PDA

View Full Version : Sao MediaNet lại tính cước kiểu thế này???

neversoninlaw
29-07-2006, 16:21
Đăng ký sử dụng MediaNet Home Basic nhóm 2 (350k total) được hơn 1 tháng (15/06/2006), chờ giấy thông báo cước xem có bị chậm trễ như "cụ" Viettel không ?! ngày 29/07 thì nhận được, cứ đinh ninh là mình chỉ phải đóng 350k (+VAT) ... ai ngờ ...

Trong giấy thông báo cước ghi thêm khoản "Nợ cước T5 12.785đ" (ơ hay mình ký HĐ sử dụng là ngày 15/06 cơ mà?!). Nhấc máy lên 9105555 vẫn như thường lệ "MediaNet, danh số 23 xin chào ...", xin gặp bộ phận tính cước, "có gì anh nói với em được rồi" (vẫn như mọi khi, mặc dù mấy lần hỏi liên quan đến kỹ thuật mấy cô này tắt đài, chuyển gấp).

Vui lòng cho hỏi mình ký HĐ sử dụng MediaNet từ ngày 15/06/2007 sao lại bị tính nợ cước tháng 5, có nhầm lẫn gì chăng??!
-Xin vui lòng cho xin số đt của anh.
Sau khi kiểm tra cô ấy xác nhận đúng là ký HĐ sử dụng từ ngày 15/06/2006 thật. Giờ đến màn giải thích đây ...

Cty em tính cước từ 15 tháng này đến ngày 16 tháng sau là hết 1 tháng, anh dùng MediaNet từ ngày 15/06 đương nhiên là bị nợ cước 1 ngày của tháng 5.
-Sao hôm mình ký HĐ chẳng nghe ai nói về v/đ này vậy chị ==> cty em quy định thế.

Kết luận : mình sử dụng khá nhiều nhà cung cấp DV Internet ở VN rồi, nhưng tại sao lại có những khuất tất theo kiểu ntn nhỉ? Đồng ý rằng mười mấy nghìn chẳng đáng bao nhiêu, nhưng tính trên số đông thuê bao thì ntn nhỉ???? Sao cứ lật lờ không công khai thông báo với KH trước khi họ đặt bút ký HĐ, hay họ cố tình làm thế để ... kiếm thêm. Thế là từ nay mỗi tháng phải đóng thêm "tiền ngu" nợ cước 1 ngày rồi ! :(

Mọi người lưu ý thêm vấn đề này nhé.

minh chau
03-08-2006, 21:31
cái này là do bác yếu,không cãi lại chứ theo tôi thì không thể chấp nhận chuyện vô lý đó được,mình đăng ký lúc nào thì chỉ phải trả tiền từ lúc đó thôi chứ sao lại có tính khoảng trước vào đây,khoảng trước mình đâu có dùng đâu mà trả...

VnComputerJobs
04-08-2006, 01:06
hơ, bạn coi lại hợp đồng rồi phone lại. Tôi không dùng MediaNet nhưng chắc chắn rằng trong hợp đồng sẽ ghi tính cước từ ngày bắt đầu dùng. Ví dụ ký hợp đồng ngày 20/01 mà đến 20/07 mới có đường NET thì họ phải tính ngày 20/07.

Mà 1 ngày cũng kô thể có cái giá 12k được?

chercercer
04-08-2006, 09:24
Một ngày có cái giá 12k chắc là tiền thuê bao tháng 5 rùi.