không thay đổi phải không bác!

Đúng rồi, giỏ chính đựng lúa mà :rolleyes: còn lưu nó không hay để anh gởi lại ?

ngoccong2001
05-12-2011, 08:04
Bác gởi sms phone cho em cái ID của giỏ. Em xóa đâu cái tin nhắn trước kia của bác oài :bawling::bawling:

Chiều nay chuyển lúa :yes:

ngvanmy
05-12-2011, 09:53
Bữa đó đi ngày 11/11, về ngày 13/11, trước đó 1 tuần anh có gọi Mỹ nhưng ò í e, nhắn tin thì không thấy tới, lại nghĩ chắc chú này trốn tình nên bỏ số đó rồi :rolleyes:
mấy hôm đó bị người yêu tịch thu sim vì nt lung tung :(, khi nào đi nữa hú e với nhé

kiettt
05-12-2011, 12:55
Alo ALo!

Đã PM cho chú Gà số TK ở VCB

hoangnamquan
05-12-2011, 15:25
em đã xem lại, ngày thi là 11-12 nên ko theo dc nữa rồi, chán. à, em có vài cái keyboard hôm nào sẽ đem về gởi bác Lý

kiettt
05-12-2011, 17:18
Bác gởi sms phone cho em cái ID của giỏ. Em xóa đâu cái tin nhắn trước kia của bác oài :bawling::bawling:

Chiều nay chuyển lúa :yes:

16:30 phát sinh có 31 010 000 nội dung: LENGOCCONG chuyenkhoan

Cám ơn chú Ngỏng :yes:

Kai_it
07-12-2011, 16:54
Tình hình là từ pending sẽ chuyển sang Close luôn :bored:

letuan4u
07-12-2011, 21:50
Buồn quá, ngày 11 phải đi tham gia chương trình "Khát vọng rừng xanh" ở Bù Đăng rồi. Mình ở Lộc Ninh , thổ địa đất này mà không tham gia được nghĩ cũng tiếc quá. Hẹn dịp khác về đất Lộc Ninh vậy. Chúc mọi người vui vẻ

opa_sunrise
07-12-2011, 22:08
e cấn thực tập rồi , làm bài túi bụi nên ko đi được
lại hụt thêm 1 lần nữa :bored:

kiettt
08-12-2011, 13:26
1. Hiện đã có Kiệt 4 người, bác Lý 2 người là 6 người theo.

2. Cu Chu đăng ký nhưng chưa rõ đi một hay hai chỗ ?

3. Cu Ù pa, cu Khai, cu Nắm quần, cu Nghiện đã thông báo không đi.

4. Ông Già chưa xác nhận đặt chỗ.

5. Tối thứ Bảy này (ngày mốt, 10/12/2011) anh em nào rảnh, ghé kho phụ dùm một tay lau chùi, vô thùng và chuyển đi. Sẽ nhờ nhà một người bà con của bác Lý trong hẻm trường Gia Định để nhờ qua đêm, sáng xe tới mình chất lên luôn, hẻm này xe có thể de vào tới cổng, chứ hẻm chỗ kho thì phải vác từ trong nhà ra, xa lắm. 18:30 nha, giờ đó mới đón con về xong.

6. Linh mục Khánh hình như nhờ mình mua thêm vài món gì đó, hôm qua quên mang kiếng nên em đọc đại số anh Lý cho ổng, ổng gọi được anh chưa ?

pinochu
08-12-2011, 14:48
dạ em 1 chỗ.
(hai chục chữ thì hai chục chữ)

bố cu
08-12-2011, 20:51
Rồi anh. Đã trao đổi với ổng những điều cần thiết

onggia9999
08-12-2011, 21:17
4. Ông Già chưa xác nhận đặt chỗ.

