PDA

View Full Version : ồ usb cấm vào ko hiện lên trong explore

anhtranghb
02-08-2006, 20:59
mình cài chương trình daemon Tools v4.00 vào để chơi game sau đó, mình cắm usb vào thì window explore ko hiện ổ đĩa usb lên tuy máy tính đã nhận được , mọi người có ai biết cách chỉnh lại với. măc dù đã xóa chương trình đó rồi nhưng vẫn ko hiện lên.

The Old Man
02-08-2006, 22:24
Vào disk management coi có thấy ổ USB không. Và có tên chưa?(E:, F: v.v.) Nếu chưa có tên thì cho nó tên như là U: để về sau khỏi đụng hàng với ổ ảo của Daemon Tools.
Trường hợp này đôi khi xảy ra mà không hiểu tại sao (tôi gặp phải hơn cả chục lần). Vd. lúc chưa cài Daemon Tools thì bạn gắn ổ USB vào thì nó chỉ định giùm bạn là ổ E: (ví dụ). Bạn chưa có gắn USB vào và cài Daemon thì Daemon tạo cho bạn ổ E: . Bạn gắn USB vào system không cho tên F: mà lại nhớ là tên E: , mà E: là ổ ảo mới cài cũa Daemon. Thế là đụng hàng và USB không có tên ổ mặc dù máy vẫn thấy. Trường hợp này cũng xảy ra khi Map Network drive và ổ USB đụng hàng.

anhtranghb
03-08-2006, 07:26
thì biết là vậy nhưng cho dù vào đó đặt tên thì nó vẫn ko hiện trên window explore và sau khi tắt máy khởi động lại thì nó vẫn mất tên ổ đĩa đã đặt, vậy có cách nào giải quyết không