PDA

View Full Version : Ăn cắp mật khẩu ADSL của quán Internet

chercercer
03-08-2006, 21:22
"Nếu ăn cắp được pass ADSL của quán Internet thì cái MegaVNN Easy tốc độ chậm của nhà mình bỗng nhanh như cái MegaVNN Maxi ở ngoài quán vậy, rồi thì mình sẽ chẳng phải trả một xu nào tiền Internet cả vì mình truy cập dưới pass của bọn quán Internet cơ mà, bọn nó cũng không mất tiền vì bọn nó xài khoán rùi. Thực là lợi cả hai đường"

Đó là những suy nghĩ của tớ, và tớ đã tìm ra cách thức ăn cắp + biến suy nghĩ thành thành hành động. Tuy nhiên kế hoạch đó đã thất bại do chưa tính toán kỹ lưỡng gặp sự cố kỹ thuật. Qua đây tớ muốn hỏi mấy bác về một vài điều.

1. Có thực là khi ăn cắp được pass ADSL, tớ sẽ làm chủ được một kết nối nhanh như gió và hàng tháng ko phải trả thêm đồng nào ngoài tiền thuê bao ko ?
2. Bọn VDC có biết hành vi của mình ko ? Nó có xử lý mình ko ?
3. Về kỹ thuật, phần modem Setup ( 10.0.0.2 ) trong Basic Setup, có UserName và Password, khi mình thay đổi sai pass và lưu lại cấp 1 ( modem Zoom của nhà tớ cái lưu lại cấp 1 là Save Changes, lưu lại cấp 2 là Write Settings to Flash ) thì nó có làm cả cái quán Internet đó ngưng hoạt động ko ? Tớ thử với máy nhà thì ngay sau khi Save Changes với pass sai là mạng ngưng ngay !
4. Bác nào có cách hay phổ biến anh em.

Mong các bác giúp đỡ !!!

BoTayConGaQuay
03-08-2006, 22:17
Chỉ cần khóa cái số ĐT đó vào ADSL thì bạn có chôm được pass cũng bó tay, trừ phi bạn kéo luôn line ĐT đó về nhà bạn.

Oriole7610
03-08-2006, 22:28
chẳng hiểu ý bạn lắm. ăn cắp là làm thế nào cơ ? rút dây quán nó ra rùi cắm vào máy nhà mình hả?

Misao
03-08-2006, 22:37
Há há cần gì ăn cắp khổ sở thế bạn cứ ra hỏi thằng chủ quán ý thế nào nó cũng cười và cho bạn ngay.^^ Chết cười mất...dù bạn có mật khẩu đi chăng nữa thì bạn cũng chẳng bao giờ xài được cả. Ngày trước hồi mới có ADSL mình biết FPT hay Viettel gì đó xài được trò này nhưng giờ thì chắc chắn là không thể được nữa rồi.

lee_huynh306
03-08-2006, 22:44
Cứ giả định là làm vậy được đi. 3 ngày sau có Công an xuống mời đi uống cafe!

talama
03-08-2006, 23:03
vậy thì thà bạn xuống hẳn quán đó xin kéo dây để dùng chung còn hơn.trộm cắp đâu có đơn giản vậy,đó là chưa kể đến trường hợp xấu số là bị phát hiện.đâu có ngon vậy

nguyenvuhoang
03-08-2006, 23:42
ke ke ke u dùng cách gì mà hay vậy ? hồi FPT mới co ADSL thì có dùng được 1 thời gian ngắn, Sau đó bọn nó chuyển qua quản lý= mac address của modem, nghĩa là ứng với mỗi user name là 1 mac address, dù u có username va pass mà MAC ADDRESS không khớp cũng không connect được, bọn VNN thì hình nhu quản lý theo số dt ứng với mỗi usname. DDTH này khá nhiều cao nhân, nếu làm được thì người ta đã làm lâu rồi, và các nhà cung cấp dịch vụ họ không sơ hở đến mức độ đó đâu

tiensidien
04-08-2006, 00:01
Nguyenvuhoang nói đúng đó.

Cái ISP đã lock hết rồi. Bạn không thể nào làm duoc đâu.
Họ dùng 1 Port + 1 Mac Address + 1 Username. Các này thì có ông trời cũng không wa được nữa kài

VnComputerJobs
04-08-2006, 01:14
Nguyenvuhoang nói đúng đó.

