PDA

View Full Version : Đấu tranh cho sự công bằng !

vikhoa
04-08-2006, 11:30
Chào tất cả các thành viên thân yêu của DDTH.com,

Từ trước đến nay, vikhoa hy vọng DDTH đã đem lại 1 điều gì có ích cho cuộc sống, cho công việc của bạn. Lần này là lần đầu tiên vikhoa muốn nhờ các bạn làm cho DDTH 1 việc.

Như các bạn đã biết (hoặc có thể chưa biết :confused:), tên miền trước đây của chúng ta là DienDanTinHoc.com và nó đã sống 5 năm cho đến sau sự việc iCMS xảy ra. Vào tháng 01/2005, tên miền DienDanTinHoc.com đã bị hack (y như HVAOnline.net bị hôm qua). Sau 1 thời gian im lặng, thủ phạm hack domain DienDanTinHoc.com đã bắt đầu lấy ra để sử dụng và lấy đi những thành viên không biết đến việc thay đổi tên miền DDTH.com của Diễn Đàn Tin Học.

Là chủ sở hữu hợp pháp của DienDanTinHoc.com, nhưng tôi đành bất lực đứng nhìn người ta sử dụng tên miền của mình vì không thể lấy lại được. Tôi cũng không đủ tiền để kiện ra ICANN để lấy lại tên miền. Hack lại là 1 điều khó và tôi cũng không muốn làm thế.

Và nếu là bạn, chắc chắn bạn cũng không thể cam tâm để 1 kẻ cắp ung dung tự tại như thế.

Việc tôi muốn nhờ các bạn là chúng ta hãy cùng đấu tranh và nói rõ cho mọi người biết bộ mặt thật của kẻ đang giữ domain DienDanTinHoc.com, nếu không thể lôi kẻ đó ra ánh sáng thì cũng không thể để kẻ đó sử dụng tài sản của người khác 1 cách công khai, thách thức như vậy.

Rất mong các bạn, hãy vì DDTH mà giúp tôi trong việc này.

Nếu bạn nào có ý tưởng hay xin mời mạnh dạn đóng góp.

vikhoa xin chân thành cảm ơn các bạn.

Hãy gửi liên kết này đến tất cả những thành viên DDTH.com mà bạn biết.

linh1987
04-08-2006, 11:36
Message sent! Ủng hộ ddth.com mãn đời :D

yuna_admirer
04-08-2006, 11:40
Edit, thêm vào dòng:

Xin hảy chuyển tin nhắn này đến những người bạn nghĩ rằng sẻ quan tâm

Takumi
04-08-2006, 11:43
:D sent..ủng hộ Diễn Đàn Tin học

XP Virus
04-08-2006, 11:45
diễn đàn tin học muôn năm ! message sent to more than 500 friend on my Y!M and 360 yahoo blog !

littleTom
04-08-2006, 11:45
Kệ nó, hữu xạ tự nhiên hương thôi. DDTH tồn tại được và phát triển đến hôm nay đâu phải vì cái tên, cộng đồng IT Việt Nam lâu năm đều biết điều này, còn những newbie sẽ tự biết tìm đến nơi đất lành để đậu.
Anyway thì cũng phản đối hành động này của anh bạn nào xài diendantinhoc.com. Anh bạn này đem domain ra xài vào mục đích đó sớm muộn cũng tự vạch áo cho người xem lưng thôi. Chờ xem.

vikhoa
04-08-2006, 11:50
Không kệ được đâu LittleTom à. Đây là vấn đề danh dự không chỉ của riêng vikhoa mà của cả Diễn Đàn Tin Học.

Mọi người trước kia đều biết vikhoa làm admin, điều hành Diễn Đàn Tin Học trở thành 1 forum trao đổi về IT. Hiện nay những người đó do không biết nên vẫn cứ vào DienDanTinHoc.com, và có thể họ vẫn cứ tưởng vikhoa là admin. Sau này, kẻ cắp kia thấy đông thành viên truy cập, hắn đổi nội dung website thành bậy bạ, thành phản động hay thành 1 cái gì đó, thì mọi thứ sẽ gây ra tiếng xấu cho Diễn Đàn Tin Học, thậm chí có thể vikhoa cũng sẽ bị vạ lây.

Bạn hãy thử nghĩ, chúng ta vẫn cứ nói miệng là "Diễn Đàn Tin Học", nhưng chúng ta có khi nào nói rõ ra là DDTH.com hay DienDanTinHoc.com không? Cái tên, danh dự rất quan trọng không chỉ đối với 1 người mà đối với cả 1 website, 1 cộng đồng.

Chúng ta đang đấu tranh cho chính sân chơi mà chúng ta tham gia, hy vọng các bạn hiểu được điều này.

yuna_admirer
04-08-2006, 11:52
Sao có người có thể mặt dầy như thế được nhỉ. Để rồi họ thử xem cảm giác bị cả một cộng đồng lên án như thế nào.

behack
04-08-2006, 11:54
Tội quá đi chọc ngoáy khắp nơi cuối cùng lại bị phá mất 4rum của chính mình.
send mess:đien dan tin hoc đã mãn kiếp:D

XP Virus
04-08-2006, 11:57
Không kệ được đâu LittleTom à. Đây là vấn đề danh dự không chỉ của riêng vikhoa mà của cả Diễn Đàn Tin Học.

Mọi người trước kia đều biết vikhoa làm admin, điều hành Diễn Đàn Tin Học trở thành 1 forum trao đổi về IT. Hiện nay những người đó do không biết nên vẫn cứ vào DienDanTinHoc.com, và có thể họ vẫn cứ tưởng vikhoa là admin. Sau này, kẻ cắp kia thấy đông thành viên truy cập, hắn đổi nội dung website thành bậy bạ, thành phản động hay thành 1 cái gì đó, thì mọi thứ sẽ gây ra tiếng xấu cho Diễn Đàn Tin Học, thậm chí có thể vikhoa cũng sẽ bị vạ lây.

Bạn hãy thử nghĩ, chúng ta vẫn cứ nói miệng là "Diễn Đàn Tin Học", nhưng chúng ta có khi nào nói rõ ra là DDTH.com hay DienDanTinHoc.com không? Cái tên, danh dự rất quan trọng không chỉ đối với 1 người mà đối với cả 1 website, 1 cộng đồng.

Chúng ta đang đấu tranh cho chính sân chơi mà chúng ta tham gia, hy vọng các bạn hiểu được điều này.

đúng rồi ; lúc trước em cũng bị nhầm nè ; em tưởng anh đổi dao diện ; nhìn lại thì không phải ; thấy kỳ quá ; out luôn ; cả Sie cũng vậy ; cũng vậy mà sao lâu quá không có lên ddth á ; cũng có nghe đồn là bị hack mà lại có 1 4rum ddth.com khác hoạt động ; nên không biết gì cả ; à ; đã nhờ anh em bên gameVN truyền bá dùm

headboynt
04-08-2006, 12:04
Em ủng hộ ddth.com
anh Khoa cho em cái nick thằng hack diendantinhoc.com đi, em nhờ bạn hack mail nó xem có kiếm được gì không? bên HVA quả thật là đáng buồn

lee_huynh306
04-08-2006, 12:10
Em nghĩ anh vikhoa không muốn hack lại hoặc không muốn điều tra thôi. Chứ mà muốn là làm được ngay chứ gì.
Hehe, giả em bao nhiêu xiền để em điều tra thủ phạm nè?

dutk
04-08-2006, 12:15
Mới có một lúc mà anh em bên này kéo sang bên đó ghê quá, giờ vô chậm như cụ rùa Hồ Gươm :D

step2
04-08-2006, 12:17
Chào những người bạn DDTH,

Để ủng hộ Vi Khoa, JavaVietnam.org (http://www.javavietnam.org) cũng đã đưa thông báo này lên diễn đàn của mình tại: http://www.javavietnam.org/javavn/mvnforum/viewthread?thread=14359

headboynt
04-08-2006, 12:18
Em nghĩ anh vikhoa không muốn hack lại hoặc không muốn điều tra thôi. Chứ mà muốn là làm được ngay chứ gì.
Hehe, giả em bao nhiêu xiền để em điều tra thủ phạm nè?
không được đâu bạn à, như anh Vi khoa nói đó ,phải đến ICANN mới lấy lại được domain, và sẽ rất tốn kém...
"Vỏ quýt dày có móng tay nhọn"

Arkain
04-08-2006, 12:24
Tóm lại các bạn đừng bao giờ dùng dịch vụ của Network Solutions, mỗi ngày không biết có đến bao nhiêu người bị ăn cắp domain vì cách làm ăn cẩu thả của nó, nhiều khi chỉ cần một bản fax của kẻ gian là NetSol chịu transfer ngay, đến khi nạn nhân muốn đòi lại thì 100 cái fax cũng không ăn thua gì.

stupid
04-08-2006, 12:29
admin ddth.com khuyến khích Yahoo spam! <-- not a good boy.
Chả thích lên mấy cái forum Việt Nam, vì toàn chat là chat. Quảng cáo thì đầy dẫy, trông ngứa cả mắt. Admin thì đấu đá lẫn nhau, hack tên miền, đua nhau thổi phồng "thương hiệu" v.v... Rốt cuộc thì cái forum là vì mục đích gì? động cơ gì?
Dẹp cả đi cho khỏe, mọi người kiếm forum tiếng Anh mà học hỏi. Vào đấy mới thấy mấy cái forum này toàn là rác.
Hoặc là các forum về nguồn mở cũng khá nghiêm túc. (Dân nguồn mở có vẻ có ý thức hơn. Không chắc, chỉ là ý kiến cá nhân.)

geoneo
04-08-2006, 12:35
send YH !!! ủng hộ DDTH

headboynt
04-08-2006, 12:36
Chả thích lên mấy cái forum Việt Nam, vì toàn chat là chat. Quảng cáo thì đầy dẫy, trông ngứa cả mắt. Admin thì đấu đá lẫn nhau, hack tên miền, đua nhau thổi phồng "thương hiệu" v.v... Rốt cuộc thì cái forum là vì mục đích gì? động cơ gì?
Dẹp cả đi cho khỏe, mọi người kiếm forum tiếng Anh mà học hỏi. Vào đấy mới thấy mấy cái forum này toàn là rác.
Hoặc là các forum về nguồn mở cũng khá nghiêm túc. (Dân nguồn mở có vẻ có ý thức hơn. Không chắc, chỉ là ý kiến cá nhân.)
Bạn nói thế này là hoàn toàn sai.
Mình công nhận với bạn là có rất nhiều website việt Nam là để chát chát - như bạn nói.
Xong cái sai của bạn là lại lôi tất cả vô đây.
Quả thực rất nhiều người đã trưởng thành nên từ những diễn đàn của chúng ta: như ddth.com hay hvaonline.net hay freecodevn.com ...
Chúng ta không thể phủ nhận các anh đi trước, ví như bên ddth.com thì là Anh Khoa, bên HVA thì công lớn của anh Tony. bên Freecode là anh Tú chẳng hạn.
CNTT của VN thực sự chưa phát huy hết đc khả năng bởi vì chính con người VN.

hoatuyet_arc
04-08-2006, 12:39
Trời ơi, diễn đàn tôi yêu quý lại 1 lần nữa đi đến kết cục này. Kẻ khốn nạn kia lại còn cho bản nhạc buồn này vào ... tôi muốn giết chết kẻ đó! Những anh tài của chúng ta, ai có khả năng thì hãy làm 1 việc gì đó để đòi lại sự công bằng cho diễn đàn đi, tôi ko thể tin vào chuyện này được ...

lytamhoana6cntt
04-08-2006, 12:40
Đồng chí stupid nói thế là deck được. Động vào chuyện "mần ăn" của người ta thế. Phải quảng cáo chút đỉnh chứ. Chẳng lẽ họ uống nước lã thay lavie để làm forum à. Cái chuyện trôm chỉa domain bi giờ nó là thường ngày ở huyện. Ko bit bạn đã thấy chuyện này chưa.

Gần chỗ tui có 1 quán Bún ốc + riêu kinh doanh rất phát đạt. Cho đến một hôm chủ nhà cho thuê cửa hàng kêu là phải sửa nhà cho con giai lấy vợ và dừng hợp đồng thuê nhà. "Bún riêu" đành phải thuê ngay nhà bên cạnh đển bán. Nào đâu họ có sửa nhà mà cũng gây dựng lên một quán cũng bán bún riêu + ... ốc. Hình thức, chất lượng không khác giè quán cũ... thế là hai quán cạnh tranh nhau đến bi giờ bất phân thắng bại và từ đó bỗng nhiên mấy người nữa cũng mở quán bún ốc riêu. Thế là chuyển ra 1 phố bún ốc + riêu cua.

Qua chuyện trên cho thấy sự đời vì "cuộc sống" mà tranh dành thương hiệu, địa điểm, vị trí kinh doanh... Nhưng mặt trái nó lại kích thích phát triển... và cụ thể là có thêm một phố chuyện bán bún.. Hè hè. Và khách hàng được lợi. Mỗi khi thèm bún là nhớ đến tên phố là được. Cũng như bạn mún vào forum post và cái ý bức xúc về IT thì chỉ cần vào Google type mỗi keyword là: "Diễn đàn tin học" là ra cả diendantinhoc.com & ddth.com... Quán nào ngon thì lần sau ta vào và trang nào hay thì ta cũng lại vào :lick: :lick: :lick:
P/S: Kô tin đến Phố Phan Bội Châu - Hoàn Kiếm mà xem :punk:

headboynt
04-08-2006, 12:47
anh Vi khoa chơi đểu nhé. Em đã ủng hộ anh, anh lại nói xấu sau lưng em . :D

nguyenphuong6
04-08-2006, 12:59
Người hack domain diendantinhoc.com có thể cũng là người sở hữu mocxi.com
Vi Khoa thử điều tra xem

WhoisGuard
WhoisGuard Protected (45155c13c1d94cbeb1c97d9c7523a752.protect@whoisgua rd.com)
+1.6613102107
Fax: +1.6613102107
8939 S. Sepulveda Blvd
8939 S. Sepulveda Blvd
Westchester, CA 90045
US

tuantrinh
04-08-2006, 13:08
Cứ đà phát triển thế này thì khoảng tháng sau diendantinhoc sẽ đông hơn ddth này rồi. Tốt nhất là vikhoa nên cố gỡ cái trang chống ddos ra, trang đó làm mất hơn 20% traffic vì không phải ai cũng click vào và vượt qua được để xem nội dung "thật" ở bên trong.

Vi Khoa thử điều tra xem
Nếu người ta bảo rằng đã "mua lại" domain đó từ 1 người nặc danh trên mạng thì làm gì nhau?
Domain .com.vn thì bảo đảm không sợ mất nhưng vừa mắc vừa dài dòng quá ^^

Chả thích lên mấy cái forum Việt Nam, vì toàn chat là chat. Quảng cáo thì đầy dẫy, trông ngứa cả mắt.
Nói hay nhỉ? Thế thì cứ vào forum nước ngoài mà học, ai cấm nào? úm ba la... hô biến...

headboynt
04-08-2006, 13:08
Vi Khoa thử điều tra xem

WhoisGuard
WhoisGuard Protected (45155c13c1d94cbeb1c97d9c7523a752.protect@whoisgua rd.com)
+1.6613102107
Fax: +1.6613102107
8939 S. Sepulveda Blvd
8939 S. Sepulveda Blvd
Westchester, CA 90045
US
theo tôi anh VK chẳng làm gì dược với cái kia cả, đã mất thì đã mất rồi, có khả năng và bản lĩnh thì ICANN lấy lại, vạch trần ra cũng chẳng giải quyết đc gì, có trách thì trách mình và trách công ty domain kia...ko thể trách bọn hack đc.

floopy
04-08-2006, 13:12
Chúng ta có nhiều cách:
1/ Nhắn cho bạn bè qua YIM thông điệp sau:

Domain DienDanTinHoc.com là do 1 kẻ cắp đã lấy và đang sử dụng bất hợp pháp, mong các bạn hãy cùng vào DienDanTinHoc.com để phản đối việc sử dụng bất hợp pháp này hoặc vào www.DDTH.com để trao đổi về IT.

2/ Cùng vào DienDanTinHoc.com để phản đối.

vikhoa xin chân thành cảm ơn các bạn.

Hãy gửi liên kết này đến tất cả những thành viên DDTH.com mà bạn biết.
Omg, just kidding :)

tamhonviet
04-08-2006, 13:18
Lúc trước admin và mọi người đã qua đó phân biệt lẽ đời với mấy thằng admin bên đó rồi mà, đã vậy tụi nó còn chửi bậy nữa.

Nếu có điều kiện vikhoa làm lớn vụ này đi, 1 mặt để thấy được cái bản mặt của người VN là ích kỷ chỉ khoái vui chơi nhưng ko có trách nhiệm với sân chơi đó. Để xem trong list bạn bè của Vikhoa anh nào a dua nịnh hót, anh nào là bạn thật sự.

Với những biện pháp kể trên có vẻ chưa đủ mạnh đâu, vikhoa có tầm thì vạch ra chiến lược cho các con chiên noi theo.

Còn tụi ăn cắp, chắc chẳng có gì để nói với tụi nó vì đã nói nhiều rồi.

lkn
04-08-2006, 13:26
Anh Vi khoa à, theo em thì tất cả đều là phục vụ cho việc phát triển CNTT của Việt Nam. Nếu như diễn đàn kia làm nội dung không lành mạnh thì lúc đó mình mới nói được. Chứ đằng này cũng làm về tin học, như vậy đâu có xấu. Và với hành động gửi tin nhắn kia, phải chăng Vi khoa không muốn phát triển CNTT mà muốn đấu đá lẫn nhau vì tranh giành cái gì đó (hơi khó nói)

Cũng có thể người làm forum này không phải là người lấy mà chỉ là mua lại, nếu chúng ta làm vậy thì không công bằng với người đó. Dù sao người ta cũng là làm diễn đàn trao đổi về tin học

tamhonviet
04-08-2006, 13:35
Bạn à, tui và nhiều mem ở diễn đàn đã xác minh vụ này rồi. Admin bên đó chính là những thằng hack domain, vikhoa đã nhân nhượng mua lại domain đó nhưng tụi nó ko chịu, chửi và xóa bài viết v.v...

Bây giờ tui cướp tiền bạc của bạn rồi đem đi cho người nghèo hết bạn có kiện tui ko? Nếu ko thì vui lòng cho biết thông tin để liên lạc nhé (Vì muốn tập trung cho chủ đề nên tui ko chửi bậy :D). Người VN chúng ta thấy sự bất công ở xung quanh, bất công với chính mình nhịn nhục riết quen rồi, rũ bỏ nó đi thôi. Các bạn đăng ký làm mem ở 4rum, nhận được nhiều lợi ích từ kiến thức IT, xã hội v.v..hay để giải trí thì các bạn cũng phải đền đáp lại cái sân chơi này chứ.

cyber5000
04-08-2006, 13:39
Đã ăn cắp lại còn bày đặt giả nhân giả nghĩa. Cái bọn đó không tốt chút nào. Vikhoa đề nghị C15 điều tra hàng loạt hiện tượng hack domain xem thủ phạm là ai. Vừa có 1 em DDOS bị tóm rồi, ai sẽ là tên ăn cắp tiếp theo???

vnquangtuyen
04-08-2006, 13:45
DĐTH là kho tàng vô giá là sức mạnh thúc đẩy tiềm năng,cũng là chìa khóa tri thức cho mọi người,mọi từng lớp kiến thức khác nhau. mang tính chất và tiếng nói chung .tôi luôn ủng hộ sự chung thực và đúng đán của DĐTH và không thay đổi lập trường quan điểm trên

thagnv
04-08-2006, 13:47
Mình vẫn thấy có điều gì đó không ổn trong chuyện này... nhưng không biết nói thế nào... mình cảm giác làm chuyện đó khiến mình tầm thường đi... (hic hic ý kiến cá nhân)

#empty#
04-08-2006, 13:57
send, diendantinhoc.com là tài sản của Vikhoa, bọn kia chả có quyền gì mà giữ, dùng làm gì cũng không cần biết.

U.F.O
04-08-2006, 14:01
Không post bài sang bên đó được . Mịe .

yuna_admirer
04-08-2006, 14:08
Bạn LKN không nên mập mờ giửa tài sản riêng và mục đích chung. Nếu tôi trộm xe của bạn đem bán xài, rồi trích trong đó ra nửa số tiền làm từ thiện, bạn chịu không ?

hehehehe
04-08-2006, 14:25
ặc ặc thảo nào em sang diendantinhoc.com muốn gõ cái chữ ddth cũng ko được, em cóa biết "xung đột" hồi xưa đâu, chỉ nghe mang máng, em lại còn hỏi tại sao lại có 2 trang na ná nhau thế chứ ặc ặc, vừa gửi bài xong là bị đelete luôn hơ hơ

mrsinguyenus
04-08-2006, 14:30
Điều đáng nói là kẻ dùng domain ddth để lập lên một ddth nửa

nguyenphuong6
04-08-2006, 14:39
các bạn sang bên diendantinhoc.com cẩn thận, dễ dính virus như chơi
Kẻ dùng tài sản người khác thì không có mục đích tốt đẹp đâu

vitconducky
04-08-2006, 14:40
Hê hê chuối nhỉ giống mấy chú cầm đồ tiêu thụ hàng chôm
Nếu có thể làm 1 phát thông cáo báo chí là ngon ngay

lybang
04-08-2006, 14:41
tui củng bức xúc cái vụ này lâu lắm rồi nhưng tại mất password tới giờ mới tìm lại được

enterus01
04-08-2006, 14:56
- Theo mình nghĩ cái quan trọng và cần thiết lúc này không phải là việc send Y!M hay post lung tung làm chi . Mà anh vikhoa cần phát triển cái ddth.com hơn nữa , khi nó được quảng bá nhìu thì tự động nhiều người sẽ biết tới trang ddth.com nhìu hơn và biết được bộ mặt thật của kẻ ăn cắp kia .
- Chứ mình thấy việc quảng bá cho site này còn chưa được chú trọng cho lắm . Còn cái ddos nữa , anh vikhoa nên tìm cách gỡ nó ra thì tốt hơn đấy .
Đây chỉ là ý kiến riêng của mình thôi , nếu có giờ sai sot xin cái bạn góp ý thêm . Thân .

Arkain
04-08-2006, 15:21
Các bác có post bài bên đó thì họ cũng delete thôi, thà PM cái link của topic này cho các thành viên nhiệt tình bên ấy còn tốt hơn, để họ biết là họ đang đóng góp cho một thằng ăn cắp không hơn không kém =]

xuongheo
04-08-2006, 15:45
Vòng quanh site này toàn là quảng cáo làm web chậm bà cố.. lại còn vụ chống ddos làm mất thời gian load site. Về cá nhân mà nói site ddth thua xa diendantinhoc. Còn quá khứ:
xét về quá khứ thì cũng có nhiều việc để nói:
+ Nếu nói diendantinhoc là domain ăn trộm thì bác khoa trước kia cũng sài vbb không có bản quyền có phải ăn trộm không????? nói chung ăn trộm 1 con chó hay ăn trộm 1 cái xe máy đều là thằng ăn trộm .Nên nếu ta nói admin bên kia là ăn trộm thì addmin ddth.com = admin diendantinhoc.com mà thôi.
hiện tại khi vào diendantinhoc.com sẽ thấy tốc độ truy cập nhanh hơn lại không có cái vụ thương mại hóa như bác vi khoa nhà ta đặt banner thu tiền khắp các góc của forum ddth.

Vì sao vi khoa lập ra toppic này: 1 lý do dễ hiểu... web diendantinhoc.com hoạt động rất có hiệu quả và thu hút được thành viên. Điều này gây ức chế cho DDTH cụ thể là cho VIKHOA vì nó đã phá thế độc quyền. Giống kiểu internet trước đây cũng thế... lúc đầu chỉ có bác VDC độc quyền nên bác không chịu mở rộng địa bàn mở rộng chất lượng dịch vụ ỷ thế độc quyền để kinh doanh thu lợi nhuận... nhưng sau đó bác ftp, bác viettel và cả bác truyền hình giờ lại cả bác thái già NETNAM mò vào nữa thế là VDC hết độc quyền.
Các bạn yên tâm cho dù DDTH mất thế độc quyền nhưng các bạn vẫn là người có lợi các bạn sẽ có nhiếu hơn cho sự lụa cho tham ra các diễn đàn về công nghệ thông tin tại việt nam.