Xác nhận: nếu còn chổ trống nào nhét em được thì em đi theo. Nhưng báo trước trình độ IT của em chỉ nằm trong khoảng khuân vác, nối dây, cắm điện và tháo (ko biết ráp lại đc ko nha) thôi ạ. lol

kiettt
08-12-2011, 22:01
Xác nhận: nếu còn chổ trống nào nhét em được thì em đi theo. Nhưng báo trước trình độ IT của em chỉ nằm trong khoảng khuân vác, nối dây, cắm điện và tháo (ko biết ráp lại đc ko nha) thôi ạ. lol

Chú lại khiêm tốn nữa rồi, trình độ dán băng keo thùng giấy của chú cũng vào hàng thượng thừa mà :yes:

Vậy là xác nhận tổng cộng sẽ có 8 em đi, trong đó có 3 nữ, tổng cộng 8 người này chỉ 2 người size compact thôi, nhưng chắc nhét cũng hết.

Em Chán Gà
09-12-2011, 00:43

Đúng khúc đó luôn bác, Sóc Sbay.
Đã nhận được PM của bác, em bệnh 3 ngày nay giờ mới online.

bố cu
09-12-2011, 12:46
...........

5. Tối thứ Bảy này (ngày mốt, 10/12/2011) anh em nào rảnh, ghé kho phụ dùm một tay lau chùi, vô thùng và chuyển đi. Sẽ nhờ nhà một người bà con của bác Lý trong hẻm trường Gia Định để nhờ qua đêm, sáng xe tới mình chất lên luôn, hẻm này xe có thể de vào tới cổng, chứ hẻm chỗ kho thì phải vác từ trong nhà ra, xa lắm. 18:30 nha, giờ đó mới đón con về xong.

........

Anh em có đến sớm chịu khó ngồi quán cafe chờ Lý chút nhé do ngày CN chúng ta đi nên chiều thứ Bẩy phải đưa bà xã đi lễ bù. 7g Lý mới về

Em Chán Gà
09-12-2011, 17:35
Báo cáo bác Kiet, em chuyển thóc rồi. liên lạc bác khó quá.

kiettt
09-12-2011, 20:44
Xin lỗi, lúc trưa điện thoại tèo nên không nhận được tin nhắn của bà xã báo là tài khoản của bả phát sinh có. Hồi tối về đi mua cục pin điện thoại mới mở được cái máy lên.

Dự kiến là mỗi em đi sẽ góp 200 nghìn, mình có 8 khẩu thu được 1,6 triệu, cộng thêm 500 nghìn của bạn Công và 500 nghìn của bạn Gà (móng đỏ) ủng hộ, chuyến này trong bồ ta gom được 2,6 triệu, tiền xe hết 1,9 triệu. Cho ăn uống nghỉ ngơi dọc đường rộng rãi chút, cộng luôn tip cho ông tài xế, chuyến này dự trù mình tiêu hết khoảng 2,2 triệu, còn dư được 400 ngàn đắp vô mấy cái keyboard mấy đợt vừa qua, đợt này tiền nhiều mình chi tiêu cho nó rộng rãi chút.

Chiều mai cà phê đến 19:30 rồi bắt tay vào làm việc nha các bạn, cà phê ngày mai tớ đãi, không có tham nhũng vào công quỹ (nhỏ Sếu ngày mai uống rau má thôi nha, không được đòi bơ dằm với cà pháo nhé).

PS: bạn Cá Viên của chúng ta lúc này đã tiến hóa từ dưới nước lên trên cạn thành Gà, do địa bàn hoạt động chắc trong khu vực có nhiều đồng bào người Kh'mer, (cũng) chắc thích trang trí bằng màu nóng nên ta đặt dâm danh cho bạn í là Gà móng đỏ, để phân biệt với sờ mó thân yêu Thắng Gà móng đen.

Em Chán Gà
09-12-2011, 20:48
Nhỏ sếu là... hay nhõng nhẽo lắm đó, cho uống chanh muối nóng đi anh!