Cái ISP đã lock hết rồi. Bạn không thể nào làm duoc đâu.
Họ dùng 1 Port + 1 Mac Address + 1 Username. Các này thì có ông trời cũng không wa được nữa kài

Hê hê, nếu vậy mỗi lần đổi Modem phải đến đó đăng ký lại ah? Tôi có 2 đường ADSL nhưng cũng chưa thử nhưng hỏi nhân viên kỹ thuật của VNN thì họ bảo là được(về mặt $ thôi, tốc độ thì tôi không hỏi) nhưng đợi đến cuối tháng nhận thêm 1 hóa đơn phạt nữa :)

klasdfe
04-08-2006, 01:38
MegaVNN Easy tốc độ chậm của nhà mình bỗng nhanh như cái MegaVNN Maxi ở ngoài quán vậy, rồi thì mình sẽ chẳng phải trả một xu nào tiền Internet cả vì mình truy cập dưới pass của bọn quán Internet cơ mà bác này chưa xài ADSL :)

Hê hê, nếu vậy mỗi lần đổi Modem phải đến đó đăng ký lại ah? ko phải mang lên mà chỉ cần gọi ĐT lên đó thôi :)

chercercer
04-08-2006, 09:15
Trời ạ ! Vậy là trò mèo của mình đổ bể rùi. Uổng cho một quán Internet sau khi bị mình thực hành ăn cắp đã trì trệ toàn bộ hệ thống mạng. Khách hàng bỏ đi hết.

Còn cách ăn cắp pass ADSL của tớ như sau ( các bạn thử nghiệm với máy nhà mà xem, đảm bảo cực kỳ dễ ăn ) :

1. Công cụ : Internet Explorer, ArtMoney ( www.artmoney.ru )

2 Cách làm :

a. Chạy IE, gõ 10.0.0.2 và máy sẽ hỏi username, mật khẩu. username là "admin" rùi. Còn mật khẩu thì bạn cứ điền <hãng modem>+"adsl" là ra. Ví dụ hãng của tớ là "zoom" thì pass sẽ là "zoomadsl" -dễ. Rồi nó sẽ vào phần quản lý modem cho bạn. ( Gọi cái cửa sổ IE này là IE_1 )
b. Chạy ArtMoney và chọn Select process là cái cửa sổ IE_1 vừa mở ở trên.
c. Quay lại cửa sổ IE và nhấn Ctrl+N để double cái quản lý modem lên. ( gọi cái cửa sổ mới là cửa sổ IE_2 )
d. Quay lại IE_1 và thay mật khẩu thành "12345678", nhấn Save Changes ( lưu lại cấp một của modem Zoom ADSL, modem khác thì có thể là nút khác )
e. Sang ArtMoney là Search dạng Text, Extract value là : "12345678". Nó sẽ tìm ra một đống cho bạn, nhưng đừng quan tâm, hãy nhấn nút mũi tên màu xanh đậm ( add all ) để cho nó chuyển hết dữ liệu từ ô bên trái sang bên phải.
f. Sang cửa sổ IE_2 và nhấn Save Changes ( lúc này mật khẩu đang điền ở IE_2 vẫn là mật khẩu ban đầu còn ở IE_1 lại là mật khẩu :"12345678" )
g. Quay lại ArtMoney, bạn sẽ thấy nửa già các giá trị "12345678" đã chuyển thành mật khẩu thực tế của ADSL, một vài giá trị "12345678" có thể còn nguyên, và một vài giá trị vô nghĩa khác.

Đó ! đơn giản vậy thôi, nhưng cũng đủ để bạn tìm ra mật khẩu của ADSL rùi. Quá đơn giản.

Tuy nhiên tớ vẫn chưa hiểu : các bạn bảo là dù có ăn cắp được mật khẩu thì cũng chẳng làm được gì. Nhưng tại sao mà bọn VNN đó, nó còn bày đặt ra cái mật khẩu làm chi cho mệt, lại còn khi mới mắc hỏi bọn nó là : "Nhà tôi nối mạng thì có sợ đứa nào nó ăn trộm ko ?", bọn nó trả lời rằng :"Yên tâm ! mỗi người có một mật khẩu riêng, không phải sợ". Rút cục vấn đề là thế nào ?

dly
04-08-2006, 09:18
"Nếu ăn cắp được pass ADSL của quán Internet thì cái MegaVNN Easy tốc độ chậm của nhà mình bỗng nhanh như cái MegaVNN Maxi ở ngoài quán vậy, rồi thì mình sẽ chẳng phải trả một xu nào tiền Internet cả vì mình truy cập dưới pass của bọn quán Internet cơ mà, bọn nó cũng không mất tiền vì bọn nó xài khoán rùi. Thực là lợi cả hai đường"

Đó là những suy nghĩ của tớ, và tớ đã tìm ra cách thức ăn cắp + biến suy nghĩ thành thành hành động. Tuy nhiên kế hoạch đó đã thất bại do chưa tính toán kỹ lưỡng gặp sự cố kỹ thuật. Qua đây tớ muốn hỏi mấy bác về một vài điều.

Mong các bác giúp đỡ !!!

