PDA

View Full Version : Không check được cước đc của ADSL FPT

vietkaka
03-08-2006, 23:12
Tôi đang sử dụng Megastyle của Fpt, mọi lần check cước tôi thường vào trang này http://member.fpt.vn/MonitorDSL/ và check được lưu lượng mình đã sử dụng hết bao nhiêu. Nhưng sau khi máy tôi cài lại Win, ko hiểu sao tôi không thể vào check được cước nữa mặc dù tôi khẳng định đã đăng nhập đúng username và password đúng như trong hợp đồng. Cho tôi hỏi có phải cài đặt thông số gì cho Modern lại ko vậy?
Bạn nào biết về vấn đề này xin chỉ giúp tôi, thankssss!!!

fastest
04-08-2006, 09:57
Hi chào bác!! Em cũng dùng gói cước này!! Hôm kỹ thuật tới thì không có ở nhà, chỉ có mỗi bà chị chẳng bít gì. May quá, về sau cũng tự mày mò được. Nếu bác muốn check cước thì bác vẫn cứ vào trang đó. Lần đầu tiên không bao giờ được (chỉ hiện lên con số 0) sau đó bác click tiếp vào menu "home" để vào homepage rồi cuối cùng bác click lại vào "View Online Time & Charge" or "Xem chi tiết cước sử dụng" thế la xong. Chúc bác xem được !!

lee_huynh306
04-08-2006, 12:13
Đúng username và pass rồi còn phải đúng địa điểm nữa (HCM hoặc HN), bạn check lại xem.

vietkaka
05-08-2006, 00:26
Hic hic mấy thao tác đó mình làm đúng hết rùi mà, hồi đầu tiên thì vẫn check cước thoải mái nhưng kể từ lúc format lại ổ C xong thì check ko được nữa. Nó bảo Invalid mới pó tay chứ, mà mình đảm bảo đã điền rất đúng các thứ ghi rõ trong hợp đồng

fastest
05-08-2006, 10:42
Hỏi nhân viên kỹ thuật tại FPT cho nhanh bác ạ!! Em nghĩ họ xử lý vụ này cho bác được thôi. Nếu được về post lại kinh nghiêm cho anh em với nhá!!