PDA

View Full Version : Chơi cửulongtranhbá, đôi khi bị như vầy.

stao
25-07-2006, 21:56
Cụ thể là lỗi thế này:

"A problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer. if this is the first time you've seen this Stop error screen, restart your computer. If this screen appears again, follow these steps:

Check to be sure you have adequate disk space. If a driver is identified in the Stop message, disable the driver or check with the manufacture for driver updates. Try changing video adapters.

Check with your hardware vendor for any BIOS updater. Disable BIOS memory options such as caching or shadowing. If you need to use Safe Mode to remove or disable components. restart your computer, press F8 to select Advanced Startup options, and the select Safe Mode.

Technical information:
***STOP: 0x0000008E (0x00000005, 0x8057D68A, 0xF3983AFC, 0x00000000)"

Ai rành vụ này làm ơn giúp đỡ dùm. Cảm ơn rất nhiều!
Cấu hình máy : P4 2.4, 512MBx2 RAM, 128 VGA ASUS, GIGA main,... Khi chạy 1 trong 2 thanh RAM thì luôn xảy ra lỗi trên. Còn chạy 2 thanh thì lúc bị lúc không.

vikhoa
26-07-2006, 00:45
Có thể bị lỗi RAM hoặc mainboard. Bạn thử mượn RAM khác test lại xem sao.

vn.disable
26-07-2006, 05:47
Lỗi ram đấy bạn ! do game gây ra ! quá trình thoát game, xóa bộ nhớ chưa hoàn chỉnh cho nên mới bị hiện tượng như vậy ! bạn chắc là cao thủ võ lâm mới dc chơi thử Cửu long tranh bá phải ko ? :D bạn nên báo lại với Vinagame về lỗi này !

stao
26-07-2006, 09:43
Như vậy có cần bảo hành RAM ko disable? Sao bạn tớ chơi không bị như thế?

Sub Zero
26-07-2006, 11:02
có ai có thể gởi mình Mã đăng ký không vậy.giúp mình với.mình xin cám ơn

cmn
26-07-2006, 11:46
Đây là hiện tượng mà người ta thường gọi là Dumping Physical. Lỗi thường do Ram, Main hoặc sự xung đột của phần cứng khác. Mình cũng bị như thế.....suốt ngày. Máy cứ chạy lâu lâu, đủ thời gian để Ram đầy là màn hình xanh lè xanh lẹt. Biết là lỗi của chân Ram (kô phải Ram - đã test), nhưng suốt ngày đi làm chả có thời gian để sửa. Tối về mới nghịch máy. Bao giờ nó hiện màn xanh là đi ngủ luôn :D.
Lưu ý nếu để lâu, khả năng hỏng Win là rất cao.

stao
26-07-2006, 12:08
Bạn cmn có thể chỉ mình cách sửa không? Cảm ơn nhiều!!!

babymaster
28-07-2006, 14:11
lỗi RAM thì không thể làm gì đc ngoài việc bạn mang đi bảo hành. Còn về tắt màn hình xanh thông báo lỗi Dumb of Physical Memory thì tắt đc.
Vào system properties->settings trong khung startup and re...->trong khung systemfailure bạn bỏ dấu tích cuối cùng(tức là dấu tích tại dòng thứ 3), trong khung write debugging ban chuyển lựa chọn về "None" sau đó ok->ok->khởi động lại máy tính

vn.disable
28-07-2006, 14:43
Như vậy có cần bảo hành RAM ko disable? Sao bạn tớ chơi không bị như thế? Bạn của bạn chơi ! ở máy khác điều này càng khẳng định là do game ko lỗi mà ở máy của bạn ! lỗi đó xuất hiện ko có nghĩa là ram đã hư ! trước khi chơi ! bạn thoát hết các chương trình chạy thường trú ra rồi vào chơi thử xem !

KIMPHUONG
28-07-2006, 15:03
Dúng như các bạn nói,đây là một lỗi do ram hoặc bo chính gây ra.Theo như kinh nghiệm của mình thì hiện nay các loại main thường rất kém ram các bạn ạ,chưa nói đến hiện nay các loại ram điều không còn chất lượng như trước.Theo như một tài liệu nước ngoài mà mình đọc được thì các loại ram hiện nay điều ko hoạt động hết công suất của mình.ví dụ ram 256 thì bạn chỉ có thể sử dụng được 80% dung lượng của nó là lý tưởng lắm rồi.Chưa tính đến việc khi hoạt động nhiệt của ram tăng lên thì công suất hoạt động còn tệ hơn nữa.Vì vậy để tránh tình trạng trên chúng ta nên sử dụng dung lượng Ram nhiều hơn 40% dung lượng mà chúng ta cần.Để giải quyết tình huống của bạn,mình xin chia sẽ các phương pháp sau:Trước tiên bạn vào CMOS tắt hết những chức năng phần cứng ko cần thiết nhé như các cổng COM,******..v.v.
sau đó và windown tắt chức năng auto restart và write debbug infor..chúc bạn may mắn.