Bạn rất thành thật trong việc này

@all: hỗ trợ người khác nâng cao kiến thức và hiểu biết thì tốt đấy các bạn ạ. Nhưng Xin Đừng tiếp tay vào những việc xấu các bạn nhé

phamduyvt
04-08-2006, 09:36
nếu có 1 user và pass của nhà cung cấp ADSL, kiểu như admin vậy thì bạn có thể dùng tài khoản này để đăng nhập ở đâu cũng được..và coi như là dùng chùa...

nobitavietnam
04-08-2006, 09:50
:D nói chung là không thể :D

nino
04-08-2006, 10:06
nếu có 1 user và pass của nhà cung cấp ADSL, kiểu như admin vậy thì bạn có thể dùng tài khoản này để đăng nhập ở đâu cũng được..và coi như là dùng chùa...
Bác này nói rất đúng, "admin" (như bạn nói đó) là ông quản lý internet đó, ổng muốn set cổng adsl cho số điện thoại nào thì chỉ có số đó xài được thôi, nếu muốn xài chùa adsl thì làm quen với mấy "ảnh" rồi nhờ mấy "ảnh" set cho :-((

phamduyvt
04-08-2006, 10:22
trời, vậy là ông nhầm rùi, có 1 (>1) user admin cho những người đi cài ADSL. Với user này, miễn sao có line ADSL là có thể dùng, không cần cái user của line đó...

nino
04-08-2006, 10:29
ủa, làm vậy được sao ta??? vậy tui tưởng bưu điện mở cổng xong rồi ông kỹ thuật đi cài mới được mà ta (hôm trước tui đăng ký adsl ông kỹ thuật phải gọi điện về TT tin học bưu điện để mấy ông đó mở cổng rồi tay kỹ thuật mới cài được adsl ở nhà tui mà).. lạ quá hen!!

VnComputerJobs
04-08-2006, 10:46
ủa, làm vậy được sao ta??? vậy tui tưởng bưu điện mở cổng xong rồi ông kỹ thuật đi cài mới được mà ta (hôm trước tui đăng ký adsl ông kỹ thuật phải gọi điện về TT tin học bưu điện để mấy ông đó mở cổng rồi tay kỹ thuật mới cài được adsl ở nhà tui mà).. lạ quá hen!!

Bạn có thể đăng ký tự cài đặt cũng được (giảm được 50k or 100k gì đó) nhưng đừng có chọn cái kiểu đó.

Dân kỹ thuật của vnn đi và phải phone về để vì dịch vụ của họ quá chuối, nhiều khi nói là mở cổng rồi dung vẫn không kết nối được.

Cậu bạn tôi chọn cái kiểu "tự sướng" như trên, mất đến 1 ngày mới sướng được (gọi vào số phone support thì toàn bận hoặc không có người nghe)

chercercer
04-08-2006, 10:57
Tui đoán thế này ko biết có đúng ko nữa : khi mình đăng ký ADSL, rùi thì người ta sẽ cắm cái đầu điện thoại của mình vào một cái cổng ở Bưu điện. Lúc này điện thoại nhà mình có thể hòa vào mạng được rùi, nhưng để tính tiền thì người ta cho mỗi người một username và pass. Nếu mình xài bao nhiêu thì tiền sẽ tính vào username và pass đăng nhập đó.

Đấy chính là cơ cấu làm việc của kết nối ADSL mà mình "tự đoán ra". Không biết đúng hay sai, nhưng nếu đúng thì ăn cắp được pass và username của bọn quán thì lưu lượng và sử dụng sẽ tính theo username của bọn quán đó và bọn nó phải trả tiền. ( tất nhiên bọn nó xài khoán nên ko mất thêm tiền rùi ).

Có đúng ko vậy mấy bạn ?

lee_huynh306
04-08-2006, 11:34
Tui đoán thế này ko biết có đúng ko nữa : khi mình đăng ký ADSL, rùi thì người ta sẽ cắm cái đầu điện thoại của mình vào một cái cổng ở Bưu điện. Lúc này điện thoại nhà mình có thể hòa vào mạng được rùi, nhưng để tính tiền thì người ta cho mỗi người một username và pass. Nếu mình xài bao nhiêu thì tiền sẽ tính vào username và pass đăng nhập đó.

Đấy chính là cơ cấu làm việc của kết nối ADSL mà mình "tự đoán ra". Không biết đúng hay sai, nhưng nếu đúng thì ăn cắp được pass và username của bọn quán thì lưu lượng và sử dụng sẽ tính theo username của bọn quán đó và bọn nó phải trả tiền. ( tất nhiên bọn nó xài khoán nên ko mất thêm tiền rùi ).

Có đúng ko vậy mấy bạn ?
Đang xài FPT, thằng bạn tớ cũng thế, hôm nào tớ mượn Username và password của nó thử xem được không, được thì chôm luôn, đỡ tốn:drool: !!

anhngannamvandoi
04-08-2006, 11:34
thiệt tình mấy pác này nghĩ ra được mấy cái trò đó, chẳng có hiệu quả gì đâu, cho dù lấy được ủe và pass của dv rồi mang về nhà cũng không dùng được đâu.:D

monkey
04-08-2006, 11:38
username và password được cố định theo line điện thoại (=cổng trên DSLAM)/MAC của modem --> đừng tốn công 'chôm chỉa' password ADSL của người khác làm gì.