Long_Phung
09-12-2011, 20:51
Chúc các bác thượng lộ bình an! Em lộn làng nè. Khi nào đi về hướng em cư ngụ, hú em trước 1 tiếng nha mấy bác.

ngoccong2001
11-12-2011, 10:16
Các bác đã đến nơi chưa vậy :)

Chờ tin :)

kiettt
11-12-2011, 21:43
Đã xong, mọi việc hoàn thành tốt đẹp. Hôm nay điện thoại lại tưng tưng nữa, lên tới nơi cắm được sạc thì khu vực biên giới không có sóng điện thoại nên không báo tin cho ở nhà được. Về đến nhà khoảng gần 7g tối, lăn đùng ra ngủ, giờ mới thức dậy :embarrass

Đoàn khởi hành khoảng hơn 5g sáng, 04:45 mọi người đã tập trung đầy đủ, chất hàng xong, mình đếm đã thấy đủ 8 đầu, đang tính khởi hành thì nhận được tin nhắn của cu Già chó gặm "10" nua em toi nhe", rất thắc mắc, bèn "liếm đi liếm lại" vẫn thấy đủ 8 đầu, mượn bản khai của ông tài xế xem lại mới biết nãy giờ mình đếm thêm ổng :no: (sau này mấy xe THX thuê đi, xe nào cũng bắt khai tên tuổi hành khách và ghi sổ đàng hoàng, chắc là bảo hiểm bắt) :no: Chờ cu Già chút xíu, tới lúc mọi người sẵn sàng và xe lăn bánh khoảng hơn 5g chút.

Lộ 13 đường rất tốt, và cũng như những con đường tốt khác, các chốt bắn tốc độ dày đặc, con đường rộng rãi ngon lành như đường băng trong sân bay, hai bên đường là đồng trống và bị cắm bảng hạn chế tốc độ :clown: Nhưng tới khoảng Bình Long thì đường bắt đầu xấu, xe phải bỏ từ từ tránh những ổ gà, ổ voi trên đường, hy vọng chừng 3 năm nữa bà con ở đây có con đường đàng hoàng chạy, chứ bay giờ thì người dân ở đó than "bây giờ dân đông, xe nhiều nên cũng đỡ, chứ thời gian trước chạy xe hai bánh chở bao tiêu đi bán, xe lọt xuống hố là người phải lồm cồm leo lên, chờ có ai đi ngang qua mới nhờ được một tay đẩy xe phụ lên khỏi hố.

Giờ đi ngủ tiếp, mai tính. :blink:

Long_Phung
12-12-2011, 02:35
Kê cục gạch chờ bác ngủ dậy.

onggia9999
12-12-2011, 13:02
Demo
http://i491.photobucket.com/albums/rr279/khoacaokhoa/P1060194.jpg

Đố ai biết cái chòi bé bé phía sau để làm gì đó?

pinochu
12-12-2011, 13:47
phông là cái nhà xí lol

kiettt
12-12-2011, 14:15
phông là cái nhà xí lol

Có tận mắt vô coi không ? Tại trong nhà có một cái, xì tai ngồi đàng hoàng chứ không phải bệt, coi chừng cái này là của ... chó đó

Từ đẹp qua xấu: Kiệt và bà xã, Phượng và Phương, hai bạn đồng nghiệp của Kiệt, bạn Phương chính là người giới thiệu cho THX trường hợp giáo xứ Tích Thiện này, cũng là người lo việc tiếp đón anh em tại nhà mình, vì đây là đất nhà của Phương. Kế đến là anh Năm Lực, linh mục Khánh - quản xứ, Ông Già chó gặm, Pinochu, anh tài xế chở mọi người đi, Dê Lỳ

nino
12-12-2011, 16:01
Có tận mắt vô coi không ? Tại trong nhà có một cái, xì tai ngồi đàng hoàng chứ không phải bệt, coi chừng cái này là của ... chó đó

