PDA

View Full Version : Gặp thông báo win bản quyền

SLI-nForce4
03-08-2006, 18:17
Mình đang dùng win XP PRO lậu khá lâu rồi,nhưng cách đây 1 tuần nó hiện lên cái thông báo you may be a victim of software counterfeiting,mỗi khi vào win là nó lại có cái bảng hiện lên thông báo thế.
Cài chương trình winmedia 11 không được nữa,nó cấm luôn.
Đã có ai bị hiện tượng như mình chưa??
Có cách nào để giải quyết không??(trừ việc mua bản quyền nhá!! :D)
Nếu báo thế này thì sau này sao mà xài được vista??

nino
03-08-2006, 19:05
Uh cái này bạn bị do để auto update đó mà, ông ms dạo này chơi cho update luôn phần này luôn đó, nếu ai không để ý là ổng chơi vô máy luôn.
Cách trị nó là vô thư mục system32 trong thư mục window tìm file WgaLogon.dll và đổi tên thành WgaLogon.old
và tìm file WgaTray.exe đổi tên thành WgaTray.old... khởi động lại win sẽ hết thôi..

H.O.T
03-08-2006, 19:42
___Làm cách này liệu có cài được Windows Media Player 11 ko vậy bạn? Mình cài WMP 11 cứ bị báo lỗi Win bản quyền hoài àh >_<

The Old Man
03-08-2006, 23:02
WGA được nhắc đề rất nhiều trong DĐ . Hảy tìm kiếm với "WGA" là có giải đáp.

talama
03-08-2006, 23:21
mình nghe nói là có cách nào đó lừa máy để nó tưởng là máy có bản quyền mà.hình như phải can thiệp vào registry thì phải.hic...mình cũng ko rành mấy cái này lắm.
bác nào biết thì giúp anh em với,vì mình cũng đang dùng XP lậu nên rất muốn biết

xxPrettyboyxx
04-08-2006, 13:45
he he! dễ ợt thui, chỉ cần kiếm key khác "cho" vào windows là download hay up thoải mái lun, hết ngay thông báo you may be a victim of software counterfeiting

SLI-nForce4
04-08-2006, 21:13
vâng
cảm ơn các bạn mình sẽ làm theo cách của nino :)

cảm ơn bạn nino nhé,được rồi,hết thông báo rồi :D

nhưng vẫn không cài được cái win11 :(
ai giúp với

SLI-nForce4
06-08-2006, 17:00
huhhu,lại bị rồi,được 1 lần vào win thì lần 2 không thoát được
chắc cái này hết chứa hả các pác?

lavie174
07-08-2006, 20:09
em có cách này, ko biết có dc ko, hay tại em rùa nữa :D
các bác mua đĩa cài Win ngoài hàng nhé, nhưng phai mua bản trial cơ, rùi update hết lên, chắc chắn sẽ up dc như win bản quyền, rùi tìm cái ***** nào xịn xịn 1 tí, ***** win là ok, win --> bản quyền.
Em vừa cài cái server 2003 Sp1,trial 15 days , bi giờ tự nhiên thành có bản quyền, bó tay. quá tệ :D

cntt19001570
07-08-2006, 21:53
vâng
cảm ơn các bạn mình sẽ làm theo cách của nino :)

cảm ơn bạn nino nhé,được rồi,hết thông báo rồi :D

nhưng vẫn không cài được cái win11 :(
ai giúp với

cài media 11 thì down về sau đó tắt modem mạng đi rồi cài, cài xong mở mạng lên, ok?

lavie174
08-08-2006, 17:52
ko dc đâu bạn ạ. Cài Winmedia 11 thì nó có sẵn phần tự động kiểm tra bản quyền, tắt modem đi thì cũng như ko. chỉ có cách nào kiếm bản winmedia 11 đã ***** thì mới cài dc thôi

deathknight
08-08-2006, 18:40
hic
các pác không chịu tắt cái automatic update rồi bị nó hỏi bản quyền thì ráng mà chịu :H.
cách đơn giản nhất là cài lại Win đó :)).

nino
08-08-2006, 18:48
em có cách này, ko biết có dc ko, hay tại em rùa nữa :D
các bác mua đĩa cài Win ngoài hàng nhé, nhưng phai mua bản trial cơ, rùi update hết lên, chắc chắn sẽ up dc như win bản quyền, rùi tìm cái ***** nào xịn xịn 1 tí, ***** win là ok, win --> bản quyền.
Em vừa cài cái server 2003 Sp1,trial 15 days , bi giờ tự nhiên thành có bản quyền, bó tay. quá tệ :D
Vậy bác có thể chỉ làm sao mà có "cái ***** nào xịn xịn 1 tí, ***** win" bác có không "chia" cho anh em xài với :-))

vunam
08-08-2006, 19:19
híc mình nhớ là có 1 cách can thiệp vào registry mà hồi đó đọc trên báo.Khi ấy chưa có điều kiện nối mạng nên không quan tâm giờ kiếm không ra.Chỉ nhớ them 1 key với value =1.Còn lại mù tịt ai nhớ thì xin bày cho mọi người

deathknight
08-08-2006, 19:53
Cái value=1 mà pác vunam nói đó ko biết có phải là cái này không ?
Em up lên nếu sai các pác đừng trách, trẻ người non dạ mà :)

Mở registry

Mở dần theo đường dẫn sau đây :

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\Regdone

Khi chưa được đăng ký, giá trị của key RegDone (đã đăng ký) bỏ trống (tức bằng 0).

Click chuột phải lên tên key RegDone và chọn lệnh Modify (sửa đổi) trong menu pop-up.

Ðiền số 1 vào text box Value data trong hộp thoại Edit String.

Click OK
Từ lúc này, bản Windows XP của bạn đã được đăng ký ngay tận Windows Registry

lavie174
13-08-2006, 16:23
Cái Registry ấy vẫn dùng dc à ? Em tưởng ko xài dc cách đấy từ lâu rùi chứ lỵ.
Còn muốn tìm Crak thì cứ google mà tìm :D. Em chỉ có crak của server 2003 thui, nếu cần, em sẽ up lên cho :D