Pagan
04-08-2006, 12:06
Nếu bác chôm được password thì cùng lắm xem được thông tin về lưu lượng sử dụng của họ trên trang hỗ trợ (ví dụ VNN là home.vnn.vn) mà thôi, ngoài ra chả để làm gì.

klasdfe
04-08-2006, 12:21
Nếu bác chôm được password thì cùng lắm xem được thông tin về lưu lượng sử dụng của họ trên trang hỗ trợ (ví dụ VNN là home.vnn.vn) mà thôi, ngoài ra chả để làm gì.
Còn có thể đổi pass làm cho cả quán net đó bị đứt mạng, khách về hết, chủ quán khóc dở mếu dở.

Làm dịch vụ net càng ngày càng vất vả, trên thì bị thanh tra VHTT đến quấy nhiễu vòi vĩnh, giữa thì công an phường, quận đến ngó nghênh, dưới thì bị mấy cậu chíp hôi phá phách, trong thì máy móc hư hỏng phải đem bảo hành liên tục. Đời thật là bi đát!

hehehehe
04-08-2006, 14:22
Còn có thể đổi pass làm cho cả quán net đó bị đứt mạng, khách về hết, chủ quán khóc dở mếu dở.

Làm dịch vụ net càng ngày càng vất vả, trên thì bị thanh tra VHTT đến quấy nhiễu vòi vĩnh, giữa thì công an phường, quận đến ngó nghênh, dưới thì bị mấy cậu chíp hôi phá phách, trong thì máy móc hư hỏng phải đem bảo hành liên tục. Đời thật là bi đát!
trời đời bi đát thật như thế sao hả bác, cũng tùy, gặp cha nào giỏi về máy móc mạng miếc thì ổng ngồi vểnh râu, ổng download cả ngày, làm máy của khách chạy chậm khơ khơ

chercercer
04-08-2006, 15:00
Có người bảo được, người bảo ko được. Xem ra "9 người 10 ý". Cách tốt nhất là thực nghiệm thôi. Có bác nào ở ddth xài khoán ko ? cho bọn em xin user và pass về chạy thử vài ngày xem sao. Nếu OK thì tốt, em sẽ ra ngoài quán chôm pass khác ko làm phiền bác đó nữa; nếu ko được thì thôi.

Mong các bác giúp đỡ cho sự nghiệp cách mạng của những người nghèo !

hoshivina
04-08-2006, 15:32
Có 2 loại password
Một là của modem ADSL: Mua nó có ghi, thường là admin/admin hoặc là tên modem, tên hãng. Cái này dùng để vào config modem.
Hai là password của line ADSL của bạn. Do nhà cung cấp dịch vụ cho bạn cung cấp kèm trong hợp đồng. Chắc là dùng để check lưu lượng sử dụng của bạn qua web.

Nếu bạn chôm được pass modem cũng chả làm được gì, vì không có modem để config.
Nếu chôm được acc của tiệm nét, cũng chả câu được gì vì nó gắn chết với cái line điện thoại của họ rồi (đó là lý do tại sao họ phải mở cổng net cho line dt nhà bạn thì mới vào được, và không có chuyện bạn có thể thay đổi cho số điện thoại nhé, muốn thì phải gọi họ change cho, hình như tốn tiền đó). Giờ làm gì đây. không lẽ vào web site xem họ sài hết bao nhiêu tiền mỗi tháng? :D

Tóm lại là không làm được gì cả đâu.

n3wbie
04-08-2006, 20:54
Sao lại không một cái được.Đó là của thằng Cu "MediaNet"
1 user và pass của nó cung cấp 2 người dùng có nghĩa là cùng 1 lúc 2 user có thể login vào được và trên 2 cable khác nhau vẫn login vào xài vô tư.
Gần nhà em có một anh đã làm vậy và chạy vèo vèo.He he bó tay mediaNEt

BachDuongTM
04-08-2006, 21:30
đó là lỗi thôi ,sẽ kô có chuyện đó xảy ra trong tương lai đâu !!

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
nghe cái tiêu đề ăn cắp mật khẩu ghê quá ..
buồn thay đó chỉ là hú họa với mấy cái mật khẩu mặc định thôi,tớ đổi pass thì cậu ngồi khóc nhé,cái mật khẩu rởm nhất 6 ký tự thôi cũng đủ bótay rồi ,làm gì có chuyện vào xem pass dịch vụ ADSL !!

suy cho cùng một phần lỗi các chủ quán net kô chịu đổi pass ngay ,có hãng nào kô in câu đổi pass đâu cơ chứ ,hic hic !!

++++++++++++++
quên chuyện ăn cắp đi ........

lee_huynh306
05-08-2006, 00:49
Có 2 loại password
Một là của modem ADSL: Mua nó có ghi, thường là admin/admin hoặc là tên modem, tên hãng. Cái này dùng để vào config modem.
Hai là password của line ADSL của bạn. Do nhà cung cấp dịch vụ cho bạn cung cấp kèm trong hợp đồng. Chắc là dùng để check lưu lượng sử dụng của bạn qua web.

