PDA

View Full Version : giúp em cứu dữ liêu vơi

xuanlinh
26-07-2006, 13:13
Em xài Ghost kô hiểu sao đang co 3 phan vùng giờ còn 1 ah`
Thết la tất cả dữ liệu cũng mất hết luôn!
Anh nào biết cách cứu dữ liệu dùm em kô
Em đang rất cần

sourcecodecrazyf
26-07-2006, 13:47
Chắc là do bạn Ghost nguyên ổ cứng rồi. Có thể bạn đã chọn nhầm, đáng ra nên chọn partition.
Dữ liệu thì có thể cứu được, nhưng phải xem xét tình trạng dữ liệu đã.
Lúc đầu, phần Win của bạn là nhiêu GB vậy, còn dữ liệu thì nhiêu GB.
Bạn có thể hi vọng là sẽ cứu dc nhiều dữ liệu đấy.
^_^

denuinq
26-07-2006, 17:34
Nhân tiện đây em hỏi các pác luôn thể . Em co' con Compac C 1.3G . Hôm qua tư nhiên dở chứng . Em liền cài lại Win , cài XP nhưng khi cài xong tự nhiên nó Restart lại ngay(Cài xong hoàn chỉnh mới bị nhá) . Tưởng bị sao em liền cài lại . bản XP ngon đấy nhá , ông anh mang từ Nga về đấy . Cài xong vẫn bị --> tức quá liền cài thử Win98se nhung cứ cài xong (Xong hoàn chỉnh ấy)thì nớ tự Restart . Tắt đi bật lên tự Restart luôn. Từ bé giờ chưa gặp bệnh này bao giờ . Điên quá , anh em nào bít chỉ giúp nới nghen . Thanks

xuanlinh
26-07-2006, 17:59
Phần dữ liệu chắc là không nhiều lắm!
Chi khoảng <2G thôi
Con phần Win thì lúc đầu chưa Ghost em cũng không biết dõ lắm.
Nhưng Win cũng chỉ mới Install thôi
Gồm có Office - Từ điển Lạc việt và mấy chương trình nhỏ thui
Vì mời cài nên chưa có trương trình gì nhiều.
Anh có thể hướng dẫn cụ thể để cứu dữ liệu như thế nào kô?
Hay ở đâu có thể làm việc này. Thank anh!

Mà em muốn nói thêm là: sau khi bị như vậy em lại đi chia thêm ổ đĩa. Như vậy có cứu được nữa kô anh!

dly
26-07-2006, 18:06
Chi khoảng <2G thôi

Mà em muốn nói thêm là: sau khi bị như vậy em lại đi chia thêm ổ đĩa. Như vậy có cứu được nữa kô anh!

Thôi đành chịu mất đi bạn. Hết cứu

sourcecodecrazyf
27-07-2006, 08:35
Hơi căng àh nha. Nhưng cũng chưa đến mức quá bi quan. Trước tiên, bạn có thể dùng các phần mềm cứu dữ liệu trước. Tốt hơn hết là bạn nên mượn ai đó 1 cục ổ cứng khác đi, để chuẩn bị chép dữ liệu dc cứu qua đó.
Àh, nếu bạn không tìm dc phần mềm nào, thì có thể gửi mail cho mình.

Mail mình là sourcecodecrazyfan@walla.com

Mình có thể nói thế này. Có nhiều tiệm có thể cứu dc dữ liệu trong bất kì hoàn cảnh nào. Nhưng giá tiền rất đắt. Vì vậy, trước tiên bạn hay cố cứu dc nhiêu hay nhiêu đã.
Nếu có gì khó khăn, bạn cứ mail cho mình. ^_^

Alex_del
27-07-2006, 14:49
Cố cứu những gì còn có thể , những file nhỏ quan trọng thì may ra có thể , nhưng những file lớn thì khó hơn vì có thể nó mất đi phần nào đó ( chịu rồi ) , bộ cài nhiều file thì càng khó hơn nữa ,

Nói chung đừng bi quan nhưng cũng nên chuẩn bị tinh thần và chấp nhận . Mình gặp cái này nhiều rồi , đa phần là phục hồi chẳng ra gì , nhất là trong trường hợp của bạn còn bị ghi đè bởi GHOST rồi :D

zero_dak
27-07-2006, 15:43
Nhân tiện đây em hỏi các pác luôn thể . Em co' con Compac C 1.3G . Hôm qua tư nhiên dở chứng . Em liền cài lại Win , cài XP nhưng khi cài xong tự nhiên nó Restart lại ngay(Cài xong hoàn chỉnh mới bị nhá) . Tưởng bị sao em liền cài lại . bản XP ngon đấy nhá , ông anh mang từ Nga về đấy . Cài xong vẫn bị --> tức quá liền cài thử Win98se nhung cứ cài xong (Xong hoàn chỉnh ấy)thì nớ tự Restart . Tắt đi bật lên tự Restart luôn. Từ bé giờ chưa gặp bệnh này bao giờ . Điên quá , anh em nào bít chỉ giúp nới nghen . Thanks
:::
bạn hãy tháo pin CMOS và sau đó vao CMOS mặc định lại hi vọng là được
chúc bạn may mắn:

starforce
28-07-2006, 14:25
Chi khoảng <2G thôi

Vẫn có thể cứu đc.Bạn nên tìm mua phần mềm EasyRecovery bản mới nhất.Phần mềm này cho phép cứu đc DL sau 3-4 lần format.Bạn mua về và mò mẫm làm thử đi.Chúc bạn thành công.