Cho dù bác vi khoa nói này nói nọ thì tôi tin diendantinhoc.com vẫn hoạt động và sẽ phát triển như nó đang phát triển... Còn bác VIKHOA về cá nhân tôi chỉ khuyên bác một điều : Nên xem lại điễn đàn của mình...

cemalon
04-08-2006, 16:07
DĐTH là kho tàng vô giá là sức mạnh thúc đẩy tiềm năng,cũng là chìa khóa tri thức cho mọi người,mọi từng lớp kiến thức khác nhau. mang tính chất và tiếng nói chung .tôi luôn ủng hộ sự chung thực và đúng đán của DĐTH và không thay đổi lập trường quan điểm trên

Khẹc khẹc, đọc đoạn này xém... rớt xuống ghế ;)

DDTH là chìa khóa tri thức cho mọi người, mọi từng lớp? Mẹ ơi... tức là mình có mắt mà không có tròng, không chịu tham gia ddth từ lúc nó vừa ra đời để có cái "chìa khóa tri thức" đó. Hèn chi đến giờ mình tự thấy hủ lậu quá, ặc ặc ;)

vikhoa
04-08-2006, 16:27
Vậy xuongheo thử nghĩ, công sức hơn 5 năm xây dựng được 1 cái tên, giờ bị người ta lấy mất để hưởng thụ. Tất nhiên, người đó không bỏ ra 1 xu nào, đến cái tên cũng đi lấy của người khác thì cũng đâu cần phải lo lắng về tài chính, đúng không?

Mà cho dù có quảng cáo, liệu 1 thằng ăn cắp có dám ra mặt nhận tiền quảng cáo không hay vẫn suốt đời trốn trong bóng tối?

Mọi người biết tôi là ai, họ tên lai lịch rõ ràng. Vậy mọi người có biết admin kia là ai không?

Liệu 1 admin không ai biết rõ lai lịch, sau này có làm xấu, cũng chẳng ai biết được. Vì vậy, hắn đâu sợ gì nhỉ?

Bạn bảo là cứ để yên để phá thế độc quyền? Nhầm rồi, DDTH không hề độc quyền.

Hãy nhìn nhiều diễn đàn khác về IT cùng xây dựng và phát triển 1 cách lành mạnh từ lâu như JavaVietnam, Manguon, DDTH.net, v.v... Lý lẽ "phá thế độc quyền" của bạn để biện hộ cho 1 kẻ cắp là hoàn toàn thiếu thuyết phục.

Bạn nói tôi ăn cắp? Xin lỗi nhé, từ khi tôi biết VBB phải mua bản quyền, tôi đã mua ngay để sửa sai rồi. Bạn có thể kiểm chứng với Jelsoft là biết thôi.

Bạn cũng nên xem lại mình. Bạn đã tham gia DDTH, bạn cũng là 1 thành viên. Trong hơn 20 bài viết của bạn, bạn đã đóng góp được những gì cho mọi người chưa? Hay bạn định nói rằng bạn chỉ thích vào đây để chỉ trích cá nhân tôi chứ chẳng phải vào để thảo luận gì hết.

Những người như xuongheo cũng không ít, tôi cũng chẳng chấp làm gì. Có những kẻ như admin hiện thời của Diendantinhoc.com, thì cũng có những kẻ như xuongheo vậy.

Gửi cemalon: Anh là 1 người có nhiều kiến thức, anh thấy DDTH không là gì cả. Vâng, nhưng ít ra với 1 số người khác thì nó nằm ở mức vừa tầm hơn với họ và họ có thể học được nhiều điều ở đây.

Ít ra, DDTH cũng biết cách tự bảo vệ danh tiếng của mình khi bị đánh cắp chứ không đến nỗi phải đấu đá với nhiều website khác, giờ đến 1 cái tên cũng không còn.

Arkain
04-08-2006, 16:28
Mở forum thì ai cũng có quyền mở, và thành viên của DDTH cũng có mặt trong rất nhiều forum khác, chẳng hạn như là amtech, nhưng dùng cái tên không phải của mình để đánh lừa người ta thì rõ ràng là không phải. Cách so sánh với các ISP của bác thì phải nói là "thông minh" cực kỳ, các hãng FPT, Viettel, Netnam cạnh tranh với VDC với thương hiệu riêng của họ một cách danh chính ngôn thuận hay là tự quàng lấy cái tên "VDC" giả hiệu?

Cái câu "web diendantinhoc.com hoạt động rất có hiệu quả và thu hút được thành viên" là buồn cười nhất, giả dụ như ngày hôm nay cái tên miền bị ăn cắp đó không còn dẫn đến diễn đàn bên ấy và họ bắt buộc phải đổi tên, thì liệu số thành viên sẽ còn bao nhiêu?

Nếu như Mod bên đó không bôi xóa tất cả những bài liên quan đến domain bị ăn cắp, và toàn thể thành viên bên đó đều biết sự thật, thì liệu số thành viên sẽ còn bao nhiêu. Dĩ nhiên là còn rất ít, vì thế mà hễ nhắc đến "DDTH" bên đó là bị delete liền, đó là cái gọi là "cạnh tranh", "có thêm chọn lựa" của bác đó sao?

Nếu họ cạnh tranh lành mạnh là thế thì bác có bao giờ hỏi Admin bên đó là tại sao lại kiểm duyệt hết tất cả những post về DDTH chưa?

cemalon
04-08-2006, 16:29
Úi cha.... mới "châm" nhè nhẹ mà bị xoá mất tiêu rồi trời. Chắc "châm" trúng ngay huyệt hay sao đó chớ. Mèn....

Tui đâu có nói gì sai, tục tằng, bậy bạ đâu cà? Bà con thử nghĩ câu "ddth là chìa khóa tri thức cho mọi người,mọi từng lớp kiến thức khác nhau" thì thấy sao? Tui thấy câu này vừa lố bịch vừa ngớ ngẩn. Nếu vì tui phê bình câu này mà bài của tui bị xoá thì.. e hèm... hoá ra ddth.com bảo vệ cái lố bịch và ngớ ngẩn sao?

Để ngồi đếm thử mất bao lâu thì bài của tui bị xoá nữa ;)

vikhoa
04-08-2006, 16:30
Tôi muốn nhấn mạnh lại những điều này để mọi người cùng suy nghĩ

newcinc
04-08-2006, 16:31
Thấy 1 member gửi cho mình cái message có link này nên tò mò vào xem.

Mình xin góp vài ý kiến cá nhân:

1. Vụ DDTH bị mất domain ai ai cũng biết.

2. Việc tồn tại 1 website diendantinhoc.com song song với ddth.com (DDTH cũ) đối với giới CNTT Việt Nam hiện tại thì dường như vẫn là điều tốt, vì có thêm sân chơi để trao đổi về CNTT.

3. Việc người chủ sở hữu website diendantinhoc.com có phải là hacker năm xưa hay không thì chưa ai đưa ra bằng chứng cụ thể. Nếu như người chủ này là hacker, chúng ta phải tìm cách đòi lại tên miền bằng: thương thảo (nhẹ nhàng), pháp lý (nếu có thể). Còn nếu họ mua tên miền từ hacker kia thì cũng hơi bị khó nói.

4. website diendantinhoc.com hiện tại cũng khó có thể nói là "hàng nhái" của ddth.com vì tôi đã đảo qua 1 vòng, thành viên và bài viết là riêng của họ, do vậy việc họ thu hút đông thành viên là do họ có khả năng ấy chứ.

5. DVK bức xúc vì tên miền 'đã từng là của mình' bị người khác sử dụng 'giống như mình đã sử dụng', đó cũng là điều dễ cảm thông. Tuy nhiên gửi YM hàng loạt như vậy không hay tí nào vì thực tế ra chưa có đủ dẫn chứng thuyết phục diendantinhoc.com là 'hàng nhái', 'hàng ăn cắp' từ ddth.com.

6. DVK sợ diendantinhoc.com làm ảnh hưởng đến uy tín của ddth.com cũng không phải là dẫn chứng thuyết phục lắm, vì như hiện nay, tôi thấy 'hình như' website đó cũng có chỗ của riêng nó thì phải.

Vậy nên chăng?
- Các bạn yêu mến ddth.com hãy tìm dẫn chứng ở điều 5 trên.

Riêng tôi, tôi vẫn vào đọc 2 website ddth.com và diendantinhoc.com và vài website khác vì mỗi web có cái hay, cái đẹp của riêng nó.
Mọi thứ cứ để tự nhiên nó phát triển, cái nào hay thì chúng ta theo, cái nào dở, cái nào kém thì tự thải hồi thôi.

vikhoa
04-08-2006, 16:31
Úi cha.... mới "châm" nhè nhẹ mà bị xoá mất tiêu rồi trời. Chắc "châm" trúng ngay huyệt hay sao đó chớ. Mèn....

Tui đâu có nói gì sai, tục tằng, bậy bạ đâu cà? Bà con thử nghĩ câu "ddth là chìa khóa tri thức cho mọi người,mọi từng lớp kiến thức khác nhau" thì thấy sao? Tui thấy câu này vừa lố bịch vừa ngớ ngẩn. Nếu vì tui phê bình câu này mà bài của tui bị xoá thì.. e hèm... hoá ra ddth.com bảo vệ cái lố bịch và ngớ ngẩn sao?

Arkain xóa bài của anh, em không có ý kiến. Nếu anh cảm thấy không hài lòng, em restore cho mọi người đọc. Phần em thì đã trả lời cho anh ở bên kia, rảnh thì bỏ 30s để đọc nhé.

lyhuuloi
04-08-2006, 16:32
Cho dù bác vi khoa nói này nói nọ thì tôi tin diendantinhoc.com vẫn hoạt động và sẽ phát triển như nó đang phát triển...
... phát triển dựa trên cơ sở và công sức của vikhoa thì có mà phát ói ^_^

cemalon
04-08-2006, 16:32
Gửi cemalon: Anh là 1 người có nhiều kiến thức, anh thấy DDTH không là gì cả. Vâng, nhưng ít ra với 1 số người khác thì nó nằm ở mức vừa tầm hơn với họ và họ có thể học được nhiều điều ở đây.

Ít ra, DDTH cũng biết cách tự bảo vệ danh tiếng của mình khi bị đánh cắp chứ không đến nỗi phải đấu đá với nhiều website khác, giờ đến 1 cái tên cũng không còn.

Ủa,

giờ đến 1 cái tên cũng không còn

vậy topic này VK lập ra làm gì vậy? Nếu cái tên diendantinhoc.com còn thì mắc gì lập ra topic này? hè hè hè...

Trước khi phản ứng, nên suy nghĩ cho kỹ rồi mới viết, không thì lại bị hớ nữa đó VK :).

xuongheo
04-08-2006, 16:33
Bạn đã tham gia DDTH, bạn cũng là 1 thành viên. Trong hơn 20 bài viết của bạn, bạn đã đóng góp được những gì cho mọi người chưa? Hay bạn định nói rằng bạn chỉ thích vào đây để chỉ trích cá nhân tôi chứ chẳng phải vào để thảo luận gì hết.

Những người như xuongheo cũng không ít, tôi cũng chẳng chấp làm gì. Có những kẻ như admin hiện thời của Diendantinhoc.com, thì cũng có những kẻ như xuongheo vậy.

Đẳng cấp của VIKHOA có thể nói vậy được thôi sao??? Vikhoa bạn lạc đường mất rồi bên trên tôi chỉ nói ý kiến cá nhân thôi... Mình là admin cơ mà phải bình tĩnh chứ.. Bạn có chắc chắn là người quản lý diendantinhoc.com là người ăn cắp hay chỉ là người đi mua lại. VD bạn mở siêu thị hàng của bạn xuất sứ từ hàng buôn lậu từ lạng sơn nhưng đã vào siêu thị nó là hàng siêu thị... Khi bạn chưa biết rõ người ta thế nào đã nói này thế nọ.... Đó là đẳng cấp của VIKHOA sao???

ngocquang19877
04-08-2006, 16:33
Vòng quanh site này toàn là quảng cáo làm web chậm bà cố.. lại còn vụ chống ddos làm mất thời gian load site. Về cá nhân mà nói site ddth thua xa diendantinhoc. Còn quá khứ:
xét về quá khứ thì cũng có nhiều việc để nói:
+ Nếu nói diendantinhoc là domain ăn trộm thì bác khoa trước kia cũng sài vbb không có bản quyền có phải ăn trộm không????? nói chung ăn trộm 1 con chó hay ăn trộm 1 cái xe máy đều là thằng ăn trộm .Nên nếu ta nói admin bên kia là ăn trộm thì addmin ddth.com = admin diendantinhoc.com mà thôi.
hiện tại khi vào diendantinhoc.com sẽ thấy tốc độ truy cập nhanh hơn lại không có cái vụ thương mại hóa như bác vi khoa nhà ta đặt banner thu tiền khắp các góc của forum ddth.

Vì sao vi khoa lập ra toppic này: 1 lý do dễ hiểu... web diendantinhoc.com hoạt động rất có hiệu quả và thu hút được thành viên. Điều này gây ức chế cho DDTH cụ thể là cho VIKHOA vì nó đã phá thế độc quyền. Giống kiểu internet trước đây cũng thế... lúc đầu chỉ có bác VDC độc quyền nên bác không chịu mở rộng địa bàn mở rộng chất lượng dịch vụ ỷ thế độc quyền để kinh doanh thu lợi nhuận... nhưng sau đó bác ftp, bác viettel và cả bác truyền hình giờ lại cả bác thái già NETNAM mò vào nữa thế là VDC hết độc quyền.
Các bạn yên tâm cho dù DDTH mất thế độc quyền nhưng các bạn vẫn là người có lợi các bạn sẽ có nhiếu hơn cho sự lụa cho tham ra các diễn đàn về công nghệ thông tin tại việt nam.

Cho dù bác vi khoa nói này nói nọ thì tôi tin diendantinhoc.com vẫn hoạt động và sẽ phát triển như nó đang phát triển... Còn bác VIKHOA về cá nhân tôi chỉ khuyên bác một điều : Nên xem lại điễn đàn của mình...
Tớ bầu bác này làm người pha trò có duyên nhất.
Tớ cũng xin bầu bác này làm người có bài post hay nhất trong năm.

sent ! chúc vi khoa đòi lại được công lý. Mới nhận được offline msg từ cu bluesky nên vào đây post luôn.

traiHanoi
04-08-2006, 16:35
Tôi đang làm và thấy cái YM status của Vi Khoa nên vào xem thế nào.
Đọc bài viết của VK tôi thấy đúng là diendantinhoc.com đang hoạt động và có tới hơn 8 ngàn thành viên thì phải. Tôi ủng hộ quan điểm của VK và các anh em nhưng tôi nghĩ không nhất thiết phải làm những việc như spam YM hay phát tán cái này cái khác để nói xấu diendantinhoc.com. Những thành viên không biết về quá khứ của nó thì cứ kệ đi tại sao phải bắt họ hiểu trong khi họ không muốn hiểu. Cái họ cần là kiến thức và diễn đàn nào có nhiều kiến thức sẽ thu hút được họ. Bản thân tôi không ngày nào tôi không vào ddth.com nhưng tôi chưa 1 lần vào diendantinhoc.com kể từ ngày nó bị đánh cắp (trừ ngày hôm nay :) vào xem mặt mũi nó thế nào).
Có thể tên miền thu hút được thành viên nhưng nội dung mới là quan trọng nhất, ddth.com đã có được lợi thế là phát triển trước, có được khá nhiều thành viên và có nhiều thành viên đã gắn bó lâu với ddth.com. Vậy thì tại sao phải lo lắng khi có 1 diễn đàn khác, có thể gọi là bắt đầu, phát triển song song. Ngược lại, đó là động lực thúc đẩy ddth.com phát triển mạnh hơn nữa.
Hiện tại tôi có mấy nhận xét về ddth.com:
- Tôi hay post quick reply nhưng thường không được.
- Bỏ được dDOS đi thì tốt hơn.
- Các bài viết của các thành viên cần chất lượng hơn (cần trao đổi rõ ràng về một vấn đề đặt ra).
- Tôi thấy một số bài hỏi rất dễ nhưng lại bị bỏ ngỏ, không thấy có ai trả lời.

ngocquang19877
Đẳng cấp của VIKHOA có thể nói vậy được thôi sao??? Vikhoa bạn lạc đường mất rồi bên trên tôi chỉ nói ý kiến cá nhân thôi... Mình là admin cơ mà phải bình tĩnh chứ.. Bạn có chắc chắn là người quản lý diendantinhoc.com là người ăn cắp hay chỉ là người đi mua lại. VD bạn mở siêu thị hàng của bạn xuất sứ từ hàng buôn lậu từ lạng sơn nhưng đã vào siêu thị nó là hàng siêu thị... Khi bạn chưa biết rõ người ta thế nào đã nói này thế nọ.... Đó là đẳng cấp của VIKHOA sao???

làm ơn search lại rồi hãy lên tiếng đi nhe pa.

vikhoa
Gửi Newinc: Lâu ngày không gặp, dạo này Bình có khỏe không?

Hôm trước tôi được bạn gửi 1 cái link có thể reset được pass Admin của manguon.com, và tôi cũng báo cho htvny để sửa lỗi ngay. Không rõ Bình có biết chuyện này không?

Bình thử nghĩ nếu có 1 người lấy domain manguon.com rồi làm 1 site y hệt, hút hết traffic của bạn, bạn có khoanh tay đứng nhìn không?

Bình đọc lại bài quote trên của tôi (trên bài của Bình), rồi cho biết ý kiến nhé.

Đồ của người khác mất, đứng ngoài nói thì dễ lắm.

Ủa,

vậy topic này VK lập ra làm gì vậy? Nếu cái tên diendantinhoc.com còn thì mắc gì lập ra topic này? hè hè hè...

Trước khi phản ứng, nên suy nghĩ cho kỹ rồi mới viết, không thì lại bị hớ nữa đó VK :).

Ít ra em còn cái tên DDTH.com anh à ^_^ Và ít ra em cũng chưa có 1 lời nào nói về HVA, thậm chí lúc trước còn ủng hộ HVA hết lòng.

Xin lỗi xuongheo, nhưng tôi cảm thấy những gì Arkain nói bên kia có vẻ đúng rồi đó.

Ngay khi Diendantinhoc.com được mở lại, tôi đã liên hệ ngay với admin bên đó để làm rõ chuyện này. Rất nhiều member DDTH cũng sang đó nói. Rồi bạn biết sao không? Tất cả bài bị xóa, không 1 lời hồi đáp.

Thậm chí cho đến giờ, chữ DDTH cũng bị censored (hoặc replace thành mocxi.com thì phải).

Bạn thử nghĩ, 1 Admin đàng hoàng chân chính thì có làm chuyện đó không? Tôi có xóa bài nào chỉ trích cá nhân hoặc nói xấu tôi chưa hay là tôi dám trực tiếp đứng ra đối thoại công khai trên DDTH ?

Nếu bạn còn là người biết suy nghĩ, hãy cho tôi biết chính kiến của bạn về chuyện này. Mocxi.com là cái gì thì bạn vào thử là biết ngay, 1 con người có thể thay thế chữ DDTH trong các bài viết thành 1 địa chỉ web như vậy, liệu có là 1 người đàng hoàng?

Lý do tôi sợ sau nay admin bên đó thấy traffic Diendantinhoc.com đông trở lại, rồi đổi nội dung thành bậy bạ xuất phát từ cơ sở đó.

Arkain
04-08-2006, 16:49
Hehehe, thì ra là diễn đàn nhái của nhà mốc xài shared hosting nên không cần quảng cáo, hôm nay mới có vài trăm thần dân DDTH cùng một lúc ghé qua coi hàng dỏm khác hàng thật thế nào thì bà con bên ấy đã la oai oái vì forum bị slow down, kiểu này mà bị các chú nhóc thử DDOS như là DDTH từng bị thì chắc sập tiệm liền :D

http://www.diendantinhoc.com/index.php?showtopic=4633

Tớ nghĩ cái code chống DDOS cứ để đó đi, nếu có thể được thì dùng một cái banner thay vào dòng link thì đẹp hơn.

cemalon
04-08-2006, 16:53
....
Ít ra em còn cái tên DDTH.com anh à ^_^ Và ít ra em cũng chưa có 1 lời nào nói về HVA, thậm chí lúc trước còn ủng hộ HVA hết lòng.

Hì hì, anh rất tiếc là em dễ bị chạm như vậy. Anh nói thế là có ý tốt chớ chẳng phải có ý muốn hạ thấp ddth.com.

Nói như thế là để em xem xét và làm sao để ddth.com chẳng cần cái tên "diendantinhoc.com" (đã bị mất) mà vẫn có vị trí của mình. Nếu em tiếp nhận mấy câu phê bình của anh (mà anh cũng chẳng phê bình trực tiếp cá nhân em) thì mọi chuyện êm đẹp vì điều anh phê bình chẳng sai tí nào.

Những câu "tâng" mang tính đại ngôn và rỗng tuếch kia có chống chế cho nó chỉ có hại mà thôi.

Việc em ủng hộ HVA hay không là quyền quyết định cá nhân của em. Hơn nữa, câu anh phê bình ở trên là điều tốt. Chả lẽ vì em ủng hộ cho HVA nên anh không nên phê bình ddth.com, không nên làm một chuyện cần làm?

squallleonhearts
04-08-2006, 16:56
Bác ViKHOA cần bọn em giúp gì, bác cứ nói một tiếng, em xin ủng hộ bác và diễn đàn tin học

xuongheo
04-08-2006, 17:01
Khi tôi post bài lên đây tôi đã nói rõ ý kiến của mình. Cũng như những cái mà khi truy cập vào DDTH tôi và các bạn cũng như toàn bộ thành viên ở đây thẫy rõ :
1 - lúc nào cũng dính phải cái anti ddos. Nói thật tác dụng thì tôi biết nhưng tôi thấy bất tiện lắm.
2 - là việc đặt logo xung quanh forum ( dạo này còn đỡ đợt trước bác đặt banner khắp nơi toàn forum mà loại banner cực kỳ hay mình không muốn nhìn thấy nó mình thạy xuống mà nó vẫn chạy theo.... thế mới ghét)
3 - Là về diendantinhoc họ del bài của bạn và họ không muốn thành viên họ đọc được. Cũng đúng thôi. Có 2 lý giải : thứ nhất họ không muốn đối mặt với sự việc thứ 2 họ không thích tranh cãi... thế nên bạn nói gì họ cũng del điều ấy cũng tốt. Họ đã chọn cho mình giải pháp ko đến nỗi tồi. Nếu họ cú giữ toppic đó và đôi bên qua lại cãi nhau.. theo vikhoa đó có phải là Giải pháp tốt cho 1 diễn đàn mới mở không??? Tôi không nghĩ rằng diendantinhoc lấp di member cua ddth bằng cách cướp domain bởi vì khi domain bi hack phải một thời gian rất lau sau đó domain diendantinhoc.com mới đi vào hoạt động. Thế thì tất cả nhứng member đã quen vơi ddth rồi thì họ vào diendantinhoc.com làm gì... nói cách khác những member vào diendantinhoc.com là những member mới. Họ cũng hoạt động theo những nguyên tắc của họ. Không hề biết quá khứ chỉ biết diendantinhoc.com đã gắn bó với họ. Và bây giờ VIKHOA mở ra toppic này để tẩy chay họ.... Vi khoa làm vậy có ích kỷ quá không??? Nếu vi khoa không đòi lại được domain từ nhà cung cấp thì cũng nên chấp nhận 1 điều DIENDANTINHOC Không phải là của vi khoa nữa....

TuanLaVft
04-08-2006, 17:03
Dạo này ddth.com vắng quá, tưởng vikhoa không còn mặn mà với diễn đàn này nữa.
Tớ hoàn toàn đồng ý với Newcinc, đến bây giờ có lẽ chấp nhận sự tồn tại của diendantinhoc.com thì có lẽ tốt hơn.
Nói thật nhé, dạo này thấy ddth.com rất đáng thất vọng, rất ít một bài viết có chất lượng. Cứ thread nào có nhiều người tham gia là y như rằng chỉ có hò dô cãi nhau, có những câu hỏi mấy ngày không có một câu trả lời nào ra hồn. Các Mod thì nhiệt tình nhất chắc là thichnudiuhien trong mục thư giãn, chỉ phần quảng cáo là có vẻ được chăm sóc nhiều nhất.
Nếu cứ để tình trạng này diễn ra, cách các bạn đang làm chỉ tổ quảng cáo không công cho diendantinhoc.com thôi.
Hãy chứng minh mình là hàng hiệu, họ là hàng nhái bằng chính chất lượng của mình. Chỉ có thế mới thích ứng được trong môi trường cạnh tranh hiện nay.

lkn
04-08-2006, 17:27
Diễn đàn ngày 1 đi xuống thì cũng đúng, nhưng không thể trách anh Vi khoa được, vì những tụi kia nó cứ quậy phá.