Nếu bạn chôm được pass modem cũng chả làm được gì, vì không có modem để config.
Nếu chôm được acc của tiệm nét, cũng chả câu được gì vì nó gắn chết với cái line điện thoại của họ rồi (đó là lý do tại sao họ phải mở cổng net cho line dt nhà bạn thì mới vào được, và không có chuyện bạn có thể thay đổi cho số điện thoại nhé, muốn thì phải gọi họ change cho, hình như tốn tiền đó). Giờ làm gì đây. không lẽ vào web site xem họ sài hết bao nhiêu tiền mỗi tháng? :D

Tóm lại là không làm được gì cả đâu.
Đâu phải ai cũng dùng chung ADSL với phone đâu nào. Bạn cứ gõ sai username và password của ISP cung cấp thử xem có vào net được h0k chứ nói chi tới chuyện check cước sử dụng.
Nói túm lại: thử là biết liền, bàn cãi chi cho mệt:innocent: .

chercercer
05-08-2006, 15:40
nghe cái tiêu đề ăn cắp mật khẩu ghê quá ..
buồn thay đó chỉ là hú họa với mấy cái mật khẩu mặc định thôi,tớ đổi pass thì cậu ngồi khóc nhé,cái mật khẩu rởm nhất 6 ký tự thôi cũng đủ bótay rồi ,làm gì có chuyện vào xem pass dịch vụ ADSL !!

suy cho cùng một phần lỗi các chủ quán net kô chịu đổi pass ngay ,có hãng nào kô in câu đổi pass đâu cơ chứ ,hic hic !!

Xem ra bạn chưa thèm đọc hết topic mà đã đòi phát ngôn rùi. Chẳng có ma nào mà để mất khẩu mặc định đâu. Mà cũng chẳng ai dở hơi tới nỗi đi dò cái mật khẩu 6 ký tự từng chữ một. Tớ đã chỉ cách ăn cắp vô cùng hữu hiệu ngay page 1 thế mà ko thèm xem. Hic !

Nói túm lại: thử là biết liền, bàn cãi chi cho mệt

Đúng đấy, như tớ đã nói ở trên. 99% tất cả mọi người chỉ đoán mò theo suy luận của mình mà thôi, chứ chưa ai có thực tế cả. Tốt nhất là bạn nào quen biết ai đó có mắc ADSL thì cùng nhau thử nghiệm rùi trao đổi với anh em.
Thế nha ! Bớt nói những câu đoán già đoán non. Hãy chứng minh ý kiến của mình bằng thực nghiệm đi !

BoTayConGaQuay
05-08-2006, 16:01
Mình đã bị mất pass một lần rồi, pass để connect vào tổng đài ADSL ấy. Sau khi thử connect hoài không được mình bèn chạy lên Netsoft kêu nó khoá số ĐT vào account ADSL luôn. Thế là xong, ăn no ngủ kỹ không lo mất pass nữa.

Thực sự mình cũng không biết cái tay nào đó chôm được pass có xài được gì không?

nguyenvuhoang
05-08-2006, 17:02
ai nói chưa thử, tui xài 2 line cua fpt rùi, 1 line cơ quan, 1 line ở nhà. Với FPT, nếu bác nào là IT công ty, có quyền đối với các thiết bị của công ty thì còn 1 cách, nhưng tui không thể pót lên đây được vì điều đó không hay cho lắm

alan
05-08-2006, 17:23
FPT quản lý theo số Mac của modem.Như vậy theo tui có 2 cách để xài net của người khác:
1 là vác modem của người đó về nhà mình.Sure là cắm vào là chạy,kô cần làm gì hết.
2 là giả bộ là chủ hợp đồng của tiệm net,call lên fpt,bảo nó đổi số mac hợp đồng này về số mac của mình :D

someone
05-08-2006, 17:54
Theo tớ biết thì như thế này!!!
- Với VNPT + Viettel:
Họ fix account của bạn tương ứng với 1 MacAddress của 1port của DSLAM(1 DSLAM có nhiều Port)==>1 account chỉ chạy trên 1 line (ko có trường hợp "râu ông nọ cắm cằm bà kia" đc)==> Modem nào chạy cũng được(ko fix Mac của Modem)===>biết Username+pass ng khác cũng chả làm ăn gì được!!!
_Với FPT:
Nó fix Account + Mac address Modem ==>Khi thay đổi Modem phải khai báo với hắn(wan liêu!!)thì mới chạy đc!!, ko biết nó có fix Mac của DSLAM ko???,nếu không thì bạn có thể mang Account + Modem của cơ quan bạn làm việc về nhà xài, sáng mai lại mang lên trả hehe!!( dĩ nhiên ở nhà cũng có line của FPT).
_ Với MediaNet.
Một thời gian nữa họ sẽ fix Account + Mac Modem thôi!!!!(bây giờ có lẽ chưa fix gì đâu)bạn nào đang xài thì thử nghiệm lại xem có đúng kô nhé, rồi post lên cho anh em tham khảo!!!
* *
*Chỉ biết bi nhiêu xin chỉ giáo!!

klasdfe
05-08-2006, 18:34
99% tất cả mọi người chỉ đoán mò.
Thế nha ! Bớt nói những câu đoán già đoán non. Hãy chứng minh ý kiến của mình bằng thực nghiệm đi !hóa ra mình ở trong cái 1% kia http://ddth.com/images/icons/icon9.gif

Nên nhớ là trên ddth có rất (rất) nhiều người là người (hoặc có liên quan) của VNPT, Viettel, FPT Telecom, MediaNet... Bất kỳ trò nào các bác sau khi "thực nghiệm" mà phát hiện ra cũng sẽ bị họ biết và họ sẽ "fix ngay".

