PDA

View Full Version : Xin tư vấn mua máy ghi âm kỹ thuật số

SLI-nForce4
04-08-2006, 21:30
Lâu lắm rồi mình không post,nhớ ghê :D
Mẹ mình vừa nhờ mình hỏi các pác tư vấn cho một máy ghi âm "kỹ thuật số"(theo cách nói của mẹ mình). Loại tốt khoảng $100,đồ xịn chứ đừng vớ đồ tàu,vì mẹ mình đi công tác cho công ty,rất quan trọng.
Mong sự giúp đỡ của các bạn
Thanks!
P/s:nếu có câu nói gì sai thì thông cảm nha,mình mù tịt về cái ghi âm này :)

dly
05-08-2006, 20:24
Theo mình thì bạn nên tìm mua máy MD của Sony hoặc Fujitsu, Pananonic(Mini Disk) sẽ cho chất lượng âm thanh rất tốt, trung thực và hay hơn hẳn nếu so sánh nó với các máy MP3 của Sony or Creative, Phiền toái của máy này là sử dụng Disk nhưng lại rất tiện cho công tác ghi âm (thời lượng dài, âm sắc chuẩn và bén) Mỗi cuộc họp hoặc chủ đề ta có một disk riêng biệt. Khi nào không cần thiết nữa ta format disk và thu nôi dung khác. Hoặc bạn sử dụng Sony cũng tốt (hàng chính hãng chứ không phải hàng Tầu nhá) Âm thu tốt ở bán kính 6m, trong phòng họp, nên đặt máy tránh xa quạt bàn, quạt xoay nó bị nhiễu âm rất khó chịu. Riêng phần ghi âm thì Sony ghi âm chuẩn hơn Creative. Tiện ích của máy MP3 là copy các file đã ghi vào PC rất tiện

SLI-nForce4
06-08-2006, 17:00
Theo mình thì bạn nên tìm mua máy MD của Sony hoặc Fujitsu, Pananonic(Mini Disk) sẽ cho chất lượng âm thanh rất tốt, trung thực và hay hơn hẳn nếu so sánh nó với các máy MP3 của Sony or Creative, Phiền toái của máy này là sử dụng Disk nhưng lại rất tiện cho công tác ghi âm (thời lượng dài, âm sắc chuẩn và bén) Mỗi cuộc họp hoặc chủ đề ta có một disk riêng biệt. Khi nào không cần thiết nữa ta format disk và thu nôi dung khác. Hoặc bạn sử dụng Sony cũng tốt (hàng chính hãng chứ không phải hàng Tầu nhá) Âm thu tốt ở bán kính 6m, trong phòng họp, nên đặt máy tránh xa quạt bàn, quạt xoay nó bị nhiễu âm rất khó chịu. Riêng phần ghi âm thì Sony ghi âm chuẩn hơn Creative. Tiện ích của máy MP3 là copy các file đã ghi vào PC rất tiện
đúng là mẹ mình cần cái để sao ra máy vi tính và đĩa
vậy thì cái panasonic mà pác nói là tốt nhất??
có thể mua những đồ này ở đâu vậy?mò mãi ở TA mà chẳng thấy

dly
06-08-2006, 19:33
Ở Hà Nội thì mình không biết bạn ạ. Tại Sài Gòn thì đầy ra. Bạn có thể tìm tại các cửa hàng bán CD, DVD nơi bán các thiết bị nghe nhìn xem. Những món hàng mình kể trên ngoại trừ MP3 không được liệt kê là những vật dụng cho máy tính. Đĩa MD nó nho nhỏ, hình dáng tự như đĩa mềm của máy tính, cho phép ghi xóa vài trăm lần. Sau này tại SG có xuất hiện dang HiMD dung lượng 1Gb theo cách thu âm cao nhất cho phép ghi được thời lượng 5H40p còn nếu nén thì....

Giá máy Second tại khu Nhật Tảo từ 500.000 tới 700.000
Giá máy mới từ USD100 đến USD230 và hơn nữa

SLI-nForce4
06-08-2006, 21:18
Cảm ơn bạn
Ngoài cái loại panasonic kia còn loại nào tốt không??
(Đề phòng ở Hn không có :D)

dly
06-08-2006, 23:10
Mình có ghi ở trên mà: Sony, Fujitsu

Viết thêm cho rõ Sony có hai loại Sony Mini Disk và Sony MP3

SLI-nForce4
07-08-2006, 11:52
thanks bạn nhé!!kiểu này được mẹ bồi dưỡng cho ít tiền vì giúp rồi..

hotkhoa
10-08-2006, 16:33
SLI-nForce4 có lựa chọn khác là máy Olympus, xai xD card, chât lượng thu âm rât tốt, tham khảo tại đây http://www.olympusamerica.com/cpg_section/cpg_voicerecorders.asp?CMP=ILC-homevr ,chúc toại nguyện

SLI-nForce4
10-08-2006, 18:14
cảm ơn bạn hotkhoa
bây giờ chỉ là vấn đề nơi mua thôi,hỏi vài người mà chẳng ai biết cả
hix!

thuyhang255
09-02-2012, 16:49
Máy ghi âm bạn qua Megabuy mà mua bạn ah, bên đó có nhiều loại máy ghi âm, hàng tốt. Lần trước mình mua được nhân viên bên đó tư vấn nhiệt tình lắm, bạn xem trên website:http://megabuy.vn/gian-hang/dien-tu-cam-tay/may-ghi-am-kts-cam-tay hay qua địa chỉ này xem: 17 Ngõ 178 Thái Hà - Q.Đống Đa - Hà Nội (04) 6275-7210
HCM: 18 Trà Khúc, P2, Quận Tân Bình, TP.HCM