Từ đẹp qua xấu: Kiệt và bà xã, Phượng và Phương, hai bạn đồng nghiệp của Kiệt, bạn Phương chính là người giới thiệu cho THX trường hợp giáo xứ Tích Thiện này, cũng là người lo việc tiếp đón anh em tại nhà mình, vì đây là đất nhà của Phương. Kế đến là anh Năm Lực, linh mục Khánh - quản xứ, Ông Già chó gặm, Pinochu, anh tài xế chở mọi người đi, Dê Lỳ

hai người đẹp nhất bên trái "tông xẹt tông" lol lol

kiettt
12-12-2011, 16:28
Định tranh thủ chạy lên kịp thánh lễ 8g, nhưng dọc đường lúc nghỉ ăn sáng gặp được chỗ mát mẻ, sạch sẽ, rộng rãi, anh em nghỉ hơi lâu, lại gặp những khúc bắn tốc độ, rồi đường xấu, nên mãi đến hơn 9g mới tới nơi. Anh em bắt tay vào ráp máy, chạy thử, đến khoảng hơn 10g thì xong xuôi. Do năm nay quyên được mớ linh kiện khá tốt, lại ỷ y đường gần và tốt nên chuyến này toàn bộ máy móc để trần hết, không vô thùng. Chỉ có chút sự cố nhỏ là bác Lý nhà mình có vài máy, quên chép vào đó bộ chương trình dạy tin học bằng A, đành phải nhờ lại các bạn giáo lý viên của nhà thờ, sau này sẽ là những người hướng dẫn cho các em lo dùm bằng cách copy từ những máy đã có sang.

Sau khi bàn giao, mọi người đi vòng vòng trong khuôn viên nhà thờ săn ảnh một chút rồi kéo nhau về nhà bạn Phương, mấy cô thì xuống bếp phụ nấu ăn còn mấy thằng giặc thì ra vườn sáng tác, còn ít hình liên quan đến chuyến công tác mình sẽ post lên đây, những hình bên lề khác ghi lại quá trình sáng tạo nghệ thuật của anh em sẽ được đưa vào các box thích hợp :tongue::wacko:

Tổng kết, anh em góp tiền xe được 1,5 triệu, Ngọc Công, Chiến và cu Berg ủng hộ thêm tổng cộng 1,200 nữa là mình có 2,7 triệu. Trừ đi tiền xe và ăn uống dọc đường hết 2,350. Vậy ta còn quỹ là 350 ngàn

hai người đẹp nhất bên trái "tông xẹt tông" lol lol

Tại tấm này chụp bằng máy của anh, còn máy bác Lý thì anh hụt do chạy vào không kịp, ổng bèn chơi thêm tấm nữa, tấm sau này ổng tranh thủ chạy qua bên đẹp đứng. Nên mình phải dành post trước, chứ thuyết minh của mình, ổng chêm hình ổng vô thì thành ra đẹp nhứt là ổng rồi :lick:

Xong xuôi

Góc hình khác, đứng quay lưng lại, chắp tay sau lưng là bác Năm, ngoài cùng bên phải, cao nhất là bác Phượng, ba của bạn Phương

Phòng đặt máy bề ngang rất rộng, thoáng mát

Nhưng bàn ghế thì dùng tạm của lớp học bình thường nên ốm nhom ốm nhách, địa phương chỉ kịp gắn các ổ cắm điện cho mình gắn máy. Anh em có góp ý và được biết nhà thờ sẽ điều chỉnh lại vụ này, để các em ngồi máy đúng tư thế

Có mấy em đi đường dằn xóc, bung nắp thùng. Cho lên bàn mổ sắp lại ruột hết.