Nếu tụi admin của trang kia làm vậy với mình, giờ mình chơi lại nó. Anh Vi khoa nên nhờ người nào đó quen biết với tố chức cung cấp tên miền, canh đến ngày vừa hết hạn, nhảy vào renew nó lại liền. Chỉ còn cách này may ra mới lấy lại, chứ làm như kia thì không hay mà cũng chả được gì, vì thời gian cũng sẽ qua, và mọi chuyện rồi cũng chìm theo. Cái chính là mình cần phải lấy lại domain đó, phải lấy lại dù cho có làm bất cứ thủ đoạn nào để bảo vệ thương hiệu cho diễn đàn.

Anh Vi khoa, em xin làm mod mục Thiết kế web, Lập Trình Việt và CLB Webmaster, mong được chấp nhận :(

lee_huynh306
04-08-2006, 17:35
Hehehe, thì ra là diễn đàn nhái của nhà mốc xài shared hosting nên không cần quảng cáo, hôm nay mới có vài trăm thần dân DDTH cùng một lúc ghé qua coi hàng dỏm khác hàng thật thế nào thì bà con bên ấy đã la oai oái vì forum bị slow down, kiểu này mà bị các chú nhóc thử DDOS như là DDTH từng bị thì chắc sập tiệm liền :D

http://www.diendantinhoc.com/index.php?showtopic=4633

Tớ nghĩ cái code chống DDOS cứ để đó đi, nếu có thể được thì dùng một cái banner thay vào dòng link thì đẹp hơn.
H0h0, ý kiến hay đó, ai đó DDoS xem thử nào!
Ờ mà đúng là cái code chống DDoS của ddth.com bất tiện thiệt, mấy hôm nay phải click chuột mấy lần mới xem được trang mình muốn xem, mở NEW TAB cũng bị, mà lại lúc bị lúc không mới ác. Tức muốn xì khói.
Đọc qua hết mấy trang, tớ thấy mọi người chưa hiểu (hay chưa muốn hiểu) ý anh vikhoa. Anh ấy chỉ muốn rạch ròi, ddth.com và diendantinhoc.com là 2 hoàn toàn khác nhau. Anh ấy muốn mọi người giúp anh ấy làm cho người khác biết, để tránh phiền toái sau này.
Hehe, đúng h0k anh vikhoa?

babylearnit
04-08-2006, 17:42
Mịa, chấp nhận là chấp nhận thía nào!
Thằng Admin ở bển sao ko tự nghĩ ra một tên miền khác mà mua lại(trong TH admin ây mua lại) cái đã bị ăn cắp! Mấy thằng như thế cũng dik có lòng lòng tự trọng là mấy! Chưa nói đến mấy thằng ăn cướp mà còn công khai xài, mặt dày đến thế...
Hehe, tụi mặt dầy đó hễ nghe nhắc đến DDTH là del ngay lập tức, lèm giề mà hốt hoảng thía ko biết!!

Nhưng tôi đồng tình với ý kiến của TuanLaVft, hãy chứng tỏ mình là hàng hiệu, cái kia chỉ là đồ ăn cướp! Cái này cần đến mọi người, trong đó có cả baby tui!!

Là về diendantinhoc họ del bài của bạn và họ không muốn thành viên họ đọc được. Cũng đúng thôi. Có 2 lý giải : thứ nhất họ không muốn đối mặt với sự việc thứ 2 họ không thích tranh cãi... thế nên bạn nói gì họ cũng del điều ấy cũng tốt. Họ đã chọn cho mình giải pháp ko đến nỗi tồi. Nếu họ cú giữ toppic đó và đôi bên qua lại cãi nhau.. theo vikhoa đó có phải là Giải pháp tốt cho 1 diễn đàn mới mở không??? Tôi không nghĩ rằng diendantinhoc lấp di member cua ddth bằng cách cướp domain bởi vì khi domain bi hack phải một thời gian rất lau sau đó domain diendantinhoc.com mới đi vào hoạt động. Thế thì tất cả nhứng member đã quen vơi ddth rồi thì họ vào diendantinhoc.com làm gì... nói cách khác những member vào diendantinhoc.com là những member mới. Họ cũng hoạt động theo những nguyên tắc của họ. Không hề biết quá khứ chỉ biết diendantinhoc.com đã gắn bó với họ. Và bây giờ VIKHOA mở ra toppic này để tẩy chay họ.... Vi khoa làm vậy có ích kỷ quá không??? Nếu vi khoa không đòi lại được domain từ nhà cung cấp thì cũng nên chấp nhận 1 điều DIENDANTINHOC Không phải là của vi khoa nữa....

Cho mình sửa lại dòng sign của Tuanla... cho bác có nick xương heo: Danh hiệu đã đạt được: Phát Biểu Ngu Nhất Trong Ngày
Lúc trước em ngồi kế bàn thằng hay ăn cắp(đã bị phát giác vài lần và bị kiểm điểm,em nói cái này để nói với mấy bác là đừng nghĩ em tự nhục mạ nó ...), em làm mất cây viết paker, vài hôm sau em gặp nó xài, mà cây viết của em và của nó bị trầy ngay ở đỉnh nắp(trùng lắp àh), các bác nghĩ xem cảm giác thế nào nếu bị trường hợp này!!?
Dễ bỏ qua lắm àh, đồ người khác thì nối nghe ngon, cứ thử nó ve vẩy trước mắt bạn bạn thấy thế nào!

littleTom
04-08-2006, 17:42
Hi,
Hồi sáng mình có post nói là mặc kệ cái dienđantinhoc kia, mình suy nghĩ đơn giản: nếu anh bạn kia định lập một cái website trao đổi về IT thì cứ để anh ta làm xem nó ra sao? Chiều nay rảnh ngồi xem xét kỹ lại thì thấy có mấy vấn đề.
- Website mocxi.com ngang nhiên đặt banner "diendantinhoc.com" và link tới trang diendantinhoc.com, các bạn vào thử mocxi.com xem nó là cái gì?
- Admin của diendantinhoc.com và mocxi.com có đến 99% là cùng chủ sở hữu và anh ta không lộ mặt. Như vậy ý đồ của việc lập ra website này đã rõ: Admin của mocxi.com cố tình sử dụng diendantinhoc.com không nhằm mục đích trao đổi về tin học.
Tôi không ủng hộ việc spam qua Yahoo nhưng tôi ủng hộ vikhoa làm việc này đến cùng.

PS. To Khoa: Cậu ko cần tranh cãi vớ vẩn làm gì, website mocxi.com chính là điểm yếu của đối thủ. ;)

babylearnit
04-08-2006, 17:44
Nếu tụi admin của trang kia làm vậy với mình, giờ mình chơi lại nó. Anh Vi khoa nên nhờ người nào đó quen biết với tố chức cung cấp tên miền, canh đến ngày vừa hết hạn, nhảy vào renew nó lại liền. Chỉ còn cách này may ra mới lấy lại, chứ làm như kia thì không hay mà cũng chả được gì, vì thời gian cũng sẽ qua, và mọi chuyện rồi cũng chìm theo. Cái chính là mình cần phải lấy lại domain đó, phải lấy lại dù cho có làm bất cứ thủ đoạn nào để bảo vệ thương hiệu cho diễn đàn.

Nói nhỏ thôi pác, bọn chúng nghe hết rồi! Chắc có nhiều spy đang hoạt động lắm! Haha...

nguoimoi
04-08-2006, 17:59
Dù sao đây cũng là lúc để mọi người cùng nhìn lại mình và có cái nhìn khách quan hơn. Vết thương đã lên da non thì cũng chẳng nên khêu ra làm gì. Cũng cần phải biết học cách chung sống với những điều mình không thể. Hay nhớ câu "hãy quên để nhớ"

Như tôi đây này, khi nhìn thấy "Then back to normal" và những thứ đại loại như thế, tôi cũng không có thích đâu nhưng nó vẫn tồn tại không hề phụ thuộc vào ý muốn của tôi.

tamhonviet
04-08-2006, 18:04
Hãy chứng minh mình là hàng hiệu, họ là hàng nhái bằng chính chất lượng của mình. Chỉ có thế mới thích ứng được trong môi trường cạnh tranh hiện nay.

Lạy bố, bố kêu Mcdonal đổi tên khác cho con nhờ, để tên đó cho con nhé dù con nấu nướng ko bằng tụi xem coi thằng nào nuốt trọn thằng nào trước, cái đó là thương hiệu, mấy bố kêu kệ nó thì đi tìm hiểu giá trị của thương hiệu đi đã rồi hãy nói.

Việc đặt banner của ddth có gì sai trái à? 1 tháng vikhoa được bao nhiêu? Sao ko nghĩ công sức, tâm huyết của vikhoa bỏ ra từ trước tới giờ? Nước Việt còn nghèo mà thằng quái nào cũng phản đối việc kiếm tiền thế nhỉ? Mà banner có gì gây khó chịu đâu, cái trên cùng thì bình thường, còn bên cạnh thì thường ko thấy, chỉ những ai thật sự muốn xem quảng cáo mới kéo qua để xem, tui ủng hộ ý tưởng này.

Kêu bỏ chống DDOS cũng hay, giống như kêu 1 thằng cởi truồng ra ngoài đường vào mùa đông.

Nói cha đã rồi riết lạc đề, kóc hiểu nổi. Giờ quay lại việc chính đi, 4rum đòi là đòi cái thương hiệu diendantinhoc.com bị đánh cắp, việc này hoàn toàn chính đáng, ko có gì sai trái cả. Còn thằng nào nói trên đời này cóc cần thương hiệu chỉ cần chất lượng thì...cho em bái làm sư phụ. Sau này kêu anh Vikhoa nhường cái tên ddth.com cho em, anh lấy tên khác mà dùng nhé vì sợ gì em, em "chất lượng" ko bằng anh đâu :D.

Ko biết mấy cha này hồi lúc 4rum mới bị mất domain có theo dõi ko nhỉ? Vikhoa, Yuna và các thành viên khác đã sang bên đó nói chuyện phải trái rồi, cách đây lâu lắm rồi, tụi admin bên kia đã nói là chính tụi nó hack, cóc phải mua bán lại của thằng nào cả. Vikhoa thương lượng mua lại cái domain với gái cả hợp lý nhưng tụi nó ko chịu. Mum, giờ tụi nó xóa cha cái topic đó rồi nên mấy bố bên này cóc biết là phải, cứ mở miệng bô bô lên (Cái này hoàn toàn thông cảm), ko tin cứ đè đầu hỏi Yuna và Vikhoa là biết.

Cuối cùng: người VN kóc cần thương hiệu mà đòi đi làm thương mại điện tử, gia nhập WTO. Hớ hớ.

newbieP9
04-08-2006, 18:10
Có nhiều anh nói sao nghe rộng lượng và đức độ quá, cứ y như là kinh Phật ấy. Sao các anh không tự hình dung rằng một ngày đẹp trời, một món đồ nào đấy hữu ích, đáng quý, đáng trân trọng vì các anh đã khó nhọc để có nó, bỗng dưng bị thằng ăn cắp nó "thó" mất. Các anh sẽ tha thứ, lại bỏ công để tậu lại cái y hệt cái đã mất hoặc "ngon" hơn cái đã mất???? Các anh ko day dứt, ko tiếc nuối, ko tức tối và ko hề muốn lấy lại món đồ ấy??? Thậm chí kẻ cắp có thể đem món đồ của các anh đi "khủng bố" chẳng hạn, thì các anh cũng ko thấy lo,thấy cần phải ngăn chặn hay sao?
Các anh hãy vào mocxi để xem cái giao diện của nó với giao diện của diendantinhoc.com xem sao. Xem chúng có khác nhau gì không? Bôi bác nhất là từ mocxi có link đến diendantinhoc.com, để diendantinhoc trợ giúp, xóa mù tin cho mấy tay chuyên down fim *** mà chưa biết cách down. Hay quá nhỉ!!!

tamhonviet
04-08-2006, 18:13
1 vấn đề nữa. Đây là đấu tranh cho lẽ phải, chúng ta bị tước đoạt những gì thuộc về chúng ta mà chúng ta ko có phản ứng thì sẽ tạo thành thói quen nhịn nhục, bạc nhược, hèn nhát. Đấu tranh cho những gì thuộc về mình là sai trái?

Mịa cha nó, em đang kêu Microsoft đưa cái thương hiệu đó cho em đây, có vẻ tụi nó chịu rồi. Sau này các bác mua đồ cứ gặp cái tên "Tao đây cóc cần thương hiệu, chỉ cần chất lượng" chính là Micro cũ đó, vui quá cơ. Tụi nó mà nổi tiếng với tên đó tiếp thì em đây lại kêu nó đưa tiếp, hì hì.

xuongheo
04-08-2006, 18:34
Đừng nói đến thương hiệu dien dan tin hoc có ai đăng ký thương hiệu chưa???? có cơ sở pháp lý gì chưa hay vẫn tự xung hùng xưng bá với nhau... cứ kêu đi hỡi những chiêc thùng rỗng :D

tamhonviet
04-08-2006, 18:36
Bộ cái domain ko phải là thương hiệu à? Ko đi đăng ký tự dưng nó có cái tên đó cho ông dùng à? Thật sự ko hiểu nổi cha xuongheo này đang nghĩ gì, thôi để những người đọc trong này xem ai đang ngụy biện nhé.

vnquangtuyen
04-08-2006, 18:58
tôi không tranh luận và cũng không tranh luận với các bạn.trong ý kiến nêu trên là ý kiến và nhận xét của riêng tôi đến DĐTH .Tôi không nêu hoạc đụng chạm hay có những tác động xấu đến cemalon .mong các bạn ủng hộ và đừng lấy làm bất bình hay thành kiến với DĐTH chân thành cảm ơn

inside
04-08-2006, 19:15
Em vừa vào alexa coi thử thấy hiên giờ tình hình 2 diễn đàn đang ngang ngửa nhau, nhưng diendantinhoc.com thì đi lên còn ddth.com thì tụt dốc rất nhanh, có vẻ sắp đến hồi gay cấn rồi :-) :-)

vnquangtuyen
04-08-2006, 19:32
tôi luôn ủng hộ sự chung thực và đúng đán của DĐTH và không thay đổi lập trường quan điểm trên . xin chúc sức khỏe anh vikhoa và các thành viên lời chúc tốt đẹp nhất . cùng chung sức chung lòng cho DDTH càng ngày càng phát triển hơn.
tôi cũng cần nhắc nhở cemalon trong lời lẽ và khiêm tốn . đây là trang diễn đàn chung , không phải là nhà mình nên tránh ảnh hưởng xấu đến bạn đọc và các đối tượng trẻ .thân ái kính chào

ngocquang19877
04-08-2006, 19:58
Có nhiều bác post bài "rộng lượng" quá đi mất. Đâu phải đồ của các bác nên các bác nói gì chả được.

TuanLaVft
04-08-2006, 20:42
Có nhiều bác post bài "rộng lượng" quá đi mất. Đâu phải đồ của các bác nên các bác nói gì chả được.
Chúng ta hãy nhìn thẳng vào sự thật: domain này mất đã lâu, khả năng đòi lại là không thể. Vậy thì cái chúng ta đang làm (email spam) chỉ là quảng cáo cho nó mà thôi. Như đồng chí nào đó nói thì Alexa ranking của 2 4rum đang ngang nhau. Đảm bảo sau chiến dịch của vikhoa họ sẽ vượt hơn vikhoa một quãng dài.

moonlight3011
04-08-2006, 21:10
Chúng ta hãy nhìn thẳng vào sự thật: domain này mất đã lâu, khả năng đòi lại là không thể. Vậy thì cái chúng ta đang làm (email spam) chỉ là quảng cáo cho nó mà thôi. Như đồng chí nào đó nói thì Alexa ranking của 2 4rum đang ngang nhau. Đảm bảo sau chiến dịch của vikhoa họ sẽ vượt hơn vikhoa một quãng dài.

Quảng cáo cho chúng nó cũng không sao, miễn mọi người hiểu được.

Đồng ý với ngocquang19877.
Không hiểu sao forum có nhiều thằng đần độn hay quá tốt mà cứ ủng hộ thằng đi ăn cắp đồ của người khác nhỉ? Lại ra vẻ ta đây khoan dung độ lượng. Mẹ kiếp, đúng là bạ đâu cắn đấy. Đọc cái topic này cũng ức chế lắm. Hic!!

cs8x
04-08-2006, 21:36
tôi cũng cần nhắc nhở cemalon trong lời lẽ và khiêm tốn . đây là trang diễn đàn chung , không phải là nhà mình nên tránh ảnh hưởng xấu đến bạn đọc và các đối tượng trẻ .thân ái kính chào

Bác D thấy chưa, về "nhà" đi kẻo lại mang tiếng là nhiều chuyện.:D

chercercer
04-08-2006, 21:43
Em định đăng ký vô đó và chửi cho cái bọn ăn cắp một trận nhưng ko hiểu sao đăng ký thì OK, nhưng ko đăng nhập được.

KID_KTV2K
04-08-2006, 21:50
mình xin ủng hộ hết mình

BoTayConGaQuay
04-08-2006, 21:59
topic này đã được nói lâu rồi, ngay khi cu TieuPhuong ti toe setup forum trên domain diendantinhoc.com thì trên ddth.com đã có mem post bài về vấn đề này rồi (http://www.ddth.com/showthread.php?t=86455), một số mem ddth.com qua kia post bài chửi bới tá lả, còn diendantinhoc.com cũng không kém, chui vào đây reg nick và cũng chửi bới tá lả, thậm chí còn gọi mem của ddth.com là "chó"! Bó tay con gà quay!

Đây là bài viết nguyên văn của vikhoa bên diendantinhoc.com ngay khi domain đó online trở lại:

Tôi thấy việc đầu tiên mà admin site này cần làm là trả lại cho Diễn Đàn Tin Học thật sự cái tên miền này. Các bạn đã ăn cắp nó hơn 1 năm nay rồi. Tôi im lặng không có nghĩa là tôi để yên cho các bạn muốn làm gì thì làm.

Những bạn khác nếu có đam mê về tin học, xin mời vào diễn đàn của chúng tôi, đại diện cho CNTT Việt Nam với tôi Dương Vi Khoa là người lãnh đạo. Xin đừng ủng hộ những kẻ ăn cắp domain như thế này nữa.

Hy vọng bài viết này của tôi nó tồn tại được vài tiếng để có người còn đọc được

Dương Vi Khoa
Administrator

Diễn Đàn Tin Học

Còn đây là bài viết mà cu TieuPhuong bên đó sửa lại (phần tô đỏ):

Tôi thấy việc đầu tiên mà admin site này cần làm là trả lại cho Diễn Đàn Tin Học thật sự cái tên miền này. Các bạn đã ăn cắp nó hơn 1 năm nay rồi. Tôi im lặng không có nghĩa là tôi để yên cho các bạn muốn làm gì thì làm.Không trả thì tôi sẽ bảo lũ chó nhà tôi qua đây cắn nhặng lên bây giờ, bọn nó không cắn thì tôi sẽ cắn.

http://www.ddth.com/showthread.php?t=86445 <---- không sớm thì muộn cũng bị cắn chết thôi

Những bạn khác nếu có đam mê về tin học, xin mời vào diễn đàn của chúng tôi, đại diện cho CNTT Việt Nam với tôi Dương Vi Khoa là người lãnh đạo. Xin đừng ủng hộ những kẻ ăn cắp domain như thế này nữa.

Hy vọng bài viết này của tôi nó tồn tại được vài tiếng để có người còn đọc được

Diễn đàn chúng tôi đi đầu trong công tác tư tưởng, có đủ các mục Tự giới thiệu - Giao lưu , Thư giãn , Games, có cả Box câu lạc bộ cầu lông cho các bạn vui chơi nữa, mọi người có thể tham gia offline sinh động. Tuy có chèn thêm quảng cáo kiếm tiền để duy trì diễn đàn nhưng cũng sẽ không ảnh hưởng nhiều đến các bạn đâu. Đơn vị nào muốn quảng cáo thì tham khảo thêm:

Mức lệ phí hàng năm:
* Đăng ký vào danh sách Hosting Provider và được quảng cáo trong box Advertising: 250.000VND/năm
* Đăng ký vào danh sách Hosting Provider, được quảng cáo trong box Advertising và mở box riêng Hỗ trợ khách hàng: 600.000VND/năm

Đóng lệ phí bằng cách gửi tiền vào tài khoản Vietcombank HCM:
CTK: DUONG VI KHOA
STK: 0071.0007.45297

Mẫu đăng ký được gửi bằng cách reply ngay trong thread nhưng chỉ có những nhà cung cấp được ghi tên trong danh sách được gửi lên bởi vikhoa (DDTH Administrator) mới có giá trị. Những mẫu đăng ký đã được kiểm tra và đưa tên vào danh sách sẽ bị xóa để tiện theo dõi.

Ngoài ra chúng tôi còn có nhiều cách kiếm tiền khác theo dạng affiliate, hoa hồng có thể lớn hơn 10% nếu các bạn đăng kí dưới link của tôi giới thiệu. Các công ty như Fastest, digipower, Trần Anh sau khi trả 1 số tiền nho nhỏ hoặc có 1 vài thương lượng cần thiết đều được đặt banner lên diễn đàn để có thêm lợi nhuận dưới chữ tín & danh nghĩa của Diễn đàn tin học, các bạn thì sao ??? Chúng tôi luôn cung cấp thông tin tốt nhất, những topic xì căng đan nóng bỏng để xứng danh là đại diện đi đầu cho CNTT VN.

Các bạn có thể đọc rõ thêm chi tiết tại đây để thấy rõ bộ mặt của diendantinhoc.com :

http://www.vnn.vn/cntt/virus-hacker/2005/01/363840/

đây là 1 vụ điển hình đã làm cho Diễn đàn tin học trở nên nổi tiếng, nếu ko có bản lĩnh thì chúng tôi đã phải im miệng như các diễn đàn khác, làm gì có chuyện lên báo vì sinh tử Online là chuyện thường ngày, xảy ra như cơm bữa. Mất domain đau như thiến, đến giờ vẫn còn đau cho nên vừa thấy forum setup tôi phải vào đòi hỏi sự công bằng cho Công nghệ thông tin Vịt Nam.

Dương Vi Khoa
Administrator

Diễn Đàn Tin Học

behack
04-08-2006, 22:02
Tội quá tội quá giờ chú em VK đang đi kêu gào đòi công lý kìa .
Hỡi ôi lúc chú em sỉa sói người khác châm chọc các 4rum sao không nghĩ hậu quả nhỉ .
Thôi thì hãy bỏ tiền ra mua vái domain mới đi nhà chú cũng khá mà .
>>>Đưa tang 1 diễn đàn .:D:D:D:D:D

Chuyện mất domain xảy ra như cơm bữa nhưng chú em VK nhà ta muốn mình thành sao mà mọi người nên vào mỗi người ngắt một cành hoa đến đặt lên bia mộ cái domain cũ của VK chứ không chú em này buồn là lại chạy lung tung nói đòi công lý này nọ cho CNTT VN mệt lắm

ocnn
04-08-2006, 23:09
:no:
các bạn ơi, tất cả hãy vì lợi ích chung của cộng đồng những người ham học hỏi. Mình rất khâm phục những ngừoi đã bỏ ra rất nhiều công sức cũng như tâm huyết đễ lập ra những diễn đàn vô cùng hữu ích như thế nầy để cùng nhau chia sẽ những kinh nghiệm quý báu, cùng nhau học hỏi để cùng nhau tiến bộ. Vì thế mình tha thiết kêu gọi tất cả mọi người đừng vì bất kỳ lý do gì mà làm tổn thương đến những lợi ích thiết thực mà tất cả diễn đàn đã mang lại cho cộng đồng. Xin chân thành kêu gọi!

gccom
04-08-2006, 23:20
Tốt nhất vào lúc này là cùng nhau xây dựng một nền IT VN mạnh mẽ, chuyện quá khứ bỏ qua mặc dù admin hiện tại của đienantinhoc "chơi không đẹp" nhưng cứ moi hoài chuyện cũ có hay không ? hãy nhìn vào một thức tế: chúng ta không còn domain đó nữa và người đang sở hữu cũng cất công làm việc vì một community thôi. Có thể chúng ta không thích site đó nhưng các mem mới các em nhỏ đam mê tin học có thể tìm thấy một cái gì đó ở đó thì sao ? thế ko tốt hơn à ?

vikhoa
04-08-2006, 23:21
@BoTayConGaQuay:

Trong bài viết cũ của tôi, chắc chắn là không có câu này "đại diện cho CNTT Việt Nam với tôi Dương Vi Khoa là người lãnh đạo."