Đúng là ko có cái dại nào bằng cái dại nào. MediaNet cũng sớm fix lỗi này thôi (có thể là trước cả khi ku chercercer có cơ hội sờ đến cái modem ADSL ấy chứ http://ddth.com/images/icons/icon13.gif).

lee_huynh306
05-08-2006, 19:04
Theo tớ biết thì như thế này!!!
_Với FPT:
Nó fix Account + Mac address Modem ==>Khi thay đổi Modem phải khai báo với hắn(wan liêu!!)thì mới chạy đc!!, ko biết nó có fix Mac của DSLAM ko???,nếu không thì bạn có thể mang Account + Modem của cơ quan bạn làm việc về nhà xài, sáng mai lại mang lên trả hehe!!( dĩ nhiên ở nhà cũng có line của FPT).

Cái này là đoán mò thiệt nè. Từ này mình dùng ADSL của FPT tới nay đã 3 cái modem rồi, có đăng ký cái wỹ gì đâu à:batman: !

BachDuongTM
05-08-2006, 19:11
Xem ra bạn chưa thèm đọc hết topic mà đã đòi phát ngôn rùi. Chẳng có ma nào mà để mất khẩu mặc định đâu.Tớ đã chỉ cách ăn cắp vô cùng hữu hiệu ngay page 1 thế mà ko thèm xem. Hic !

page 1 ah !!

đọc ngay,đọc kỹ và chả thấy gì cả ...

++++++
ý của bạn là lấy cái pass này àh ,phải không ??

và bạn dùng tool là ArtMoney ??
nó sẽ làm :
ArtMoney can make a troublesome game easier to win by helping you find the memory address where a desired quantity (like amount of money) is located so you can change that quantity
tìm ra địa chỉ và thay thế giá trị của nó !!

để làm gì cơ chứ ,thật khó hiểu
nó đây mà :
+++++++++++++++++++
thế bạn đã qua được cái này chưa ??

ai bảo rằng :
Chạy IE, gõ 10.0.0.2 và máy sẽ hỏi username, mật khẩu. username là "admin" rùi. Còn mật khẩu thì bạn cứ điền <hãng modem>+"adsl" là ra. Ví dụ hãng của tớ là "zoom" thì pass sẽ là "zoomadsl" -dễ. Rồi nó sẽ vào phần quản lý modem cho bạn.

mình nói đổi pass là đổi cái này
uesr:admin
pass:56101985gjtk

bạn dò ra nổi kô <mình cắt bớt 2 chữ cuối rồi đó>

chercercer
05-08-2006, 20:01
ý của bạn là lấy cái pass này àh ,phải không ??

Đúng là ý tớ muốn nói là lấy pass cái ấy. Vì đó mới kà cái chính mà chúng ta bàn đến ở đây !

để làm gì cơ chứ ,thật khó hiểu
nó đây mà :

Cao thủ ! cao thủ. Tuy nhiên tớ vẫn chưa biết cách cậu làm thế nào mà xem được code đấy ? Chỉ cho tớ biết nha. Khâm phục ! Xem ra hơn hẳn cái cách của tớ rùi. Hi hi.

thế bạn đã qua được cái này chưa ??

uh ! cái đó mặc định là như vậy đó và như cậu nói đa phần là chẳng ai thèm đổi cái đó làm chi cho...dễ quên. Lắm mật khẩu thì dễ quên lắm. Tuy nhiên những quán Internet thì vẫn nên đổi để tránh những kẻ phá hoại. Tuy nhiên ở chỗ tớ thì 99% các quán ko đổi mật khẩu là cái chắc. Hi hi !

Có vẻ chúng ta hơi hiểu lầm nhau. Huề nha !
Nếu tớ biết được cách cậu xem mật khẩu như ở http://img145.imageshack.us/img145/1830/1213131bx2.jpg thì tớ sẽ chiến ngay một cái quán Internet và sẽ thông báo kết quả xem chiến dịch ăn cắp có thành công ko ngay !

Qua những tấm ảnh cậu cho, nhận xét về cậu một chút nha :
+ thích dùng đồ Việt hóa
+ đọc báo echip, pcworld ( mặc dù website echip rất ít cập nhật nhưng vẫn đưa eChip lên trên phần truy cập nhanh )
+ Chung thủy với ddth.com
+ năm nay thi vô đại học ( vì quan tâm đến điểm thi - giống tui )
+ và là một chuyên gia về tin học nữa.
Hi - đúng 99%

Nicholaspopup
05-08-2006, 20:59
oạch. không phải modem nào cũng co password như bạn nói và ko phải modem nào cũng có user là admin cả và thông thường người ta sẽ change pass kỹ hơn { như tui } thì change cả user và pass của modem :d và thứ 3 là ko phải từ máy dịch vụ nào cũng vào router đc đâu nhỉ ?

huantn2000
05-08-2006, 22:06
Xin lổi các bạn, mình ko phải dân chuyên nghiệp. Mình đang sd Viettel Adsl, mình thấy các bạn nói mình ko hiểu. Vậy thật ra mình phải quản lý ra sao, có cần phải thường xuyên đổi Pass _pass nào; pass model hay của nhà cung cấp_ như người ta khuyên khi sd mail ko; và cách làm như thế nào.
Kính thỉnh giáo.