Các em không kẹt lớp học buổi sáng là những ngừoi đầu tiên khai trương

He he he, râu bác nhột quá hà

Tạm thời để bàn phím lên đùi xài đỡ

"Có máy vi tính học rồi, chạy vô coi bà con ơi", mấy bạn này học trên lầu, do có giờ học buổi sáng nên chỉ đi ngang và xem thôi chứ chưa được ngồi vào

Dù là người dân tộc, nhưng do ở cùng và sinh hoạt cùng người Kinh quá lâu, nên các bạn người Kh'mer hay S'tiêng hầu như không còn giữ được những đặc thù về quần áo, tiếng nói của mình nữa

Dennis Bergkamp
12-12-2011, 17:18
Nhìn cảnh mấy bé vui vẻ mà cảm động ghê. Lần này anh 5 dze chai đi vui ko anh? lol

Mà em thắc mắc

mấy cô thì xuống bếp phụ nấu ăn còn mấy thằng giặc thì ra vườn sáng tác

Sao đàn ông con trai THX gia trưởng vậy anh? Tiếc là em ko đi, nếu ko là hổng có chuyện này đâu. Em là khoái vô bếp ăn lắm rồi lại còn được các chị các cô: Để mốt chị giới thiệu cho em con bé này, nhìn cũng được lắm.

------------------

À còn 1 chuyện hôm tối thứ 7 mọi người chở máy về kho nữa. Hơn 7h em đến thì anh Lý kêu ra quán cafe ngồi chờ. Vô quán thấy 1 thằng cứ cầm điện thoại lắc tới lui, đoán là nó chơi game, buồn quá nên mở ĐT ra lướt web. Lúc sau thấy anh Lý vô ngồi vô giữa cả 2 rất tự nhiên, còn nói chuyện với Pi nữa nên mình nghi nghi, lúc đó mới ớ ra là người quen.

dly
12-12-2011, 17:55
.....

Tổng kết, anh em góp tiền xe được 1,5 triệu, Ngọc Công, Chiến và cu Berg ủng hộ thêm tổng cộng 1,200 nữa là mình có 2,7 triệu. Trừ đi tiền xe và ăn uống dọc đường hết 2,350. Vậy ta còn quỹ là 350 ngàn

Chiều hôm qua khi bước xuống xe, anh chị và các bạn vội về, Lúc ấy lão Chó gặm có dúi vào tay Lý 1 tờ 500.000đ. Tổng quỹ lúc này là 850 ngàn anh nhé

Sẵn đây khoe tấm hình toàn cảnh Nhà Thờ Tích Thiện luôn :D

http://v3.cache2.c.bigcache.googleapis.com/static.panoramio.com/photos/original/63406987.jpg?redirect_counter=2

Vài hình ả/nh Lý ghi được các hoạt động của anh em trong chuyến đi này

Mọi người vừa xuống xe là bắt tay vào đem máy lên ngay

Người lớn làm việc nặng

Phái yếu cũng tham gia

Anh Năm Lực vốn có tật ở chân những cũng chẳng chịu ở không

Lắp đặt

Sự cố bung nắp thùng máy khiến anh Kiệt tốn hết mấy giọt mồ hôi

Pinochu tranh thủ học chút kinh nghiệm của ảnh

Làm việc với sự giám sát nghiêm khắc của anh Năm

+++++++++++++++++

kiettt
12-12-2011, 21:19
Anh Năm vui lắm, nào giờ ổng ở đàng sau còng lưng đẩy phụ anh em, ổng đâu có biết kết quả cuối cùng là như thế nào đâu, chuyến này mời anh Năm đi chơi, vừa là dịp cho ảnh nghỉ ngơi một bữa, cũng là để anh Năm chứng kiến đích đến của những đóng góp của ảnh từ mấy năm nay.

Nhìn cảnh mấy bé vui vẻ mà cảm động ghê. Lần này anh 5 dze chai đi vui ko anh? lol

Mà em thắc mắc

Sao đàn ông con trai THX gia trưởng vậy anh? Tiếc là em ko đi, nếu ko là hổng có chuyện này đâu. Em là khoái vô bếp ăn lắm rồi lại còn được các chị các cô: Để mốt chị giới thiệu cho em con bé này, nhìn cũng được lắm.