@Những ai cảm thấy đây là 1 chuyện bình thường, là 1 lẽ hiển nhiên:

Tôi nhờ giúp đỡ, nếu bạn không giúp thì cũng chẳng sao, vì không phải chuyện của bạn. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã cất công đọc qua bài viết của tôi và bạn cũng đã post bài cho biết ý kiến của bạn.

@behack: Chuyện gì ra chuyện đó, hơn nữa, những gì tôi nói chưa bao giờ sai sự thật. Sự thật vẫn là tất cả, không nên che đậy làm gì. Nếu tôi làm sai, mọi người nhìn thấy tôi sai thì chắc chẳng ai ủng hộ tôi đâu. Những loại người như behack thì ngoài đường vẫn còn nhiều lắm, nhờ vậy mà mới có những cái đang tồn tại kiểu như diendantinhoc.com kia và những sự tiêu cực được đọc hàng ngày trên báo.

@Cemalon:

DDTH là chìa khóa tri thức cho mọi người, mọi từng lớp? Mẹ ơi... tức là mình có mắt mà không có tròng, không chịu tham gia ddth từ lúc nó vừa ra đời để có cái "chìa khóa tri thức" đó. Hèn chi đến giờ mình tự thấy hủ lậu quá, ặc ặc

Anh nói thế là có ý tốt chớ chẳng phải có ý muốn hạ thấp ddth.com.

Nói như thế là để em xem xét và làm sao để ddth.com chẳng cần cái tên "diendantinhoc.com" (đã bị mất) mà vẫn có vị trí của mình. Nếu em tiếp nhận mấy câu phê bình của anh (mà anh cũng chẳng phê bình trực tiếp cá nhân em) thì mọi chuyện êm đẹp vì điều anh phê bình chẳng sai tí nào.

Những câu "tâng" mang tính đại ngôn và rỗng tuếch kia có chống chế cho nó chỉ có hại mà thôi.

Nếu anh cho rằng lời ở trên là có ý tốt thì em xin tiếp thu. Em cũng xin anh đọc lại ý của em ở bài này:
http://www.ddth.com/showpost.php?p=580129&postcount=7

Nếu anh và mọi người chưa hiểu rõ, em xin đưa ví dụ cụ thể ra đây:

1/ Khi nói đến chứ "Diễn Đàn Tin Học", xin hỏi mọi người là mọi người sẽ nghĩ đến trang web nào? vikhoa không dám nói rằng "Diễn Đàn Tin Học" là 1 thương hiệu, nhưng cũng có không ít người khi nhắc đến chữ đó thì sẽ nghĩ ngay đến trang web mà các bạn đang xem đây (www.ddth.com).

2/ Bây giờ nếu có 1 người nào đó vào "Diễn Đàn Tin Học bên kia" (tức là bên www.diendantinhoc.com), sau đó thấy link đến cả mocxi.com, rồi thậm chi mocxi.com cũng link ngược lại (không khó lắm để nói rằng admin 2 site là 1 người). Người đó sẽ nghĩ thế nào? Chắc chắn 1 người đàng hoàng sẽ đánh giá thấp và chẳng bao giờ vào cái "Diễn Đàn Tin Học bên kia" nữa.

3/ Rồi bạn gặp người đó, bạn có nói rằng bạn là 1 thành viên của Diễn Đàn Tin Học, ý của bạn thì nói là ddth.com nhưng người kia lại nghĩ rằng bạn đang nói đến diendantinhoc.com vì người ta chỉ biết đến Diễn Đàn Tin Học là địa chỉ đó. Thế chẳng phải vô tình người ta cũng đánh giá thấp bạn vì họ tưởng rằng bạn đang là thành viên của 1 site không lành mạnh.

Lúc đó, nếu bạn biết người ta nghĩ như vậy, cảm giác của bạn là như thế nào?

Đó chỉ là 1 ví dụ rất nhỏ của nhiều trường hợp có thể xảy ra sau này vì 1 sự "cố tình" gây nhầm lẫn...

Đó là chưa nói đến chuyện diendantinhoc.com có thể biến thành 1 site "gì đó" khi có đông thành viên...

Đó là chưa nói đến chuyện diendantinhoc.com tự redirect về ddth.com 1 thời gian, rồi lại redirect về 1 số trang web bậy bạ (như thời gian trước đã từng làm)

Đó là chưa nói đến ...những việc mà tôi vẫn chưa nghĩ ra nổi.

Bây giờ, xin mời mọi người quay lại với chủ đề chính. Nếu ai cảm thấy chủ đề này không đáng quan tâm thì xin mời tham gia các chủ đề khác.

lybinh
04-08-2006, 23:33
sao có nhiều người lại đi ủng hộ cho hành động của kẻ cướp thế nhỉ?????

PhongTranT
04-08-2006, 23:34
Thật sự đọc qua 6 trang của topic này, tôi không hiểu mọi người vào đây tìm giải pháp cho Vi Khoa hay vào đây để bàn luận ông này nói đúng, bà kia nói sai?

Tôi đồng ý rằng việc mất đi tài sản của mình yêu quý thì không thể ngồi yên được (nếu không nhiều người muốn dùng hàng độc làm gì? Đơn giản là vì không muốn đụng hàng.)

Tuy nhiên chúng ta cần tìm ra một giải pháp hợp lý. Lý lẽ mà Vi Khoa đưa ra là sợ sau này họ dùng diendantinhoc.com để truyền bá tư tưởng xấu, sẽ mang tiếng cho Vi Khoa thì không thuyết phục. Vì dù sao DDTH cũng đã có chỗ đứng của mình, vì vậy ý kiến nên tổ chức thông cáo báo chí là việc nên làm và cần thiết, như vậy sau này có việc gì xảy ra với diendantinhoc.com thì VK cũng sẽ vô can.

Tôi cũng thật buồn vì dạo này ddth.com các bài viết không chất lượng. Các mem có cảm giác mình không còn được quan tâm nữa.

Còn về việc tại sao họ không dùng domain khác mà lại dùng diendantinhoc.com thì có thể có rất nhiều lý do. Phải chăng họ thấy họ có thể làm tốt hơn VK, họ muốn dùng cái nền tảng VK đã đạt được để phát triển nó mạnh hơn nữa?

Lý do họ xóa các bài viết trì trích việc sử dụng domain diendantinhoc.com cũng có rất nhiều lý do. Một trong các lý do đó có thể là họ không muốn phải mang tiếng xấu là kẻ ăn cắp với các mem mà họ đã bỏ công sức ra để có được (vì đến nay họ chưa làm gì xấu cả).

Có ý kiến cho rằng vì sao họ không đối thoại trực tiếp về vấn đề này? Theo tôi họ đã chọn giải pháp không ngoan, nếu cả hai bên cũng căng thì sợi dây sẽ đứt. Tôi nghĩ rằng sau khi VK dịu xuống, họ sẽ đối thoại với VK thôi. Tất cả đều vì nền CNTT nước nhà mà.

Cuối cùng, tôi xin dừng lại ở câu: "Không phải vì cafe Trung Nguyên bị mất thương hiệu mà không có ai uống cafe Trung Nguyên nữa, đơn giản là vì nó hợp với khẩu vị người Việt Nam".

shinichikudo0686
04-08-2006, 23:50
Mình đề nghị tất cả các thành viên diễn đàn tin học mỗi người vô post một bài trong diendantinhoc.com với mục đích lật mặt nạ của những kẻ cắp tên miền kia. Ngoài ra các thành viên khi tham gia các diễn đàn khác cũng nên post thông tin lên. Mỗi người một tay thì sẽ tạo nên sức mạnh to lớn.

BoTayConGaQuay
05-08-2006, 00:08
Vì dù sao DDTH cũng đã có chỗ đứng của mình, vì vậy ý kiến nên tổ chức thông cáo báo chí là việc nên làm và cần thiết, như vậy sau này có việc gì xảy ra với diendantinhoc.com thì VK cũng sẽ vô can.Có lẽ như vậy cũng tốt, đăng báo đi, mỗi mem donate 10 triệu, quên, 10 ngàn VND thôi, tính sơ sơ cứ cho có khoảng 1000 mem đủ tiền bỏ ra 10 ngàn thì cũng được 10 triệu coi như có 1 chút xiền đi đăng báo, chừng nào thiếu thì kêu gọi đóng góp thêm.

Domain đã mất thì khó đòi, chỉ có 2 cách:
1. Thông quan đàm phán (nghe cứ như đàm phán Li Băng tại Trung Đông ấy), khó có thể thành công chủ yếu vì tư cách của đối tác không giống mình.

2. War! Chơi như Isarel đánh Li Băng vậy, có thể ddos, hack, gởi virus...(có mem đã từng đòi để chữ "hacked by ddth.com members" lên diendantinhoc.com, kinh quá!), mình "úynh" người ta thì người ta sẽ "úynh" ngược lại mình, chỉ có mem là khổ, ko vào được forum của cả 2 bên.

2 cách đó không có cái nào có khả năng thành công, đi đăng báo là tốt nhất. Admin bên kia không hẳn là thủ phạm hack tên miền, nhưng ít nhất cũng đang phạm vào điều luật này: tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có, cho nó lên báo để được vinh danh một tí.

Vikhoa cho số tài khoản đi, mình xung phong chuyển trước 10 ngàn cho (10 ngàn tiền Việt nha, usd là nghèo luôn đó).

Bây giờ mà làm căng quá lỡ có một anh nào đục nước béo cò nhảy vào DDos thằng diendantinhoc.com tơi tả thì bên đó sẽ đổ thừa là do bên ddth.com chơi! Tình ngay lý gian mừ, thế là chiến tranh sẽ nổ ra.

vikhoa
05-08-2006, 00:09
Thôi, tôi nghĩ nên dừng tất cả mọi thứ tại đây. Tôi cũng chán lắm rồi. Có lẽ suy nghĩ của tôi khác người, không hợp thời và cũng chẳng hợp với ai.

Xin lỗi tất cả vì đã làm phiền mọi người. Nhưng ít ra, tôi cũng còn biết được xung quanh mình còn có những người bạn như thế nào.

Do tôi làm mất thì tôi chịu, tôi không nên làm ầm lên thế này, cho dù là trong nhà của mình.

Giờ tôi sẽ không quan tâm đến tên miền kia nữa, và cũng chẳng quan tâm đến cái kẻ kia nữa.

Có lẽ, tôi chỉ nên quan tâm đến chính tôi mà thôi, chuyện của những người khác cho dù nó như thế nào, bây giờ tôi cũng mặc kệ thôi, ra sao thì ra.

Từ trước đến giờ, hóa ra tôi chưa bao giờ quan tâm đến mình cả, hôm nay xảy ra 1 chuyện với tôi mà nhờ đó tôi mới nhận ra, tôi đã dành thời gian cho mọi người nhiều hơn là dành thời gian cho mình, cho những người thân yêu của mình. Và cuối cùng tôi được cái gì?

Có lẽ đã đến lúc tôi nên dành thời gian cho chính mình và gia đình của mình.

Một lần nữa, cảm ơn mọi người đã quan tâm và chia sẻ với vikhoa. Tôi xin chấm dứt các thảo luận của mình trong thread này tại đây.

Những ai thích chỉ trích hoặc nhắm vào cá nhân tôi, vui lòng PM hoặc ra YIM nói chuyện, đừng lôi tôi vào những thảo luận vô bổ nữa.

Tôi cũng xin nói thẳng, nếu đủ dũng cảm và lý lẽ thì hãy tự lột mặt nạ và đứng thẳng ra nói chuyện với tôi, đừng chui rúc trong bóng tối như thế, hèn lắm.

phamhuuphu
05-08-2006, 01:32
Đọc theard này từ trang đầu đến trang cuối có mỗi a, Khoa đứng ra tranh luận cho DDTH, còn bạn bè mấy mod cũng chẳng thấy ai ủng hộ hay có ý kiến. Theard ngưng lại thì hợp lý hơn.

lybinh
05-08-2006, 01:37
Đọc theard này từ trang đầu đến trang cuối có mỗi a, Khoa đứng ra tranh luận cho DDTH, còn bạn bè mấy mod cũng chẳng thấy ai ủng hộ hay có ý kiến. Theard ngưng lại thì hợp lý hơn.
củng hơi bị lạ đấy,chắc mấy mod bửa nay bận đi tập thể dục rồi

yuna_admirer
05-08-2006, 01:45
Thế đấy.

Có lẻ vụ Domain diendantinhoc.com cũng sẽ chấm dứt. Chỉ xin nói một câu là tôi xem những người đồng lõa và dung túng hành động ăn cắp, dù với bất kỳ mục đích nào, đều là bọn ăn cắp.

Chúc các bạn ấy thành công trên con đường hành nhân.

thlong
05-08-2006, 07:51
Anh ViKhoa đừng nản lòng. Dù sao thông báo cho nhiều người biết bộ mặt thật của kẻ sài đồ ăn cắp cũng tốt, mọi người sẽ tẩy chay cái Forum của tên TieuPhuong.

ngocquang19877
05-08-2006, 07:56
Thế đấy.

Có lẻ vụ Domain diendantinhoc.com cũng sẽ chấm dứt. Chỉ xin nói một câu là tôi xem những người đồng lõa và dung túng hành động ăn cắp, dù với bất kỳ mục đích nào, đều là bọn ăn cắp.

Chúc các bạn ấy thành công trên con đường hành nhân.

-Trên đời thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều. Câu này ít nhiều chính xác trong xã hội hiện đại.

-Mọi người hãy tự coi lại bản thân mình, một người như vi khoa cống hiến nhiều như thế, nhưng rút cuộc anh ta nhận được gì ? nothing, ngoài sự chửi bới và xúc phạm của nhiều kẻ tiểu nhân và đê tiện.

-Tôi không biết mọi người nghĩ cái gì mà lại đi lên tiếng ủng hộ cái forum diendantinhoc khi mà thằng chủ admin là một đứa tiểu nhân hạ tiện không hơn không kém.

achxi
05-08-2006, 09:25
Dear Vikhoa

- Xét về mặt cộng đồng, anh ko quan tâm đến ai sở hữu cũng như xây dựng diễn đàn tin học (ddth, diendantinhoc.com, diendantinhoc.net v.v...) chỉ cần biết có có thêm 1 diễn đàn để trao đổi kinh nghiệm, góp ý, bày tỏ quan điểm về CNTT cho dân VN mình là quá tốt rồi. Thêm 1 forum hỗ trợ học hành, tức là bớt đi hàng ngàn lượt người truy cập vào p0rn sites và góp phần đào tạo thêm biết bao nhiêu là nhân lực giỏi CNTT cho VN về sau.

- Xét về cá nhân, thì việc lấy cắp bất kỳ thứ gì, ko chỉ domain đều là khó chấp nhận được, em nên tự an ủi mình rằng:
1. Kết cục như thế này em có thể đoán trước được từ lâu rồi, mà cài gì đã biết trước thì bực bội mà làm gì. Bỏ đi.
2. Cũng mừng là diendantinhoc.com không build thành 1 p0rn site ảnh hưởng đến những forum cùng tên.
3. Bản thân ddth hay diendantinhoc cũng là những công trình phi lợi nhuận, đã là làm phi lợi nhuận thì đừng quan tâm đến danh tiếng. Mình làm, mình vui vì đóng góp của mình là tốt rồi. Hy vọng người lấy domain của em cũng là người muốn đóng góp cho cộng đồng như em vậy.
4. Còn muốn nói đến chuyện "tiếng tăm" hay "danh dự". Thì, cho dù chủ nhân mới của diendantinhoc.com có build được forum mình tốt đến đâu, thì "cái bóng" của Khoa vẫn còn nằm trên chính cái URL của nó mà, trừ khi Khoa làm cái ddth.com của mình "chuối" đi thôi. Khi đó anh có thể tự hào nhủ rằng, chỉ nhờ cái tên DIỄN ĐÀN TIN HỌC mà có khối website thành công đấy chứ ;)

achxi@

fibonacci1
05-08-2006, 09:27
Thực sự mình cũng chưa vào diendantinhoc.com nhiều ,cũng chưa biết họ điều hành ra sao nhưng đã mang cái tiếng là diễn đàn tin học mà dùng 1 cái domain ăn trộm được của người khác thì đúng là đáng xấu hổ .

littleTom
05-08-2006, 09:39
Vi Khoa bỏ cuộc lúc này:
- Đối thủ hả hê
- Những người ủng hộ thất vọng.
- Sự công bằng đang đòi đấu tranh ... coi như đã được định đoạt.

Trong lúc cô sinh viên báo chí dám một mình đứng lên tố cáo lột mặt nạ tên dê già đội lốt thầy giáo, thì Vi Khoa học được một bài học là: Đầu hàng và để kệ tụi nó hả hê trên thất bại của mình.

- Vi Khoa có đầy đủ bằng chứng (đối với pháp luật VN) để chứng minh rằng: domain diendantinhoc đã từng là của mình và bị đánh cắp.

- Những bằng chứng hiện tại và có thể kiểm chứng ngay: Kẻ dấu mặt đang có 1 trang web không lành mạnh (và vi phạm luật pháp VN).

- Những người làm chứng cho ViKhoa sẵn sàng ra mặt, những kẻ đứng về phía bên kia hoàn toàn ko dám.

VK, Cậu dám đấu tranh vì iCMS, vì vụ đó là "chung". Vụ này đụng chạm trực tiếp đến quyền lợi cá nhân nên cậu sợ mọi người nghĩ mình tư lợi? Cậu bị người khác đánh thẳng vào những chỗ như "vì tiền bạc", "cá nhân" ... nên cậu thà đầu hàng còn hơn mang tiếng? Vậy là cậu hèn chứ ko phải bọn nó hèn, he he, cậu ích kỷ chứ không phải mọi người ích kỷ.

Thân.

nothink
05-08-2006, 10:11
tôi thấy domain diendantinhoc.com vẫn được sử dụng vô mục đích tốt đó chứ!! Cũng là một website bàn về tin học, có gì là không tốt vậy cớ gì phải đấu tranh phải đòi lấy lại! Tôi chẳng biết người hack domain này là ai nhưng chắc không phải xấu xa đến độ đưa lên những bàn viết phản động hay gì gì gây tổn hại đến uy tín (!?) của Vi Khoa.
Bây giờ ddth.com đã là một tên mới, đã có nhiều thành viên biết đến rồi, sao phải cố chấp ấu trĩ đòi công bằng, công bằng ở đây là gì!? Việt Nam toàn xài phần mềm hack hết vậy có công bằng không. Nếu diendantinhoc.com vẫn có mục đích tốt hãy cứ để nó tồn tại, để mọi người có nhiều nơi chia sẻ kiến thức hơn!! Chúng ta sao không bỏ qua những lỗi lầm giúp nhau cùng tiến chứ!
Chuyện này Vi Khoa có bức xúc thì nên gặp admin diendantinhoc.com bây giờ để nói chuyện, việc diendantinhoc.com bị hack domain ai cũng biết cả rồi, không đợi đến lúc này!! Không nên lôi kéo mọi người vào chuyện vô ích, bởi vì thật ra diendantinhoc.com bây giờ chẳng có gì đáng lên án cả! Nếu có xấu xa tự nhiên sẽ có sự đào thải, còn bây giờ cần gì phải ép người đến thế!!

Leo**
05-08-2006, 10:53
khá đồng tình với cảm giác của bạn có tên miền diendantinhoc.com .. Leo cũng là 1 người nhận được thông báo qua pm của Yahoo .. Leo sẽ tiếp tục gửi cho những người khác, và đăng bài này trên website của mình.

P.S : Leo kô đồng tình cách bạn nghĩ cho người đã lấy domain của mình, đây là thế giớ cộng đồng của IT, mạnh được yếu thua, nhưng Leo chỉ hơi bất bình khi thief lại lấy tên miền đó để phát triển ..

P.P.S : Mong bạn nhận được nhiều sự đóng góp .. chắc Leo chẳng bao giờ back lại đây .. haha

nguyenphuong6
05-08-2006, 12:24
Một kẻ làm từ thiện bằng tiền đi ăn cướp đã là không thể chấp nhận được rồi
Không những thế việc làm đó phải xét xem có phải việc từ thiện hay không?
Các bạn nghĩ rằng admin bên kia muốn dùng diendantinhoc.com để phát triển nền tin học nước nhà hả?
Hay là bên đó đang muốn xây dựng một mạng botnet bằng domain của VIKhoa
Dùng tài sản đi ăn cướp được vào mục đích nào cũng không thể chấp nhận được
Theo tôi được biết, một trong các admin bên đó đang ở Việt Nam. Tôi gửi một đường link trong PM của tôi cho admin và admin đó vô tình truy cập vào đường link đó, IP là của Việt Nam. Tôi sẽ cố gắng điều tra, nếu tìm được sẽ thông tin lại cho các bạn

vneye
05-08-2006, 13:32
Chào cả nhà,
Là 1 người đã theo dõi từ đầu của chủ đề này và cả chủ đề “diendantinhoc.com của ai?” -> http://www.ddth.com/showthread.php?t=86455, tôi xin đóng góp 1 vài ý kiến:
1.Tại sao lại là www.diendantinhoc.com? : Theo quan điểm của tôi, nếu bạn là 1 người am hiểu tin học, đủ để dựng nên và quản lý 1 forum như vầy, dĩ nhiên bạn thừa biết nguồn gốc và sự thật của domain diendantinhoc.com, và lòng tự trọng sẽ không cho phép bạn sử dụng “món đồ bị ăn cắp” để phát triển (ý tôi nói đến cả 2 trường hợp nếu chủ nhân forum kia là người mua lại hay là chính hacker đã ăn cắp domain).

2.Đạo đức của admin forum kia: có 3 hành động mà tôi quan tâm
a.Admin kia đã chỉnh sửa nội dung của bài ViKhoa 1 cách thô tục (như bài 1 bạn đã post phía trên)
b.Admin kia có liên quan mật thiết đến website *** mocxi.com (xét về giao diện forum, có lẽ cùng chủ nhân)
c.Admin kia đã xóa và replace “ddth” thành mocxi.com
Kết luận: vô văn hóa. Từ đây tôi nghi ngờ về tương lai của 1 diễn đàn và các thành viên do 1 con người có đạo đức như vầy lãnh đạo. Xin lỗi vì đã nói thẳng như vậy, nhưng tôi đã tự hỏi mình: liệu 1 người open 1 website *** như vậy có thể có ý định xây dựng 1 công trình cống hiến cho nền CNTT Việt Nam?

3.Các bạn tranh luận vào chủ đề chính đi thôi. Tôi có cảm giác xuongheo và semalon chỉ có chức năng thọc gậy chọc tức Vi Khoa, nếu các bạn là người trung lập, hãy giải thích giùm tôi về thái độ và hành động(a,b,c) của admin bên kia thay vì cứ tiếp tục né tránh. Mặt khác, ViKhoa hãy bình tĩnh hơn nữa, bạn đang ở vị thế khác cơ mà. Bạn làm sao yêu cầu admin bên kia ra mặt được, trong khi anh ta lại là “gì đó” của 1 website ***??? Khi tôi đọc các post của bạn bên chủ đề “diendantinhoc.com của ai”, tôi thấy bạn ỷ y và dửng dưng wá…

4.Anh achxi, anh hãy đọc lại các bài viết của trang trước, tôi nghĩ anh se có quan niệm khác. Anh sẽ nhìn nhận thế nào về 1 “ngôi trường” mà các em “học sinh” khi bước vào là rất tốt, rất trong sáng, nhưng “hiệu trưởng” lại là 1 cá nhân vô văn hóa, thậm chí còn tàng trữ phim ***, cho phép học sinh “link” qua “link” lại để xem phim, như vậy tương lai của các học sinh,của nền giáo dục đó sẽ thế nào?

