PDA

View Full Version : thay nền giúp em với

tinhvanhac
14-01-2003, 05:56
về đồ học em không biết chút xíu gì cả
em cố gắng hết sức rồi cũng chỉ làm được cái logo như này thôi mí anh chị ah
nền của nó màu đen nhờ mí anh chị giúp em thay cái nền đó giùm em nếu thay nền bg nào đó sinh động càng tốt
em cám ơn nhiều

Kar
14-01-2003, 09:04
Mình có thể giúp bạn tự làm chuyện này.
1. Bạn Mở Photoshop Lên Và Làm Theo Các Bước Sau.
2. Tạo Một File Mới Có Kích Thước Bằng Với File Logo Của Bạn. Làm Như Sau: Menu File à New à Thiết Lập Kích Thước, Chọn Kênh Màu RGB, Trong Contents Chọn Transparent Để File Mới Là Trong Suốt à Ok.
3. Mở File Logo Của Bạn Và Mở Khoá Cho Nó Luôn. Mở Khoá Bằng Cách Chọn Logo Của Bạn Trong Bảng Layer Rồi Vào Menu Layer à New à Layer From Background.
4. Dùng Công Cụ Move (M) Di Chuyển Logo Của Bạn Sang File Bạn Tạo Lúc Nãy. Chương Trình Sẽ Tự Tạo Cho Bạn Một Layer Chứa Logo Nằm Trên Layer Trong Suốt.
5. Bây Giờ Đóng File Logo Lại Và Chỉ Làm Việc Trên File Mới Thôi.
6. Dùng Công Cụ Magic Wand (W) Click Vào Phần Màu Đen Trong Logo Của Bạn Để Tạo Vùng Chọn Cho Phần Đen Này à Xóa Nó Đi.
7. Bây Giờ Bạn Sẽ Thấy Hiện Lên Lớp Blackground Trong Suốt.
8. Tô Màu Nào Bạn Cảm Thấy Phù Hợp Với Logo Của Bạn Bằng Các Công Cụ Tô Đơn Sắc, Chuyển Sắc, Pattert...
Chúc Bạn Thành Công.

Kar
14-01-2003, 09:06
Mình có thể giúp bạn tự làm chuyện này.
1. Bạn mở photoshop lên và làm theo các bước sau.
2. Tạo một file mới có kích thước bằng với file logo của bạn. Làm như sau: menu file à new à thiết lập kích thước, chọn kênh màu rgb, trong contents chọn transparent để file mới là trong suốt à ok.
3. Mở file logo của bạn và mở khoá cho nó luôn. Mở khoá bằng cách chọn logo của bạn trong bảng layer rồi vào menu layer à new à layer from background.
4. Dùng công cụ move (m) di chuyển logo của bạn sang file bạn tạo lúc nãy. Chương trình sẽ tự tạo cho bạn một layer chứa logo nằm trên layer trong suốt.
5. Bây giờ đóng file logo lại và chỉ làm việc trên file mới thôi.
6. Dùng công cụ magic wand (w) click vào phần màu đen trong logo của bạn để tạo vùng chọn cho phần đen này à xóa nó đi.
7. Bây giờ bạn sẽ thấy hiện lên lớp blackground trong suốt.
8. Tô màu nào bạn cảm thấy phù hợp với logo của bạn bằng các công cụ tô đơn sắc, chuyển sắc, pattert...
Chúc bạn thành công.

tinhvanhac
14-01-2003, 17:08
cám ơn ban nhung mình thay nền khác thì lai bi lộ ra những miếng nghép bạn à
mình chưa học đồ hoạ ngày nào bạn à

duybis
14-01-2003, 22:03
Mở Photoshop, sau đó nhập file của bạn vào, dùng công cụ Magic Want voi Toloren mặc định click chuột vào vùng màu đen sau đó Delete,(nếu còn thấy màu đen xung quanh chữ thì vào layer\matting\define...chọn thong số là 01 or 02 pixel tùy thi\uộc chất lượng ảnh) or Define black matting) tạo nền bằng cách tạo một layer mới sau đó tô vẽ tuỳ thích hoặc lấy một số patten mặc định của photoshop cũng có một số cái đẹp chán . Tiếc rằng mình đang ở dịch vụ không có photoshop, còn nếu muốn tạo một file mới bằng đúng với kích thước file cũ như các bạn đã chỉ ở trên thì có một cách nhanh hơn là ( không cần phải quan tâm tới thông số của file cũ) mở file bạn cần có một file mới bằng với kích thước của nó sau đó chọn lớp bg nhấn Ctrl+A-->Ctrl+C-->Ctrl+N-->Enter: lúc nay ban đã có một file mới bằng dúng kích thước file cũ.
Chúc thành công

LanAnh
14-01-2003, 22:09
Theo tớ thí nghiệm, bạn có thể dùng tệp HTML để tạo nền cho Windows là ảnh động bởi các tệp GIF động và Flash.

Thử đi, hay lắm.

tinhvanhac
15-01-2003, 00:08
cám ơn các bạn đã quan tâm nhưng mình làm theo cách của duybis thì không nhìn thấy chữ đâu nữa va thay nền bg cũng vậy lun

Kar
15-01-2003, 07:16
Bạn gởi cho mình file nền đi, mình sẽ thay vào giúp bạn. Mà bạn nói bị lộ ra miếng ghép là sao, miếng ghép nào???

tinhvanhac
15-01-2003, 07:41
cám ơn bạn nhiều
mình có mỗi cái nền này thôi ban thay dùm mình
bạn cứ làm theo ý bạn cũng đuợc
cám ơn ban nhiều

Kar
15-01-2003, 16:11
mình làm hơi ẩu nhưng cũng tạm được, nếu bạn có ý tưởng gì hay thì bạn cứ nói, mình sẽ giúp. Mình chỉ thay nền cho bạn bằng các pattern đơn giản của PS thôi, thế nhé...

tinhvanhac
15-01-2003, 17:38
cám ơn bạn như ý của minh là muốn thay cái logo trên bằng cái nền ở dưới ma có chữ câulạc bộ trai nghèo đó minh đã lam nhiều lần mà được cái nọ mầt cái kia được chữ thì mất nền được nền thì mất chữ mình nghĩ nó đơn giản với nhưng người biết về đồ hoạ nhưng thật là khó với nbhưng nguời như mình
một lần nưa làm phiền bạn và mọi người giúp mình
cám ơn bạn và mọi người

Kar
17-01-2003, 11:58
Mình đã thay nền theo ý bạn rồi nè, nhưng có lẽ không đẹp lắm, xem thử nhé...

Kar
17-01-2003, 11:58
Mình đã thay nền theo ý bạn rồi nè, nhưng có lẽ không đẹp lắm, xem thử nhé...

tinhvanhac
19-01-2003, 03:13
cám ơn ban nhiều
mình không biết nói gì hơn chúc bạn vui ve?