BoTayConGaQuay
05-08-2006, 22:13
Cao thủ ! cao thủ. Tuy nhiên tớ vẫn chưa biết cách cậu làm thế nào mà xem được code đấy ? Chỉ cho tớ biết nha. Khâm phục ! Xem ra hơn hẳn cái cách của tớ rùi. Hi hi.
Right click, view source, search chữ password là nó ra ngay, dĩ nhiên nếu modem có web server built-in (Zoom thì có, mấy cái khác mình không biết), password khi xem dạng view source thì nó không có encrypt (mã hóa), chỉ là plain text thôi.

nino
05-08-2006, 23:28
Trong diễn đàn này có ai làm ở tổng đài hay bưu điện hay ở bộ phận adsl không nhỉ???? giải thích giùm cái đi.... cứ để mọi người tranh luận mãi... mà không biết ai đúng... ai sai... Để thứ 2 tui đến bưu điện hỏi mấy tay kỹ thuật xem có thể xài chùa adsl của người khác đựơc không nhé...

BoTayConGaQuay
06-08-2006, 01:17
Trong diễn đàn này có ai làm ở tổng đài hay bưu điện hay ở bộ phận adsl không nhỉ???? giải thích giùm cái đi.... cứ để mọi người tranh luận mãi... mà không biết ai đúng... ai sai... Để thứ 2 tui đến bưu điện hỏi mấy tay kỹ thuật xem có thể xài chùa adsl của người khác đựơc không nhé...
Ke ke, chắc là có, nhưng chẳng ai dại gì chường mặt ra, vì bác ADSL nào cũng có tai tiếng cả, không khéo lại sinh chuyện khác. Bạn nên alo hỏi bộ phận chăm sóc khách hàng của nó thì hay hơn

tam_bb2003
06-08-2006, 01:25
Dùng user name và password của người khác qua đường dây ADSL của mình hoàn toàn không được do tổng đài đả fixed port cho mổi user vấn đề này khi xác thực sẽ nhận ra ngay !!! Các bạn có thể kiểm chứng.

hoangcamap1410
06-08-2006, 03:20
Chuyện này không biết có phải là thực nghiệm không nữa : có lần em và thằng bạn cầm nhầm modem của nhau (thật 100% , lý do thì không quan trọng) . Cuối tháng thấy mình chả dùng mấy mà hóa đơn ghi 352000 VND , còn thằng bạn download ầm ầm chỉ mất có 110000 VND. Có nghĩa là khi đổi modem cho nhau thì cũng đổi cái số trong hóa đơn cho nhau luôn , thế nên em nghĩ cái trò ăn cắp pass của ông anh chercercer có tính khả thi , hãng cung cấp chả biết đâu mà lần , còn chủ quán net cũng chả mất gì , nên khả năng bị phát hiện là rất ít .
Còn việc có phạm pháp không thì ai ở đấy thuộc luật trả lời cho anh em tý
P/S : Anh Chercercer ơi , em pm cho anh đấy

chercercer
06-08-2006, 06:04
Xin lổi các bạn, mình ko phải dân chuyên nghiệp. Mình đang sd Viettel Adsl, mình thấy các bạn nói mình ko hiểu. Vậy thật ra mình phải quản lý ra sao, có cần phải thường xuyên đổi Pass _pass nào; pass model hay của nhà cung cấp_ như người ta khuyên khi sd mail ko; và cách làm như thế nào.
Kính thỉnh giáo.
Reply With Quote

Bạn ko cần phải thay mật khẩu gì đâu.

Right click, view source, search chữ password là nó ra ngay, dĩ nhiên nếu modem có web server built-in (Zoom thì có, mấy cái khác mình không biết), password khi xem dạng view source thì nó không có encrypt (mã hóa), chỉ là plain text thôi.

Right Click vào chỗ nào vậy bạn ? tớ right click hết cả cái modem ấy mà vẫn chưa có trang nào ra được cả. Chỉ chỗ right click giúp mình nha !

alan
06-08-2006, 06:27
Cái này là đoán mò thiệt nè. Từ này mình dùng ADSL của FPT tới nay đã 3 cái modem rồi, có đăng ký cái wỹ gì đâu à:batman: !
có thể line bạn có vấn đề rồi,chứ việc dùng ADSL của FPT,mỗi lần đổi modem phải khai báo Mac address của device mới với nó là điều chính xác.Tôi đã làm rồi

klasdfe
06-08-2006, 10:58
DDTH giờ lại ủng hộ việc xài đồ chùa rồi à ?? Vi Khoa vừa mới mở miệng kêu phải nâng cao chất lượng của diễn đàn mà giờ lại thế này thì đi lên hay đi xuống ??? thread như thế này mà ở HVA thì đã vào xọt rác ngay từ bài post đầu tiên rồi.