5.Vi Khoa không thể buông xuôi vào thời điểm này, tâm trạng của anh, một người đã xây dựng 1 công trình vì cộng đồng, nay “gặp nạn” lại bị 1 phần trong chính cộng đồng đó quay lưng, tôi rất hiểu. Nhưng vẫn còn rất nhiều niềm tin đặt vào bạn mà, thế thì tại sao phải đầu hàng, Khoa nhỉ?

6.Về giải pháp: Tôi không ủng hộ cách Vi Khoa đã làm ban đầu, nghĩa là send message, nó không chứng minh được trình độ và vị thế của Khoa, đặt bản thân là một người chưa hiểu chuyện, đọc offline đó, tôi sẽ có cảm giác là Khoa ghen tị và chơi xấu diễn đàn đó. Tôi đã screenshot lại phần link từ trang mocxi.com. Theo ý tôi, ViKhoa nên sọan thảo 1 trang để trình bày rõ rang quan điểm của Khoa trong chuyện này, nói rõ những hành động vô văn hóa của bên kia. Vai trò của tôi và các thành viên khác sẽ giúp bạn 1 tay là đặt link này lên tất cả các website của mình. Thậm chí Khoa có thể nhờ báo chí để truyền tải thông tin nếu có thể. Thiết nghĩ nếu là bậc phụ huynh của các bạn thành viên diendantinhoc.com, tôi sẽ không cho phép con em mình truy cập nữa. Một khía cạnh khác, nếu là Khoa gửi message, sẽ rất dễ bị hiểu lầm, Nhưng nếu là chúng tôi, vai trò là những người bạn hoặc quản trị website gửi thông tin đến bạn hoặc member của mình, cách nhìn sẽ tốt hơn rất nhiều.

@Vi Khoa: cái này tôi hỏi riêng Khoa thôi. Bạn có thấy mệt mỏi trên con đường đang đi không, có bao giờ thấy nhiệt huyết mình giảm đi khi bạn bè, chiến hữu vì lý do gì đó không nhiệt thành nữa? Cố lên Khoa nhé, vì sẽ mãi còn những người như tôi và những người bạn của tôi, vẫn đang cố gắng “luyện công” để 1 ngày nào đó sát cánh cùng bạn.
Đôi lời muốn nói.

Bin_NT
05-08-2006, 14:58
Xin chào mọi người!
Cũng đã lâu tôi đã không vào diễn đàn nhưng từ khi tôi biết diễn đàn bị mất domain và đã đổi sang tên khác, thực sự tôi cũng có bất ngờ. Sau khi đã xem qua nhiều bài viết, tôi hoàn toàn hiểu và thông cảm cho admin Dương Vi Khoa, và cũng rất bất bình về vụ việc mất tên miền này.
Ít ra tôi cũng đã từng và hiện vẫn là member của ddth.com(diendantinhoc.com trước) và cũng có suy nghĩ như các member của ddth.com khác. Bởi lẽ không thể chấp nhận sự việc sử dụng lại tên miền của người khác như vậy được, công sức của admin, mod và member họ đã bỏ ra đóng góp một thời gian dài mới hình thành nên một cái tên và chính nhờ cái tên đó mà mọi người mới biết đến công sức của một tập thể admin, mod và member ở đây đã gầy dựng. Chính vì lẽ đó mà các bạn - những người đã đóng góp và thừa hưởng kiến thức về CNTT từ diễn đàn không thể làm ngơ được, phải đấu tranh để mọi người biết đến một forum đã có sự đóng góp như thế nào đối với nền CNTT của nước nhà. Diễn đàn này đã có một vi trí như thế nào, mọi người điều biết, không nhất thiết phải tốn nhiều công sức lời lẽ nhiều vào sự tranh cãi vô ích làm gì. Thực tế đã như vậy thì có nói nhiều cũng không thể lấy lại được tên miền. Chỉ còn một cách là nên hành động để chứng tỏ cho mọi người rằng chúng ta vẫn hoạt động và xứng đáng là nơi mà sẽ có nhiều thành viên mới biết đến và họ sẵn sàng ủng hộ diễn đàn dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào. Người sử dụng lại domain diendantinhoc.com và người khác biết và hiểu rõ nguồn góc và lai xuất phát của diễn đàn thông qua cái tên mà họ sử dụng, điều đó không thể nào thay đổi được cho dù họ có làm gì đi chăng nữa thì cũng không sao thay đổi được sư thật hiển nhiên này.
Tôi nghĩ rằng các bạn sẽ không nản lòng sẽ không bỏ cuộc và nhất là lúc này phải càng đóng góp tích cực hơn nữa để khẳng định vi trị của diễn đàn.Theo tôi sự đấu tranh hay nhất lúc này chính là sự đóng góp tích cực, hoạt động một các hiệu quả hơn nữa. hơn hết là Vikhoa, bạn không nên nản chí như vậy, ở vai trò của bạn bạn phải luôn thật bình tỉnh, đừng vì mấy lời chỉ trích mà nản lòng, diễn đàn này thực sự cần bạn, mọi người cần bạn, cố lên!

thlong
05-08-2006, 15:21
Chào cả nhà,
Là 1 người đã theo dõi từ đầu của chủ đề này và cả chủ đề “diendantinhoc.com của ai?” -> http://www.ddth.com/showthread.php?t=86455, tôi xin đóng góp 1 vài ý kiến:
1.Tại sao lại là www.diendantinhoc.com? : Theo quan điểm của tôi, nếu bạn là 1 người am hiểu tin học, đủ để dựng nên và quản lý 1 forum như vầy, dĩ nhiên bạn thừa biết nguồn gốc và sự thật của domain diendantinhoc.com, và lòng tự trọng sẽ không cho phép bạn sử dụng “món đồ bị ăn cắp” để phát triển (ý tôi nói đến cả 2 trường hợp nếu chủ nhân forum kia là người mua lại hay là chính hacker đã ăn cắp domain).

2.Đạo đức của admin forum kia: có 3 hành động mà tôi quan tâm
a.Admin kia đã chỉnh sửa nội dung của bài ViKhoa 1 cách thô tục (như bài 1 bạn đã post phía trên)
b.Admin kia có liên quan mật thiết đến website *** mocxi.com (xét về giao diện forum, có lẽ cùng chủ nhân)
c.Admin kia đã xóa và replace “ddth” thành mocxi.com
Kết luận: vô văn hóa. Từ đây tôi nghi ngờ về tương lai của 1 diễn đàn và các thành viên do 1 con người có đạo đức như vầy lãnh đạo. Xin lỗi vì đã nói thẳng như vậy, nhưng tôi đã tự hỏi mình: liệu 1 người open 1 website *** như vậy có thể có ý định xây dựng 1 công trình cống hiến cho nền CNTT Việt Nam?

3.Các bạn tranh luận vào chủ đề chính đi thôi. Tôi có cảm giác xuongheo và semalon chỉ có chức năng thọc gậy chọc tức Vi Khoa, nếu các bạn là người trung lập, hãy giải thích giùm tôi về thái độ và hành động(a,b,c) của admin bên kia thay vì cứ tiếp tục né tránh. Mặt khác, ViKhoa hãy bình tĩnh hơn nữa, bạn đang ở vị thế khác cơ mà. Bạn làm sao yêu cầu admin bên kia ra mặt được, trong khi anh ta lại là “gì đó” của 1 website ***??? Khi tôi đọc các post của bạn bên chủ đề “diendantinhoc.com của ai”, tôi thấy bạn ỷ y và dửng dưng wá…

4.Anh achxi, anh hãy đọc lại các bài viết của trang trước, tôi nghĩ anh se có quan niệm khác. Anh sẽ nhìn nhận thế nào về 1 “ngôi trường” mà các em “học sinh” khi bước vào là rất tốt, rất trong sáng, nhưng “hiệu trưởng” lại là 1 cá nhân vô văn hóa, thậm chí còn tàng trữ phim ***, cho phép học sinh “link” qua “link” lại để xem phim, như vậy tương lai của các học sinh,của nền giáo dục đó sẽ thế nào?

5.Vi Khoa không thể buông xuôi vào thời điểm này, tâm trạng của anh, một người đã xây dựng 1 công trình vì cộng đồng, nay “gặp nạn” lại bị 1 phần trong chính cộng đồng đó quay lưng, tôi rất hiểu. Nhưng vẫn còn rất nhiều niềm tin đặt vào bạn mà, thế thì tại sao phải đầu hàng, Khoa nhỉ?

6.Về giải pháp: Tôi không ủng hộ cách Vi Khoa đã làm ban đầu, nghĩa là send message, nó không chứng minh được trình độ và vị thế của Khoa, đặt bản thân là một người chưa hiểu chuyện, đọc offline đó, tôi sẽ có cảm giác là Khoa ghen tị và chơi xấu diễn đàn đó. Tôi đã screenshot lại phần link từ trang mocxi.com. Theo ý tôi, ViKhoa nên sọan thảo 1 trang để trình bày rõ rang quan điểm của Khoa trong chuyện này, nói rõ những hành động vô văn hóa của bên kia. Vai trò của tôi và các thành viên khác sẽ giúp bạn 1 tay là đặt link này lên tất cả các website của mình. Thậm chí Khoa có thể nhờ báo chí để truyền tải thông tin nếu có thể. Thiết nghĩ nếu là bậc phụ huynh của các bạn thành viên diendantinhoc.com, tôi sẽ không cho phép con em mình truy cập nữa. Một khía cạnh khác, nếu là Khoa gửi message, sẽ rất dễ bị hiểu lầm, Nhưng nếu là chúng tôi, vai trò là những người bạn hoặc quản trị website gửi thông tin đến bạn hoặc member của mình, cách nhìn sẽ tốt hơn rất nhiều.

@Vi Khoa: cái này tôi hỏi riêng Khoa thôi. Bạn có thấy mệt mỏi trên con đường đang đi không, có bao giờ thấy nhiệt huyết mình giảm đi khi bạn bè, chiến hữu vì lý do gì đó không nhiệt thành nữa? Cố lên Khoa nhé, vì sẽ mãi còn những người như tôi và những người bạn của tôi, vẫn đang cố gắng “luyện công” để 1 ngày nào đó sát cánh cùng bạn.
Đôi lời muốn nói.
Tôi ủng hộ ý kiến của bạn vneye. Bạn vneye trình bày rất rõ ràng về lý do chính đáng để đấu tranh lấy lại domain diendantinhoc.com (mục 1-5), và bạn đưa ra giải pháp tổng thể (mục số 6).

moonlight3011
05-08-2006, 17:07
Tôi ủng hộ ý kiến của bạn vneye. Bạn vneye trình bày rất rõ ràng về lý do chính đáng để đấu tranh lấy lại domain diendantinhoc.com (mục 1-5), và bạn đưa ra giải pháp tổng thể (mục số 6).
Đúng vây! Bài của vneye rất hay và đầy đủ, ủng hộ vneye, ủng hộ Vi Khoa hết mình. Cố lên đại ca, cứ làm hết sức đã.

vnquangtuyen
05-08-2006, 17:13
xây dựng một trang web nhằm để mọi người hưởng ứng.ai cũng có quyền bình đẳng ngang nhau.diendantinhoc.com và ddth.com cũng nhằm phục vụ nhu cầu cần thiết của mọi người và để học tập chia sẻ lẫn nhau trong kiến thức cũng như học tập/
tôi không chê bai diendantinhoc.com và ddth.com chỉ tiếc rằng lời lẽ phê bình không mang tính chất tốt đẹp . có thể gây ảnh hưởng đến bạn đọc và các em gần xa , mong các anh xem xét và coi lại
Vi Khoa không thể buông xuôi và cố gắng làm cho DĐTH càng phát triển mạnh hơn

vikhoa
05-08-2006, 18:01
Hôm qua, như tôi đã nói, với riêng tôi đã xảy ra 1 việc làm tôi nhận ra rằng, mình nên dành nhiều thời gian cho gia đình của mình hơn nữa.

Tôi không nản lòng, chỉ là sẽ hành động theo 1 cách khác thôi. Cách này không ổn thì ta làm cách khác, có sao đâu. Tôi cũng chẳng bị lung lay bởi những lời chỉ trích đâu, những lời đó tôi nghe nhiều quá, nhàm tai rồi mà toàn là lời của những kẻ không dám ra mặt nên tôi cũng chẳng quan tâm nhiều. Đối đáp lại vì lễ phép là chính thôi.

Việc của diendantinhoc.com hiện nay, như 1 số bạn nói, giờ có muốn lấy lại cũng không được, mà phá nó thì không phải là cách mà tôi muốn làm. Vì làm thế thì mình cũng chẳng khác gì nó, chỉ là kẻ đi phá hoại.

Tốt nhất, xây dựng DDTH cho tốt, còn việc trang diendantinhoc.com kia xấu hay tốt thì kệ nó, chúng ta không cần quan tâm nữa. Một admin với tư cách như thế, tôi không tin là anh ta có thể làm ra 1 cái gì đó đàng hoàng.

@achxi: Em rất tôn trọng mọi lời nói của anh từ trước đến nay, tuy nhiên em hơi thất vọng trong bài viết vừa rồi của anh vì anh chưa xem xét kỹ vấn đề mà đã vội post bài. Anh bảo có thêm 1 diễn đàn học tập thì sẽ bớt đi mấy ngàn lượt vào p0rn site. Vậy anh có thử vào mocxi.com chưa? Anh vào thử đi thì sẽ biết rằng sẽ bớt đi mấy ngàn lượt hay là sẽ tăng thêm mấy chục ngàn lượt.

Riêng chuyện diendantinhoc.com có link sang mocxi.com và ngược lại đã đủ để làm hoen ố cái tên đó rồi. Tiếc thay...

Dạo này tôi có nhiều việc phải lo, trong đó có những việc quan trọng nhất của 1 đời người. Vì vậy, tôi cũng không nên dành thời gian quá nhiều cho những chuyện linh tinh này nữa.

Các bạn hãy yên tâm, trong thời gian sắp tới DDTH sẽ có thêm những chuyên mục khác bổ ích hơn, DDTH sẽ không bao giờ phụ lòng tin yêu và sự ủng hộ của các bạn.

nguoimoi
05-08-2006, 18:15
Các bạn hãy yên tâm, trong thời gian sắp tới DDTH sẽ có thêm những chuyên mục khác bổ ích hơn, DDTH sẽ không bao giờ phụ lòng tin yêu và sự ủng hộ của các bạn.

Như vậy là tốt hơn hết. Tiết kiệm "tài nguyên" cho những việc có ích hơn, ít nhất là trong lúc này hoặc cho đến khi Baby đầy tháng thì báo cho mọi người biết nhé...lol

Vê khờ đọc lại cái này đi :
http://www.ddth.com/showthread.php?t=96793

gccom
05-08-2006, 18:22
Việc của diendantinhoc.com hiện nay, như 1 số bạn nói, giờ có muốn lấy lại cũng không được, mà phá nó thì không phải là cách mà tôi muốn làm. Vì làm thế thì mình cũng chẳng khác gì nó, chỉ là kẻ đi phá hoại.

Tốt nhất, xây dựng DDTH cho tốt, còn việc trang diendantinhoc.com kia xấu hay tốt thì kệ nó, chúng ta không cần quan tâm nữa. Một admin với tư cách như thế, tôi không tin là anh ta có thể làm ra 1 cái gì đó đàng hoàng.

Vâng tôi hoàn toàn ủng hộ suy nghĩ này của Vi Khoa. Hơn thế nữa với tư cách một admin chân chính không cho phép chúng ta làm bậy, cứ để cho họ xài domain kia rồi một ngày nào đó họ sẽ thấy tất cả công sức trước giờ họ làm: hack domain, duy trì, xây dựng là quản trị là uổng công vô ích mà thôi.... Khi đó chính họ sẽ hạ bệ chính họ (thậm chí rất thê thảm) chứ không phải là chúng ta ...:D Cái chúng ta cần làm lúc này là một DDTH phong phú và hữu ích

lee_huynh306
05-08-2006, 19:13
Xin lỗi vì đã làm xì pam mơ, nhưng anh vikhoa vui lòng vô đây đọc dùm em mấy cái này rồi solve nhanh dùm em, để kiểu này lâu ngày chết à!
http://ddth.com/showthread.php?t=97278
http://ddth.com/showthread.php?t=97409

namtuocbongtoi
05-08-2006, 20:07
nếu admin đã nói vậy thì cho qua mọi chuyện đi.
nếu bạn ủng hộ thì tuyên truyền giúp admin
nếu bạn phản đối thì qua tham gia diễn đàn bên kia
còn nếu bạn không quan tâm thì cứ việc tham gia cả 2 diễn đàn hoặc không.

mình tham gia cũng được 4 năm rồi và mình hoàn toàn ủng hộ ddth.com, cá nhân mình sẽ giới thiệu mọi người vào ddth.com

còn những người khác thích sao thì tùy, chẳng việc gì phải cải nhau cho nhức đầu. Chúng ta vào đây là để trao đổi về tin học, nếu gặp được những người cùng sở thích thì trao đổi,ko thì tự nhiên họ sẽ bỏ đi thôi, cái tên chẳng có nghĩa gì.

hatranduc
05-08-2006, 23:07
Mình đọc bài từ đầu đến cuối, và mình cũng đồng ý với anh Vi Khoa, chúng ta hãy xây dựng diễn đàn ngày càng vững mạnh hơn, chất lượng hơn (cả nghĩa đen và nghia bóng).
Các bạn thành viên khác hãy tham gia tích cực hơn, post bài có chất lượng hơn.
Đồng thời, các bạn thành viên cũng cần tuyên truyền cho ddth.com để nhiều người được biết đến ddth.com như là một nơi đáng tin cậy để cùng nhau trao đổi thông tin và học tập 1 cách hữu ích.

Hãy cho mọi người biết ddth.com là gì, có gì, và bạn sẽ được gì tại ddth.com?:bb: :bb: :bb:

enterus01
06-08-2006, 00:12
Quảng cáo cho chúng nó cũng không sao, miễn mọi người hiểu được.

Đồng ý với ngocquang19877.
Không hiểu sao forum có nhiều thằng đần độn hay quá tốt mà cứ ủng hộ thằng đi ăn cắp đồ của người khác nhỉ? Lại ra vẻ ta đây khoan dung độ lượng. Mẹ kiếp, đúng là bạ đâu cắn đấy. Đọc cái topic này cũng ức chế lắm. Hic!!

Bác này không nên nói như thế , có thể người ta không biết nên mới vào .

PhongTranT
06-08-2006, 01:44
Đúng đúng! Mục tiêu trước tiên là phải cải tổ lại ddth.com, phát triển chất lượng nội dung hơn nữa. Lâu rồi vì bận công việc ở xa nên không vào đây được. Từ giờ sẽ tiếp tục với ddth.com.

n00bcoder
06-08-2006, 01:52
Đúng đúng! Mục tiêu trước tiên là phải cải tổ lại ddth.com, phát triển chất lượng nội dung hơn nữa. Lâu rồi vì bận công việc ở xa nên không vào đây được. Từ giờ sẽ tiếp tục với ddth.com.

Em hoàn toàn đồng ý với bác PhongTranT. ddth cần phải chấn chỉnh về nội dung. Em thấy dạo này ít có bài viêt chất lượng quá. thấy bà con lên tranh luận 1 lúc rồi thành ra... chửi lộn, chửi bới nhau thật thiếu văn minh, văn hóa. chẳng lẽ người Việt mình là vậy??? :(

xin lỗi nếu em nói không đúng.

anyway, ỦNG HỘ DDTH!!! ỦNG HỘ DDTH!!! :D

babylearncom
06-08-2006, 07:45
Ngu như con chu mà cũng đòi phát biểu, domain quốc tế lại có chứng cứ hợp pháp để kiện tại VN, con xin bố !

Cứ ủng hộ đi, cứ kêu gọi đi, cứ kiện đi, chúng tôi chẳng việc gì phải reply lại cả. Domain quốc tế, liên quan đếch gì để VN mà sợ, hế hế... Trình độ còi, để mất domain còn kêu gì nữa, có giỏi thì hack lại đi, kêu hoài giống con vẹt quá, chỉ được cái thùng rỗng kêu to !

anh/chi 2 này viết đùa như trẻ sơ sinh ấy hehe
đơn giản thui để bb dẫn giải cho anh/chị hiểu . Anh chị mất đồ , anh chị dán thông báo mất, nhờ người tìm hộ .Lòng đau như cắt nước mắt dầm dề, đau đứt ruột ,tiếc đứt gan chỉ mong lấy lại đồ .Nhờ anh em bạn bè giúp , người không giúp được thì cũng góp vài câu an ủi động viên. Rồi có 1 đồng chí ngô ngố nhảy vào ... viết lăng nhăng như anh/chị làm 1 đồng chí cũng ngố ngố như bb nhảy vào mất hơn 1 phút viết mấy dòng điên điên này .
Anh/chị có tương lai trở thành các nhà tri thức học "họ Bùi" đó nghen. Mong anh/chị đừng phấn đấu kiểu này ..buồn lắm

Domain thì chắc khó lấy lại được nhưng chúc Vi Khoa sáng suốt tìm ra cách giải quyết tốt nhất .

fanglightning
06-08-2006, 08:28
Ngu như con chu mà cũng đòi phát biểu, domain quốc tế lại có chứng cứ hợp pháp để kiện tại VN, con xin bố !

Cứ ủng hộ đi, cứ kêu gọi đi, cứ kiện đi, chúng tôi chẳng việc gì phải reply lại cả. Domain quốc tế, liên quan đếch gì để VN mà sợ, hế hế... Trình độ còi, để mất domain còn kêu gì nữa, có giỏi thì hack lại đi, kêu hoài giống con vẹt quá, chỉ được cái thùng rỗng kêu to !

Đó đó, bọn bên diendantinhoc.com lại bắt đầu lọ mọ qua chửi lộn rồi đấy, dĩ nhiên, vì chúng ta ở thế trên nên cũng không hơi đâu cãi lộn với kẻ cướp.
Còn quan điểm của tôi đó là cương quyết không công nhận một diễn đàn do một tên trùm web *** cầm đầu (chả thà hắn làm web *** thu tiền, đằng này đăng ký miễn phí, chẳng hóa ra là cố ý đầu độc cả một thế hệ ?) bởi vì không sớm thì muộn, cái forum diendantinhoc cũng sẽ hiện nguyên hình mà thôi. Có thể chúng ta không quá quan tâm đến việc giành lại tên miền, nhưng dứt khoác phải "đấu tranh", về giải pháp thì vneye đã vạch ra rất rõ, đây là giải pháp tương đối hòa bình và sẽ rất hiệu quả, nếu anh vikhoa cần thêm thời gian cho gia đình thì vẫn còn những người khác kia mà.

p/s: những việc cần làm ngay:
Ban ngay fuku2006vn (không phải vì hắn là người phía bên kia mà vì những lời lẽ hắn dùng trong 3 bài post)
Lập một site để thanh minh.
DDos mocxi.com (chắc không ai phản đối, cái chính là có công làm hay không, trang này vi phạm cả luật quốc tế vì không hề thông báo trước sẽ có adult materials trong site).

hatranduc
06-08-2006, 09:05

Đúng là 1 kẻ ngu ngốc, 1 kẻ có trình độ kòi <--- Fuku2006vn :lick: <--- 1 kẻ có những lời nói vô văn hóa như thế mà cũng muốn được nhiều người biết đến <--- nực cười <--- có lẽ sẽ có 1 số người biết đến, nhưng là biết đến như là 1 kẻ đồi bại thôi :buck: mắc ói quá......

Nếu kẻ ăn cắp tên miền kia có thể xây dựng được 1 diễn đàn, 1 sân chơi, 1 nơi giao lưu tốt cho mọi người ---> hãy làm đi, hãy chứng tỏ đi <--- lúc đó sẽ không có ai soi mói chuyện gì đâu

(còn nếu không được thì ..:gun_banda :hang: )

shinichikudo0686
06-08-2006, 09:37

Nói chuyện kiểu này, có 2 kết luận:
+ Thứ nhất mất dạy
+ Thứ hai người của tụi diendantinhoc.com

-> Bọn này nó cứ tưởng là nó ngon, nếu muốn vi khoa chỉ cần đặt cái link chứa flash ddos, chừng phân nửa mem bên này vô cũng đủ làm exceed bandwidth của tụi mất dạy này rồi. Bên ddth.com này không thiếu người tài để làm mấy cái trò đó nhưng quan trọng là họ không mất dạy giống tụi bây để mà làm thôi. Mà quên mấy đứa này sinh ra đã không có dạy lấy đâu mà mất.

