PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về mực in máy in phun HP ???

nguyentheloi
25-07-2006, 22:25
Máy in phun hiệu HP Dékjet 5740, mua năm ngoái. Khi xài hết bình mực màu thì bơm mực bơm vào, bình mực bơm InkMan naỳ mua 70.000đ ở Bùi Thị Xuân. Nhưng k hiều sao khi gắn vào máy thì nó báo lỗi đại khái là bình mực này k tương thích, k đúng với máy in này ??? Có điều là mình bơm lơi quá lố, mực tràn ra lỗ bơm, nhưng mới gắn vào thì vẫn in được, qua ngày hôm sau thì bị như vậy. Chẵng lẽ bị hư bình mực?? Bạn nào có kinh nghiệm bơm mực giúp mình với.

nintama
26-07-2006, 18:28
thử kiém đồ reset lại đi, mực bơm lại phải reset mực máy mới nhận,...

nguyentheloi
27-07-2006, 09:23
Ủa, mà rết lại bình mực như thế nào vậy bạn, bạn có thể chỉ giùm mình rõ hơn tí được k ? Mà sao kỳ vậy kà, mình có 1 cái HP Dékjet 930C mua 4 năm rồi, và bơm mực vào là xài chứ đâu có rết gì đâu nhỉ, hay là mấy máy model mới thì khác ???

Ủa, mà reset lại bình mực như thế nào vậy bạn, bạn có thể chỉ giùm mình rõ hơn tí được k ? Mà sao kỳ vậy kà, mình có 1 cái HP Dékjet 930C mua 4 năm rồi, và bơm mực vào là xài chứ đâu có reset gì đâu nhỉ, hay là mấy máy model mới thì khác ???

nguyentheloi
30-07-2006, 09:37
nintama ôi, bồ đâu rồi, làm ơn chỉ dùm mình cái vụ reset bình mực máy in HP này với, mình đang cần gấp đây, thanks!

tran_phong
30-07-2006, 11:21
nhìn vào cái binh mực có máy cái chân nhỏ nhỏ mạ đồng, ra ngoài tiệm mua 1 cái dụng cụ reset bình mực, đem về nhấn vào đó (thiệt tình không biết nói sao giờ) nhưng đại khái là vậy

nguyentheloi
31-07-2006, 15:28
tran_phong ơi, tớ ra BTXuân thì mấy tiệm bán mực nói là chỉ có mực Epson thì mới có reset thôi, chứ còn mực HP và Canon thì k có chuyện reset !!! Họ bảo là bình mực màu 95 này của tớ bị hư mạch in, mà tớ k hiểu tại sao lại hư hoài như vậy chứ, đây là bình mực zin thứ 2 rồi đó, hồi đó cũng đang xài bình mực zin, bơm vào bị hư, mấy tiệm mực cũng nói là hư mạch in ?? rồi bây giờ xài bình zin thứ 2, bơm vào cũng bị y như vậy, rồi cũng nói hư mạch in ? Sao quá dị vậy, chẳng lẽ máy in HP này k chịu mực bơm? máy HP Deskjet 5740 đó!

nintama
31-07-2006, 15:42
oh thật sự thì cũng không rõ là do mực in hay ko, hình như máy đời cũ rồi ko cần reset ... ah gọi theo số này xem, chỗ này bán mực liên tục, chắc họ biết ... 8992005, tp hcm nhé