PDA

View Full Version : Kíu với ! Virus gì mà lạ thế !

hoasigia
03-08-2006, 17:22
Máy mình bị 1 loại virus lạ hoắc!nó tự tạo 1 file autorun.ini trong các ổ đĩa , bây giờ vô my computer rồi vô các ổ đĩa thì các ổ đĩa hiện ra ở 1 cửa sổ mới chứ ko cùng cửa sổ với my computer ,mình đã kiểm tra folder option nhưng ko phải do nó ! bây giờ bật máy lên thì máy báo lỗi file temp2.exe.Khổ nỗi tất cả các ổ đĩa đều bị. bây giờ nếu format thì mất quá nhiều dữ liệu quan trọng. có ai giúp mình giải quyết vấn đề này với!

fastest
03-08-2006, 18:17
Hì em cũng không rành loại này cho lắm nhưng em giới thiệu cho bác 1 phần mềm có lẽ giúp bác thoát khỏi tình trạng này bác vào google gõ Bitdefender rồi download bản mới nhất về nhé! Đây là phần mềm giết virut miễn phí mà tốt lắm bác ah` !! Thui! chúc bác giết con virut này thành công nha!

The Old Man
03-08-2006, 22:58
Thử vào các ổ dĩa và xóa cái file autorun.ini trong ổ dĩa đi rồi restart máy lại. Có thể là tại vì copy lầm cái autorun.ini từ USB hay CD vào trong ổ dĩa cứng.

lee_huynh306
04-08-2006, 12:18
Hì em cũng không rành loại này cho lắm nhưng em giới thiệu cho bác 1 phần mềm có lẽ giúp bác thoát khỏi tình trạng này bác vào google gõ Bitdefender rồi download bản mới nhất về nhé! Đây là phần mềm giết virut miễn phí mà tốt lắm bác ah` !! Thui! chúc bác giết con virut này thành công nha!
Trời đất, Bitd mà nói miễn phí!

fastest
05-08-2006, 10:38
Hì hì em download bản internet security v10 beta2. của Bitd mà chỉ cần nhập thông tin email rồi nhận được license có code đàng hoàng(Do đó em cũng ko rõ là có mất phí). Cập nhật tự động luôn... :D. Hic! nhưng tại cái máy cà tàng ở nhà đang dùng mà đành phải chia tay em này(vì nó làm cho máy chậm đi khoảng 5 lần :D - do quá mạnh nên thế,quét hầu hết tất cả các luồn dữ liệu,firewall, anti spyware, spam...). Em thấy ít nhất bác cũng sẽ Download được gói free edition của Bitd. Hoặc nếu không bác chuyển sang anh AVAST cái này thì chắc chắn là free và cũng tốt...:D
Nếu các bác có gì chỉ giáo em xin dựa cột nghe tiếp ạ!
Chào thân ái!

Xpro
21-08-2006, 14:32
chắc mấy bác này sài phần mềm fee hàng chi sài co đc đâu .lấy cài phần mềm Norton AntiVirus về sài thử coi đc ko hôm bửa bị con backdoor phá acc lấy phần mềm này git đc nó rùi ,hi vọng no gít đc con virus của bác

phamduyvt
21-08-2006, 15:22
diệt virus ko hẳn là phải dùng ct diệt virus.
Tắt chức năng system restore của win
mở msconfig,startup xem thử có mục nào nghi ngờ không, coi đường dẫn của nó để mình tìm và xóa file đó.
vào regedit, tìm mục run và delete hết đi, khi đã vào win, ctrl+alt+del -> mở tastmanager và coi thử có chương trình nào khả nghi đang chạy, end tast hết và tìm xó nhưng file nó tạo ra. những virus kiểu này bkav2006 có thể diệt dc
http://www.bkav.com.vn/download/Bkav2006Home.exe

tweety
25-08-2006, 14:14
pác ơi cho em hỏi làm sao tắt được chức năng system restore của win vậy?

khoabeo108
25-08-2006, 15:22
pác ơi cho em hỏi làm sao tắt được chức năng system restore của win vậy?

Nháy chuột phải vào My Computer--->Properties---->System restore--->Đánh dấu vào dòng: Turn off System restore on all drivers