Trở lại vấn đề của anh vi khoa, lúc đăng ký domain-> bộ không có giấy tờ hay thứ gì đó để chứng minh nó là của mình hay sao?

hoangcamap1410
06-08-2006, 10:27
Đọc xong mà thấy tức đếch chịu được , cái topic này có những kẻ bên kia reg nick rồi chọc ngoáy đã đành , ngay cả những người còn lại cũng phát biểu những câu rất rất chi là ích kỷ , hẹp hòi . Mấy ông chỉ nghĩ là làm sao có nhiều diễn đàn tin học để họ có nhiều thông tin, để khi vào khỏi bị slow .. nói chung là có lợi cho họ mà chẳng thèm quan tâm tẹo nào đến lợi ích của anh Vi Khoa , đã bỏ công sức xây dựng diễn đàn để rồi bị cướp trắng trợn . Tất nhiên những gì mấy ông quan tâm cũng đúng thôi , nhưng chỉ vì thế mà đi ủng hộ 1 thằng ăn cắp thì thật là quá tệ
Nói thật , dù mới là thành viên và chưa học hỏi được tý gì từ cái diễn đàn này nhưng tôi cũng thấy bức xúc cho anh Vi Khoa , không hiểu nổi mấy người là loại người gì nữa

klasdfe
06-08-2006, 11:13
Ko làm thì thôi chứ ít nhất cũng phải làm cho mocxi.com bị các ISP của VN banne IP.

fanglightning
06-08-2006, 11:34
Chính xác, chính xác, nếu không động đến diendantinhoc.com vì sợ mang tiếng thì chí ít cũng phải làm cho tiền thân của nó là mocxi.com nát ra, vả lại, trước khi vào thread này, tui chưa hề biết đến mocxi.com, bây giờ thì lỡ biết rồi, trang này lại không bị một ISP nào ban cả, chúng ta đã vô tình quảng cáo cho mocxi.com (thiết nghĩ lúc viết ra địa chỉ cũng nên censore bớt mấy chữ).

xuongheo
06-08-2006, 13:05
Đừng nhắc đến mocxi.com nữa Nếu nói diendantinhoc.com quảng cáo cho moc xi vì họ replace ddth thành mocxi thì tại ddth hiện tại trong diễn đàn này cũng có rất nhiều từ mocxi.com từ bài viết của admin VIKHOA đến các mem.. tóm lại nói không quảng cáo mà toàn nhắc đến thì khác gì cũng đang quảng cáo... có rất nhiều người vào topic này tò mò không hiểu mocxi là cái gì và đã vào thử... và cuối cùng người ta đã hiểu mocxi là gì nhưng có điều người ta biết đến mocxi không phải từ web site nào khác mà từ DDTH.COM... Vậy nên stop lại và không nhắc lại từ đó ở đây nữa. Nếu Admin chú tâm một chút thì nên replace MX thành từ khác thì tốt hơn.... Nếu cứ để vậy e là không hay....

thagnv
06-08-2006, 14:00
Fuku2006vn là tiêu biểu cho loại người có đi học mà lại bị người khác mắng là vô văn hóa...
Nếu có dịp, rất vui được diện kiến! :)

hatranduc
06-08-2006, 17:03
Có thể nhiều người trong diễn đàn đã biết đến moc... nếu như người đó có lập trường thì hàng tá trang web như moc... cũng chẳng làm được gì.:bb:

"Dù ai nói ngược, nói xuôi
Lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân!" <--- rất phù hợp để nhắc đến vào lúc này.

Đối với ddth.com, chúng ta không dùng thủ đoạn bẩn thỉu để đáp trả, đó không phải là hành động của người IT chân chính.

Hãy cùng nhau xây dựng 1 diễn đàn thật tốt!:bb: :bb: :bb:

jollibee
06-08-2006, 20:19
Mình được biết tên miền _www.diendantinhoc.com của ViKhoa bị hack khi mình xem Web VNN. http://www.vnn.vn/cntt/virus-hacker/2005/01/363840/

Là chủ sở hữu hợp pháp tên miền diendantinhoc.com, ViKhoa có lý do chính đáng để đấu tranh lấy lại quyền sở hữu tên miền của mình.

Mình hoàn toàn đồng ý với quan điểm và giải pháp của bạn vneye.

fanglightning
06-08-2006, 20:39
Hôm nay mở mấy cái ebook tin học trong đĩa CD ra xem, thấy có rất nhiều ebook do ddth (tức diendantinhoc cũ) ví dụ như lập trình OpenGL, hay như serie bài C++ căn bản,... chỉ tiếc rằng tất cả những Ebook đó đều đóng dấu diendantinhoc.com hix, không biết đã có bao nhiêu người vì ngưỡng mộ những thành quả đó mà chui vào động quỷ rùi, hix, "đề nghị thành lập ban chuyên trách thâm nhập động quỷ rồi gửi message đến những thành viên đang hoạt động bên đó, cho họ biết sự thực" <<< thực ra biết là không khả thi nhưng vẫn ức vụ lém.

nguoimoi
06-08-2006, 22:08
Thôi đi mọi người ơi. Nếu VK mà có nhiều tiền như: Tom Cruise, Madona, hay gần đây nhất là Rooney thì mới mong có cơ hội đòi được.

Tôi sang đó thử post 10 bài (Mà đòi làm cả Mod nữa chứ), bị ra sọt rác hết.

http://www.diendantinhoc.com/index.php?act=Search&nav=au&CODE=show&searchid=20c8d4de23b4874b044d4d2251df50cf&search_in=posts&result_type=posts

Arkain
07-08-2006, 04:33
Mình được biết tên miền _www.diendantinhoc.com của ViKhoa bị hack khi mình xem Web VNN. http://www.vnn.vn/cntt/virus-hacker/2005/01/363840/

Bác nào đã đăng ký bên đó thì cứ gửi cái link này đến những thành viên nhiệt tình nhất bên đó để họ biết là họ đang đóng góp công sức cho hàng nhái nhé =]

fanglightning
07-08-2006, 09:32
Bây giờ nhá, sắp xếp theo thứ tự thành viên tích cực theo số bài viết, chỉ chọn members (theo Kinh nghiệm, nếu là admin hay mod thì chúng đương nhiên biết trước việc này), hiện 30 kết quả 1 lần thì có 302 trang, nhưng member post nhiều bài nhất bên đó cũng chỉ có khoảng 300 bài thôi, tui đang gửi messages cho trang đầu, mấy pác nếu muốn giúp thì cứ chọn mấy trang sau há. Cách này rất mất thời gian, nhưng nếu mỗi thành viên bỏ ra khoảng 20 phút là xong 1 trang rồi.....

p/s: Có pác nào biết cách gửi message đến nhiều người cùng lúc ko thế ?

nguoimoi
07-08-2006, 11:00
p/s: Có pác nào biết cách gửi message đến nhiều người cùng lúc ko thế ?

Chắc không khác ở đây đâu, mỗi nick cách nhau một dấu ";" ( Dấu chấm phẩy)

SweetGinger
07-08-2006, 14:33
Cách gửi đến nhiều nick thì đúng như nguoimoi nói nhưng tôi hiểu ý của bạn là fang 1 phát cho hết các nick trong list yahoo của bạn:
- Ở từng group: fải chuột vào tên nhóm đó, click vô Sent Instant Messenger to all Group cửa sổ gửi tin cho nhóm đó sẽ hiện ra chỉ việc flood thôi

sourcecodecrazyf
07-08-2006, 16:03
Nói chuyện kiểu này, có 2 kết luận:
+ Thứ nhất mất dạy
+ Thứ hai người của tụi diendantinhoc.com

-> Bọn này nó cứ tưởng là nó ngon, nếu muốn vi khoa chỉ cần đặt cái link chứa flash ddos, chừng phân nửa mem bên này vô cũng đủ làm exceed bandwidth của tụi mất dạy này rồi. Bên ddth.com này không thiếu người tài để làm mấy cái trò đó nhưng quan trọng là họ không mất dạy giống tụi bây để mà làm thôi. Mà quên mấy đứa này sinh ra đã không có dạy lấy đâu mà mất.

Trở lại vấn đề của anh vi khoa, lúc đăng ký domain-> bộ không có giấy tờ hay thứ gì đó để chứng minh nó là của mình hay sao?

Khổ thế đấy các bác ạh. Em cũng mới tập tễnh bước vào đời, đã gặp khối chuyện "đỏ con mắt bên phải, nhức con mắt bên trái" rùi.
Mà em thấy tình hình trước mắt là phải làm sao cho ddth.com ngày càng phát triển mạnh mẽ, để mọi người biết đâu mới là diễn đàn tin học chân chính.
Thật tiếc vì ở VN, mấy vụ này chưa có luật rõ ràng, tội cho anh Vi Khoa quá. ^_^
1 câu nói cuối: em sẽ luôn ủng hộ anh Vi Khoa. ^_^

haianh
07-08-2006, 21:50
Em cũng toàn vô đây đọc bài thôi, vì chưa có kinh nghiệm gì hết. Nhưng ngày nào em cũng đọc cả. Em học được khá nhiều thứ, kiến thức tin học là chắc ăn rồi, nhưng em còn học được cách xử lý tình huống khi bị dính vào "tội ác tin học".

Nhiều người nói là admin diễn đàn bên kia tính tới bây giờ không làm gì sai cả, họ có cách làm việc của riêng mình có members của riêng mình và họ cũng là 1 trang về tin học.

Thế chẳng lẽ phải đợi đến khi thế hệ trẻ của mình toàn giống như admin bên kia thì mới bắt đầu hành động ah. Đợi đến khi ai cũng xây dựng 1 trang web phục vụ cộng đồng và 1 trang web phá huỷ tương lai của cộng đồng thì mọi người mới hốt hoảng và ngồi lại với nhau bàn cách suy nghĩ à.

Á á, thật không thể tưởng tượng được 1 ngày nào đó giới trẻ mình có một suy nghĩ ù lì. Quen với cách ngồi nhìn tội ác xảy ra và tự nhủ rằng "Ừ, dù sao xhuyện này cũng không tránh được, nên cứ để nó típ tục làm đi, khỏi ngăn chặn". Rồi tới con cháu chúng ta nữa, countinue....

Có câu:"Có đức mà không có tài làm việc gì cũng khó, có tài mà không có đức là người vô dụng". Em không tin là admin bên kia có ý định phục vụ cộng đồng như trang web này, chắc hắn đang dùng kế dụ dỗ rồi đầu độc đây mà.

Anh Khoa bảo là không thể lấy lại tên miền, nhưng là 1 members rất yêu quý trang web này em mong mỏi anh Khoa hãy giành lại đi. Bằng cách gì cũng được!!!! Nó là con đẻ của anh mà, em chỉ là mem thôi mà còn thấy xót xa. Việc này chắc chắn không thể dừng lại ở đây, nó còn sẽ là đề tài bàn tán cho tới khi trang web kia sập.

Dù cho xã hội này có như thế nào thì em vẫn rất tự hào là Việt Nam mình có 1 trang web như thế này và có anh Khoa là người tạo ra nó. Em tự hào về anh Khoa. Và ủng hộ anh hết mình.

fanglightning
08-08-2006, 10:02
Nói về chuyện hack lại tên miền diendantinhoc.com, tôi thấy không có lý do gì mà không nên làm, nếu nói làm như vậy ta cũng như nó thì không đúng vì ta cướp lại cái ta đã mất, vấn đề là cái cách chúng ta cướp lại sẽ thủ đoạn như thế nào thôi, trong khi những trang chân chính như hvaonline.net, ddth.com... liên tục bị hack, DDoS thì những trang như m*cx*.com, m***h**t***g.com, m*k**p.com...... lại chả thấy bị gì (ngày nào cũng vô mà, nên biết rõ lắm hehe, j/k) , ngay như m*cx*.com, diendantinhoc.com cũng chả cần để code chống DDoS thì ddth.com nhà tai lại phải để cái code đáng ghét đó. Theo tôi nghĩ, anh ViKhoa không muốn tấn công là vì sợ tốn công tốn sức cho mọi người thôi, chứ nếu bây giờ hack lại diendantinhoc.com thì không chỉ anh em trong forum ủng hộ hết cỡ mà báo chí cũng tán thành (họ đã lần lượt đưa tin trang này, trang kia mất tên miền, giờ có một trang lấy lại được tên miền thì họ cũng xem là tin giật gân chứ sao), trên đay chỉ là suy nghĩ của tui thôi, có ai không đồng tình thì cứ nói nhá.

Hero_vanchien
08-08-2006, 15:44
Để ủng hộ tro DDTH. http://TH03B.Net tuy mới thành lập nhưng cũng xin được gửi thông báo này đến số thành viên ít ỏi của mình tại
http://th03b.net/forums/thread-view.asp?tid=93

general
09-08-2006, 06:30
General xin có lời chào anh Vi Khoa

Xin có lời cảm ơn anh vì tất cả những điều anh đã làm cho forum diendantinhoc.com. Nhờ nó mà em được xóa mù tin học. Cho dù giờ đây không học theo nghành tin nhưng em luôn coi tin học là niềm đam mê của mình.
Vì bận học nên lâu rồi không vào forum được. Tình cờ thấy đường link của anh trên gsm.com em vào ngay.

Đầu tiên là vài ý kiến nhỏ cho forum :
_ Thành viên nào vào topic xin mời đọc cái tên giùm, không biết chữ thì đi hỏi. Topic kêu gọi sự giúp đỡ chính đáng, đã không giúp thì thôi còn lại nói linh tinh.
_ Mong mod xem lại quyền lợi và trách nhiệm của mình. Mod có thể xóa tất cả các bài viết linh tinh không đúng chủ đề, tạo rác trong thread. Banned nếu thành viên nào ngoan cố. Làm theo kiểu gsm.com mới có thể ổn định forum nhiều thành viên thế này. Vì bây giờ kẻ tốt thì ít mà kẻ xấu thì nhiều.
_ Forum xuống cấp vì quản lý kém, thiếu hành động mạnh. Những ai vì điều này mà chán forum xin đi chỗ khác chơi. Chỉ nhận mà không cho là kẻ ích kỉ.
_ Một số forum có sự ổn định nhờ vào các mod biết nhau và biết admin, tạo thế chân vạc. Mong các mod nếu được, làm quả offline để biết nhau. Mod bỏ công sức ra mà không có quyền lợi, vậy là không chính đáng. Vì thế nên có chế độ ưu đãi mod, làm kiểu premium member vì nhờ mod mà forum mới phát triển. Xin anh Vi Khoa suy nghĩ .

Ý kiến cho topic :

_ Ủng hộ anh việc lấy lại tên miền. Điều đấy là hoàn toàn bình thường và chính đáng, ăn cắp vẫn luôn là ăn cắp, không thể biện bạch. Ai có ý kiến phải đối, xin mời rời forum vì không xứng đáng vào ddth, đã nhận ơn người khác (vào forum do người khác lập ra) mà còn không trả ơn. Nếu bạn cho rằng không vào chỗ này mình đi chỗ khác thì xin thưa là với kiểu đối xử như vậy đi đâu rồi cũng không có chỗ dung thân. Nếu bạn cho rằng việc lập cái forum là nhỏ nhặt thì xin thưa là cho dù xin của người khác hạt muối, có ngày cũng phải trả. Mà bạn lập forum đi, đừng ếch ngồi đáy giếng mà nói sự đời.
_ Mong anh giải thích giùm cái INN gì đó quản lý tên miền có trụ sở không ? Các bước liên lạc lấy lại tên miền, phải đến trực tiếp trụ sở hay có thể nhờ người được. Nếu trụ sở ở Mỹ hoặc châu Âu thì em có thể làm được điều gì đó cho anh. Em nghĩ đăng báo là việc tốt nên làm.
_ Anh Vi Khoa hãy dành thời gian cho gia đình trước vì người đấy xứng đáng được quan tâm số 1, hơn những người dân nước lã nhiều. Họ cũng làm thế nếu họ đứng vào địa vị của anh.

Em có câu này tặng anh, rất khó nghe mong anh lấy ý bỏ qua lời : “Cây ngay không sợ chết đứng” nhưng “Nó đái vào gốc mãi rồi cây cũng chết”. Chúc anh luôn có sự khôn ngoan trong hành động.

Người việt nam mình mất dần sức đấu tranh không phải vì kém cỏi, mà phần nhiều do tinh thần bị thui chột.

Yan
09-08-2006, 18:15
Cho mình hỏi câu này trước khi mình hình dung ra mình lạc hậu thế nào hix
Admin của diễn đàn này phải là người có cái đầu tóc quăn quăn và cao cao không vậy ?
Cách đây gần 2 năm mình lần cuối cùng rời VN trong đầu vẫn nghĩ
Diendantinhoc vẫn tồn tại! mọi hình dáng không hề thay đổi chỉ mỗi khác là trang đầu tiên...

đến tận bây giờ lâu lâu mình cũng ghé vào để tham khảo nhiều bài viét về lập trình(Nhưng không thành vì bố cục không đâu vào đâu làm mình rất khó khăn tìm đến những vấn đề cần tìm)

Mình đã lạc hậu đến hơn 2 năm rồi ah ? ddth thay đổi rồi ah ? Mình vừa đọc được bài báo này hôm nay http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/cuocsongso/103915/ (Vâng hôm nay)
Buồn quá

Kệ nó, hữu xạ tự nhiên hương thôi. DDTH tồn tại được và phát triển đến hôm nay đâu phải vì cái tên, cộng đồng IT Việt Nam lâu năm đều biết điều này, còn những newbie sẽ tự biết tìm đến nơi đất lành để đậu.
Anyway thì cũng phản đối hành động này của anh bạn nào xài diendantinhoc.com. Anh bạn này đem domain ra xài vào mục đích đó sớm muộn cũng tự vạch áo cho người xem lưng thôi. Chờ xem.

Có thể mình lazy đọc nhưng bắt đầu có tác dụng thật rồi! và đó là vì sao mình (Newbie) đăng kí thêm lần nữa DDTH

achxi
09-08-2006, 20:33
@achxi: Em rất tôn trọng mọi lời nói của anh từ trước đến nay, tuy nhiên em hơi thất vọng trong bài viết vừa rồi của anh vì anh chưa xem xét kỹ vấn đề mà đã vội post bài. Anh bảo có thêm 1 diễn đàn học tập thì sẽ bớt đi mấy ngàn lượt vào p0rn site. Vậy anh có thử vào mocxi.com chưa? Anh vào thử đi thì sẽ biết rằng sẽ bớt đi mấy ngàn lượt hay là sẽ tăng thêm mấy chục ngàn lượt.

0. Anh đọc kỹ từ đầu đến cuối rồi mới post mà.
1.Ít nhất bài viết của anh cũng làm mọi người nhìn ra vấn đề chứ nhỉ :-P
2. Người ta chỉ sợ kẻ thù trong bóng đêm chứ đâu ai sợ kẽ thù nhìn rõ mặt. E rằng em nóng vội quá ... :(

Regards,
achxi

35minutes
11-08-2006, 10:29
Đây là nội quy của 4rum bên kia,hahah. Đúng là 1 lũ chuột cống hôi tanh, núp dưới cống, ko dám ló mặt , hôi thối kinh luôn .

6. Nội dung liên quan đến tranh chấp quyền sở hữu.
BQT sẽ không trả lời bất kì Câu Hỏi nào liên quan đến domain, hosting, server hiện đang sử dụng để duy trì diễn đàn, không chấp nhận bất kì bài viết yêu cầu trình bày về mối liên hệ giữa www.diendantinhoc.com và các website khác.

Lolz, các thành viên bên kia đọc cái này mà ko thắc mắc thì cũng hơi bị stupid. Còn đọc xong mà vẫn ở lại thì 4rum bên ấy chỉ có những member trình độ như thế thôi.

KINYO
11-08-2006, 11:47

Chẹp, anh Conmale dạo này rỗi rãi đi châm lung tung vậy :lick:

@Vikhoa: việc VK sang post bài bên diendantinhoc.com là một sai lầm về chiến thuật, bên đó là đất của họ, mình post bài xong bị họ edit, thay đổi nội dung, như vậy có phải là dại không ?

Việc kêu gọi thành viên của ddth.com đi đòi công lý, về tình mà nói thì chấp nhận được, nhưng về lý thì không OK lắm. Cái từ diễn đàn tin học nó chỉ là một từ rất chung chung, bất cứ diễn đàn IT nào dù lớn hay nhỏ đều có thể tự nhận mình là "diễn đàn tin học".

Tất nhiên mình hiểu là do quá trình phát triển của ddth.com, cái tên gọi đó như một luật bất thành văn đã trở thành từ để chỉ diễn đàn của VK. Nhưng nó chưa được đăng ký thương hiệu nên VK chưa phải là người duy nhất sở hữu nó.

Cách đây ít lâu mình cũng đã nói trong một chủ đề khác, thượng sách hiện nay là tập trung phát triển ddth.com, đây là một cái tên ngắn gọn, dễ nhớ. Nếu VK vẫn tâm huyết với nó thì không lo gì mà không đưa nó vượt ra khỏi cái bóng của diendantinhoc.com bên kia.

haranpi
11-08-2006, 13:08
Các bác phải thông cảm với Vi khoa, cứ thử nhìn hai cái banner quảng cáo to đùng của ddth thì biết nó là cái cần câu cơm chính của Vikhoa, như thế cũng đủ cho thấy nó quan trọng với Vikhoa chừng nào, và nó cũng chứng tỏ đây cũng không phải là diễn đàn public gì hết, cũng là vì cơm áo gạo tiền hết ráo cả cơ mà.

Còn nếu bảo nó ảnh hưởng đến danh dự gì đó thì cũng chưa hẳn. Thử nghĩ có một kẻ đầu cơ tên miền hochiminh với mục đích xầu thì sao, rõ ràng nó chẳng sao hết bởi vì một vĩ nhân như Bác Hồ thì với nhân cách sáng ngời của bác đủ sức soi rọi che lấp tất cả những ý đồ xấu. Cho nên tớ nghĩ Vikhoa cũng đừng trầm trọng hóa vấn đề cái tên diendantinhoc chẳng qua cũng chỉ là một cái tên thôi mà, nó đâu có đại diện cho cái gì đâu?

KINYO
11-08-2006, 13:31
Thực lòng mà nói thì tôi thấy các banners quảng cáo cũng không có gì là ghê ghớm cả, nhiều trang tin điện tử như VnE chẳng hạn, hay các trang tin của nước ngoài, số lượng banners còn nhiều gấp 2-3 lần.

Nếu VK kiếm tiền được nhờ vào ddth.com thì cũng là điều đáng mừng, nhưng VK sẽ phải đóng thuế đầy đủ, vậy thôi. Ở những nước phát triển một bộ phận không nhỏ người ta sống bằng Web và đóng góp kha khá vào ngân sách.

Nếu kiếm tiền công khai thì không có gì phải xấu hổ cả, tại sao các bạn lại thiển cận trách VK kiếm tiền bằng ddth.com trong khi tôi nghĩ rằng không ít thanh viên của diễn đàn cũng đã và đang kiếm tiền qua Web, bằng cách này hay cách khác.

PhongTranT
11-08-2006, 14:42
Ối xời! Bàn hão! Kiếm tiền thì đã sao? Là việc xấu à? Tôi thấy mấy cái banner có ảnh hưởng gì đâu (tốc độ load cũng ko chậm đi là bao).

Nếu có đại gia nào nói rằng tôi sẽ bao cho toàn bộ gia đình anh từ ăn đến ở, từ chơi đến học thì tui cũng sẽ không vứt hết các banner kia đâu. Liên kết với nhau để cùng phát triển mà. Đằng này không lẽ VK uống nước lã cầm hơi để trả lời các bác sao? Rõ là con gà tức nhau tiếng gáy.

dontcry
11-08-2006, 15:38
4. Còn muốn nói đến chuyện "tiếng tăm" hay "danh dự". Thì, <b>cho dù chủ nhân mới của diendantinhoc.com có build được forum mình tốt đến đâu, thì "cái bóng" của Khoa vẫn còn nằm trên chính cái URL của nó mà</b>, trừ khi Khoa làm cái ddth.com của mình "chuối" đi thôi. Khi đó anh có thể tự hào nhủ rằng, chỉ nhờ cái tên DIỄN ĐÀN TIN HỌC mà có khối website thành công đấy chứ

Tôi hoàn toàn đồng ý với người viết ra điều này.

babylearnit
01-12-2006, 12:46
Các bác phải thông cảm với Vi khoa, cứ thử nhìn hai cái banner quảng cáo to đùng của ddth thì biết nó là cái cần câu cơm chính của Vikhoa, như thế cũng đủ cho thấy nó quan trọng với Vikhoa chừng nào, và nó cũng chứng tỏ đây cũng không phải là diễn đàn public gì hết, cũng là vì cơm áo gạo tiền hết ráo cả cơ mà.