Ngay việc giữ gìn nội quy của mình cũng ko làm được thì làm sao hạ bệ nổi cái "diễn đàn tin học bên kia"

Thật là buồn!

-------------------------

DDTH - Ăn cắp mật khẩu ADSL của quán Internet
Các chủ quán Internet đọc phải cái này thì cứ gọi là giật mình thon thót.

chercercer
06-08-2006, 15:02
Đừng căng thẳng quá thế ! diễn đàn có người này người nọ, người đi trước, kẻ đi sau, người giỏi, kẻ dốt. DD để trao đổi cho mọi người chứ đâu có cho mỗi mình các chuyên gia đâu ? Chắc chắn cũng có thời bác là con gà non thôi, ai cũng vậy. Đừng có căng thẳng như thế. Dù sao topic này cũng đang bàn luận sôi nổi cơ mà.
Mong bác thông cảm với bọn em !

someone
06-08-2006, 17:00
Chuyện này không biết có phải là thực nghiệm không nữa : có lần em và thằng bạn cầm nhầm modem của nhau (thật 100% , lý do thì không quan trọng) . Cuối tháng thấy mình chả dùng mấy mà hóa đơn ghi 352000 VND , còn thằng bạn download ầm ầm chỉ mất có 110000 VND. Có nghĩa là khi đổi modem cho nhau thì cũng đổi cái số trong hóa đơn cho nhau luôn , thế nên em nghĩ cái trò ăn cắp pass của ông anh chercercer có tính khả thi
Có phải bạn xài FPT phải ko? nếu đúng thì đọc kỹ bài của tớ thì cậu sẽ hiểu!!!!==>>chỉ khả thi khi chôm được cả Modem của họ !!hehelol lol

Cậu đã thay 3 Modem ADSL của 3 hãng khác nhau!!????hay là 3 cái Zyxel củ chuối(cái này tin đc vì nằm trong list MacAdd của Zyxel )!??tớ chưa có điều kiện thử nghiệm nhiều nên đoán già tàm bậy vậy thui!!(chắc trúng tùm lum)!!

embroidery
06-08-2006, 17:30
mình nghĩ Topic này nên Close, giá cước ADSL bây giờ quá rẻ rồi.. các cậu ko nên bận tâm làm mấy chuyện đó làm gì!

chercercer
06-08-2006, 18:57
Rẻ với cậu thui. Nhà cậu giàu thì cũng phải biết nghĩ đến người khác chứ. Làm một tháng 300k VND, vậy mà bỏ đến 250k thậm chí là 350k để được dùng mọt loại mạng chậm nhất trong các loại chậm. Ước mơ có được mạng nhanh và ít tốn tiền là một ước mơ hoàn toàn chính đáng !

---
Âu cũng là học hỏi, tăng thêm hiểu biết.

alan
06-08-2006, 19:24
Ước mơ có được mạng nhanh và ít tốn tiền là một ước mơ hoàn toàn chính đáng !

---
Âu cũng là học hỏi, tăng thêm hiểu biết.haha,hoàn toàn chính đáng.haha,nói mà kô biết ngượng mồm.Ngụy biện

BoTayConGaQuay
06-08-2006, 20:20
Right Click vào chỗ nào vậy bạn ? tớ right click hết cả cái modem ấy mà vẫn chưa có trang nào ra được cả. Chỉ chỗ right click giúp mình nha !Cái này chỉ áp dụng được với modem Zoom thôi, sau khi login vào (10.0.0.2), ngay cái trang đầu tiên đó (http://10.0.0.2/doc/index.htm) thì right click -> view source, search chữ password thì sẽ thấy mà. Modem khác thì mình mù tịt vì hông có tiền mua nhiều loại modem để thử.

Làm một tháng 300k VND, vậy mà bỏ đến 250k thậm chí là 350k để được dùng mọt loại mạng chậm nhất trong các loại chậmLàm gì mà một tháng chỉ có 300K thôi vậy bạn :blink: ? Vậy lấy gì ăn?

nino
06-08-2006, 21:00
Rẻ với cậu thui. Nhà cậu giàu thì cũng phải biết nghĩ đến người khác chứ. Làm một tháng 300k VND, vậy mà bỏ đến 250k thậm chí là 350k để được dùng mọt loại mạng chậm nhất trong các loại chậm. Ước mơ có được mạng nhanh và ít tốn tiền là một ước mơ hoàn toàn chính đáng !

---
Âu cũng là học hỏi, tăng thêm hiểu biết.
Bác ơi con xài nét 1 tháng có chưa tới 100k... bác xài chi tới 350k dữ vậy... ai biểu bác down mấy cái *** về làm chi cho tốn tiền...