Xạo hoài mậy, nhìn cái bếp vầy biết nấu hông mà bày đặt nhiễu sự ? Gọt măng bằng dao quắm biết làm hông ? Xẻ quả bưởi bằng cây mác làm được hông ? Chị Quang thấy đồ nghề nhà bếp của người ta, ngồi cười hì hì luôn, rốt cuộc mấy cô dân thành phố làm được mỗi cái chuyện nhặt rau :tongue:

Sẵn đố luôn, đố biết bếp chụm bằng củi gì mà tro của nó ra như con sâu vậy ?

dly
12-12-2011, 21:42
Xạo hoài mậy, nhìn cái bếp vầy biết nấu hông mà bày đặt nhiễu sự ? Gọt măng bằng dao quắm biết làm hông ? Xẻ quả bưởi bằng cây mác làm được hông ?

Vớ được một trong hai món trên lão hí hởn ra mặt

https://lh5.googleusercontent.com/-K9okPgOOzNQ/TuYR2h5ISlI/AAAAAAAAAgc/q9-7yUcVi94/s512/P1090214.JPG

Chỉ tội cho cái thằng tau

https://lh5.googleusercontent.com/-zKTwvyx0yxY/TuYR2vQs33I/AAAAAAAAAgg/TD1iS8qPRMs/s640/P1090212.JPG

Dennis Bergkamp
12-12-2011, 21:52
Em nhìn hình này nhớ tới cảnh Thạch Sanh đi chặt đầu con quỷ hay đi hiếp đáp con gái nhà lành ở truyện Thạch Sanh-Lý Thông. Hình như cái khúc đó là Thạch Sanh dắt theo 1 cô gái nude 100% ra làm mồi, tên quỷ ham hố kia ham quá nhảy bổ vào thế là bị chặt đầu thì phải?

Em là khoái vô bếp ăn lắm

Anh xem lại dùm em :D. Còn cái bếp củi đó thì ban đầu cho giấy báo + củi chẻ nhỏ hoặc cùi dầu là cháy liền hehe.

pinochu
12-12-2011, 22:09
hớn hở sau khi chặt đây:

opa_sunrise
12-12-2011, 23:32
https://lh5.googleusercontent.com/-zKTwvyx0yxY/TuYR2vQs33I/AAAAAAAAAgg/TD1iS8qPRMs/s640/P1090212.JPG
--
:buck::buck::buck::buck:
chú Kiệt lỡ tay 1 phát là ...
..
..
..
..
..
..
..
..
..

sang năm có đám giỗ :rolleyes:

kiettt
13-12-2011, 08:41
Các thông tin và hình ảnh tường thật những đoạn ăn chơi trác táng xin anh em post ở những box thích hợp. Ta dừng ở đây thôi. :D

8bongda.com
15-12-2011, 02:31
@anh Lý & A. Kiệt: hai sếp tuổi trạc ngũ tuần mà vui tính quá, chụp ảnh nhí nhảnh thấy ớn, ảnh độc thật.

P/S: Em (kém A. Hùng 1 tuổi) định gọi 2 anh bằng chú nhưng thấy anh Berg gọi anh Lý, a Năm...nên e gọi theo vì sợ các anh...tủi thân (mình già nhanh vậy sao :D)

Ku Long
01-01-2012, 10:21

Sẵn đố luôn, đố biết bếp chụm bằng củi gì mà tro của nó ra như con sâu vậy ?

Bắp non. Cái tro con sâu là cái cùi bắp :)

kiettt
01-01-2012, 23:09
Chính xác là cái cùi bắp thôi, bắp non để dành cho bò ăn, ai đem nấu chi uổng vậy.

Cả tháng trời mới có người tìm ra, hoan hô Ku Long