Còn nếu bảo nó ảnh hưởng đến danh dự gì đó thì cũng chưa hẳn. Thử nghĩ có một kẻ đầu cơ tên miền hochiminh với mục đích xầu thì sao, rõ ràng nó chẳng sao hết bởi vì một vĩ nhân như Bác Hồ thì với nhân cách sáng ngời của bác đủ sức soi rọi che lấp tất cả những ý đồ xấu. Cho nên tớ nghĩ Vikhoa cũng đừng trầm trọng hóa vấn đề cái tên diendantinhoc chẳng qua cũng chỉ là một cái tên thôi mà, nó đâu có đại diện cho cái gì đâu?
Lâu lâu lại có mấy thằng ăn cướp đến câu bài nhỉ!! Hehe

pajero8484
03-12-2006, 14:45
hiz .. chả biết có hiệu quả hay không với topic này nhưng mình biết thêm 1 trang **** :@) .... Chủ đề này lại giống như những chủ đề "nổi cộm " cũ , vẫn 2 luồng dư luận , vẫn có người ủng hộ và không ủng hộ .. và kết cục cuối cũng vẫn là stop topic mà không đem lại kết quả gì ngoài 1 số mục đích PR của ai đó . Xét cho cùng thì có thêm 1 forum tin học cũng tốt chứ sao ? Hơn nữa mình biết forum đó đâu phải thành lập ngay sau khi cướp tên miền . Mãi vài tháng sau họ mới xây dựng forum . Rõ ràng mục đích của họ cũng không phải bắt trước hay giả dạng gì cả ( So sánh cơ bản là vào là ko nhầm nhọt, vbb và IBF ) . Vụ này , khác với Yeuamnhac.com và yeuamnhac.vn ( trong vụ này thì style forum , box , nội dung , tài khoản là y chang :| ) . Hơn nữa ,điễn đàn tin học .com của bên kia cũng có nhiều thứ mới khác bên này mà . Có ai đó trong topic kêu rằng họ dùng share host , hiz . Mình cũng chả biết share hay D.Server tốt hơn nhưng rõ ràng bên đó vào "Lướt" hơn bên mình .
So sánh thì vô cùng , thiết nghĩ DDTH và Diendantinhoc.com nên coi như đây là 1 cuộc cạnh tranh giống Vina , Mobile , Viettel , Rõ ràng như thế , Member , nói đúng hơn là nền CNTT VN phát triển .
CÒn vụ **** web thì không khẳng định được .. họ đâu có đặt link , style web nhìn giống nhau đâu có nghĩa là của họ ( 100 trang news của VN , trang nào chả như nhau ) .

Theo mình nên stop ở đây là đẹp roài , a há thì ra LKN là ku thangcanhdep.com . Giờ hết chôi nha .

@ PS : nhân tiện chủ đề đang hot và được Send all nhiều . Ai có Document về Ajax core ( hoặc Atlas của .net ) thì share mình với . làm đề tài tốt nghiệp mà chưa có cái rì cả . Pm nick YM : depzaicucky . THANKSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS

NsT
03-12-2006, 16:07
0. Anh đọc kỹ từ đầu đến cuối rồi mới post mà.
1.Ít nhất bài viết của anh cũng làm mọi người nhìn ra vấn đề chứ nhỉ :-P
2. Người ta chỉ sợ kẻ thù trong bóng đêm chứ đâu ai sợ kẽ thù nhìn rõ mặt. E rằng em nóng vội quá ... :(

Regards,
achxihic hic VK đã nói vậy rồi anh vẫn nhầm lẫn! Nói thật lòng đọc bài của anh em thấy không ổn vì anh nói thêm diễn đàn tin học, bớt lượt truy cập vào p0rn nhưng thực tế cái diễn đàn đó chỉ là cái lốt bề ngoài của cái p0rn thôi.

Phải nói là làm người nổi tiếng như VK dễ sợ thật, trên đe dưới búa, suốt ngày nghe trì trích. Việc mình làm thì ít ai biết đến, động một chút thì bị lôi ra chọc phá. Mình mà là VK thì chắc điên mất!

Ủng hộ VK lấy lại domain, không bằng cách này thì bằng cách khác Nếu không lấy lại thì hóa ra cam chịu à? Nếu để yên thế và tự nhủ với bản thân "ờ thôi nó cũng là một diễn đàn học tập, cho qua đi..." thì đến bao giờ VN mới khá được đây? Ngày xưa giặc nó đến cướp nước mình, sao ko tự nhủ là "à chẳng sao kệ nó đi, mục đích của nó cũng là phát triển đất nước thôi mà...!?!"

Hơn 7 trang bình luận, các cách đưa ra đều ko hợp lý, có lẽ đăng báo là hợp lý nhất :D

trai_mv
04-12-2006, 10:06
hic hic VK đã nói vậy rồi anh vẫn nhầm lẫn! Nói thật lòng đọc bài của anh em thấy không ổn vì anh nói thêm diễn đàn tin học, bớt lượt truy cập vào p0rn nhưng thực tế cái diễn đàn đó chỉ là cái lốt bề ngoài của cái p0rn thôi.

Phải nói là làm người nổi tiếng như VK dễ sợ thật, trên đe dưới búa, suốt ngày nghe trì trích. Việc mình làm thì ít ai biết đến, động một chút thì bị lôi ra chọc phá. Mình mà là VK thì chắc điên mất!

Ủng hộ VK lấy lại domain, không bằng cách này thì bằng cách khác Nếu không lấy lại thì hóa ra cam chịu à? Nếu để yên thế và tự nhủ với bản thân "ờ thôi nó cũng là một diễn đàn học tập, cho qua đi..." thì đến bao giờ VN mới khá được đây? Ngày xưa giặc nó đến cướp nước mình, sao ko tự nhủ là "à chẳng sao kệ nó đi, mục đích của nó cũng là phát triển đất nước thôi mà...!?!"

Hơn 7 trang bình luận, các cách đưa ra đều ko hợp lý, có lẽ đăng báo là hợp lý nhất :D
Mình đồng ý với bạn điều này. "Dù đó là domain ăn cắp nhưng nó cũng góp phần đóng góp, giúp đở mọi người kệ nó đi" lol nói thế thì có khác gì: "giờ mình đi cướp, cướp được tiền bạc cũng chia cho mọi người thôi mà không sao cả". Vậy mà vẫn có những người có ăn học ũng hộ nó. Thiệt không biết là nói như thế nào họ mới hiểu.

lamthanha
04-12-2006, 12:59
Tội quá tội quá giờ chú em VK đang đi kêu gào đòi công lý kìa .
Hỡi ôi lúc chú em sỉa sói người khác châm chọc các 4rum sao không nghĩ hậu quả nhỉ .
Thôi thì hãy bỏ tiền ra mua vái domain mới đi nhà chú cũng khá mà .
>>>Đưa tang 1 diễn đàn .:D:D:D:D:D

Chuyện mất domain xảy ra như cơm bữa nhưng chú em VK nhà ta muốn mình thành sao mà mọi người nên vào mỗi người ngắt một cành hoa đến đặt lên bia mộ cái domain cũ của VK chứ không chú em này buồn là lại chạy lung tung nói đòi công lý này nọ cho CNTT VN mệt lắm

Ku này nói nghe ngứa tai quá.
Em không cần quan tâm đến chuyện vì sao bác VK muốn đòi lại sự công bằng, em chỉ cần biết đồ của mình thì mình được quyền đòi lại, dù mình dùng nó vào việc tốt xấu gì hay thằng ăn cắp nó dùng vào việc cao cả hơn mình. Đ.m (xin lỗi mọi người, em thấy ức chế vì có vài người vào đây ủng hộ cho thằng ăn cắp), vừa rồi em bị mất xe máy, đến giờ vẫn chưa thấy, thử hỏi mọi người nếu now em thấy 1 thằng ôn đi xem em ngoài đường thì thế nào? Kể cả em dùng xe em đi cướp giật thì em vẫn có quyền đòi lại chứ. Cái xe chỉ là vật chất, còn cái domain nó vừa có giá trị vật chất, vừa có giá trị tinh thần, bác VK đã mất công sức, tiền của để gây dựng nên nó, đòi lại là đúng, kể cả bác hack nó em cũng ủng hộ, em mà biết hack em cho chúng nó chết lâu rồi.
P/S: Tất nhiên mỗi người đều có một quan điểm riêng, trên đây là ý kiến của riêng em, nhưng em cũng thấy nó hợp tình hợp lý, hợp pháp nữa.

vikhoa
04-12-2006, 13:47
Lâu rồi mới đọc lại bài này, hóa ra vẫn có người quan tâm đến mình :)

Có lẽ mình không cùng quan điểm với 1 số người ở đây, bản thân mình thì cho rằng cái tên miền kia tuy mình không dùng nữa nhưng mình cũng không thể chấp nhận để cái "thằng" (xin lỗi) ăn cắp kia lấy nó ra để làm 1 website. Website đó có ích cho bao nhiêu người thì chưa biết, nhưng ít ra nó đem lại cho mình khá nhiều phiền phức. Có lẽ họ không phải là mình nên họ nói sao chẳng được ^^ Thêm 1 site đem lại kiến thức cho mọi người mà ... lolz

Không tính 1 số người email cho mình đòi hỗ trợ về account của họ trên "diendantinhoc.com", hôm vừa rồi có 1 anh ở cty Asia Soft gọi ĐT chửi 1 tăng vì trên "Diễn Đàn Tin Học" có đăng 1 thread nói xấu công ty, vu khống, v.v... nói chung là rất nhiều thứ xấu về phần mềm và cty của anh ấy mà không có bằng chứng. Làm mình đang ngồi ăn cũng phải bỏ, chạy lên tìm khắp mà chẳng thấy cái thread đó đâu. Gọi ĐT lại hỏi 1 lúc thì hóa ra là anh ấy vào "Diễn Đàn Tin Học bên kia" :D Rồi anh ấy cũng xin lỗi mình và nói thêm rằng anh ấy cứ tưởng nó vẫn như trước kia, là của vikhoa này :(

Có 1 số ít người trong thread này thì biết rằng vikhoa không chịu trách nhiệm với diendantinhoc.com kia nữa, nhưng còn hàng ngàn người khác vẫn thường xuyên vào đó, 1 hôm nào đó đi lạc từ đó sang m*cx*.com chuyên về *** thì chẳng hiểu họ sẽ nghĩ gì nữa.

Lâu nay ngồi nghĩ lại, hóa ra trước giờ mình vác tù và hàng tổng, còn chuyện của mình thì tự mình lo thôi... Chán!

Tiasangtinhyeu
04-12-2006, 14:03
Cai domain đó đang còn mà sao không ai lên tiếng vậy trời.

khoabeo108
04-12-2006, 15:14

Có lẽ mình không cùng quan điểm với 1 số người ở đây, bản thân mình thì cho rằng cái tên miền kia tuy mình không dùng nữa nhưng mình cũng không thể chấp nhận để cái "thằng" (xin lỗi) ăn cắp kia lấy nó ra để làm 1 website. Website đó có ích cho bao nhiêu người thì chưa biết, nhưng ít ra nó đem lại cho mình khá nhiều phiền phức. Có lẽ họ không phải là mình nên họ nói sao chẳng được ^^ Thêm 1 site đem lại kiến thức cho mọi người mà ... lolz

Không tính 1 số người email cho mình đòi hỗ trợ về account của họ trên "diendantinhoc.com", hôm vừa rồi có 1 anh ở cty Asia Soft gọi ĐT chửi 1 tăng vì trên "Diễn Đàn Tin Học" có đăng 1 thread nói xấu công ty, vu khống, v.v... nói chung là rất nhiều thứ xấu về phần mềm và cty của anh ấy mà không có bằng chứng. Làm mình đang ngồi ăn cũng phải bỏ, chạy lên tìm khắp mà chẳng thấy cái thread đó đâu. Gọi ĐT lại hỏi 1 lúc thì hóa ra là anh ấy vào "Diễn Đàn Tin Học bên kia" :D Rồi anh ấy cũng xin lỗi mình và nói thêm rằng anh ấy cứ tưởng nó vẫn như trước kia, là của vikhoa này :(

Có 1 số ít người trong thread này thì biết rằng vikhoa không chịu trách nhiệm với diendantinhoc.com kia nữa, nhưng còn hàng ngàn người khác vẫn thường xuyên vào đó, 1 hôm nào đó đi lạc từ đó sang m*cx*.com chuyên về *** thì chẳng hiểu họ sẽ nghĩ gì nữa.

Lâu nay ngồi nghĩ lại, hóa ra trước giờ mình vác tù và hàng tổng, còn chuyện của mình thì tự mình lo thôi... Chán!
Ko bị vào tình trạng giống hệt như của bác VK, nhưng cái kiểu "làm bia chắn đạn" cho kẻ khác thì khoabeo vẫn bị ==> Biết được cảm giác khó chịu như thế nào ==>Thông cảm với bác thôi. ==>Nếu đòi lại được thì cứ đòi bác ạ, chắc anh em cũng ủng hộ cả thôi

vneye
04-12-2006, 15:37
Chà có người vẫn còn quan tâm à?

Lần trước admin ViKhoa chủ trương cải tạo chất lượng forum ddth trước, không tuyên chiến nên mọi người đều thôi.

Nhưng tôi có vài thắc mắc: mấy hum trước thấy có người post lên 1 số thông tin có liên quan (blog, picture, nick yahoo) đến vài mod hay admin bên diendantinhoc.com kia va m*cx*.com, nhưng hôm nay thì không thấy nữa, chắc có lẽ mod hay admin nào đã xóa rồi, lý do sao vậy? Phải chi BQT chỉ edit và cho bít reason thì tốt hơn mà, thắc mắc quá!!

jollibee
05-12-2006, 10:08
Lâu lâu nhắc lại chuyện này kể cũng hay, để cho những người chưa biết khỏi nhầm lẫm diễn đàn của ViKhoa và diễn đàn của Pate/Tiểu Phương.

Việc Pate/Tiểu Phương phát triển một diễn đàn IT bằng Domain diendantinhoc.com đánh cắp của ViKhoa là không thể chấp nhận được, và những người hiểu biết sẽ không bao giờ ủng hộ nó. Mình nghĩ các bạn nên giúp đỡ ViKhoa, chí ít cũng về mặt tinh thần.

MichaelTuanAnh
13-12-2006, 22:32
m*cx*.com là website khiêu dâm xoá đi cũng tốt để anh em đỡ khỏi táy máy

Chà có người vẫn còn quan tâm à?

Lần trước admin ViKhoa chủ trương cải tạo chất lượng forum ddth trước, không tuyên chiến nên mọi người đều thôi.

Nhưng tôi có vài thắc mắc: mấy hum trước thấy có người post lên 1 số thông tin có liên quan (blog, picture, nick yahoo) đến vài mod hay admin bên diendantinhoc.com kia va m*cx*.com, nhưng hôm nay thì không thấy nữa, chắc có lẽ mod hay admin nào đã xóa rồi, lý do sao vậy? Phải chi BQT chỉ edit và cho bít reason thì tốt hơn mà, thắc mắc quá!!

tin_truc22
14-12-2006, 19:38
Cái này chắc phải nhờ các phương tiện truyền thông tẩy chay nó. Cần đưa lên các báo của dân IT hiện nay. PCWORLDVN, ECHIP và tất cả những tờ báo có uy tín Tuổi Trẻ, Thanh Niên. Dù mình không đòi lại được tên miền nhưng phải cho nó biết nhục là gì chứ. Em đã tham gia từ rất lâu rồi. Sau khi bị mất tên miền thì chả biết tìm ở đâu. Search trên Google cũng không có. Không kiện dùng pháp luật được nhưng cần xã hội lên án.

BoTayConGaQuay
14-12-2006, 19:59
Cần đưa lên các báo của dân IT hiện nay. PCWORLDVN, ECHIP và tất cả những tờ báo có uy tín Tuổi Trẻ, Thanh NiênThế thì không khéo sẽ quảng cáo không công cho nó, nhất là dân ghiền *** lại biết thêm một địa chỉ m*cx*.com lol

phạm tuân
14-12-2006, 20:28
chào vi khoa !
Tôi là một mem mới của diễn đàn , tôi thấy vấn đề này rất quan trọng .Cũng như bạn nói vấn đề này chúng ta cần giải quyết triệt để .
Chúng ta có sức mạnh lớn nhất bây giờ là " người đúng "
Vậy tôi có ý kiến như thế này , bạn hãy thông báo cho toàn bộ mem của diễn đàn ddth.com và có một bài viết gỡi cho diendantinhoc.com nói rõ sự thật .
Chúng ta sẽ tổ chức một buổi gặp mặt tất cả thành viên trong diễn đàn ,tôi nghĩ bao nhiêu thành viên như vậy tất nhiên sẽ có cách giải quyết .
thân ái !

khoabeo108
15-12-2006, 00:23
Vậy tôi có ý kiến như thế này , bạn hãy thông báo cho toàn bộ mem của diễn đàn ddth.com và có một bài viết gỡi cho diendantinhoc.com nói rõ sự thật .
Chúng ta sẽ tổ chức một buổi gặp mặt tất cả thành viên trong diễn đàn ,tôi nghĩ bao nhiêu thành viên như vậy tất nhiên sẽ có cách giải quyết .
thân ái !

Không khả thi bạn ạ!
1. Bài viết sang diendantinhoc hoàn toàn có thể bị mod bên đó xóa/sửa.
2.Cách giải quyết thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ có một vài cách mà mọi người đã nói trong thread này cả. Nếu ai có cách hay + mới thì vào góp ý trog này luôn là được rồi.

moidangky
18-12-2006, 08:30

Dùng domain .vn thì yên tâm hơn nhiều. Cũng vì VNNIC cho giá cả cắt cổ nên dân tình mới khổ như vậy.

Về cái diendantinhoc.com thì chỉ cần làm thông báo là đủ rồi, còn có trình độ thì âm thầm lấy lại. Nói "danh dự" hay "bộ mặt" làm gì cho to tát.
Giả sử có domain DiendanTH.com, DDTinhoc.com nữa thì những ai ko biết vẫn vào. Vấn đề giống VK bị là chuyện thường ngày ở huyện mà thôi.

LongHN
18-12-2006, 09:07
Nói về chuyện hack lại tên miền diendantinhoc.com, tôi thấy không có lý do gì mà không nên làm, nếu nói làm như vậy ta cũng như nó thì không đúng vì ta cướp lại cái ta đã mất, vấn đề là cái cách chúng ta cướp lại sẽ thủ đoạn như thế nào thôi, trong khi những trang chân chính như hvaonline.net, ddth.com... liên tục bị hack, DDoS thì những trang như m*cx*.com, m***h**t***g.com, m*k**p.com...... lại chả thấy bị gì (ngày nào cũng vô mà, nên biết rõ lắm hehe, j/k) , ngay như m*cx*.com, diendantinhoc.com cũng chả cần để code chống DDoS thì ddth.com nhà tai lại phải để cái code đáng ghét đó. Theo tôi nghĩ, anh ViKhoa không muốn tấn công là vì sợ tốn công tốn sức cho mọi người thôi, chứ nếu bây giờ hack lại diendantinhoc.com thì không chỉ anh em trong forum ủng hộ hết cỡ mà báo chí cũng tán thành (họ đã lần lượt đưa tin trang này, trang kia mất tên miền, giờ có một trang lấy lại được tên miền thì họ cũng xem là tin giật gân chứ sao), trên đay chỉ là suy nghĩ của tui thôi, có ai không đồng tình thì cứ nói nhá.

Vì nó giỏi hơn hẳn mà. ViKhoa chỉ có tiếng chứ không có thực tài, con đường đi lên của Vi Khoa bằng cách hãm hại người khác nên mới có cái danh hiệu hão như hiện nay. Còn Pate / Tiểu phương có thực tài nên Vikhoa không làm gì được, cũng như mốc xì cũng chẳng ai làm gì được cả
Mình dốt hơn thì phải chịu thôi. Nó giỏi hơn, làm gì được nó, ngồi mà nhìn, chỉ sợ nhất là Vi Khoa cay cú lại tìm xem có thằng nào còi còi hơn để đi tìm công lý, đánh bóng tên tuổi. Vụ Chợ điện tử tưởng là nổi lên như cồn, không ngờ ......

lanwan
18-12-2006, 18:43
Tôi nghĩ Vi Khoa cũng nên đóng cái topic này ở đây thôi, có kéo dài cũng mang tiếng mà thôi. Cái mất thì đã mất rồi. Dù sao bây giờ cái diendantinhoc.com cũng là nơi phổ biến kiến thức tin học, cũng có ích cho nhiều người như diễn đàn này thôi.

tin_truc22
19-12-2006, 17:53
Nhưng cái thằng Admin bên đó đó. Chửi là chửi thằng đó chứ đâu. Nó hình như hông biết nhục rồi. Lúc đó cũng chưa có luật để xử lý vụ việc ăn cắp về cái này. Giờ thì cho nó biết. Theo em thì cho nó sợ 1 lần. ;)) Ý kiến thôi nha. Mình làm cho Forum nó sập tuy hơi bị con nít 1 chút nhưng chỉ còn cách đó. Thành viên của nó thì mình có email của tất cả thành viên diễn đàn đó. Sao không ai gửi hết cái list đó đi. Cái mình vạch trần chỉ là cái bộ mặt của thằng Admin bên đó thôi.

accacc
19-12-2006, 18:17
Nó ăn cắp của mình mà mình không lấy lại được thì nó cao thủ hơn mình rồi !

hqtconan
19-12-2006, 18:39
Nó ăn cắp của mình mà mình không lấy lại được thì nó cao thủ hơn mình rồi !

Lấy lại à ??? Bằng cách nào ??

Kiện tụng? Mua lại? Hack lại?

Tất đều đã được nêu ra trong Topic này, và đã được thảo luận và nêu lý do rất nhiều lần rồi.

Cái đầu không phải chỉ để trang trí đâu nhá, để không thì phí lắm đó bạn à.

accacc
19-12-2006, 19:01
Lấy lại à ??? Bằng cách nào ??

Kiện tụng? Mua lại? Hack lại?

Tất đều đã được nêu ra trong Topic này, và đã được thảo luận và nêu lý do rất nhiều lần rồi.

Cái đầu không phải chỉ để trang trí đâu nhá, để không thì phí lắm đó bạn à.

"Ở đây cũng có một cao thủ"

Yêu Máy Tính
28-12-2006, 15:09
Em xin lỗi vì nói tục, nhưng quả thật, bọn nó ăn cắp tên miền diendantinhoc.com cũng chẳng tử tế gì đâu. Tốt nhất là dành cho chúng nó những thứ xấu xa nhất. Bọn cặn bã.
Trước em để dành được ít tiền đầu tư cho một trang webs, sau đó đem lên mấy diễn đàn lớn để quảng cáo, ai ngờ hoạt động chưa được 2 tháng đã đứt cước.
Giờ có một cái hoạt động để quảng bá sản phẩm ( quy mô gia đình ).
Nhưng cũng không dám quảng cáo rầm rộ, chỉ làm tờ rơi đưa vô mấy tòa nhà, văn phòng ... để thu hút khách hàng.
Làm việc chân chính mà lúc nào cũng khổ, cũng sợ như mình đi ăn cắp vậy.
Thử hỏi có ai không tức.
Nếu mấy năm nữa em còn khả năng theo đuổi nghề IT, em sẽ làm một hacker đi phá bọn khốn nạn này.

tmd9801627
28-12-2006, 19:59
Cái trang diendantinhoc.com cũng củ chuối lắm mà, nhóm admin,mod cũng mới tù mù lò mò chui ra từ khoang đầu năm 06. Bài viết gì mà đông gớm. Trogn khi có tới vài chục ngàn tài khoản đăng ký, thành viên quản lý post dưới 500 bài, đa số là chát chít tán gẫu, đủ hiểu là chuối 1 nải rồi. DDTH muốn lấy lại danh tiếng, cũng phải có nội lực, mấy ngài mod cũng phải có hỏa hầu nội công vài năm trở lên(ít nhất là 3 4 năm :D) mới đập nát cái mặt forum kia ra mới được.

THE LAST LEAF
28-12-2006, 20:03
ddth.com cũng toàn bài chat chit cả thôi ví dụ như bài tôi và bài các bác đấy, hehe

tmd9801627
28-12-2006, 20:37
Đã vậy thì nói vài câu để biết là cái ddth.com và cái diendantinhoc.com nó khác nhau chổ nào nhẩy. Tui vào thử cái forum đó, cái diendantinhoc.com(cái giả hiệu, viết tắc chuối) đó cũng chuối 1 nải, theo kinh nghiệm vào forum để spam của tui.

Chuyện thành viên spam 1 câu vài chử là chuyện thường, nó nghèo người spam tới mức 1 thằng nó spam vài chục bài , mỗi bài vài chử là chuyện thường thấy ở cái forum đó.

Một forum có BQT thành lập từ khoảng tháng 4 tháng 5 năm 2006 gì đó, làm sao có thể có tới trên 30k tài khoản đăng ký, có trên 50k post được. Điều này chỉ có được khi có đợt tổng công kích của spammer của forum chuối đó trong 1 thời gian dài mới có được. Và dĩ nhiên là một số thủ thuật làm tăng con số ảo. Vụ này hỏi admin mới biết .

Một box( được gọi là box rác) chứa tới 3k số post, không được xóa đi, đủ thấy mức chuyên nghiệp trong quản lý của 1 forum chuyên nghiệp nó chuối tới cở nào, về mặt chuyên nghiệp cũng như bộ mặt forum, độ lớn của database, tốc độ truy suất....

Một forum IT chuyên nghiệp, thường để mods(tấc cả các mod)quản lý chung, tránh chuyện 1 ông làm hitle. Đằng này, ở nải chuối đó, 1 box chỉ có 1 2 ba ông ngồi đó quản lý. Tui dám cá 1 cha nội mod không thể quản lý nổi 1 đám spammer,spam đầy cái box của mình.

Một cái dễ thấy khác, ai cũng thấy được, là số post không có reply. FOrum chuyên, chắc chắn có spammer có skill để spam trong các box như java,databse,web design, software... gì đó. Bà con vào nải chuối sẽ thấy số post 0 reply đầy.

Cái hay của nải chuối là có 1 lượng spammer nhất định, hoạt động khá tốt trong những thời điểm nóng. Bài viết từ user không biết phân biệt ddth.com và diendantinhoc.com cũng nhiều, cũng được reply(nhưng được spam nhiều hơn là share kinh nghiệm, share link).

Một số ví dụ sơ sơ bên trên, do thời gian đi lòng vòng forum tui mới nói ra như vầy được. Bà con thấy chuyện bất bình, cứ spam vài bài bày tỏ ý kiến đi. Ý kiến phân tích cực kỳ khách quan, cho thấy cái nải chuối đã làm xấu cái tên tuổi diendantinhoc.com trước kia.

nguoimoi
29-12-2006, 12:04
Em xin lỗi vì nói tục, nhưng quả thật, bọn nó ăn cắp tên miền diendantinhoc.com cũng chẳng tử tế gì đâu. Tốt nhất là dành cho chúng nó những thứ xấu xa nhất. Bọn cặn bã.
Trước em để dành được ít tiền đầu tư cho một trang webs, sau đó đem lên mấy diễn đàn lớn để quảng cáo, ai ngờ hoạt động chưa được 2 tháng đã đứt cước.
Giờ có một cái hoạt động để quảng bá sản phẩm ( quy mô gia đình ).
Nhưng cũng không dám quảng cáo rầm rộ, chỉ làm tờ rơi đưa vô mấy tòa nhà, văn phòng ... để thu hút khách hàng.
Làm việc chân chính mà lúc nào cũng khổ, cũng sợ như mình đi ăn cắp vậy.
Thử hỏi có ai không tức.
Nếu mấy năm nữa em còn khả năng theo đuổi nghề IT, em sẽ làm một hacker đi phá bọn khốn nạn này.

Ở Việt Nam, trong tù thì chưa có ADSL hay Dial Up để lướt web đâu :D

hqtconan
29-12-2006, 13:15
Ở Việt Nam, trong tù thì chưa có ADSL hay Dial Up để lướt web đâu :D

Ở Việt Nam, không chừng bác Hack xong lại được báo chí và "dư luận" khen thưởng, rồi dám lại được có người chu cấp tiền cho "nhân tài" đi du học nữa đấy, lo gì vào tù :lick: :lick: :lick:

Ôi ! Sướng nhé :D

tin_truc22
29-12-2006, 23:10
Nội thấy cái nick Administrator mà Member No.: 29,220 là thấy ngu cỡ nào rồi. Thôi đừng chấp nữa.

Tiva
30-12-2006, 00:09
anh vikhoa có nói là ko đủ chi phí để kiện lên ICANN để lấy lại tên miền vậy cho em hỏi chi phí đó khoảng bao nhiêu và thủ tục thế nào ,ta có bao nhiêu % thắng ?

với một mem đã từng gặp anh như em ,và là 1 mem ddth thì thâm tâm thực sự rất muốn giúp ddth nhưng lực bất tòng tâm . Với lại hình như nhà anh gần nhà em ( em Phan tây hồ ) .

Việc người ta hack dc domain diendantinhoc.com rồi mình ko thể lấy lại dc thực sự em chưa hiểu nó như thế nào .Nếu còn thông tin bài viết trước kia ,bạn nào cho mình link để đọc lại nhé :wub:

Have Fun 4 new yeah ^_^'

911.com
01-01-2007, 11:57
anh vikhoa có nói là ko đủ chi phí để kiện lên ICANN để lấy lại tên miền vậy cho em hỏi chi phí đó khoảng bao nhiêu và thủ tục thế nào ,ta có bao nhiêu % thắng ?

với một mem đã từng gặp anh như em ,và là 1 mem ddth thì thâm tâm thực sự rất muốn giúp ddth nhưng lực bất tòng tâm . Với lại hình như nhà anh gần nhà em ( em Phan tây hồ ) .

Việc người ta hack dc domain diendantinhoc.com rồi mình ko thể lấy lại dc thực sự em chưa hiểu nó như thế nào .Nếu còn thông tin bài viết trước kia ,bạn nào cho mình link để đọc lại nhé :wub:

Have Fun 4 new yeah ^_^'

Kiện thì làm gì dc nhau . Ko có giấy tờ thì ICANN cũng chẳng làm gì đc cả . chi phí kiên lên ICANN có bao nhiêu đâu . Vấn đề ở chổ là chứng minh domain đó là của admin ...(phaỉ có chứng cứ đầy đủ còn không thì thua là cái chắc)

unlimited
01-01-2007, 16:28
Gửi mọi người.Tớ xin đưa ra ý kiến riêng của mình.
1)Việc ddth.com có banner quảng cáo là quá bình thường.Đó cũng là 1 cách để anh Vi Khoa duy trì ddth.com này hoạt động tốt hơn.Anh ấy còn phải lo cho gia đình của anh ấy nữa chứ.Nếu không có tiền thì làm sao anh ấy lo cho bản thần mình và gia đình được.Kinh phí để tổ chức những họat đồng offline thì sao?......
Như các bạn đã biết gần đây nhất việc tan rã của rock band Bức Tường (1 band gạo cội và đựoc coi là 1 trong những band thành công nhất từ trước tới nay ở Việt Nam).Thì 1 trong nhưng nguyên nhân khiến họ tan rã cũng là tiền.Bạn có thể vào buctuong.com để đọc kĩ hơn.
Vì vậy tớ nghĩ phải có kinh phí thì mới duy trì ddth.com hoạt động ngày càng tốt hơn.

unlimited
01-01-2007, 16:33
xây dựng một trang web nhằm để mọi người hưởng ứng.ai cũng có quyền bình đẳng ngang nhau.diendantinhoc.com và ddth.com cũng nhằm phục vụ nhu cầu cần thiết của mọi người và để học tập chia sẻ lẫn nhau trong kiến thức cũng như học tập/
tôi không chê bai diendantinhoc.com và ddth.com chỉ tiếc rằng lời lẽ phê bình không mang tính chất tốt đẹp . có thể gây ảnh hưởng đến bạn đọc và các em gần xa , mong các anh xem xét và coi lại
Vi Khoa không thể buông xuôi và cố gắng làm cho DĐTH càng phát triển mạnh hơn
Tớ có quan điểm khác với bạn:bạn thử nghĩ xem admin của diendantinhoc.com đã làm 1 việc không hay ho chút nào trong quá khứ.Vậy có ai dám chắc rằng trong tương lại họ không làm điều tương tự với các member của diendantinhoc.com không??????Chắc chắn là không rồi đúng không ban?

unlimited
01-01-2007, 16:53

Bạn ơi bạn có biết mặt bằng CNTT ở Việt Nam như thế nào không mà nói vậy.Có phải ai cũng biết nhiều?lại còn chưa kể trình độ Tiếng Anh nữa chứ.Bạn đã biết người Việt mình thì không mạnh về ngoại ngữ mà.Bạn nói vậy là không đúng rồi.Mà là người Việt thì cũng cần phải có những diễn đàn của người Việt chứ.

accacc
01-01-2007, 17:21
Bạn ơi bạn có biết mặt bằng CNTT ở Việt Nam như thế nào không mà nói vậy.Có phải ai cũng biết nhiều?lại còn chưa kể trình độ Tiếng Anh nữa chứ.Bạn đã biết người Việt mình thì không mạnh về ngoại ngữ mà.Bạn nói vậy là không đúng rồi.Mà là người Việt thì cũng cần phải có những diễn đàn của người Việt chứ.

Đúng rồi ! Anh nào giỏi thì cứ vào mấy trang English mà đọc !

tmd9801627
01-01-2007, 20:40
Oe óe, forum IT lộn xộn, chát chít nhảm nhí nhiều quá trên 50% chẳng hạn thì forum đó thành chổ câu IP hay câu cá hay gì gì rồi. Nói chung là forum nào làm tốt, không lấy mems làm thịt, thì vào forum đó thôi. Nói vậy để mấy ông mods, ông admin biết chừng mà làm thôi, bây giờ cái củ chuối nó có người vào post lung tung lu xu bu rồi, BQT làm đàng hoàng để cho người ta biết cái củ chuối nó chuối , đừng để mấy mạng đó nói ddth.com là thùng rác,phải không nào bà con(kể cả bà con từ củ chuối qua đây spam). Chút thuốc đắng chửa bệnh hy vọng sự thật không chói tai, he he.

911.com
02-01-2007, 12:53
forum nào mà chẳng có box nhảm nhí ..vấn đề là mod và smod không có trình độ quản lý ..thử ra mâý forum nước ngoài xem ..có spam được không .

CockRoach
02-01-2007, 15:32
Cái Thread này dài quá, đọc mỏi cả mắt mà hong hết, rốt cuộc thì phải có biện pháp mạnh gì đi chứ, nói ko vậy cũng chả giải quyết d c cái gì cả. Hay là lấy độc trị độc vậy, ngừoi ta hack mình thì mình hack lại 1 đều. (cái này nếu làm dc mình cũng sẽ làm :D).
=============
Cho đến thời điểm bài reply này thì lượng TV bên đdth.com >2 lần đieđantinhoc.com mà !. Tình hình khả quan

tmd9801627
02-01-2007, 16:12
spam tới câu gần kế cuối của topic này đi, forum do người "thuần" Việt nam, 100% là forum "hơi bị chuối" do để spam nhiều quá. Chuyện hack domain để cho người "cỏi trên" lo, còn chuyện "spam như rươi" do mod,admin này nọ lo, còn mems thường như bà con chúng ta, thích thì spam, không thích thì nhìn người ta spam, xung lên thì chửi thằng spam, máu nửa thì xung phong làm mod để xóa post spam(vu nỳ nhiều người thích gớm). Nhưng đi tới phút chót, thằng nào cũng là spammer 1 vười "chuối" hết. khặc khặc.

DDTH.com hay diendantinhoc.com sau gì cũng cá mè một lứa thôi, nếu nói tới chuyện spam.

DAY_WALKER911
02-01-2007, 16:37
Ở Việt Nam, không chừng bác Hack xong lại được báo chí và "dư luận" khen thưởng, rồi dám lại được có người chu cấp tiền cho "nhân tài" đi du học nữa đấy, lo gì vào tù :lick: :lick: :lick:

Ôi ! Sướng nhé :D

that's a gut' ia' dia`

tmd9801627
03-01-2007, 12:03
Hình như admin hay mod, hay ai đó xóa mất 2 3 cái post rồi thì phải. Nói chung là mấy anh hacker cũng sẽ làm cái gì đó, hack qua hack lại giữa 2 forum, rồi này nọ kia.

LNTT
06-01-2007, 10:50
mấy hôm nay mạng lag, rãnh rỗi ngồi đọc 13 trang topic này.

Đọc xong sao thấy cảm thông với vikhoe như mình lúc xưa.

Tập tành làm admin rất lâu, tuy chỉ là host free, qua 3 năm làm 4rum, cũng là lúc mình dừng lại.

Và khi chuyển sang làm web nội dung khác, và dù số lượng online đã gấp nhiều lần trc(~700-1700 online) nhưng vẫn tuyệt nhiên ko làm 4rum dù dc các mem ý kiến rất nhiều

Vì sao? cũng chính vì những người như trong topic này, nói chuyện một cách ... "ko hợp" với mình. Làm diễn đàn chỉ thêm mệt. :)

ttai_info
09-01-2007, 22:30
Mình cảm thấy admin của trang diendantinhoc.com hiện giờ có vấn đề.
Có liên quan đến trang mocxi.com vì footer bên dưới có hình này

Và các liên kết ở footer cũng có liên quan nhau ít nhiều redirect đến các trang như:
http://www.whereismyproxy.com/
http://www.gamenom.com/
Và dòng "Invision Power Board © 2005 IPS, Inc. "

Ở header table cho logo rất giống nhau

bên mocxi.com lại có dòng này "Mọi thắc mắc liên quan đến tin học hoặc kĩ thuật, nếu bạn cần hỗ trợ hãy vào đây : www.diendantinhoc.com"
Có thể admin 2 forum này chính là 1!

nino
27-01-2008, 12:07
....

bên mocxi.com lại có dòng này "Mọi thắc mắc liên quan đến tin học hoặc kĩ thuật, nếu bạn cần hỗ trợ hãy vào đây : www.diendantinhoc.com"
Có thể admin 2 forum này chính là 1!

Có thể bác nói đúng, nhưng đã lâu rồi www.ddth.com và www.diendantinhoc.com không phải là một bác à.
Chỉ có www.ddth.com và www.ddth.vn là một thôi :D

nguoimoi
27-01-2008, 12:35
Bác NiNo đào mả khiếp thật. Trước đây có Cụ Cuộng cũng hay làm công việc này, nay lại có thêm Bác :)

nino
27-01-2008, 14:44
Bác NiNo đào mả khiếp thật. Trước đây có Cụ Cuộng cũng hay làm công việc này, nay lại có thêm Bác :)

gần tết, buồn buồn lục lọi lung tung :D :D

Long_Phung
27-01-2008, 18:41
Bác Nino này.. chủ đề 1 năm nay còn moi ra...

muadongyeuthuong
28-01-2008, 08:35
DDTH.com nên tập hợp những lá thư có ý kiến của thành viên để có thể kiện hack

gaixixon
28-01-2008, 09:43
ddth.com bây giờ hỏi một topic đợi cả tháng không có reply. Trong khi đó _diendantinhoc.com_ câu hỏi được trả lời trong vòng 3-4h.!! Buồn quá..

VNH_Return
28-01-2008, 13:01
Cũng may móc lại tui mới biết có chuyện này
Tôi thấy stupid nói đúng đó.

VNH_Return
28-01-2008, 13:02
DDTH spam nhiều hơn tin.

logoff
28-01-2008, 13:47
nói chung là DDTH bây giờ là một diễn đàn hổ lốn, tin học thì ít mà những cái linh tinh quá nhiều. Loãng

nino
29-01-2008, 09:10
Lạ thiệt, cả năm rồi đào lên mà vẫn có cả đống người tham gia :D :D :D

thuongshoo
29-01-2008, 10:04
tui thì thấy như vầy! diễn đàn mình còn đỡ. Bên manguon.com còn ghê hơn nữa! tui lúc đầu cũng nghĩ bên đó chết nhưng tới nay vẫn hoạt động tấp nập. Vì sao?
Làm gì thì làm chứ năm nào, ngày nào cũng có người mới học tin học. Những người này thì làm sao mà bàn vấn đề dữ được.
Nhưng mà vô diễn đàn thì toàn là câu hỏi như vậy thì những người có kiến thức lại hơi nản(nếu họ không sẵn sàng hỗ trợ cho người khác). Mà người nào sẵn sàng giúp đỡ thì 1 thời gian cũng sẽ ngán.
Làm sao:
- những người mới học có chỗ để học, để hỏi
- những người có trình độ cảm thấy diễn đàn này tập trung nhiều người giỏi mà vô thảo luận
- những người có trình độ có thể thoải mái giúp đỡ người khác. Phải làm cái này cho tốt vì tui thấy có 1 số người thưởng cả 50tr, làm 1 tháng 40.000 đố-lờ mà vô diễn đàn toàn chát chít. Ít thấy họ ở những chỗ kỹ thuật
- Những diễn đàn con mang tính kỹ thuật: như c++, lập trình web... thì vô đó có rất nhiều chủ đề toàn nói vớ vẩn, chả vô trọng tâm gì cả, chả có nói tới kỹ thuật gì cả.

trước mắt, tui thấy được nhiêu đó!

sutuluoi7777
29-01-2008, 13:16
- Những diễn đàn con mang tính kỹ thuật: như c++, lập trình web... thì vô đó có rất nhiều chủ đề toàn nói vớ vẩn, chả vô trọng tâm gì cả, chả có nói tới kỹ thuật gì cả.

Đồng ý vụ này, các box lập trình mà toàn dân mới chân ướt chân ráo mà lại làm biếng không, chả chịu đọc & tự tìm hiểu 1 tí tẹo nào về vấn đề cần hỏi mà cứ post vô tội vạ ==> mất hứng :D

Mà đối với tớ thì tớ ghét nhất cái kiểu hỏi "ngắn gọn" & "đơn giản": Mình đang làm bài tập về... ai có source cho xin...bla bla bla... chấm hết. Tận tình giúp đỡ để rồi lại sinh ra 1 thằng chuyên chép source à???

thuongshoo
29-01-2008, 16:00
Mà đối với tớ thì tớ ghét nhất cái kiểu hỏi "ngắn gọn" & "đơn giản": Mình đang làm bài tập về... ai có source cho xin...bla bla bla... chấm hết. Tận tình giúp đỡ để rồi lại sinh ra 1 thằng chuyên chép source à???
Làm gì dữ vậy? Thì diễn đàn mình hiện tại gặp những bạn đó toàn nói là "tự làm đi ban" :D chứ có cho source code đâu!
Đúng là có nhiều bạn như sutuluoi7777 nhưng cũng có bạn thắc mắc đáng được quan tâm chứ bộ?
Tui chán nhất cái chủ đề so sánh php, asp, jsp á! Trời ơi! Rồi mấy cái ở giáo dục. Phải nói diễn đàn là chỗ xả stress á! Có gì vô chửi tá lả luôn ! :D há há! Làm tui đọc mười mấy trang mà cũng không biết sẽ ra seo :D

kua24h
31-01-2008, 18:02
tớ không phải dân IT và cũng chưa bao giờ có đủ kiên nhẫn để ngồi đọc hết mười mấy trang trong 1 topic. Đây là lần đầu tiên, đọc hết 14 trang, vừa đọc vừa thấy bức xúc thay cho bác Khoa.
Không biết giờ này các bác đã làm được gì bọn diendantinhoc chưa, nhưng em ủng hộ bác.
Tuy nhiên, có 1 sự thật hiển nhiên mà nói: trừ những người gắn bó từ lâu với ddth thì tớ không nói, nhưng với những ngừoi mới ghé qua với mục đích để học hỏi, tìm hiểu IT thì cái nào hay hơn, chất lượng hơn, bọn tớ nhào dzô. làm gì có thời gian để đi đọc những cái spam vớ vẩn.
Mong rằng ddth.com sẽ là 1 sân chơi bổ ích để tớ thường xuyen ghé lại.

trandinhduc
11-02-2008, 19:05
Có thể bác nói đúng, nhưng đã lâu rồi www.ddth.com và www.diendantinhoc.com không phải là một bác à.
Chỉ có www.ddth.com và www.ddth.vn là một thôi :D

Bạn nói thế có nghĩa là Hack thì có lợi chứ không có hại à . Biểu hiện là vụ vừa rồi Hack trang web bộ giáo dục đấy . Hình phạt cũng " hơi nhẹ " nhỉ : Cấm thi vĩnh viễn , không được nhập học ở các trường đại học và cao đẳng nào . Sướng nha

Box.vn
11-02-2008, 19:13
Mẹ kíp ... Vào DDTH.com hiện mấy cái pop up khó chịu quá :|

squall_nix
11-02-2008, 23:49
Mình tham gia ddth cũng khá lâu rồi, hồi đó mình rất thích vào ddth để thảo luận, nhưng giờ thì vài tuần, có khi vài tháng mới vào ddth 1 lần, thật là đáng tiếc. Mình có cảm giác như DDTH đã thay đổi, vào đọc toàn những tin nhàm chán, không hiểu sao mỗi lần vào thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ là chuyện của fpt, vinagame, viettel... Chẳng biết ddth rồi sẽ đi về đâu?

ngminhau
12-02-2008, 08:16
có người dao vao vườn dể xem chơi,hay thi trở lại ,buồn thì ghé qua.

Box.vn
13-02-2008, 17:04
May quá ... hum nay vào thì không thấy cái Popup nữa rồi ... Tưởng còn thì chắc chẳng bao giờ vào lại nữa :|

kooltech
15-02-2008, 15:20
Nếu ai vào ddth thường xuyên thì sẽ thấy toàn người quen thôi, topic nào cũng gặp nhau :D

anhtuan0650
23-02-2008, 19:35
y như bác nới em gập bác thường lấm

74117760
02-06-2008, 21:18
tư nhiên vô đc đây .... post này lâu wa' rồi ...

Dennis Bergkamp
02-06-2008, 22:02
Éc, tự nhiên ai đào mồ thread này. Tóm lại là đã xác định được ai là kẻ hiện tại đang sở hữu diendantinhoc.com, chẳng qua cũng lâu rồi ko muốn làm ầm ĩ lên nữa, ko thì cho thằng đó bóc lịch chơi. (Nhưng mà cũng tội nghiệp, bạn gái ku đó dễ thương lắm :D).

gaixixon
04-06-2008, 15:02
Chỉ có một điều bây giờ muốn hỏi vấn đề gì thì bên điễnđàntinhọc.com trả lời nhanh hơn nhiều!! Bên này thì có lẽ phải đợi hàng tháng mới có reply.. :(

tong luc . com
04-06-2008, 16:03
bác DENNIS BK post hình bạn gái nó anh em xem cái
buồn quá

Dennis Bergkamp
04-06-2008, 16:10
Hình ko có nhưng có nick chat à :D, mà nguyên tắc của tui là khi chủ nhân nick chưa đồng ý thì tui sẽ ko đưa nick họ cho ai. Bác tha cho em nó đi, thằng đó nó ghen lắm đó, con bé bị thằng ku theo dõi gắt ghao lắm, máy bị thằng đó đột nhập vô kiểm soát hoài mà.

tong luc . com
04-06-2008, 16:22
vừa xạo vừa kibo :(
bên diendantinhoc.com nhìn cái skin là ngán rồi, trông cục mịch, nặng trịch, phản cảm
chắc admin cũng xấu giai luôn :|

saigonlab.com.vn
07-06-2008, 10:48
vikhoa đã thử thưoơng lượng với người đang quản lý diendantinhoc chưa >?

conanghaudau
08-06-2008, 18:27
Phai thương lượng mới giải quyết được ah??